PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Nỗi niềm của người xa quê hương !!!

tuyết_phạm
05/10/2011, 06:01 PM
Quê hương! Hai tiếng thân thương mà mỗi khi cất lên ta nghe da diết lòng. Quê hương là nơi ta sinh ra và lớn lên từng ngày, là nơi cất giữ bao kỷ niệm tươi đẹp thời ấu thơ. Chắc hẳn quê hương trong tâm khảm mỗi người là những gì đẹp nhất, thiêng liêng gần gũi nhất.

Mỗi quê hương mang một hình dáng khác. Quê hương hiện lên trong tiếng ầu ơ của mẹ, trong những câu chuyện cổ tích của bà, có khi là cánh đồng lúa thẳng cánh cò bay, là bến nước sân đình, là hàng dừa xanh, là bãi biển dài cát trắng…………….

Qua nửa đời phiêu dạt con lại về úp mặt vào sông quê
Ơi con sông dạt dào như lòng mẹ,
Chở che con qua chớp bể mưa nguồn.
Từng hạt phù sa tháng ba tháng bảy,
Tùng vị heo may trên má em hồng..

http://i1185.photobucket.com/albums/z347/neige_pham/Copyofh0444.jpg

Nhớ quê hương trong những tiếng ru của mẹ, cái dáng mẹ già mòn mỏi đợi con. Tôi nhớ quê hương, nhớ những khuôn mặt nhớ những nụ cười, nhớ cả .. Những người mà tôi đã từng mến yêu.

Tôi nhớ làm sao mùi của đất sau cơn mưa rào mùa hạ, cái mùi nồng nồng ngai ngái, cái mùi mà ở nơi thành phố này chẳng bao giờ ta cảm nhận được. Ôi cái mùi quê hương, cái mùi của một vùng đất mà tôi sinh ra và lớn lên , từng gắn bó suốt cả tuổi thơ của tôi . Ôi! Thành phố Hải Phòng mà tôi mến yêu..

muoitydola
08/10/2011, 12:24 AM
:them::them::them: giời ơi mem G mình đây sao . Sao giờ Hit mới khai quật đc nhỉ :chaymau:
ấy ơi Hit pro mún ..................:haha:

RongPNam
08/10/2011, 11:58 AM
:them::them::them: giời ơi mem G mình đây sao . Sao giờ Hit mới khai quật đc nhỉ :chaymau:
ấy ơi Hit pro mún ..................chết :haha:

Trò chơi điền chữ vào ô trống :nhamhiem::nghingo::haha:

p/s tuyết_phạm : Nỗi niềm người xa xứ nghe sao da diết quá !!! :dangyeu:

levietthanh
10/10/2011, 12:37 PM
:ngu:Tên HIT vẫn thế ....:lamsao:Lên đò tiêp đi lần này ta hack cho khỏi lấy lại đò ở đó mà dại gái nhá.
:xauho:Nhưng nếu là hình pé tuyết phậm thật thì ui úi sao G có pé dễ thương thế.:xauho:

NhãTrân
10/10/2011, 09:37 PM
:antat: thấy người ta đẹp mà đú đa đú đởn là sao tên HIT gà kia. làm như nhà khảo cổ ấy khai quật nghe ghê quá

cátbụi
19/10/2011, 04:48 PM
hihi. nhin thay gai xinh ma da the roi thi an hack la chuan. chac gi hinh kia la cua ho,chang may cua ban gai ho thi sao ... gio nghe thuat lang xe ghe lam. photoshop het roai...
can than quy lua.

muoitydola
26/10/2011, 09:56 PM
:ngu:Tên HIT vẫn thế ....:lamsao:Lên đò tiêp đi lần này ta hack cho khỏi lấy lại đò ở đó mà dại gái nhá.
:xauho:Nhưng nếu là hình pé tuyết phậm thật thì ui úi sao G có pé dễ thương thế.:xauho:

tên Thành ghẻ thick dọa dẫm ko . ta copy câu này rùi gửi cho Ngan Vịt bi giờ :nhamhiem::nhamhiem:

hihi. nhin thay gai xinh ma da the roi thi an hack la chuan. chac gi hinh kia la cua ho,chang may cua ban gai ho thi sao ... gio nghe thuat lang xe ghe lam. photoshop het roai...
can than quy lua.

cátbuij la tên nào đấy . ta bị hack chảng qua là chủ quan khinh địch thôi nhé :xauho: giờ thì ko có đâu hehe .
Mà người đẹp kia sao ko vào reply . ta tin nàng và những dòng tha thiết nàng viết là hoàn toàn trân thật :dangyeu: . bài hát đó ta cũng thick nữa :hon:

Trò chơi điền chữ vào ô trống :nhamhiem::nghingo::haha:

p/s tuyết_phạm : Nỗi niềm người xa xứ nghe sao da diết quá !!! :dangyeu:

a trung điền sai rồi . ai điền đúng ý Hit có thưởng nghen :bitmieng:

tuyết_phạm
27/10/2011, 03:03 AM

:khochiu: sao lại là tuyết phậm vậy. Hic !!!

RongPNam
14/11/2011, 03:37 PM

Bữa nay mới đọc kỹ mấy dòng này
Thật là ...... sao mà em ham già thế Thành ơi ??? :haha::haha:
Chú nào cũng muốn gọi là em, chị nào cũng muốn kêu là pé ....
:haha::haha:
Nói nhỏ nghe nè, nàng ấy bằng tuổi với nàng Hạnh nhà mềnh đấy :haha::haha:
Cứ mà gọi pé đi ... pé Thành ạ :haha::haha:

a trung điền sai rồi . ai điền đúng ý Hit có thưởng nghen :bitmieng:

:biumoi: oh thế là sai rồi ah??? Thế anh điền lại Hit nhá :nhamhiem:
Hit pro muốn ..... HIT ... :bitmieng:
Lần này hi vọng đúng ..........
51 % :nghich::nghich:

kyo120687
19/11/2011, 02:06 PM
:kinhngac: mem G mình đây sao? xinh thế nhỉ . OL lại lân la làm quen thôi :them:

RongPNam
20/11/2011, 11:38 AM
:kinhngac: mem G mình đây sao? xinh thế nhỉ . OL lại lân la làm quen thôi :them:

:haha: lại thêm một chàng họ Dương tên Xồm vào đây cổ động cho chủ 2pic rồi kìa :nghich: KYO ơi .... Em ở đâu ???? Ớ ơ ờ ...... Em ờ đâu .... :haha:

=EM=
26/11/2011, 08:46 AM
:roile::roile::roile:xinh quá
Ở gần là pé cua roài .....:roile::roile::roile:
:dangyeu::dangyeu::dangyeu: Lâu quá rôi vào .....
:danhdau::danhdau:hi Tuyết

kyo120687
01/12/2011, 09:14 AM
:haha: lại thêm một chàng họ Dương tên Xồm vào đây cổ động cho chủ 2pic rồi kìa :nghich: KYO ơi .... Em ở đâu ???? Ớ ơ ờ ...... Em ờ đâu .... :haha:

:khochiu: nghỉ game lâu rồi anh ơi !OL ma chẳng có ai cả..:phatsau: chờ anh giới thiệu cho mấy em mà chẳng thấy đâu cả:roile:

RongPNam
01/12/2011, 01:12 PM
:khochiu: nghỉ game lâu rồi anh ơi !OL ma chẳng có ai cả..:phatsau: chờ anh giới thiệu cho mấy em mà chẳng thấy đâu cả:roile:

Anh đây còn chả có em nào, lấy đâu giới thiệu cho em đến mấy em kia chứ :nhamhiem::haha::haha:
vào mà tự "farm" đê :haha:

kyo120687
01/12/2011, 06:44 PM
Anh đây còn chả có em nào, lấy đâu giới thiệu cho em đến mấy em kia chứ :nhamhiem::haha::haha:
vào mà tự "farm" đê :haha:

:biumoi: anh mà ko có thì ai có ở đây!.:phanno: hay anh định ém đi ăn 1 mình hết ah? chia sẻ cho e với chứ . Mà dạo này anh cũng ko OL nữa ah, thi thoảng log game mà thấy of dài dài luôn,công việc bận quá hả anh:nghihoac:

RongPNam
01/12/2011, 09:03 PM
:biumoi: anh mà ko có thì ai có ở đây!.:phanno: hay anh định ém đi ăn 1 mình hết ah? chia sẻ cho e với chứ . Mà dạo này anh cũng ko OL nữa ah, thi thoảng log game mà thấy of dài dài luôn,công việc bận quá hả anh:nghihoac:

Èo èo, chú sao cứ toàn nghĩ tốt cho anh thế :haha:
Dạo này anh hơi bận nên ít on, nhưng vẫn on đấy thôi, không on thì làm sao biết được tình hình G và tìm cách hỗ trợ mem Farm NL được nè :dangyeu: