View Single Post
Cũ 08/02/2010, 07:35 PM   #19 (permalink)
JlienJ
Tu chân tầng 12: Chân Tiên

Hình đại diện của JlienJ

Entry: 5
Cảm ơn: 1,342
Được cảm ơn 495 lần qua 117 bài viết
Điểm uy tín: 4217297
JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng JlienJ đang có khoảng 200000 điểm danh vọng

Mã dự thi: HA18

+ Họ tên: L.Ngọc Liên
+ Nick game: tieu_lien
+ Máy chủ: Chu Tước
+ Nick diễn đàn: JlienJ
+ Loại hình dự thi: Hình ảnh

Valentine hạnh phúc.

Em như cánh chim nhỏ,cứ mải miết bay về nơi có ánh sáng mặt trời. Để thoát khỏi bóng tối và để tìm một niềm hạnh phúc trong ánh sáng ấy. Em một mình,đơn độc, lẻ loi......bay mãi.....vấp ngã........lại đứng dậy .........tiếp tục..........và chán chường.......

Click the image to open in full size.

Em tìm kiếm hạnh phúc,để rồi nhận ra đó không phải thứ mình cần,và để rồi lạc lối. Rồi một ngày lang thang,em tình cờ gặp anh. Em chán đời vì tình yêu,còn anh thì không,anh khi ấy đang ngồi chiêm nghiệm về cuộc đời,với anh,sống là để mang niềm vui cho người khác. Hay nói cách khác.....em và anh hoàn toàn trái ngược nhau.....Nếu anh là lửa ,em sẽ là nước,nếu anh là mặt trời........và em sẽ là mặt trăng.....Em và anh,như hai đường thẳng song song...........
Nhưng đó là ngày định mệnh........

Tính cách khác nhau,nhưng có lẽ em và anh đang bổ sung cho nhau......Bắt đầu từ đó,ta ở bên nhau........Khi ở bên anh em thấy hạnh phúc,một cảm giác ấm áp..........và thật ấm áp. Anh luôn ở bên em,quan tâm,lo lắng và chăm sóc em......

Và rồi con tim em run lên,khi lần đầu tiên anh nói yêu em. Ngỡ ngàng ,xen lẫn hạnh phúc......Đó cũng chính là điều em giấu trong tim bấy lâu.....Ánh mắt anh thật ấm áp........Em chợt nhận ra,anh là ánh sáng mà bấy lâu nay em tìm kiếm.......Anh kéo em ra khỏi những nguy hiểm,đưa em về cuộc sống hiện thực.........anh tha thứ và mở rộng vòng tay khi em gây nên lỗi lầm..........Và lau đi những giọt nước mắt hối hận trên khóe mắt em.........

Anh dạy cho em hạnh phúc,đó không phải là những gì lớn lao,vĩ đại......Hạnh phúc là khi em và anh ở bên nhau.....Hạnh phúc là những gì đơn giản nhất.......Là ta được nhìn thấy nụ cười của những người ta yêu thương,hạnh phúc là khi ta sống mà quân đi bản thân để vì người khác......Hạnh phúc là khi ta biết đặt mình vào vị trí người đó để hiểu họ........Hạnh phúc là những phút giây gia đình ở cạnh bên nhau.........
Và em chợt nhận ra rằng.........hạnh phúc của em..........là được sống bên anh mãi...........

Anh àh!Em cám ơn Chúa đã đưa anh đến với em,Em cám ơn anh đã ở bên cạnh em,đã " nắng mai để em là hoa đỏ.........là lối nhỏ........để đưa em vào đời". Đã dạy cho em những điều tốt đẹp về cuộc sống,dạy cho em tính kiên trì,nhẫn nại,đã dạy cho em biết thế nào là một tình yêu thật sự của một con người. Em yêu anh,em mong rằng Valentine này cũng như tương lai mình sẽ ở bên nhau mãi mãi........và cùng nhau xây dựng một gia đình thật hạnh phúc,nhé anh!

Được sửa bởi Thủy Tinh lúc 02:42 PM 12/02/2010
JlienJ offline  
Có 19 người cảm ơn JlienJ vì bài viết bổ ích: