PDA

Xem phiên bản đầy đủ : 15 năm mới chơi lại Sáo Trúc của thời Sinh viên

GhosTiger
18/11/2014, 10:44 AM
Mời các bạn thưởng thức Sáo trúc Bèo Dạt Mây Trôi - Dân ca Quan họ Bắc Ninh - GhosTige trình bày, thu âm bằng máy ảnh KTS cùi

http://youtu.be/dnVWpbZ_Kc0

http://youtu.be/dnVWpbZ_Kc0

kleyyo
18/11/2014, 07:28 PM
OMG! cuối cùng cũng tìm được bạn đồng môn
Mình cũng đang tập bài Nguyện Ước Tương Phùng của game TGHM đây :D

thanhnetzone
20/11/2014, 02:54 AM
Cũng hay thổi mà ko hay lắm :D

joe
20/11/2014, 12:29 PM
:tieuho13:Thổi ghê nhỉ

GhosTiger
20/11/2014, 12:42 PM
1. Cảm ơn tất cả các bạn đã xem clip cùi của mình

Cũng hay thổi mà ko hay lắm :D2.

2.Cứ chơi sáo trúc đi bạn, rồi một ngày nào đó bạn sẽ cảm thấy tiếng sáo của minh hay.
Bạn đừng so sánh tiếng sáo của mình với các clip trên Web. Các clip đó hầu hết là của dân chuyên nghiệp, đều là các nhân tài có năng khiếu từ nhỏ rồi chui vào các Nhạc Viện, có thầy có thợ kèm cặp, ôn luyện 9-10 năm mới thổi ra được tiếng sáo như vậy đó. Mình nghe các clip của mấy ku em như Hoàng Anh, Công Thơm, Tuấn Sáo, Lê Nam, Ngọc Tú....vv thấy ....Phê Lòi.

3. Còn mình chơi nghiệp dư, hồi Sinh Viên hay tham gia văn hoá văn nghệ thường hát và chơi sáo trúc. Cách đây mấy tháng đi qua Nhạc Viện Hà Nội mua 1 cây sáo Đô lởm 50k ôn lại thời trẻ thôi, thu am = cái máy ảnh KTS cùi nhưng nghe thấy tiếng sáo cũng tàm tạm up lên DD cho vui :tieuho9:

rinchan
20/11/2014, 05:59 PM
T^T từ ngày đi học lớp VB2 có ấn tg xấu về tiếng sáo T^T chuyện là, trường mình có cả 1 câu lạc bộ thổi sáo. Mỗi lần mình thi, các bạn ý lại mang sáo ra thổi... huhu Nhưng thấy các bạn ý cũng siêu thật >.< Tối qua đang thi Triết, thấy các bạn ý thổi bài Chắc ai đó sẽ về thôi của Sơn Tùng, nghe hay phết

GhosTiger
24/11/2014, 09:21 AM
:tieuho13:Thổi ghê nhỉ

Cũng tạm tạm thôi ku em :tieuho48:
Nếu Chú muốn học chơi Sáo trúc thì Anh có kinh nghiệm cho chú, đảm bảo 3 tháng là chơi được.
Bước 1: Muốn chơi Sáo trúc nhanh thì nên học thổi kèn trước cho hơi nó dài vì kèn thổi 1 phát là kêu, còn sáo mà thổi ngay chưa chắc đã kêu. Học thổi kèn thì tốt nhất qua chỗ thằng Doanh ngu nhờ nó chỉ bảo cho vì ta được biết Doanh ngu nó thổi kèn điệu nghệ lắm, nó mà thổi kèn thì Chị em cũng phê mà Anh em cũng thích.
Bước 2: Áp dụng kỹ thuật của thổi kèn và tập luôn trên Sáo trúc là OK.
Có 2 bước thôi, chúc Chú thành công :tieuho25:

GhosTiger
26/11/2014, 11:20 AM
T^T từ ngày đi học lớp VB2 có ấn tg xấu về tiếng sáo T^T chuyện là, trường mình có cả 1 câu lạc bộ thổi sáo. Mỗi lần mình thi, các bạn ý lại mang sáo ra thổi... huhu Nhưng thấy các bạn ý cũng siêu thật >.< Tối qua đang thi Triết, thấy các bạn ý thổi bài Chắc ai đó sẽ về thôi của Sơn Tùng, nghe hay phết

Trường nào mà có cả CLB Sáo trúc thế bạn ?:tieuho11:
Thường thì khi bị nghe những người tập sáo trúc rất khó chịu, nhất là tập những nốt quãng 3 cao như Đố 3 mí 3 ..Fá3 Sol3, nghe như đấm vào tai, chói tai lém.
mà mấy nốt cao này khó thổi cho kêu, thế bấm cũng zị, nên người chơi sáo cũng hay tập, bạn nghe thấy khó chịu là đúng.
Nhưng khi chơi các ban nhạc các nốt cao thấp xen kẽ nhau + thêm các kỹ thuật luyến láy, rung hơi, đánh lưỡi, reo lưỡi ...vv nghe tiếng sáo mới phê được :tieuho11:

phuocminhhien
26/11/2014, 09:00 PM
OMG! cuối cùng cũng tìm được bạn đồng môn
Mình cũng đang tập bài Nguyện Ước Tương Phùng của game TGHM đây :D

Có cảm âm không cho mình xin với hehe:tieuho48:

Hieu_sado_HV
26/11/2014, 10:29 PM
Hôm nào qua tôi, tôi mời đi uống cafe rồi dậy tôi sáo trúc nhé ;). Lâu ko vào game trêu ông nhớ phết :D

GhosTiger
28/11/2014, 10:47 AM
Hôm nào qua tôi, tôi mời đi uống cafe rồi dậy tôi sáo trúc nhé ;). Lâu ko vào game trêu ông nhớ phết :D

OK ! Mà tôi thích ngồi trà đá hơn, ngồi trà đá vỉa hè ngắm các em xinh đẹp sướng hơn, khoảng cách gần hơn, ảnh nét hơn là ngồi cafe.

Hieu_sado_HV
30/11/2014, 12:36 AM
Không ngờ ông cũng lắm tài nhỉ, ke ke ngưỡng mộ phết :D

kleyyo
04/01/2015, 04:30 PM
Có cảm âm không cho mình xin với hehe:tieuho48:

Chơi từ La1 bạn. Mình viết cảm âm sau giờ không mang theo sáo:tieuho17: