PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tản mạn cuộc sống!

KonGaPeo
15/05/2007, 09:30 PM
TẢN MẠN

Kinh nghiệm trong cuộc sống thật, những cảm nhận về mọi thứ xung quanh bạn, những điều bạn gặp, bạn suy ngẫm hãy cùng chia sẻ với mọi người ở đây. Cuộc sống làm nên từ những khoảnh khắc khắc ngắn ngủi, nhưng câu chuyện đời, những phút xúc cảm cũng có thể chỉ là 1 tiếng cười, 1 cái nhắy mắt.....Hãy biết trận trọng và giữ gìn mọi thứ khi ta còn có thể

thienhoang
15/05/2007, 09:46 PM
hẹ có người nói cuộc sống " màu hồng " khi yêu khi hạnh phúc đoàn tụ
rùi khái niệm trừu tượng hơn là cuộc sống muôn màu - muôn vẻ có thể là chính xác nhất !!!

có thể hôm nay bạn vui vẻ bạn may mắn -- cuộc sống của bạn màu hồng rùi

hay ngày hôm nay bạn cảm giác thế nào là tình yêu - sự yêu thương- lòng chung thuy - màu tím rùi

bạn cảm giác một ngày mới bắt đầu - hay một làn gió nhẹ nhàng thoảng qua ... cuộc sống của bạn màu xanh đấy

hay hôm nay bạn cảm thấy lần hơi ấm áp --bạn bình tâm - thư thái - bạn đang hửng thụ -- hè cuộc sống lại biến chuyển thành màu vàng rùi ??
rùi 1 hôm trời âm u - đầu có giã đời mệt mỏi -- hic bạn đừng tưởng cuộc sống màu " đen nhá " he he nó chỉ mới xám lên thôi ...

và đây màu đên -- oái bạn đang có ý đồ xi xa đấy ! hãy tránh xa tránh xa .. đừng bận tâm ... vì nó có thể làm " băng hoại giá trị đạo đức nhân cách của con người " - theo quan điểm văn học trung đại đấy nhá ...

ơ thế còn màu đỏ ?! à đó cũng có thế là khi bạn đang yêu -khi mà bạn cảm nhận được sự hy sinh trọng tình yêu ... đôi má đỏ bừng lên -- ối nhưng đừng biến nó thành .... " ĐỎ rực lửa nhá " đấy là sự căm ghét tột cùng-sự tức giân - sự ghen tuông ....
oài ! bà con ơi còn màu gì nữa ko nhỉ ?? hì hình như cũng tạm ổn rùi !

thienhoang
15/05/2007, 09:49 PM
Dân học trò Hà Nội học hành ngoan hơn bạn tưởng, con trai Hà Nội luôn được đánh giá là... mức độ chăm học ngang bằng con trai Sài Gòn...
>> Dân chơi đẹp
>> Ai bảo rằng bạn cô đơn?

Các cô gái đã đặt họ lên bàn cân xem con trai “hộ khẩu” nào... dễ thương hơn!

* Chiến thắng 1 - 0 cho làn da dân tím Hà thành

Điều này thì đương nhiên! Con trai Hà Nội luôn tự hào về những làn da “trong sáng” của mình. Nhưng về mức độ manly thì con trai Sài Gòn trội hơn, nắng làm da con trai nâu bóng hơn mà lị (vì thế, yên tâm nha, con trai SG, các anh trông mạnh mẽ hơn nhiều).

* Kết quả 2 - 1 nghiêng về sức khỏe cho con trai miền Nam

Ai dễ thương hơn: Con trai Sài Gòn và con trai Hà Nội?Bản đồ sức khỏe nghiêng về phía những cậu trai Sài Gòn. Lí do ẩm thực phương Nam phong phú, lại thêm mức độ siêng năng tập thể hình khiến body của tụi hắn cực... chuẩn. Nhìn tụi hắn thấy thiệt là năng động, tự tin, khỏe khoắn. Tuyệt!

* Hòa 1 - 1 về sự “trau chuốt”

Con trai Sài Gòn ghi bàn với thời trang đậm chất hip hop, thể thao. Con trai Hà Nội “truyền thống” và nghiêm túc hơn, tất nhiên không phải là “sơvin, đóng thùng” hoành tráng như “thương gia thành đạt” rồi. Phải công nhận cái cách tụi hắn khoác áo len, quấn khăn len đi trên những con phố mùa đông, xinh không chịu được!

* Nghiêng 1 - 0 cho những “phi vụ” mang tính chất lãng mạn của con trai Hà Nội...

Thử suy ngẫm mà xem những gì con trai đã làm trong dịp Valentine, sinh nhật, 8.3 bạn sẽ đồng ý ngay với TCM về khoản này (ngay cái vụ tỏ tình hoành tráng của dân Bách Khoa hồi tháng 9 vừa rồi cũng đủ biết). “Boy tím SG tặng quà đơn giản mà ý nghĩa nhưng boy tím Hà Nội hay gói ghém quà cẩn thận, dù có khi toàn là quà hand made nữa kìa”. Đôi khi, quà lãng đãng như hoa, nến nhưng con gái lại... khoái hơn mới chết! Hi hi...

* Thua 2 - 3 về khoản ga lăng, chấp nhận nhé các chàng trai Hà thành!

Ai dễ thương hơn: Con trai Sài Gòn và con trai Hà Nội?Con trai Hà Nội nói theo cách học trò là... khôn hơn. Con trai Sài Gòn phóng khoáng nên chơi rất đẹp. Không phải là ga lăng với con gái, ngay cả giữa con trai cũng đẹp, trong sáng. Vì vậy mà tình bạn của con trai Sài Gòn luôn “bé khỏe bé đẹp”.
* Ấn tượng 0 - 1 giọng nói dành cho con trai miền Bắc

Giọng Hà Nội vẫn được xem là chuẩn, ấm áp với “tông” giọng trầm, lãng tử, "khéo ăn khéo nói” mà lị. Giọng Sài Gòn cũng dễ thương, ngọt ngào và tự nhiên. Tất nhiên không thể bằng con trai Hà thành về “chỉ số” ứng xử, nhưng chỉ số “hài hước” thì con trai Sài Gòn qua mặt đấy nha! Chú ý nha các chàng trai phe kia!

* Bảng điểm: 2 - 1, ai siêng năng hơn? Con trai Sài Gòn, hãy siêng hơn tí nha!

Dân học trò Hà Nội học hành ngoan hơn bạn tưởng, con trai Hà Nội luôn được đánh giá là... mức độ chăm học ngang bằng con trai Sài Gòn, nhưng sự thông minh và phân chia lịch học thì khoa học hơn hẳn. Bạn tui cho biết: “Con trai ngoài này hay chơi hết mình vào những cuối tuần, những ngày đi học thì bài vở ổn hết!”. Nghĩa là sao nhỉ, con trai Sài Gòn hình như... chơi lúc nào cũng được, trong khi có người bù đầu học cả tuần cũng chả xong, bạn có thấy thế không?

VẬY AI THẮNG?

huong892006_beLeona
16/05/2007, 10:52 AM
cuôc. sống có muôn màu muôn vẻ
Màu tím biểu tượng thủy chung ..........
Màu vàng ...phản bội hay là 1 tình yêu thầm kín lặng lẽ .........
Màu hồng ...hạnh phúc đơn sơ .................
màu đỏ sự trang trọng và biểu tượng chiến thắng ..........
Màu xanh cho 1 hy vọng nhỏ nhoi ..........
Màu trắng :)...........tâm trạng trống trải hay sự tinh khiết .........
Màu cam khoe sắc hay hương vị ngọt ngào của cuộc sống

huong892006_beLeona
16/05/2007, 11:14 PM
hi hi hi mầu tím thủy chung mầu tím tinhg bạn mầu tím mộng mơ ....1 mầu khá cá tính chứng tỏ bạn là 1 con người sống tình cảm và mùi mẫn dễ xúc động và là 1 con người sống hết mình vì T/Y ....( nếu mình nói hok pải cho mình xin lỗi nhé )

:-& sao chính xác thế đang tương tư nài :">ôi cuộc sống liệu có phép màu mang anh đến bên em chăng :">
Một dãy tương tư một dãy tình
Nệm nghiêng gối ngã suốt năm canh
Ngày dài đêm ngắn trong mỏi mắt
Hai chữ tâm tình một khúc quanh :x

thienhoang
16/05/2007, 11:30 PM
:-& sao chính xác thế đang tương tư nài :">ôi cuộc sống liệu có phép màu mang anh đến bên em chăng :">
Một dãy tương tư một dãy tình
Nệm nghiêng gối ngã suốt năm canh
Ngày dài đêm ngắn trong mỏi mắt
Hai chữ tâm tình một khúc quanh :x

Tình tuy đẹp nhưng chẳng thành đôi lứa
Lửa tuy nồng nhưng lại chẳng thành than
Lửa tắt đi để lại đóng tro tàn
Tình đã mất nhưng vẫn còn lưu luyến
Tôi muốn quên đi những tháng ngày đau khổ
Yêu làm chi cho lòng càng nhớ mãi
Tình yêu đen bạc muôn vạn nẽo
Chán ngán vạn lần kiếp con nguoi
Đời còn trẻ sao tôi lại yêu cho khổ
Yêu để rồi tội lỗi với thời gian
Yêu làm chi cho tuổi trẻ xớm tàn
Cho đời tôi thêm nhiều sầu não
Ránh quên hết ưu sầu với tĩnh rượu
Tình yêu bây giờ chỉ còn là dĩ vãng!!!

DiepTuYen
19/05/2007, 09:48 AM
Trai hà nội sành điệu hơn , ăn chơi hơn , con ông cháu cha nhiều hơn => hút chích nhiều hơn ==>quậy hơn ==> học hành thoải mái hơn ( vì trừ các trường chuyên ,trường bình thường ko cần mặc đồng phục )==> khỏi học cũng có điểm chỉ cần là con ông cháu cha ( 3 đứa bạn yên chẳng học hành gì mà cũng được 9 phảy tất cả các môn ) ==> ăn chơi nhiều==> lẻo mép hơn ==> nói điêu nhiều hơn ==> không phải là người lý tưởng để yêu

Đó là đúc kết của Yên về trai hà nội thông qua ý kiến khá nhiều phụ nữ , con gái hà nội ( minh chứng là rất nhiều bạn gái hà nội toàn vô sài gòn kiếm chồng , vì trai sài gòn được cái thật thà hơn một tý , và không lẻo mép nhiều , mẹ của bạn mình đã bỏ ông chồng hà nội để lấy cho6ng2 sài gòn dù ông này không đẹp trai hay giàu có , đơn giản vì ông này làm cho bà thấy có niềm tin vào một gia đình toàn vẹn)

Ai thấy sai , bổ xung cho yên nha

thanhnhi
19/05/2007, 10:12 AM
bó tay.com mấy bà bán rau, mấy ông mua cháo.................. (trong đó có cả tui, chuyên gia buôn dưa lê, dưa hấu, nói chung đủ các loại dưa..........;)) )

những loại đú (kể cả trai lẫn gái, mà 25 nhét vô ko thừa ;)) ) ko thèm bàn tới.......... đú còn ra mặt, cậy nhà có thế mà ra oai, cậy tiền mà chơi nổi, cậy mã mà khoe hàng, ko thèm chấp...........................

Hỏi thời nay, Trai Hà Nội gốc còn mấy ai, toàn dân tứ xứ tìm mọi cách chuyển hộ khẩu nhập cư "bắt quằng làm họ" với trai HN, mà 1 số (ko phải tất cả đâu nhá) dân "tha phương bỏ xứ" đó lại lai căng trai Sài Gòn đem về đú với trai HN, chê trai HN hiền chả bít gì, sợ ghê, khiến 1 số trai Ngoan thành Hư hỏng, tai hại thay.................. (còn trai Sài Gòn công nhận có "tư tưởng Tây hóa" từ thời còn đô hộ í................ dẫn tới phản động nhiều, dẫn tới buông thả nhiều, dẫn tới ăn chơi trác táng nhiều,.....)

Dù sao, trai Hà Nội gốc "thanh lịch Hà Thành" xưa bây giờ ko phải đã "tuyệt chủng"!!! nhưng hiếm, mà hiếm thì quí ;)) tự tìm há.............................

Nói chung so sánh này nọ là ko nên tẹo nào..............................
Tốt nhất ko muốn bị so sánh thì 1 số bộ phận cá biệt tự Tu Tâm Dưỡng Tính đi là vừa, đừng làm những điều trái, điều khoáy cho gia đình được nhờ, cho xã hội được nhờ, cho mọi người được nhờ, cho tui , cho bạn đỡ phải bàn cãi, tranh luận, so sánh.................

XIn Kiếu, có gì ssai ssot' bỏ qua hén, biibbibi

DiepTuYen
19/05/2007, 10:47 AM
Yên đã nói chỉ góp ý thui mà , sai thì mọi người sửa.

Sự thật là con ông cháu cha ngoài hà nội nhiều hơn Sài gòn gấp bội ( thủ trưởng , chủ tịch toàn ở ngoài đó ) dân hà nội lại không nhiều bằng sài gòn

So với người nhập cư vào hà nội thì người nhập cư vào sài gòn đông gấp mấy lần

trai hà nội sành điệu và siêng vào thẩm mỹ viện lắm , không thất tình được đâu anh trai,chỉ là khó tin tưởng thôi.

mk2yq4
19/05/2007, 02:03 PM
"trai hà nội sành điệu và siêng vào thẩm mỹ viện lắm , không thất tình được đâu anh trai,chỉ là khó tin tưởng thôi." U___U sai!!! ít ra là những người anh biết thì không có ai là thế cả, :") trai HN được cái đa phần ít thay đổi khi đã thu phục.. chỉ cần cho ăn đến "tận tâm tận lực" là được :">

mk2yq4
22/05/2007, 09:26 AM
vấn đề này tranh cãi trên các diễn đàn mãi rồi và học rút ra một kết luận như sau: Trai SG No1 cho việc cặp bồ, Trai HN No1 cho việc kết hôn. Do việc so sánh này khập khiễng và màn tính chủ quan cũng như không đem lại kết quả gì :D Stop nhé!

ToDie
24/05/2007, 02:51 AM
Mới đi công tác Cao Bằng về, tôi gặp anh Chel và nghe được những lời tâm sự của anh.

"Hôm qua em nó hỏi anh rằng anh đối xử
với em tốt chừng nào. Lúc đó anh
chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ,
cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh
đối xử tốt với em. :-SS

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh lương đều đều, đến khi quen em rồi thì lương của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn phải quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về nhà anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.

ToDie
24/05/2007, 02:59 AM
Sau khi nghe những lời tâm sự từ đáy lòng anh Chel tôi có nói:
Anh à! người yếu thì mới nhẹ nhàng như thế thôi. Sau này có vợ anh còn phải học những điều sau nữa cơ:[-x

Sợ vợ sống lâu
Nể vợ bớt ưu sầu
Để vợ lên đầu Là trường sinh bất tử...
Đánh vợ nhừ tử Là đại nghịch bất đạo.
Vợ hỏi mà nói xạo Là trời đất bất dung.
Chê vợ lung tung Là ngậm máu phun người
Gặp vợ mà không cười Là có mắt không tròng
Để vợ phiền lòng Là chu di tam tộc
Vợ sai mà hằn hộc Là trời đánh thánh đâm
Vợ gọi mà ngậm câm Là lòng lang dạ sói
Để vợ nhịn đói Là tội nhân thiên cổ
Để vợ chịu khổ Là bất tài vô dụng
Trốn vợ đi "ăn vụng" Là ngũ mã phanh thây
Vợ hát mà khen hay Là anh hùng thức thời
Khen vợ hết lời Là thuận theo ý trời..

;)) ;)) ;))

ToDie
24/05/2007, 03:04 AM
MƯỜI 1 ĐIỀU RĂN CỦA MẸ

1.- Kẻ thù lớn nhất của con là nó (vợ con).
2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.
3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.
4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.
5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.
6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.
7.- Đáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.
8.- Đáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.
9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.
10.- Tài sản lớn nhất của đời con là những thứ nó đang có.

Còn điều thứ 11 mẹ quên chưa nói :
11. Bất hạnh lớn nhất đời con khi nghe 10 điều răn của mẹ là con vẫn lấy nó

thienhoang
24/05/2007, 07:25 PM
Ôi trời đất quỷ thần ơi sao mà anh ngộ ra lắm điều hay thế ...có vô vàn cái mà em chưa ngộ ra được nhờ anh mà em đã sáng mắt ra rồi kiểu này phải cảnh giác cao độ he he he he ....bổ ích ghê :)>- :)>-

scoriotn
06/06/2007, 12:42 AM
Tuy tôi là 1 thành viên không được nổi bật lắm ở PhongTrào(*) . Nhưng cũng thấy rất vinh dự khi được là 1 hội viên cua PT.Bang đầu tiên tôi ở là "TheKing" nhưng khi vào diễn đàn đọc thấy PT bang tuyển những người online nhiều chứ không cần Lv cao nên tôi vào game và Pm: Fancy(Bang chủ).Khi được anh Fan trả lời lại và đồng ý cho tôi vào bang tôi thấy rất vui và cảm thấy rất vinh( khi đóa tui 3x).Khi tui lên 4x thì bị anh KonGaPeo mời ra khỏi BangO:-) .Lúc đóa tui rất buồn:( .Tiếp đóa tui được mời vào bang *BằngHữu*.Những ngày ở BH không lúc nào nguôi nỗi nhớ về PT bang. Ở BH được 1 thời gian tui quyết định Pm KonGaPeo để xin quay lại bang*-:) .Khi được anh KonGaPeo đồng ý khi đóa 1 niem vui tràn ngập con người tôi>:D< . Thời giantôi vào PT bang tính cả lúc bị out bang là tròn 7 tháng. Qua 7 tháng tôi anh em PT bang rất tốt với nhau,tình cảm anh em cứ như đã biết nhau từ lâu vậy.Nhưng tôi chỉ tiếc 1 điều:( là không được tham gia các buổi offline của mọi người vì mình ở qua xa (Thái Nguyên City).Tui mong anh em PT bang luôn luôn đoàn kết vui vẻ,không có gì có thế thay đổi được tình cảm anh em chúng ta và cùng nhau xây dựng PT bang ngày một lớn mạnh <:-P để đâu cũng nhắc đến TGHM là nhắc đền PhongTrào bang.Chúc tất các sư huynh sư tỷ nhanh max Lv 105 (*).Cám ơn mọi người đã cho em được ở PT bang. Cám ơn tất cả>:D<

mk2yq4
09/06/2007, 03:56 PM
"PT bang tuyển những người online nhiều chứ không cần Lv cao" thôi xong :")

carday
09/06/2007, 04:22 PM
hình như có j đó xạo xạo :D
hum wa xem lv laoquy là 58 3 ngày trc đào đâu ra 60 :-"
rùi từ lúc OB tới h` là khoảng 4-5 tháng thì đào đâu ra 7 tháng =))

[H]enju
09/06/2007, 05:23 PM
À LaoQuy là cái chú hum war trên Li Li Thảo Nguyên , bang đi về hết rồi chỉ còn lại toàn noob và All thì 1 mình LaoQuy lao ra giữa đám đông ko hiểu để làm gì đây mà .

Đêm qua chú vẫn 58 đấy , lên 59 đi anh em mình còn đi TKC :))

pe_thu_trang
09/06/2007, 07:46 PM
Her her, đọc thì thấy rất đồng cảm nhưng đọc reply của mọi người thì mới bít chủ topic là ai,cả đêm qua vẫn chưa lên 59 à,train lâu vậy @-)

anhvancon_yeuem
09/06/2007, 08:00 PM
nhung nguoi ban tot moi xung dang nhan nhung giot le cua ban ...
dieu do em noi dung , nhung nhung nguoi ban lam cho ban be phai roi le thi chua chac ho da la nhung nguoi banko tot dau em ah !
moi chuuyen deu co ly do , va nhung ly do do bao gio cung dung
hihihi

pe_thu_trang
09/06/2007, 08:24 PM
nhung nguoi ban tot moi xung dang nhan nhung giot le cua ban ...
dieu do em noi dung , nhung nhung nguoi ban lam cho ban be phai roi le thi chua chac ho da la nhung nguoi banko tot dau em ah !
moi chuuyen deu co ly do , va nhung ly do do bao gio cung dung
hihihi
câu nói đó là theo góc nhìn khách quan chứ ko phải chủ quan của bản thân ai đó L-) ko tốt ở đây ko phải là ko tốt theo nghĩa bạn hiểu :)

KonGaPeo
11/06/2007, 01:58 PM
LaoQuy bận thi đại học nên không có thời gian train. Hy vọng sau khi thi cử xong em có thể gắn bó với TGHM và Phong Trào bang đựơc nhiều hơn. Chúc em thi tốt và đạt kết quả như mong muốn ( LaoQuy - đã nộp đơn nghỉ phép ^^ )

Kosmos
13/06/2007, 04:17 PM
hix nghe cãm động we, hi vọng em đừng làm phiền anh nhìu la được ^^^:)^

shock[boy]
13/06/2007, 05:39 PM
that la cam dong . anh có noi hay we , da~ the thi moi nguoi phai co agng lam phien anh có nha

Kosmos
16/06/2007, 08:10 PM
éc thằng boyshock mài mún chơi teo ah, lâu ngày ko ăn đòn hả kưng, gruu...

Hổ-Con
27/06/2007, 11:16 AM
lời nói đầu:
Trong quá trình tiến tới 1 tình yêu chân chính( thằng nào thích chân phụ thì cũng ok), giai đoạn đong đưa cưa cắm có vai trò rất quan trọng (mặc dù không mang tính chất quyết định). Nam Giới thường kém ưu thế về giao tiếp so với nữ giới, tuy nhiên lại thường là người phải đảm nhiệm nghĩa vụ rất cao cả, được mọi người gọi = cái tên dân dã, đó là "tán"
Rất nhiều anh em có những điều kiện vậy chất rất tốt: nhà giàu, đẹp trai, học giỏi, nhưng lại lận đạng trogn việc hạ gục đối phương, trong khi thằng bạn mặt vừa ngố, lại ko có điều kiện kinh tế = mình thì lại đong được con bé xinh đáo để. Lý do chủ yếu là vif các anh giai tán ko đúng cách, cưa ko thuận chiều. Vì vậy tôi xin có gắng tổng hợp 1 số kinh nghiệm để giúp đỏ anh em nhà mình nâng cao tay nghề, khiến cho cả 2 phái đều được hưởng lợi (nói thật, các em cũng muốn có bạn trai bảnh bao, nhà giàu bỏ xừ, mỗi tội các anh chán đời quá, làm em nó kụt hungws

OK, lảm nhảm nhiêu đó thế là đủ rồi, TÔI xin vào đề
một só quy tắc vàng:
- Giữ được phong cách của mình. Cái này nói thì dể, nhưng thựcc chất nhiều anh
không xác định đưocc style của bản thân, trí thức mà lại thích chơi kiểu bụi, trầm
lặng mà cứ đeo mác hiphop, sport. đại khái anh em cũng có thủu một kiểu gì mới
(các ăn mặc, đi đứng, nói năng) ngay khi vòa gặp 1 em. Nếu muốn đổi style, phải
tập từ từ. Cái kiểu con trai thích đsóng giả một hình tượng nhân vật nào đó thường
là diễn xuất rất lổ, chuối, làm trò hề cho người khác, hoàn toàn không nên.
- Lịch sử, galant , đại khái là có những cử chỉ đẹp. Nhưng nên chú ý, đừng để mất
phong cách. Cái này nói thì dễ, thực tế thì không đơn giãn. Nhiều chú bắt chước
phim ảnh, làm những trò ngố tàu theo kiểu : "cái ví của em khó mở à? để anh
giúp cho nhá" hay là "ghế của em có cứng quá không? anh bảo bồi bàn thay cái
mới êm hơn, OK?". Nói chung nên tránh thái độ xum xoe và xoi mói quá mức.
- Cười đúng lúc. Cái này khá quan trọng. Nói chuyện với 1 thằng mặt như đưa đám thì trừ khi được cho tiền, còn thì chẳng có đứa nào lại cảm thấy dể chịu hết.
Nói chuyện với 1 thằng mặt nhăn nhở lại càng ngứa mắt hơn
- Ăn nói

Gachip
27/06/2007, 11:23 AM
Ban rồi hổ con ơi ời , post lại cho a.e mở rộng tầm mắt .
Cách kua gái duy nhất mà Gachip biết là 1 cách hiệu quả số 1 :" ví căng phồng "
Độ căng của ví và độ bền của độ căng quyết đinh số phận của độ thành công với gái .
Có câu thơ tặng a.e PT Bang "
.... Ko son ko phấn nào phải gái
Tiền tài ko có , có phải trai ? ...

hermione56
28/06/2007, 02:56 PM
Bác mà xuất bản sách cua gái này đảm bảo ế. Em xin lỗi mạo muội đột nhập vô box đọc khi không phải là thành viên của Bang. Nhưng ý kiến ý cò thì cứ góp!

huong892006_beLeona
28/06/2007, 02:59 PM
sac cái này ra đời hùi nào vậy có ai áp dụng chưa :D kưa được chưa mà xuất bản vậy nè chaj` =))=))=))

nhinjemoi
28/06/2007, 03:18 PM
CÁI NÀY THUỘC canhr giới thấp hơn mình thì phải ,té

DinoSword
02/07/2007, 05:25 PM
chi co HC khin khin moi co cach kua gai khin khin luon [-( :-"

osiris1986
02/07/2007, 11:44 PM
NX: phương pháp thì cũng được đấy.Nhưng mà phần luyện tập như mấy mấy ông xã hội đen vô văn hóa.Thành ra nếu mà con gái mà chẳng may bắt gặp được 1 trong các quá trình luyện tập thì cứ xác định là đừng bao giờ vào được vòng gửi xe đạp.Tình yêu chỉ cần tấm lòng chân thành và thời gian thôi.:-" :-" :-"

Hổ-Con
09/07/2007, 05:45 PM
thời gian qua hổ tu nên anh em thông cảm
giờ hổ post tiếp giai đoạn 2

do hổ đánh trên word = bảng mã vn-time copy qua diễn đàn ko đọc được nên anh em xem đở file word nhé

giai đoạn 3 hổ sẽ post cẩn thận hơn :| ko ngờ diễn đàn ko đọc vn-time ^:)^

Be_Tho
09/07/2007, 08:00 PM
Mấy chiêu của Hổ ở đâu chui ra dzợ? Thỏ là girl mà đọc wa 1 lần đã chịu hok nổi (ko chịu chứ ko fải là mê wá chịu ko nổi) thì kưa đc em nào đây?:-/

[Sami]
09/07/2007, 08:03 PM
Dài ----> ứ đọc
Mí lại dạy kưa trai thì Sami đọc :D

Hổ-Con
09/07/2007, 08:14 PM
:| lập cho con trai đọc sao con gái vô ko vậy nè :|

muốn kưa trai à ok để hổ ;)) nhưng post xong cái kưa gái cái đã ;))

Hổ-Con
09/07/2007, 08:16 PM
tiếp giai đoạn 3 nhé

Giai đoạn 3: Phát triển tình cảm

Ok, đến giai đoạn này, trong mắt nàng, bạn chắc chắn đã chiếm được 1 vị trí đặc biệt (vì những thủ đoạn mà bạn đã sử dụng để ra mắt người đẹp).
Nhưng nếu ngủ quên trong chiến thắng, ko có những hành động kế tiếp, em gái xinh tươi của chúng ta (ở đây tôi xin nhấn mạnh từ “chúng ta” vì một em gái xinh mơn mởn bao giờ cũng có rất nhiều thằng đong đưa).
Giai đoạn này cần chú ý 2 vấn đề:
1. chiếm được tình cảm của em gái
2. Show off cho mấy thằng lìu tìu khác cóng cơ.
Cách 1: mời đi chơi
Nghe quen thuộc phải ko? Cách này là 1 trong những bài học vở long của nghề làm giai. Tuy nhiên cách thực hiên jsao cho hiệu quả lại ko hề đơn giản. theo kinh nghiệm truyền lại của sư phụ Tôn Ngộ Không: “con gái là cái giống mình càng nuông chiều, nó càng chảnh, càng kiêu. Muốn nó quy phục, ta phải kiên nhẫn, đồng thời thể hiện được cái tâm của mình, hay nói gộp lại là nhẫn tâm”. Bạn có nhiều phương án để mời ghệ của mình, những phải luôn ghi nhớ 2 chữ nhẫn tâm mà Đường Tăng đại sư đã dạy.
- Gữi thư: thằng hâm mới dùng cách này để rủ người khác đi chơi. Lời nói trực tiếp bao giờ cũng có tác dụng hơn
- Nhờ bạn: nói chung ko nên, đi chơi 2 người có nhiều cơ hội hơn 1 nhóm 3,4 người.
- Gọi điện: (dùng giọng lè nhè cũng được) “tôi nói cho cô biết, nếu trong 15’ nữa, cô mà ko đến (……), tôi sẽ kéo đàn em đi san phẳng cái nhà cô đang ở”.
- Nói trực tiếp: “Em ạ! Hôm trước có hiểu nhầm, anh định cho mấy thằng đệ xử lý 1 con mụ già, nhưng lại đưa nhầm ảnh của em. Chiều nay ko khéo mấy thằng đệ của anh nso ra tay, tốt nhất em nên đi với anh cho an toàn.”

Dụ được em ra khỏi nhà rồi, đưa em đi đâu là phụ thuộc vào sở thích của bạn. nói chung các em sẽ ko dám trái lệnh của bạn. ban nên giữ gìn cho em nó 1 chút, đừng táy máy nhiều quá hỏng hết hàng họ.
Một số em khi ở bên các anh thường hay lôi cái tính làm nũng ra.
Thật ra ko phải xấu, những nếu lạm dụng nhiều quá sẽ khiến anh em ta khó chịu. hơn nữa, đàn ông con trai phải đàng hoàng, ai lại đi làm thằng nô lệ.
Nhất quyết ko để mấy em lấn tới. Ngay khi các em có biểu hiện lấn sân, bạn phải ngay lập tức dặp tắt cái suy nghĩ đen tối của em nó.
- Cách gián tiếp: khi em vừa có biểu hiện, bạn ngay lập tức ném cốc coffee xuống đất, chữi “MK, ông chỉ gọi coffee mà chúng bây dám cho cả đường vào à”, đảm bảo em gái mất vía, ngồi im re
- Cách trực tiếp: hất thẳng cốc coffee vào người cô em và lạnh lùng: “nói nhiều, ngứa tai”

Cách 2: giúp đở lúc hoạn nạn
Ai cũng biết việc ra tay giúp đở khi cô em đang gặp khó khăn sẽ có ảnh hưởng rất lớn về mặt tình cảm. Nhưng có 2 vấn đề nảy sinh:
1. không phải lúc nào em gái cũng có khó khăn
2. nếu có khó khăn, không phải lúc nào cũng nằm trong khả năng xử lý của mình
Vì vậy tốt nhất bạn nên chủ động là người đem đến khó khăn, hoạn nạn cho em gái và rồi ra tay giải quyết. Cái gì nằm trong tầm kiểm soát cũng hay hơn.
Bạn có thể nhân 1 dịp đến chơi nhà em gái, len lén bỏ vài viên thuốc diệt chuột hoặc 1 chút thuốc trừ sâu vào thức ăn của em. Em sẽ bị trúng độc, bạn nhanh chóng đưa em đi cấp cứu, sau đó ngày ngày đến chăm sóc em. Wow, nhiều thời gian bên cạnh tâm tình, khi em này bình phục, 2 người cứ gọi là…….
Tuy nhiên bạn nên lưu ý, nếu liều lượng diệt chuột (hoặc thuốc trừ sâu) quá cao, em sẽ không nằm bệt trên giường mà bay thẳng xuống lổ. để tránh trường hợp này, bạn em thử trước liều lượng với một số đối tượng như bạn bè cùng lớp, mấy ông bà hàng xóm ……
Có 1 cách khác, đó là nhờ mấy thằng đàn em, phóng xe húc cho nàng què cẳng. Tuy nhiên cachsn ày có thể khiến cho em gái của bạn mang thương tật vĩnh viễn, gây mất thẩm mỹ. Vì vậy cách này giờ ít được áp dụng.

Cách 3: lấy cảm tình mẹ vợ
Tiếp tục nhờ đàn em giúp sức, cướp giật hoặc trấn lột bà cụ, sau đó bạn xuất hiện đừa cụ về. nên tránh xông ra sớm quá, đụng độ với thằng đàn em thành ra ko hay, cái kiểu anh hùng rơm bắt cướp ko thật sự tốt, chẳng may thằng đệ bị bắt thật, nó khai thì oan gia, hỏng hết đường bột. Còn 1 điều nữa, nhắc thằng đệ ra tay mạnh mạnh 1 chút, bà cụ mất tỉnh táo, ko nhận ra bạn là thằng chủ mưu 

Cách 4: lấy cảm tình bố vợ
Bố vợ là 1 mục tiêu khá là khó xơi. Khi đụng độ cụ già, bạn sẽ rất dễ bị ông lão cân não. Nếu ko chứng tỏ được mình là thằng đàn ông có khí chất, bạn sẽ bị ông lão cho ra rìa. Thường thì bố già sẽ đọ sức với bạn xung quanh mâm cơm. Các bậc tu mi nam tử tường hay lắm lời khi có chút men. Đàn ông thường ghét những ai giả dối. Quá tuyệt, bạn cần dek gì phải ý tứ, có tật xấu nào cứ thoải mái show off trước mặt bố già cho nó thân thiết. Bạn tha hồ tán phép với bố già về lô đề, các cược, gái gú, rượu chè, yên tâm đàn ông con trai thằng nào thiếu mấy cái này. Ah, nhân tiện nói về rượu chè, tôi đảm bảo lão già sẽ đọ tửu lượng với bạn. bạn mà thua là hơi bị mất phong độ đấy. nếu bạn uống khá, tốt thôi, khỏ cần đọc tiếp nữa, lượn cho nước nó trong. Tôi sẽ truyền kinh nghiệm cho những bạn uống ko giỏi, hoặc giỏi nhưng vẫn dưới cơ ông lão. Hẳn các bạn còn nhớ tác dụng giữa cocacola và kẹo bạc hà mentos? (bỏ mentos vô lon cocacola còn ga sẽ xãy ra phản ứng hóa học rất mảnh liệt) vừa chiến rượu, bạn vừa cố gạ ông kuj làm vài ngụm coca. Nếu ông kuj không muốn uống, bạn phải dùng tuyệt chiêu khích đểu: “bố ạ, thời nay rượu uống xuông nó nhạt nhõe lắm. chơi no cả bụng rượu mà cũng chẳng thấy phê đâu. Bố muốn tới bến thì phải làm chú coca này cho máu lửa. Ah mà thôi, sức khỏe của bố ko tốt, con sợ chơi xong cái coca này, bố gục luôn thì vợ con nó lại chữi, mệt lắm.” tôi đảm bảo ông cụ nóng mũi tên, chơi sạch cả lon. Ok, tiếp theo là cho ông kuj làm viên mentos. Bạn có thể lấy lý do như sau: “bố con mình hút thuốc thế này, tý nữa mẹ ngữi thấy mùi thuốc, khéo lại cấm vận thì phiền. Cái kẹo này khử mùi thuốc tốt lắm bố ạ, con với bố, mỗi thằng 1 viên cho nó sảng khoái”. Sau khi ông cụ ngậm viên kẹo, bạn phải tương kế tựu kế nhổ viên kẹo trong mồm ra ngoài, nếu không lỡ miệng nuốt vào bụng là thôi rồi lượm ơi. Có thể giả vờ lôi điện thoại ra gọi là mommy ở nàh, báo sẽ về muộn, lừa lúc ông cụ ko để ý nhét tọt viên kẹo vào túi quần (đừng sợ bẩn, giặt quần dễ lắm). thế là xong, ông cụ đã ngặm kẹo, còn bạn thì ko. Yên tâm chỉ sua vài phút, bố già sẽ gục, cơm phở rượu bia phọt ra từ tất cả những chổ có thể. Bạn đã chiến thắng vẽ vang. Lúc này gọi mẹ vợ vào lo hậu sự, còn bạn có thời gian rảnh để xàm xỡ em gái xinh tươi

babykt
09/07/2007, 08:19 PM
kưa gái kiểu này có khi chẳng có gái nào theo 50 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrr

babykt
09/07/2007, 08:20 PM
kưa kiểu này có chóa nóa theo heheheheheheheheheheheheheheheheheheheheheheheeheh eheheheh

babykt
09/07/2007, 08:21 PM
bi giờ kưa bằng money là nhanh lém , cả đàn 50 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Hổ-Con
09/07/2007, 08:43 PM
à ùm thứ nhất là babykt ko được spam thứ 2 là ko được nói như vậy chủ yếu là thư giản mà
ko muốn đọc thì thôi ko cấm :|

Be_Tho
11/07/2007, 02:07 PM
Dài ----> ứ đọc
Mí lại dạy kưa trai thì Sami đọc Cách cưa trai cho Sami đây
Luôn luôn nhớ đến câu "Cái nếp đánh chết cái đẹp" và đôi khi "Cái đẹp nó đè bẹp cái nết" (ta đặt đó là 1)
Muốn cưa trai thì fai đc công dung ngôn hạnh : xinh, giỏi nữ công gia chánh, bik cách chăm sóc con cái,..... (ta đặt đó là 2)
Từ(1) và (2) ta suy ra: Bạn fai đẹp từ đầu đến chân => Bạn "Một con người hoàn hảo"
Mà theo chúng ta bik, con người ko ai hoàn hảo, 9dc cái này mất cái kia
=>CHúng ta cứ an fan thủ thường chờ con zai nó kưa mình Sami ah :D

2TiVi
11/07/2007, 02:27 PM
Hổ con ơi.. cái nì phức tạp wa',
Thế trường hợp 2, cô bé y' thích mình thì phải làm thế nào???

Sassie
11/07/2007, 03:30 PM
Sao bạn dám copy and paste bài của mod Duy Minh - box Maple story bên gamevn về đây và tự nhận là của mình thế ? >:P

Mình đã liên lạc với Duy Minh, duy minh bảo là duy minh không chơi TGHM và cũng ko vào diễn đàn của TGHM. Bài này DM viết và up trong box thư giãn của gamevn

Không nên ăn cắp bản quyền của người khác như thế [-x [-x [-x

http://blog.360.yahoo.com/blog-fKWFQa81br8adXRgnPDh8p75qg--?cq=1&p=8 ---> Đây là link blog của DM, có kèm bài viết, bài viết này DM viết từ10h 50' ngày 11-1-2007.

Hổ-Con
11/07/2007, 08:10 PM
thứ nhất cái này mình được thằng bạn send cho tập tin PDF thứ 2 mình cũng biết đó là bài của duy minh (post khá lâu và cũng cùng 1 tựa như vậy) nhưng ko có copy :| đánh lại hoàn toàn = word ko tin thì tùy :| với lại cũng ko quen DM :( thấy hay thì post lên thôi :| nếu đụng chạm bản quyền thì cho mình xin lỗi 8-|

Sassie
11/07/2007, 08:42 PM
Ek, mẹ trẻ Sassie dùng từ ngữ khủng bố quá, làm hỏng hết hình tượng người con gái nhẹ nhàng tế ý tứ rồi. Con gáicon lứa như thế là không được http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gif. Từ giờ phải ra vẻ thanh thoát, kiêu sa, thỉnh thoảng cười điêu hoặc làm nũng đú theo mấy em gái 9x cũng được.

@Hổ-Con:
DM đâu có cấm mọi người sử dụng bài viết, ngay trong mấy dòng đầu DM đã ghi rõ ràng:
"Nếu thấy những tuyệt kỹ này thú vị, các bạn có thể post lên web, blog, 4rum của mình tùy thích mà không cần xin phép, chỉ cần các bạn ghi rõ tên DM và không tự ý sửa đổi bất cứ thứ gì trong bài này."
Chỉ có điều đồng chí tự thay tên DM bằng chữ "tôi" và đổi tên "Các tuyệt kỹ tán gái - Skills of Flirtation" thành "cách kua gái toàn tập" là hơi bị đáng trách. Cái tên cũ hoành tá tràng, kiêu hãnh mang đầy chất hoang tưởng + thô bỉ học mà bị đánh đồng với các loại hướng dẫn tầm thường khác thì DM cũng hơi khó chịu. BTW, bộ skills of Flirtation này DM vẫn chưa viết xong, vài hôm nữa thừa thời gian sẽ phát triển tiếp, vì vậy cái chữ "toàn tập" bạn hổ sử dụng là chưa đúng.

P/S: Người viết bài này là Duy Minh (viết tắt là DM, mà kể ra bạn biết được tên viết tắt của DM thì cũng khá phết đấy nhỉ http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/71.gif)

DiepTuYen
13/07/2007, 10:10 PM
Trong cuộc đời ta trừ những người câm hoặc điếc còn không thì lời nói luôn đi liền với con người , xung quanh ta hàng ngày bao chuyện xấu chuyện tốt xu hoe nịnh hót cười nhao chê bai luôn phát ra từ miệng mỗi người ,ừ chẳng ai cấm mình nói và cũng không ai bắt mình phải nói những gì ..miệng ta ta cứ nói !

Bạn có chắc rằng bạn sử dụng lời nói mình thật tốt hay chưa? chẳng ai dám chắc điều đó , ai cũng có lúc vô tình lỡ lời ..hoặc cố tình để làm tổn thương người khác ..

Hôm qua vô tình đọc câu chuyện của một người phụ nữ không có nhan sắc nhưng lắm tiền , có một anh chồng đẹp trai hay trăng hoa , cô ta dọa cắt tiền bạc để anh ta không đi chơi nữa .. nhưng rồi một ngày kia anh ta lại đinh với một cô gái khác ,xinh đẹp và hiền lành anh ta bảo đây là tình yêu thật sự của anh và anh sẽ không chịu đựng người phụ nữ này nữa ..Bà ta tức tối gọi điện cho cha mẹ cô gái chửi bới , gọi lên cơ quan cô ta làm việc để xỉ nhục mà bà ta không biết là cô gái đó hoàn toàn không biết anh ta đã có gia đình .. cô gái đau khổ nhục nhã nên tìm đến cái chết , dù phát hiện kịp thời nhưng cô ta mãi mãi sống thực vật ..

Một lời nói nặng hơn một nhát chém , đau hơn tất cả mọi thứ trên đời..hãy trân trọng quanh ta , đừng để những lời nói của ta làm tổn thương người ta yêu mến ,đó là những vết cắt khó lành !!

kailost
13/07/2007, 10:12 PM
nghe hay quá ước gì bên TL có một số người hiểu ra các câu này nhỉ :((

DiepTuYen
13/07/2007, 10:17 PM
lâu quá không gặp anh kai nhỉ ^^ , chắc quên Yên rồi

Kosmos
16/07/2007, 12:37 AM
Hix Yên ui Cos nhớ Yên wé Yên kiếm lại acc rùi vô game chơi lại với Cos đi, mất đi một người bạn buồn lắm thay

[H]enju
19/07/2007, 08:34 PM
Ko biết có ai còn nhớ tớ ko ? T____________T

XiaoFeng
19/07/2007, 09:01 PM
Còn có người nhớ đến ông bạn đấy ông bạn Henju à ! ^^ ! Lâu lắm không gặp rồi , dạo này có khỏe không ?

Kosmos
19/07/2007, 11:41 PM
Henju sao wên dc hĩ ông nghỉ làm tui buồn wá hix hix

thienhoang
22/07/2007, 08:00 AM
Nhung~ -Die^u` ie^u Xuong ^^ magnify

1.Khi gặp được người mà bạn thật sự yêu thương: Hãy nỗ lực giành lấy cơ hội trở thành một nửa của người ấy bởi vì nếu người ấy ra đi, tất cả sẽ không còn kịp nữa.

2. Khi gặp một người bạn có thể tin tưởng được:
Cần giữ quan hệ tốt với người đó vì trong cuộc đời mỗi người, gặp được tri kỷ không phải là điều dễ
3. Khi gặp người đã từng giúp đỡ bạn:
Nhớ tỏ thái độ cảm kích đối với người ấy vì họ đã mang lại sự thay đổi trong cuộc đời bạn.

4. Gặp người đã từng yêu bạn:
Nên nở nụ cười cảm kích với họ vì đã giúp bạn hiểu thêm về tình yêu.

5. Gặp người từng ghét cay ghét đắng bạn:
Nên cười xã giao với họ vì họ làm bạn trở nên kiên cường hơn.

6. Gặp người đã từng phản bội bạn:
Nên nói chuyện với họ vì nếu như không phải họ, ngày hôm nay bạn sẽ không hiểu biết gì về thế giới này.

7. Gặp người bạn đã từng yêu:
Nên chúc phúc cho họ, bởi vì khi yêu, bạn chẳng đã từng mong muốn họ vui vẻ hạnh phúc đó sao?

8. Gặp người đi qua vội vàng cuộc đời bạn:
Cần cảm ơn họ đã đi qua cuộc đời này của bạn, bởi vì họ là một bộ phận sắc màu trong cụôc sống phong phú và đa dạng của bạn.

9. Gặp người đã từng hiểu lầm bạn:
Hãy nhân thể giải quyết sự ngộ nhận, bởi vì bạn có thể chỉ có một cơ hội này để giải thích mà thôi.

Và hãy cảm ơn một nửa của bạn hiện nay bởi vì người ấy đã yêu bạn,
vì bạn và người ấy đang hạnh phúc.

DiepTuYen
25/07/2007, 11:24 AM
http://f3.yahoofs.com/blog/456d3c40z49ad8c03/58/__sr_/140c.jpg?mggptpGB7NGUmlf6
Nhật Ký Một Bào Thai

Ngày 5-10
- Hôm nay, mình bắt đầu xuất hiện. Ba mẹ chắc là chưa biết điều này đâu vì mình còn nhỏ xíu như một hạt táo mà, nhưng sự thật là mình đã có rồi.

Và mình sắp là một bé gái. Mình sẽ có tóc vàng và mắt xanh. Tất cả mọi thứ đã được sắp xếp hết cả, thậm chí ngay việc mình rất thích ngắm hoa nữa cơ!

Ngày 19-10 -
Một số người nói mình chưa phải là một con người hoàn chỉnh, rằng mới chỉ có mẹ mình thật sự tồn tại mà thôi. Nhưng mình là người mà, cũng giống như mẩu ruột bánh mì nho nhỏ chưa phải là bánh mì thật sự. Mẹ là người, vậy thì mình cũng thế.

Ngày 23-10 -
Mới rồi mình vừa mở hé đôi môi. Chà, để nghĩ coi cỡ một năm nữa, mình sẽ nở nụ cười và sau đó biết nói. Chắc chắn tiếng đầu tiên mình thốt ra sẽ là: Mẹ... mẹ...ơi!

Ngày 25-10 -
Hôm nay, tim của mình bắt đầu tự đập lấy. Từ giờ trở đi nó sẽ nhảy múa nhẹ nhàng cho đến phút cuối đời của mình mà không nghỉ chút nào! Sau nhiều năm chắc nó phải mệt mỏi. Nó sẽ dừng khi mình chết đi, chắc thế!

Ngày 2-11 -
Mình lớn lên một chút từng ngày. Tay chân mình bắt đầu hình thành. Nhưng chắc chắn mình phải đợi một thời gian khá dài trước khi đôi chân có thể giơ cao để chạm vào tay mẹ, trước khi lòng bàn tay bé nhỏ có thể cầm được hoa và ôm lấy ba.

Ngày 12-11 -
Những ngón tay nhỏ xíu bắt đầu mọc ra trên bàn tay của mình. Ồ, trông chúng nhỏ nhắn mà dễ thương làm sao! Mình sẽ được vuốt tóc mẹ nhờ chúng đấy nhé!

Ngày 20-11 -
Hôm nay, bác sĩ nói với mẹ rằng mình đang sống ở đây, bên dưới trái tim của mẹ. Ồ, chắc mẹ phải vui mừng biết bao! Mẹ có vui không hở mẹ?

Ngày 25-11 -
Có lẽ ba mẹ đang đặt tên cho mình. Nhưng chắc ba mẹ vẫn chưa biết mình là con gái đâu. Bí mật đấy nhé! Mình muốn được người khác gọi là bé May. À, mình đang lớn dần lên đây!

Ngày 10-12 -
Mình đang mọc tóc! Sao nó mượt mà và tỏa sáng quá. Mình tự hỏi tóc của mẹ có giống thế không?

Ngày 13-12 -
Mình vừa chớp mắt. Bóng tối bao phủ xung quanh mình. Khi mẹ sinh mình ra, chắc là thế giới sẽ nhiều hoa và nắng ấm lắm. Nhưng điều mình muốn hơn cả là trông thấy mẹ. Mẹ ơi, mẹ có đẹp không hở mẹ? Con muốn nhìn thấy mẹ ghê!

Ngày 24-12 -
Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình? Một số bạn của mình ra đời hơi bị yếu một chút. Nhưng trái tim mình rất khỏe mạnh. Nó đập đều đặn: tup-tup, tup-tup. Mẹ sẽ có một đứa con gái thật khỏe mạnh đó nghe mẹ!

Ngày 28-12 -
Hôm nay, mẹ mình giết mình...

.........

DiepTuYen
25/07/2007, 11:26 AM
Tuy yên không chơi được nữa , nhưng yên vẫn luôn theo dõi mọi người đó , mọi người cố gắng nhé

Tunx
25/07/2007, 12:49 PM
Ôi, đọc sao mà thấy đau lòng thế ... http://i131.photobucket.com/albums/p308/babeKjnluz/khi5n.gif

Nhất là cái câu cuối......."Hôm nay mẹ giết mình " .......

sonthanh
25/07/2007, 04:07 PM
Ôi, đọc sao mà thấy đau lòng thế ... http://i131.photobucket.com/albums/p308/babeKjnluz/khi5n.gif

Nhất là cái câu cuối......."Hôm nay mẹ giết mình " .......

bé tunx cẩn thận không lại hôm nay mẹ giết con bây giờ :))

Hổ-Con
25/07/2007, 07:15 PM
Tuy yên không chơi được nữa , nhưng yên vẫn luôn theo dõi mọi người đó , mọi người cố gắng nhé

sao yên ko tạo 1 nick mới rồi chơi @_@ cày lại nhanh mà vì mình có kinh nghiệm rồi L-)

o0tatsuya0o
01/08/2007, 02:31 AM
Hỡi đồng bào cả nước,

Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hoá cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc.