PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Nội dung soạn thảo về việc cùng hỗ trợ nhau farm NL

RongPNam
28/11/2011, 12:30 PM
Tạm dừng đấu giá CTC, tập trung các PT hỗ trợ G.
Sau khi họp BLĐ G ngày thứ 5, 24 tháng 11 năm 2011, thay mặt BLĐ G, mình post nội dung này lên để cho các bạn vào góp ý, nếu được và khả thi sẽ công bố chính thức và ấn định thời gian bắt đầu hoạt động này!
Mong các bạn góp ý thật nhiều cho chủ trương này.

Tổng hợp và lấy lại toàn bộ thông tin thành viên, lập lại danh sách G
Tiến hành cho đăng ký hỗ trợ farm NL
Tính toán giá nguyên liệu hoặc hình thức nào để có kinh phí cho PT farm
Level được đăng ký 90 trở lên
Nguyên liệu để chế trang bị gồm NL HH90, TNC 95, HHHK 99 và HHHK 100.
Các thành viên được G hỗ trợ cũng phải cam kết cùng với các PT hỗ trợ G khi đã đủ khả năng. Trong trường hợp không dùng trang bị đó nữa, phải giao lại cho G để G hỗ trợ cho thành viên khác  điều kiện giao, giá cả G thu lại trang bị.
Tất cả các trang bị cần chế sẽ được lấy tên 1 người chế duy nhất là Rồng.
Vấn đề cam kết  cần phải bàn cho kỹ trước khi công bố.
Mỗi cá nhân chỉ được G hỗ trợ cho farm 1 acc với class nhất định.
Cá nhân đăng ký sẽ có số thứ tự, bốc thăm bằng kết quả xổ số Tp Hồ Chí Minh chiều thứ 7 hàng tuần. Nếu không có số chính xác với số thứ tự thành viên thì sẽ lấy số thứ tự gần nhất, trường hợp có hai số gần nhất (gần trên và gần dưới) sẽ lấy số gần trên (lớn hơn số của KQXS).
Giai đoạn đầu là hỗ trợ trang bị, sau đó sẽ tiếp tục lập các PT hỗ trợ làm Tu Chân, mở map,…
Chọn ra người tiếp nhận và tổng hợp thông tin đăng ký.

=EM=
29/11/2011, 04:06 PM
:hon::hon::hon:
:nghich::nghich: Lấy tem roài
:hon::hon::hon::hon: đồng ý 2 tay luôn anh zai
Có 3 acc tham gia KK : ☆[T]hanh☆ Tit : *ove♥baby VL : [T]hanh87
:data::data::data:

kyo120687
01/12/2011, 09:19 AM
:biumoi: Farm cho em 1 set TNC or 99 đi anh ! train mãi mới 9x mà đang ở chuồng nè :roile:

RongPNam
01/12/2011, 01:10 PM
:biumoi: Farm cho em 1 set TNC or 99 đi anh ! train mãi mới 9x mà đang ở chuồng nè :roile:

:kinhkhung:
em mà ở "chuồng" á ....
à mà có thể như thế sẽ đẹp đấy, khoe được làn da trắng ngần đến ..... ấy :nghingo: :haha:

tuyết_phạm
01/12/2011, 03:16 PM
cho T đăng ký một acc KL nhé !

kyo120687
01/12/2011, 06:38 PM
:kinhkhung:
em mà ở "chuồng" á ....
à mà có thể như thế sẽ đẹp đấy, khoe được làn da trắng ngần đến ..... ấy :nghingo: :haha:

:biumoi: thế có farm cho em không...h ngoài này lạnh rồi anh ơi,ở chuồng có mà :chaymau:.

MeChua
01/12/2011, 09:15 PM
hí hí.....e tán thành 2 tay lun.....hun a R kái hun G thủy cốc kái.........
e đăng kí 1 acc nhoa....

MeChua
01/12/2011, 09:36 PM
tuyệt cú mèo quá a R oiiiiiiii...........1 ý kiến mang tầm vĩ đại.....rồi sao này G thủy cốc sẽ hùng mạnh nhất..........:nhamhiem::nhamhiem::nhamhiem:

cho pé dk 1 acc MeChua với nhóa....:haha::haha::haha:

yourlove2058
02/12/2011, 09:59 AM
Pé chủ acc tk Assasin:thangloi:
Pé cần 1 pt pro lam giúp Q99 key LHD, số lượng 30 ture, lên vk15 thi vô tư tung hoành CTC và hỗ trợ đi hang:bitmieng:

MrCuong
02/12/2011, 05:50 PM
hú hú có con VM cùi Gun chả biết làm gì ai cần hang hóc thì pm hén.

cátbụi
04/12/2011, 11:07 AM
ý kiến của BC đc rất nhìu bạn hưởng ứng,ủng hộ . mong rằng mọi việc mau được tiến hành cáng sớm càng tốt để tất cả mọi người được vui vẻ.
bụi xin góp một số ý kiến như sau:
1- kinh phí bỏ ra để đi fame nl lấy ở đâu?
2- đi fame đồ cần có một số pt phải đủ mạnh để đi fame
3- khi pt fame đồ bỏ công sức ra để fame nl,đồ thì chúng ta cũng nên có những việc thiêys thực cụ thể nào chư nhẻ ^^ hehe
xin có một số ý kiến thế thôi^^

tuyết_phạm
04/12/2011, 01:36 PM
Tạm dừng đấu giá CTC, tập trung các PT hỗ trợ G.
Sau khi họp BLĐ G ngày thứ 5, 24 tháng 11 năm 2011, thay mặt BLĐ G, mình post nội dung này lên để cho các bạn vào góp ý, nếu được và khả thi sẽ công bố chính thức và ấn định thời gian bắt đầu hoạt động này!
Mong các bạn góp ý thật nhiều cho chủ trương này.

Tổng hợp và lấy lại toàn bộ thông tin thành viên, lập lại danh sách G
Tiến hành cho đăng ký hỗ trợ farm NL
Tính toán giá nguyên liệu hoặc hình thức nào để có kinh phí cho PT farm
Level được đăng ký 90 trở lên
Nguyên liệu để chế trang bị gồm NL HH90, TNC 95, HHHK 99 và HHHK 100.
Các thành viên được G hỗ trợ cũng phải cam kết cùng với các PT hỗ trợ G khi đã đủ khả năng. Trong trường hợp không dùng trang bị đó nữa, phải giao lại cho G để G hỗ trợ cho thành viên khác  điều kiện giao, giá cả G thu lại trang bị.
Tất cả các trang bị cần chế sẽ được lấy tên 1 người chế duy nhất là Rồng.
Vấn đề cam kết  cần phải bàn cho kỹ trước khi công bố.
Mỗi cá nhân chỉ được G hỗ trợ cho farm 1 acc với class nhất định.
Cá nhân đăng ký sẽ có số thứ tự, bốc thăm bằng kết quả xổ số Tp Hồ Chí Minh chiều thứ 7 hàng tuần. Nếu không có số chính xác với số thứ tự thành viên thì sẽ lấy số thứ tự gần nhất, trường hợp có hai số gần nhất (gần trên và gần dưới) sẽ lấy số gần trên (lớn hơn số của KQXS).
Giai đoạn đầu là hỗ trợ trang bị, sau đó sẽ tiếp tục lập các PT hỗ trợ làm Tu Chân, mở map,…
Chọn ra người tiếp nhận và tổng hợp thông tin đăng ký.

T hoàn toàn tán thành ý tưởng này của anh . Việc lập ra pt đi farm đồ cho mem là rất cần thiết . Theo như T nghĩ các pt được G lập ra farm đồ cho mem cần phải được trả lương hàng tuần sao cho xứng đáng. Còn về phần kinh phí T mong mọi thành viên trong G Thủy Cốc sẽ hưởng ứng lời kêu gọi của T . Mỗi tuần , mỗi cá nhân trong G phải có trách nhiệm đóng góp vào quỹ G , ai có nhiều thì góp nhiều .. có sức thì góp sức để cho các pt trong G còn có động lực giúp đỡ mem trong quá trình farm NL .

Nhằm xây dựng quỹ G , T nguyện quyên góp một phần vào quỹ G bao gồm : 100m + 1000 HTT và hàng tuần T sẽ đóng góp vào quỹ G 10m +100 tiên đan mỗi loại ( 2 CN, 6s ) . Quỹ G này sẽ do BC nắm giữ và phải có trách nhiệm thông báo lại hàng tuần cho mem biết vào cuối tuần .. còn về phần trả lương cho pt farm NL cho mem T mong BLĐ của G sẽ xem xét và đưa ra mức lương hợp lý cho các pt hỗ trộ farm NL cho mem ...

