PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bộ mặt của một con người

EvaPriest
17/08/2009, 10:58 AM
Hôm qua, sáng chủ nhật 16/8, rảnh xíu online tranh thủ chạy KBC. Thấy G có ng hỏi cần TT+VL tank boss cuối hang ma 99. Do cũng ko có nhiều thời gian và hang ma 99 nên chắc là sẽ có ng giúp nên mình chẳng pm. Nhưng cứ thấy rao kênh G hoài nên cũng muốn giúp thế là pm rồi mình pt VM QH và log acc VL vào để tank giúp, một phần cũng vì boss rơi đồ khá ngon.
Khi thấy pt nick TìnhMuộn vm qh G CC, PhongVanx nói kẻ thù nhưng chẳng tỏ ý gì là ko muốn ng ta tank. 2 ng còn bàn nhau chia bk Phi Hoa và Bàn Thạch, PhongVanx lấy Bàn Thạch còn TìnhMuộn lấy Phi Hoa. PV còn nói TM làm giúp kc cho con PS ko sợ nó mạnh lên rùi sau này giết chết àh ->thế nên mới nghĩ acc ps _Bốgià_ là của PV.
Thế là vào tank, tit mình lure, vm đứng bắn bị boss hút mana liên tục (toi cái fù), còn Vl mình buf liên tục, cả pt còn lại đứng nhìn. Cuối cùng boss chết, PV nhanh chóng dùng Thần hành chân ngôn lao vào lụm đồ và lụm được cuốn STH ma, trò lật lọng bắt đầu và bộ mặt thật lòi ra.

Anh em mình tank boss mà PV chỉ đứng xem, khi lụm được bk cái ôm luôn, mình nói chia đi vì mình cũng biết là hang này ko phải của mình, pt đi rượu hay bình hường thì dù ng ta đứng xem cũng nên chia cho ng ta, ko lấy cớ mình tank mà ôm luôn. Thế mà nick PV thấy im re, cứ đứng đó, còn acc ps thì giả bộ nói gì gì ko. Mình mới nghĩ cùng G nên để nói chuyện trong G coi sao và out hang tranh thủ chạy KBC tiếp.
Thế mà nói mãi chẳng thấy trả lời câu nào, đến khi em mình nói kênh TG rồi mọi ng trong G cũng nói thì nick _Bốgià_ mới xả ra 1 câu nghe như quay 180 độ lòi bộ mặt thật ra, nhưng hình như bị hố do quên hay sao mà ngay sau đó chat bằng nick PV, giọng điệu cả 2 câu nói rất giống nhau càng làm cho ng ta nghĩ _Bốgià_ và PV là cùng 1 ng, nào là ko thích CC nên ko thích chia, tao lấy dc ko chia làm gì tao, tụi bay thích thì tao cho này, đi kc cho ng ta ko phải cho tao...
Thử hỏi nếu ko phải kc của PV mà lại ko thích CC thì out pt đi, để CC tank cho acc làm kc, thế mà cứ đứng đó nói. Mà nếu ko thích chia thì ai tank của ng đó, đây mình chẳng làm gì hết mà ng ta tank cái cuỗm luôn thì chẳng khác gì là cướp.
Sau khi lụm bk còn giả bộ đứng im re, ps thì đánh trống lảng, khi ng ta nói thì mở miệng ra là thô lỗ, còn văng tục kênh G, kênh TG.
Mọi ng coi và sẽ hiểu con ng đó thế nào, những gì mình nói toàn sự thật, ko tin có thể hỏi mem G online lúc đó. Giờ coi như cho cuốn bk luôn mà thấy dc bộ mặt thật của 1 ng cũng rất đáng. Sau này ai chơi với 3 acc Phongvanx, phongvanx và _Bốgià_ thì nên cẩn thận. Mình nói sự thật thôi, nếu muốn đối chất thì vào đây mà nói, sự thật thì chỉ có một àm thôi.

Tính post trong Người chơi tự xử nhưng nó cứ đòi đăng nhập mãi nên post ko dc, Gm di chuyển dc thì chuyển qua đó dùm nha. Thx

EvaPriest
17/08/2009, 11:05 AM
Ko edit bài viết được nên ghi ở đây vậy
Cái hình cuối chắc bị lỗi để send lại
GM edit thì sửa bài trên với cái hình này và cắt 7 tấm trên thành 2 dòng cho bớt phải kéo qua lại

[Knight]
17/08/2009, 11:16 AM
Đã sửa xong cho LB.
1 cuốn BK STH Ma giá trị 60-80m mà thế này thì khó chấp nhận quá.
Tạm thời kick acc PV ra khỏi G để anh em đỡ phải đọc qua đọc lại nhé!

MAST
17/08/2009, 11:19 AM
vớ vẳn hết sức vớ vẳn:lamsao: biết vì sao không
đây là đi KC rơi đồ người nhặt được thích chia thì chia không thích chia thì thôi chẳng có ji mà phải bàn luận cả :haha: VD nếu đi HH cơ rơi HK mà không chia thì hãy viết cái bài này
:non::non::non::non::non::non:

JlienJ
17/08/2009, 11:25 AM
:ngu:chung G mà ko chia thì hơi có vấn đề đấy,hơi bị ich kỷ.
Với lại mình có tank gì đâu mà lấy hết ko chia.
Ban đầu đã thỏa thuận,xong lại nói những lời trên kênh @ như thế là ko chấp nhận dc rồi.
:ngu:chơi thì cũng nên biết điều xíu.
chỉ có 70-80m mà mất hết danh dự thì chẳng còn gì nói.

MAST
17/08/2009, 11:30 AM
:ngu:chung G mà ko chia thì hơi có vấn đề đấy,hơi bị ich kỷ.
Với lại mình có tank gì đâu mà lấy hết ko chia.
Ban đầu đã thỏa thuận,xong lại nói những lời trên kênh @ như thế là ko chấp nhận dc rồi.
:ngu:chơi thì cũng nên biết điều xíu.
chỉ có 70-80m mà mất hết danh dự thì chẳng còn gì nói.

:nghivan: hôm quá có thấy ac nào của con TM chửi thằng Pv với G Sold trên @ ghê lắm cơ mà
:lamsao: tôi vẫn giữ ý kiến thích chia không thích thôi :haha:

kiem_tinh
17/08/2009, 11:32 AM
:nghingo: sao không pos mấy tấm nói chuyên lúc đuổi Pv ra xa và ko cho lại đánh boss đi :nhamhiem: :ngu:
:kinhkhung: à quên còn mấy cái đoạn không khiến con TM đánh bos nữa cơ mà sao không pos nốt lên cho theo đàn :lamsao:

camatquy
17/08/2009, 11:35 AM
hic, G soldier lúc trước có TT cùi bép - ks mũ tỉ võ nay có thằng PV này.

Cái bã nhà thằng mất dạy kiểu ni, biến đi cho đở chật đất và trong nước.

phải edit lại topic là : Bộ Mặt Thật của 1 con người khi lòng tham trổi lên. Mẹ nó, có 1 cuốn Bk cùi mà nó tham thế. ko biết to hơn nó thế nào... nói chung là đồ..*****

MAST
17/08/2009, 11:35 AM
:haha: sau vụ này chắc có mấy đứa ức mà chết mất
:tucgian: ko chơi với dân CC:haha:

MAST
17/08/2009, 11:43 AM
hic, G soldier lúc trước có TT cùi bép - ks mũ tỉ võ nay có thằng PV này.

Cái bã nhà thằng mất dạy kiểu ni, biến đi cho đở chật đất và trong nước.

phải edit lại topic là : Bộ Mặt Thật của 1 con người khi lòng tham trổi lên. Mẹ nó, có 1 cuốn Bk cùi mà nó tham thế. ko biết to hơn nó thế nào... nói chung là đồ..*****

ố la la :haha: Sol sẽ được cả thế giới HM biết đến sau vụ này :haha:

MAST
17/08/2009, 11:51 AM
;1478110']Tạm thời kick acc PV ra khỏi G để anh em đỡ phải đọc qua đọc lại nhé!

:kinhngac: pos lên đây cho mọi người biết lại kick nó ra khỏi G thì còn có ý nghĩa ji nữa :nhamhiem:
đúng là cà 9 :xauho:

@ :tucgian: dưa BC đây co ta cầm :kinhngac:

10thRain
17/08/2009, 12:01 PM
ố la la :haha: Sol sẽ được cả thế giới HM biết đến sau vụ này :haha:

Ở đâu cũng có tốt và xấu. Hóa lớn thành nhỏ, thành nhỏ để quên. Mang tiếng chơi game nhưng thật sự có mấy ngày vui :haha:
Qua từng mâu thuẫn kết lọc ra ai là người không thể kết bạn, chứ không phải tìm kẻ thù để oán trách.

MAST
17/08/2009, 12:07 PM
Ở đâu cũng có tốt và xấu. Hóa lớn thành nhỏ, thành nhỏ để quên. Mang tiếng chơi game nhưng thật sự có mấy ngày vui :haha:
Qua từng mâu thuẫn kết lọc ra ai là người không thể kết bạn, chứ không phải tìm kẻ thù để oán trách.

:them: chuẩn không cần chỉnh .

kiem_tinh
17/08/2009, 12:10 PM
:them: chuẩn không cần chỉnh .

:mohoi: chuản cái thằng lồi lồi tên *** ji bựa chuối thế không biết :lamsao:

MAST
17/08/2009, 12:17 PM
:mohoi: chuản cái thằng lồi lồi tên *** ji bựa chuối thế không biết :lamsao:

:tucgian: mày bảo ai đấy thằng kia tên ta hay như vậy mà ... :lanh:

tuanmagician
17/08/2009, 01:14 PM
Đi hang đi hóc , đánh boss gì mà có rớt đồ có giá , đã thỏa thuận ăn chia thế nào cứ thế mà làm , còn thấy tiền máu tham nổi lên chả cần biết thỏa thuận thỏa thẹt gì ôm tiền chại thì sống vơi dế thui :haha:

lVlaster
17/08/2009, 01:26 PM
Đó là cá nhân chứ ko phải tập thể :ngu:

Tốt xấu gì mọi người đều biết nhưng một số người mượn cớ để bôi xấu luôn 1 G cũng chả ra gì đâu :ngu:

Nick đã bị kick khỏi G , ai có cách giải quyết của BC với nick này hay hơn thì nêu ra nhé

linhtho
17/08/2009, 01:45 PM
:ngu: may mà mình toàn đi hang giùm sách vở NL k cần chia
đến khi cần gì thì người ta giúp lại cho mình :haha:

đừng nói có 60m mà 120m cũng vứt ra đc
mấy trăm m có vẻ nhiều nhưng chẳng mua được 1 người bạn lúc khó khăn :ngu: mấy người thấy tiền là lóa mắt chẳng bao giờ tìm được bạn chơi dù chỉ là chơi game.

EvaPriest
17/08/2009, 02:59 PM
:nghingo: sao không pos mấy tấm nói chuyên lúc đuổi Pv ra xa và ko cho lại đánh boss đi :nhamhiem: :ngu:
:kinhkhung: à quên còn mấy cái đoạn không khiến con TM đánh bos nữa cơ mà sao không pos nốt lên cho theo đàn :lamsao:

- đuổi pv ra xa ko cho đánh boss: lần trước đi tank, có ng nói bos nó đuổi tanker, quả thật nó cứ dí con TT chạy như điên đến khi con TT xuống nước mới yên. KK chẳng lẽ ko phải tanker? VL thì máu ít có 3k (full LL) nếu mà boss nó dí kk rùi đánh lan thì 1 hit thôi VL cũng lên đường. VL die rồi ai buf, ai hs cho mấy acc khác, phải nghĩ kế hoạch sao cho tốt nhất chứ.:mohoi::mohoi:
- Cái đoạn ko khiến con TM tank boss: mình ko thấy? nếu có chắc là lúc đang chạy vào, đường thì ko dẹp mob, đi cứ phải dẹp làm sao để ý hết dc.:lanh:

Vấn đề là cái tính như thế, nếu là ng đàng hoàng sao ko nói đàng hoàng mà cứ mở miệng ra là chửi, rồi tao thích thế này, tao thích thế kia-> cái tôi cá nhân quá vị kỉ.

Nếu như bị ng khác nói sai sao ko post bài thanh minh mà lại nói những câu đó. Bằng chứng quá rõ ràng.

crystal_rose
17/08/2009, 03:19 PM
Nản quá,đợt trước vụ cha TT cuipep đã làm G bực mình rồi,đợt này lại thêm vụ này nữa :ngu:
Thường đi hang với mình mặc định là đồ có giá thì chia,nếu đã thỏa thuận lại còn khác nữa,cái này thì :lungtung:

10thRain
17/08/2009, 04:13 PM

Pt gồm 6 người: EvaPriest, Lãnh Băng, Tình Muội, MYMY, Phongvanx và Bố Già.
Lời bạn nói làm người khác cứ ngỡ người trong cuộc. Không trong pt sao biết nội tình rõ vậy :nghivan:

anhduong1234
17/08/2009, 04:28 PM
thời gian tồn tại của 1 cái game là không dài. Chỉ cóa tình bạn tình anh em ngoài đời là dài thôi. Những thằng trong game cóa cách hành sử ra sao thì cũng là bản tính của một con người. Game là ảo nhưng tình bạn tình anh em là thật để cho chúng ta trân trọng

squall*
17/08/2009, 06:11 PM

Pt gồm 6 người: EvaPriest, Lãnh Băng, Tình Muội, MYMY, Phongvanx và Bố Già.
Lời bạn nói làm người khác cứ ngỡ người trong cuộc. Không trong pt sao biết nội tình rõ vậy :nghivan:

chủ acc Phongvanx nick diễn đàn là kiem_tinh!!!!!!!!!!!!!!!!!!
:ngu: Không hiểu sao giờ bác kà chín mới kích acc này khỏi G!!!
Ngôn ngữ có vẻ là có học mà vô văn hóa!!!!

CanhKy
17/08/2009, 06:17 PM
Tổng kết 1 câu .Khi đi hang haY làm bất cứ cái gì cứ hỏi cho rõ ,cảm thấY có điều khuất tất hoặc hàng ko có tem bảo hành chính hãng thì bYe .Chứ giờ "người trong cuộc Chữ Xanh Vô Địch Thiên Hạ " thì làm gì nhau.Rút kinh nghiệm.
Hôm qua 8 Với 2Ti phát hiện ra 1 điều CT thực sự khốc liệt ,cọp bên HV 23k máu kéo Xe Vô tư 3 pt quâY mới chết .
CT cọp 38k máu cứ Xác định cái chết bất ngờ .

Cá Sấu Chúa
17/08/2009, 06:26 PM
Tổng kết 1 câu .Khi đi hang haY làm bất cứ cái gì cứ hỏi cho rõ ,cảm thấY có điều khuất tất hoặc hàng ko có tem bảo hành chính hãng thì bYe .Chứ giờ "người trong cuộc Chữ Xanh Vô Địch Thiên Hạ " thì làm gì nhau.Rút kinh nghiệm.
Hôm qua 8 Với 2Ti phát hiện ra 1 điều CT thực sự khốc liệt ,cọp bên HV 23k máu kéo Xe Vô tư 3 pt quâY mới chết .
CT cọp 38k máu cứ Xác định cái chết bất ngờ .

qua tinh linh mà coi cọp 16k máu mà nguyên guild tập chung lại cũng mất cỡ 30s mới ngỏm hẳn :haha:

ps : những thằng sống vì tiền tự nhiên sẽ gặp quả báo thôi oán trách nó làm gì :nghingo:

[TigerTemp]
17/08/2009, 06:29 PM
Chuyện này chả có j mà phải làm toáng lên cả . Viêc 2 G đối địch đi cùng nhau mà khi chia thì tất yếu sẽ xảy ra mâu thuẫn . Chuyện mem Sol ko chia cho CC có thể xảy ra với 1 người ko thích CC . Thiết nghĩ BLD nên close topic sớm thì hơn .

kiem_tinh
17/08/2009, 08:37 PM
Nản quá,đợt trước vụ cha TT cuipep đã làm G bực mình rồi,đợt này lại thêm vụ này nữa :ngu:
Thường đi hang với mình mặc định là đồ có giá thì chia,nếu đã thỏa thuận lại còn khác nữa,cái này thì :lungtung:

ôi zời thick chia ko thick thôi vì cũng đâu có ai thỏa thuận việc phải chia đâu !
tát ao được quyển BK .... :mohoi: chưa muốn nói gì bởi đại get dân CC :mohoi: thên cái vụ con TM chửi trên @ + thêm con LãnhBăng tát ao trên kênh G nữa thì đứa nào chẳng bực chẳng không muốn chia:haha: cứ thừ sem lai cái tình cảnh lúc đó đi rồi suy nghĩ lại nhá:haha:
P/S con TM là kẻ thù ko đợi trời chung hiểu chưa :nghivan: lúc ý đi cũng đã nói rồi :xauho:
clos

MAST
17/08/2009, 08:44 PM
:nghingo: nói cho cùng cả mấy người như thế là không được theo tôi suy luận là như này
Pv cũng đâu có nói là không chia cho mấy người cùng pt " chắc chắn ko chia cho TM" > chửi @ = nói sấu kênh G thì nói thật nếu là tôi tôi cũng muốn đập vào mặt nó ý chứ chẳng nói đến chia với chắc đâu :xauho: sai cả 2
STOP ở đây

_Arthas_
17/08/2009, 09:37 PM
:ngu:có cuốn bí kíp cũng tranh nhau:ngu:đã pt đi chung thỏa thuận sẽ chia tiền nếu săn đc đồ ngon thì phải làm như thế còn ko thỏa thuận thì thôi:lamsao:làm mấy cái trò mèo mất hết cả nhân cách