PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Quà tặng âm nhạc : Con yêu Mẹ

_Tieu*Nhi_
02/07/2012, 07:33 PM
Tình cờ nghe được bài hát này bắt đầu có tâm trạng nên thử giọng bài hát này.
Trang làm món quà mang ý nghĩa về tinh thần chỉ để muốn chia sẽ đến các bạn ở 4rum có cùng tâm trạng giống Trang
Và cũng là món quà dành tặng bé Linh của dì và các bạn và anh chị của Trang trong game và 4rum , dành tặng anh hưngtq , anh Thành , anh Heartfulday , anh Bách , anh Myfriends ,anh Vỹ, anh Nam , Vân , chị Hồng , anh Dũng , Ly , Diamond ,anh dongnam021, anh Sọt , Sis Lệ , rinchan , bunthayghe , khongaibiet , và các anh chị GM , các MOD và các Thái .
Chúc các bạn và anh chị của trang ở sv Chu Tước G Long Hổ , Thien*Tu và 4rum chơi game vui vẻ . Em nhớ mọi người nhiều lắm.
Chúc mọi người luôn gặp nhiều may mắn
Dành tặng tất cả mọi người ở 4rum ai có cùng tâm trạng với trang thì thêm vào topic của Trang những cảm nghĩ về mẹ để dành tặng tình cảm ấy cho mẹ của mình nhé . :tieuho37:
http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wNy8wMi9mLzMvInagaMEZjM3MTliYTNhZTllMz k0OWFlZDVlNGQ3MDFiMjFkNzYdUngWeBXAzfE1vInagaMEdGhl mUsICiBpWeBiB0aGUgZHJlYW0gKCBUaeG6vInagaME25nIHZp4 WeBdUngHdCApfFF14WeBdUngzWeBmggdHJhWeBmd8fDU
http://diendan.thegioihoanmy.vn/members/57555/albums/1492/20231-me-yeu.jpg
Trong đất trời bao la rộng lớn , tôi mơ thấy mẹ đang cầu nguyện cho tôi.
Mẹ đưa cho tôi tất cả những thể quý giá nhất của đất trời , mẹ của tôi giờ chắc đang ở một nơi rất xa . Trong những vì sao đang lấp lánh trên đồng cỏ xanh , tôi lại nghĩ về khuôn mặt ân cần của mẹ dành cho tôi .
Mẹ ở thiên đường và cầu nguyện cho tôi có một cuộc sống bình an , hạnh phúc . Mẹ đang ở một nơi rất xa rất xa . Trong giấc mơ tôi thấy ngôi nhà thân yêu của mình hiện ra dưới ánh nắng mặt trời . Và mẹ đang hát những khúc ca êm đềm . Có một dải cỏ xanh trải dài trước nhà tôi . Mẹ tôi đang ở một nơi rất rất xa và đang chờ đợi tôi trở về…
http://diendan.thegioihoanmy.vn/members/57555/albums/1492/20229-hoa-hong.gif
Gởi cho mẹ những bông hoa thánh sương . Con có thể cảm nhận được từ ánh mắt mẹ . Con của mẹ đã đang đến và làm ơn hãy đợi con nhé . Mẹ ơi con yêu mẹ nhiều lắm .
http://diendan.thegioihoanmy.vn/members/57555/albums/1492/20227-con-yeu-me.jpg
Ở nơi thiên đường xin mẹ đừng lo lắng nhiều cho con , con của mẹ sẽ cố gắng sống thật tốt ,bình an và hạnh phúc .
Mẹ là người phụ nữ tốt với tôi nhất, yêu thương tôi nhất, quan tâm đến tôi nhất và bao dung với tôi nhất!
Dòng đời đã cuốn xa vòng tay mẹ. Con mệt nhoài sau những vất vả lo toan, con chông chênh bên con đường gập ghềnh nắng gió, bước chân dài một mình hun hút đêm thâu. Con ở bên mẹ, cùng một mái nhà, nhưng dòng đời vẫn cuốn con đi.
Xa vòng tay mẹ. Bao nhiêu đắng cay, đắng cay u buồn. Cuộc đời không chỉ còn có những lời ru. Những cuộc mưu sinh, những ngày chông gai dầm mưa dãi nắng , giọt mồ hôi của bố đã thức tỉnh con trên con đường đời .
Những đêm khuya mẹ trằn trọc vì chăm sóc cho con, làm con không thể nào quên được vòng tay ấm áp của mẹ.. Những giọt nước mắt lặng thầm trên khuôn mặt của mẹ vì thương con. Mẹ hy sinh tất cả những gì có thể để chỉ một mục đích là cho con được sống 1 cuộc sống tốt mà thôi . Bây giờ con thấy con thật có lỗi với mẹ vì không thể làm gì để có thể trả lại công ơn của mẹ . Con và bố sẽ cố gắng bước tiếp trên chặn đường này và con hứa sẽ không bao giờ làm mẹ thất vọng con sẽ thực hiện ước mơ của mình hãy tin con mẹ nhé . Con Yêu Mẹ .
http://diendan.thegioihoanmy.vn/members/57555/albums/1492/20228-hoa-hong-2.gif
Con biếu Mẹ bông hồng nhung thắm đỏ!
Tình yêu thương dâng Mẹ đó, Mẹ ơi!
Nguyện ơn Trên cho Mẹ mãi sống đời!
Cùng con Mẹ an bình nơi cõi thế!
Dâng lên Mẹ một bông hồng màu trắng,
Về Mẹ yêu cho từng tháng năm xưa!
Bao thân thương, dấu ái nói sao vừa!
Lòng thương Mẹ như cơn mưa tháng hạ!
Công ơn Mẹ như trời cao, biển cả
Chín tháng dài trong dạ Mẹ chở che!
Sinh, dưỡng con trong hôn, nựng, vỗ về
Từng thao thức khi con nhè ... không ngủ!
Mẹ xác xơ cho con hằng no đủ
Mẹ lạnh lùng để con Mẹ ấm êm!
Mẹ chăm che nâng từng giấc ngủ mềm!
Cho con lớn, chụm chung thêm tình Mẹ!
Con vào đời với tang điền, dâu bể
Mẹ vẫn hằng theo dõi bước con đi!
Mẹ lặng im dù chẳng nói năng gì,
Nhưng mắt Mẹ theo con đi ngàn hướng!
Hạnh phúc thay những ai còn có Mẹ
Đau vô chừng khi Mẹ đã ra đi!
Cuộc đời con rồi sẽ mãi đơn lì!
Làm sao lấp những buồn se sắt đó!

_Tieu*Nhi_
03/07/2012, 03:59 PM
Có thể mẹ của bạn không còn nữa nhưng mẹ của bạn lúc này đang ở một nơi thật là đẹp và luôn cầu nguyện cho bạn luôn được bình an và hạnh phúc , mẹ luôn là một thiên thần đem nhiều tình yêu thương đến với bạn ......:tieuho37:

TiểuTiểu
03/07/2012, 05:49 PM
Có thể mẹ của bạn không còn nữa nhưng mẹ của bạn lúc này đang ở một nơi thật là đẹp và luôn cầu nguyện cho bạn luôn được bình an và hạnh phúc , mẹ luôn là một thiên thần đem nhiều tình yêu thương đến với bạn ......:tieuho37:

:tieuho20: Cảm ơn chị vì bài hát thật cảm động nghe xong thấy thương mẹ quá..

_BéSin_
03/07/2012, 05:51 PM
:tieuho12: Thật ngọt ngào

Chị Trang oy em thích bài này ghê hix hix

_Tieu*Nhi_
03/07/2012, 05:54 PM
:tieuho12: Thật ngọt ngào

Chị Trang oy em thích bài này ghê hix hix
:phatsau: Cảm ơn em

Thu*Huong
03/07/2012, 07:31 PM
làm thế nào tải nhạc lên đây được vậy các bạn ơi :tieuho12::tieuho12::tieuho12:

[W]ild—Cat
03/07/2012, 07:37 PM
nghe bài này có subviet hay hơn là hát lời việt nè :-"

http://www.youtube.com/watch?v=ZYka7rG3_aI

_Tieu*Nhi_
03/07/2012, 08:10 PM
ild—Cat;2804402']nghe bài này có subviet hay hơn là hát lời việt nè :-"

:tieuho18: Thì tình cờ nghe được bài hát này của Udam nên pé có tâm trạng quá nên thử làm 1 bài mà khổ nổi đó là lời hát tiếng Hoa sao pé hát được và có lời bằng tiếng Mông Cổ nữa hát thì sợ bị sai lời rồi nghe được bài hát này bằng lời việt nên mới tập hát chứ bộ chứ nhạc gốc của bài này vẫn hay hơn lời việt

_Nightmare_
03/07/2012, 08:38 PM
bài của udam nghe rất chuyền cảm

_Tieu*Nhi_
04/07/2012, 09:17 AM
:tieuho12: Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm bài viết và đã chia sẽ tâm trang cùng Trang cảm ơn nhiều lắm

EmBeHoLy
04/07/2012, 09:56 AM
Cám ơn Trang nhé!
Món quà nào của Trang cũng rất ý nghĩa. :tieuho11::tieuho11:

Thu*Huong
04/07/2012, 12:05 PM
hỏi mà chẳng ai trả lời dùm hix :tieuho12::tieuho12::tieuho12:

_Tieu*Nhi_
04/07/2012, 04:58 PM
hỏi mà chẳng ai trả lời dùm hix :tieuho12::tieuho12::tieuho12:

Trong 4rum cũng có hướng dẫn mà bạn , với lại nếu bạn muốn post lên phải có link của bài hát đó rồi post vào là sẽ được mà dòng link có chữ [FLASH] ý

MeoAngel
04/07/2012, 10:06 PM
:tieuho8: bài hát hay và cảm động Thank bạn nhìu nha Trang.....:tieuho8:

hưngtq
06/07/2012, 01:54 AM
A tải bài này về mở cho mẹ nghe :tieuho25:

bunthayge
06/07/2012, 08:04 AM
cám ơn Tiểu Nhi rất nhiều
ko vào ko biết đc TN tặng:x

_Tieu*Nhi_
25/07/2012, 02:16 PM
Gần tới tháng Vu Lan Báo Hiếu rồi tâm trạng lúc bồi hồi , lúc nghẹn ngào rây rức chắc làm 1 bài dự thi Radionet về chủ đề này quá mà gắn liền với game không biết nên viết thế nào nhỉ :tieuho12:

HuyềnTrang
25/07/2012, 02:41 PM
:tieuho41:hay lắm dì ui

|-NhatDang-|
25/07/2012, 02:45 PM
Dạo này tâm trạng thất thường thế em.

_Tieu*Nhi_
26/07/2012, 02:11 PM
Dạo này tâm trạng thất thường thế em.

:tieuho42: Em đâu có biết ........ khìn khìn tý thôi mà anh

|-NhatDang-|
26/07/2012, 03:09 PM
Lấy chồng đi cho đỡ khìn em ạ^^

EmBeHoLy
26/07/2012, 03:20 PM
Trang đừng nghe theo lời xúi dại của lão ND. :tieuho39:
anh ND: suốt ngày đi phá người khác nhé :tieuho40::tieuho40::tieuho40:

_Tieu*Nhi_
27/07/2012, 09:32 AM
Lấy chồng đi cho đỡ khìn em ạ^^

:tieuho15: Tối ngày bảo người ta lấy chok có mưu đồ gì này

Trang đừng nghe theo lời xúi dại của lão ND. :tieuho39:
anh ND: suốt ngày đi phá người khác nhé :tieuho40::tieuho40::tieuho40:

:dangyeu: Chỉ nên nghe lời khuyên bảo có phái đẹp của chúng mình thôi Ly nhỉ .