:thangloi::thangloi::thangloi:

RongPNam
04/12/2011, 02:32 PM
T hoàn toàn tán thành ý tưởng này của anh . Việc lập ra pt đi farm đồ cho mem là rất cần thiết . Theo như T nghĩ các pt được G lập ra farm đồ cho mem cần phải được trả lương hàng tuần sao cho xứng đáng. Còn về phần kinh phí T mong mọi thành viên trong G Thủy Cốc sẽ hưởng ứng lời kêu gọi của T . Mỗi tuần , mỗi cá nhân trong G phải có trách nhiệm đóng góp vào quỹ G , ai có nhiều thì góp nhiều .. có sức thì góp sức để cho các pt trong G còn có động lực giúp đỡ mem trong quá trình farm NL .

Nhằm xây dựng quỹ G , T nguyện quyên góp một phần vào quỹ G bao gồm : 100m + 1000 HTT và hàng tuần T sẽ đóng góp vào quỹ G 10m +100 tiên đan mỗi loại ( 2 CN, 6s ) . Quỹ G này sẽ do BC nắm giữ và phải có trách nhiệm thông báo lại hàng tuần cho mem biết vào cuối tuần .. còn về phần trả lương cho pt farm NL cho mem T mong BLĐ của G sẽ xem xét và đưa ra mức lương hợp lý cho các pt hỗ trộ farm NL cho mem ...

:thangloi::thangloi::thangloi:

Oh !!!
Anh cảm ơn về đề xuất của T, thay mặt BLĐ G anh xin ghi nhận thiện ý của T đối với G, chủ đề này sẽ được tổng hợp sau một tuần nữa, và anh mong là trong tuần sau, sẽ còn có nhiều hơn ý kiến đóng góp của các bạn khác. Trong tuần kế tiếp nữa anh sẽ tổng hợp lại tất cả các ý kiến đóng góp của các bạn, tổ chức họp BLĐ G và một vài bạn khách mời để thảo luận lại vấn đề này. Kế hoạch cuối cùng sẽ được post lên diễn đàn G và ấn định thời gian tiến hành kế hoạch này ! :data:

0hMyGod
06/12/2011, 11:06 AM
cái này hay đấy anh, sẽ giúp mọi người thân nhau hơn.
Em có chút ý kiến thế này, do ai cũng có nhu cầu nâng cao món đồ mình đang sở hữu, nên để công bằng cho cả người giúp farm lẫn người cần farm, để được sở hữu những món đồ do G farm thì người cần farm sẽ phải bỏ ra 1 lượng gold tương đương với 1/2 giá trị món đồ (chỉ áp dụng với những món đồ cần bỏ nhiều công sức ra farm như HHHK 99, LHĐ, TNC), coi như là tiền lương cho pt farm.
Còn việc nữa hết sức quan trọng, đó là xây dựng thời gian farm hợp lý

:mimcuoi:

:ngannguoi:

:nhamhiem:

cátbụi
07/12/2011, 08:49 AM
Tất cả mọi người ai có ý kiến gì,đóng góp gì mau mau gửi tới Anh Rồng để Event của G mau được đi vào hành động thôi. háo hức quá:mohoi::mohoi:

0hMyGod
08/12/2011, 11:30 AM
tiện thể đăng ký thời gian luôn, em rảnh sáng thứ 7 với sáng chủ nhật. Nếu có pt farm vào thời gian này thì em đăng ký 1 slot, có thể đi TK hoặc VL hoặc TT :haha:

woaixin
09/12/2011, 07:16 PM
Trái_Tim của G đây. :cau:
cho bé 1 slot farm NL với nhé.
còn phần bóc xổ số bé hok hỉu cho lắm. :biumoi:
:bitmieng:

woaixin
09/12/2011, 07:21 PM
trời, chính vì không tiền nên mới phải đi farm. đi farm mà phải trả 1/2 số tiền thì còn giúp cái ji nữa. ở truồng vẫn là ở truồng thôi.
:khochiu::khochiu::khocto::khocto::khocto::khocto: :khochiu::biumoi::biumoi::nghich::nghich::tambiet: :tambiet:

Strawberry
10/12/2011, 12:28 AM
em tình nguyện lấy con VL cùi xả thân đi buff :nhamhiem::xauho::xauho:

MrCuong
14/12/2011, 02:17 PM
Để hưởng ứng việc anh Rồng lập pt fam NL giúp mem, mình cũng xin một tay giúp sức.cụ thể như sau:

1. các acc hiện có trong G : KK:CS , Cọp:Béotròn, VL: Ayumi85, TK:CS_Link
acc trên hỗ trợ anh Rồng trong việc fam NL, hang hóc.

2. mọi người nếu cần giúp đỡ từ tu chân, mở map, khiêu chiến thì mình sẽ giúp đỡ tối đa trong khả năng mình có.
Nếu quá khả năng hỗ trợ của mình thì mình sẽ cần các bạn có nick đăng kí onl và cùng làm với mình. Mọi chi phí cần thiết các bạn phải tự bỏ ra(vd: rượu KC, GOld mở cửa, thiên cơ tài......)nếu mình có mình sẽ hỗ trợ.

3. hiện nay bên ngoài đang có rất nhiều pt fam FF BBQ và ai có nhu cầu làm thì có thể đăng kí với mình (vì sức mình có hạn nên việc fam FF TNC với mình hơi khó)giá cả thì mình chỉ lấy băng 1/2 so với giá bên ngoài vd: 20~25m/1 FF thì mình chỉ lấy 10~11m hoặc hơn nếu giá cả leo thang)
tuy nhiên mình sẽ xem xét và có thể không fam, có thể fam miễn phí với các bạn có nhiều đóng góp cho G để tránh tình trạng người ngoài vào fam rồi out G.

Mọi ý kiến đóng góp cũng như đăng kí xin gửi hòm thư acc KK: .CS. trong game hoặc gửi về hòm mail: cmmyeu@gmail.com

0hMyGod
15/12/2011, 08:46 AM
trời, chính vì không tiền nên mới phải đi farm. đi farm mà phải trả 1/2 số tiền thì còn giúp cái ji nữa. ở truồng vẫn là ở truồng thôi.
:khochiu::khochiu::khocto::khocto::khocto::khocto: :khochiu::biumoi::biumoi::nghich::nghich::tambiet: :tambiet:
tất nhiên có những trường hợp các bạn ko có gold và đồ đạc còn yếu thì có thể farm miễn phí, ko phải là ai muốn farm cũng phải trả 1/2 số tiền, tùy thuộc khả năng từng người mà :mimcuoi:
đó cũng chỉ là ý kiến của mình chứ ko phải quy định chung.
đây đang là đóng góp ý kiến mà bạn :haha:

levietthanh
15/12/2011, 09:25 AM
:ngammieng:Hào hứng quá đi....
Pé thấy thế này trong forum này có một vài bạn có ý kiến rất hay.
1. Các bạn đã ủng hộ cách lập pt fam NL hỗ trợ cho men G thêm mạnh để tiến đến CTC
2. Các bạn đã đề cập tới cách ủng hộ BLĐ G xây dựng và khen thương các bạn giúp đỡ nhiệt tình cho pt fam NL
3. Các bạn đã có ý kiên về giá trị của món đồ các bạn đứng ra fam
Những ở đây còn một vài cái các bạn chưa đề cập đến.
1. Một số men trong G thực chất đồ không yếu đúng hơn là đủ sức đi cùng pt ngoài fam đò nhưng không hề biết cách để đi fam hay đúng hơn không có sự hướng dẫn tận tình. Mỗi khi đi hang để ảnh hưởng pt thì các bạn bị la mắng dẫn đến tự ái mặc cảm không giám tham gia nưa.
2. Khi nhận được đồ do G fam BLĐ cần phải lập ra một sự giàng buộc cụ thể về món đồ đó khi thành viên đó bán acc nghỉ game or không chơi hay chuyển G vì lý do nào đó.
3. Time của pt phải được thông báo cụ thể và ổn định khi tiến hành fam NL
4. NL còn dư của mỗi pt fam có thể ủng hộ G hỗ trợ men G mỗi khi cần đến
5. Các bạn được G hỗ trợ phải tự ý thức được món đồ mình nhận cũng như kỷ luật khi tham gia cùng pt fam đồ cho mình.
Còn nhiều điều khi bắt đầu tiến hành pt fam đồ mong mọi người nhiệt tình đóng góp ý kiến cũng như có những sự đóng góp nhiệt tình.
Rất mong event thành công tốt đẹp
Nhân đây Thành cũng xin phép anh em toàn G Thủy Cốc rửa tay gác kiếm vì công việc và gia đình nhưng thành sẽ luôn bám sát anh em trên diễn đàn và lăm thông tin về sự phát triển của G Thủy Cốc đúng như mong muốn của anh Rồng.