PDA

Xem phiên bản đầy đủ : PhongTrào công thành ký(New Version)

NSQueen
28/08/2007, 01:58 AM
Trước tiên phải có đôi lời giải thích...vì 1 số lí do abc...xyz...mà Q đã del toàn bộ các bài viết của mình trước đây trong đó có cả các bài viết NKCT của PT...rất sorry PT và quý độc giả^:)^

Mặc dù đã nói ko dùng nick NS này tham gia 4rum hay post bài gì nữa nhưng vì trong TGHM vẫn có 1 người trấn áp được NS...đó là Fancy khủng bố(hay còn gọi là mắt xích =)) )...:-@ "Vua bảo thần tử thần bất tử bất trung" với NS thì lời sếp Fan như lời Vua ko thể ko tuân/:) nên đành chai mặt...1 lần:-" đành phải tiếp tục công việc phóng viên còm cõi (_ _ ") Ngoài topic này ra nick NS sẽ ko post bất cứ cái gì khác!

Những bài viết cũ là 1 quãng đường đã đi qua của PT rất tiếc vì đã xóa mất...h cũng ko thể lấy lại được. Thôi thì cái gì đã qua cho qua NS sẽ tiếp tục viết NKCT của PT theo phong cách mới, cố gắng ngắn gọn, xúc tích mà vẫn nhiều tình cảm để mọi người dễ đọc hơn. Phương châm theo đuổi là khách quan, chính xác, xúc cảm, lưu danh sử xanh hoàn mỹ cái tên PhongTrào thời khai thiên lập địa của Thiên Thượng Nhân Gian ^^

Mỗi tuần sẽ là 1 bài phân tích ngắn gọn, sơ lược tình hình chiến sự trước khi CT và 1 bài ký sự sau khi CT. Rất mong mọi người tiếp tục ủng hộ, có gì sai sót mong mọi người thông cảm bỏ qua và góp ý nhiệt tình.

Nhân đây đính chính lại ý muốn...rút khỏi PT(có tình sâu nặng bước đi ko được đành giống như :^O vậy) và khẳng định rằng: Sống làm người PT chết làm ma PT:"> , Long live PhongTrào

Phóng viên chiến trường của PT: NSQueen B-)

NSQueen
28/08/2007, 02:58 AM
http://thegioihoanmy.vn/diendan/attachment.php?attachmentid=8494&stc=1&d=1188188288

Hình minh họa được mượn của REDD bên topic CTC box CTLT :P

3T-NBA = Tuần lễ hồi hộp và nhiều toan tính

Nhìn vào tình hình map hiện nay hầu hết mọi người đều thấy được ưu thế của 3T và nguy cơ cho NBA. Cụ thể nhất tuần này là việc có thể cả 3G mạnh của 3T đều có khả năng rất cao cùng aloxô đổ bộ oanh tạc vào đất của Noob. Có vẻ như đây là cơ hội trời ban cho 3T sau khi FWM vỗ mặt BV 1 cái nảy đom đóm khi nhảy vào ĐHO, nếu lần này 3T lại đâm trúng sườn Noob thì sẽ lại thêm 1 vết thương trí mạng cho LM NBA đang trên đà biến động.

Tuy nhiên nói đi thì cũng phải nói lại, thời gian vừa rồi ko chỉ có NBA nhiều biến động mà là cả 3T cũng có rất nhiều vấn đề. Phân tích chi tiết hơn 1 chút thì có thể thấy TM còn vướng bận hai hàng xóm là All và BV liệu có dễ dàng gì mà cùng PT và TL cùng tấn công Noob.

Có khá nhiều bài phân tích bên box CTC nói có vẻ rất chắc ăn về việc đấu giá và công thành của các bang đại thể như bài của Mr Cua. Nhưng phải hiểu rằng những cái ta nghĩ được thì đối phương có thể cũng nghĩ được, thứ nữa đấu giá còn xem ai nhanh nhẹn hơn, thêm vào là sự hên xui h giấc, cộng với cả tiếp giáp nhiều hơn 1 bang thì sẽ có nhiều hơn 1 phương án sẽ nảy sinh...v.v và ...v..v như thế ko có gì là hoàn toàn chắc chắn hết.

Về phía TM nếu ko công noob: Đặt giả sử là All tấn công Bạch Lĩnh và BV tiến vào TVT hoặc ngược lại, thứ nhất có khả năng chiếm lại đất của TM lại có thề kìm chân TM giảm gánh nặng cho Noob.
Cách hóa giải có thề là Thiên Vũ và Bắc Đẩu tuần này tiếp tục củ hành all, TM tập trung công thủ BV vừa giữ đất vừa tiến quân uy hiếp tiếp.

Về phía TL: Sau thất bại tuần vừa rồi chắc chắn TL có nhiều vấn đề và sẽ có những thay đổi đáng kể, nguy cơ tuần này ko chỉ cho Noob mà còn cho TL. Vì Noob đã kề sát VHT và Vô Ưu Tiểu Đạo 1 vùng đất trọng yếu đang giáp với VOZ và All. Có vẻ như mọi người đều nghĩ Voz tiếp tục nhòm ngó vào VUTĐ, VOZ bây h ko chính thức thuộc LM nào và có vẻ giống kiểu "ngư ông đắc lợi" chỗ nào nước đục nhiều cá thì thả mồi....Tuy nhiên rất có thể tuần này nhòm ngó VUTĐ là all chứ ko phải VOZ. Suy cho cùng thì dù cho bi h all có yếu thế nhưng nếu nhảy vào VUTĐ cùng lúc Noob tấn công VHT thì khó có thể nói trước điều gì sẽ xảy ra. Cả III và VOZ đều ko thuộc lm nào vậy VOZ ngại gì mà ko chọn 1 III lính mới nhẹ nhàng hơn để bắt cá mà lại thích đương đầu khó khăn cho dù TL có bị Noob tấn công thì VOZ cũng hiểu mình đâu dễ bắt được cá to đâu...Tất nhiên ko loại trừ trường hợp VOZ theo NBA thích làm ông lớn, TL ko có phương án nào là đối mặt với Noob và dốc toàn lực bảo vệ VHT cũng như VƯTĐ

Về phía PT nếu ko công noob: Có vẻ như ko chỉ là dự đoán mà chắc chắn mọi người đều nghĩ PT và Phox lại tiếp tục gặp nhau, vấn đề mà người ta bàn đến sẽ chỉ là PT chọn VKT hay AHP mà thôi. Việc PT tiến công Phox chắc chắn cũng song hành cùng với NoFear ở vùng duyên hải này, và dường như lại có 1 luồng suy nghĩ chủ quan rằng Phox chắc chắn mất 1 mảnh đất và bị cô lập. Cái này thì có thể nhưng biết đâu PT ko tiến Phox mà tiến Noob để giúp TL và qua những gì đã xảy ra có thể thấy chớ nên chủ quan với bất kể điều gì. Cho dù NF và PT có thành công nhưng nếu dồn đến chân tường Phox sẽ thành con cá mập đáng sợ, vấn đề là Phox có chịu để bị cô lập. Ai cũng cho rằng PT nên đánh VKT như thế nếu mất đất Phox cũng khó lấy lại mảnh đó, cũng có thể chấp nhận 1 AHP và đe dọa FWM. Cá nhân mình cho rằng FWM đã nằm vào vị trí tốt ko dễ gì để mất nhưng BV cũng chắc chắn sẽ tìm mọi cách đòi lại vậy tại sao trong thời điểm tốt này nếu PT ko đánh Noob mà đánh Phox lại ko chọn AHP để chống phía sau cho FWM yên tâm đỡ BV.

Và nếu PT chiếm được AHM thì cũng ko cần lo nhiều về Phox từ sau đó nữa, cô lập Phox tại VKT và hãy để cho NF làm tròn trách nhiệm giằng co ở cái mép duyên hải còn lại...PT mà vào được AHP cùng FWM thì đến lúc này có thể nói NBA sẽ gặp khó khăn rất lớn và PT rất có thể sẽ sớm đối đầu trực diện với BV

Tuy nhiên nếu PT để yên cho Phox tuần này đối đầu với NF ko thôi, TM cũng vẫn có thể đấu giá công Noob vì công thủ khác ngày nếu có thủ all và BV thì cũng ở ngày khác chỉ có điều sẽ rất mệt nhưng ko phải là ko làm được 2 bang này cùng TL làm 1 cuộc đánh lớn vào Noob sẽ tạo 1 đòn rất mạnh cho NBA. Nếu thành công rất có thể Noob sẽ mất cả 2 mảnh đất mà lại chưa chắc đã vượt qua nổi cổng thành VH. Phải hiểu rằng dù TL có vấn đề sau thất bại vừa rồi thì khi thủ thành cấp 2 cũng đâu phải là ngon ăn cho Noob như việc 2 lần Noob đã ko vượt qua được cổng KTT của PT vậy....

Và như thế nếu FWM cò kéo với BV được thêm 1 tuần, NF kiềm chân Phox được thêm 1 tuần, BĐ và TV áp chế All thêm 1 tuần, TM cố gồng sức 1 tuần để tiếp BV và cùng TL và PT đánh Noob thành công, nếu Noob ko thể vào được VHT mà lại mất đất thì tuần sau thôi thế trận sẽ hoàn toàn nghiêng về LM 3T. Như thế tất cả mọi tính toán còn lại của NBA đều trở nên vô cùng khó khăn, đến lúc đó nguy cơ lớn sẽ đổ về BV và cũng là thất bại của NBA khi để cho đối phương uy hiếp được cả 3 đại bang của mình và luôn ở thế chông chênh phòng bị ko chắc chắn, ko biết sẽ bị tỉa từ hướng nào.

Tất cả các bang tuần này đều có hơn 1 phương án để lựa chọn, sai 1 li có thể đi 1 dặm, hơn nữa dù tính toán có kỹ đến mây nhưng mưu sự tại nhân thành sự tại thiên. Còn xem ông trời đứng về phía nào khi mà tình hình là hiện nay rất nhiều mạng bị lag và dis, các bang đều có vấn đề lủng củng nội bộ, nói thì dễ làm được thì ko dễ chút nào....

Chuyện gì sẽ xảy ra chúng ta hãy cứ chờ xem hồi sau sẽ rõ ^^

NSQueen
31/08/2007, 09:42 AM
Cá nhân Q thực sự cảm thấy rất tiếc nuối về việc đấu giá của TL và TM ngày hôm qua...
Đây ko phải là lần đầu tiên vì đấu giá mà LM 3T để lỡ cơ hội quý giá và như TL là tự đẩy mình vào thế khó. Đang có thể uy hiếp đối phương thì bây h thành 1 bang ngồi chơi xơi nước còn 1 bang lại è cổ ra mà đánh với rất nhiều rủi ro...

Bây h đến 2 trận công noob của TL và PT cũng ko cùng 1 ngày, TL thì vẫn phải thủ nhiều G 1 ngày- tình thế lật ngược để mình bị uy hiếp lại thực sự là quá dở...Dường như bên TL và TM vẫn chưa thực sự nhanh nhạy và hiểu rõ phương thức đấu giá, nếu tính toán hợp lý và quan sát kỹ thì đấu giá ko hoàn toàn là may rủi!

Rất mong bên TL và TM chú ý hơn việc đấu giá!!!

NSQueen
01/09/2007, 03:06 AM
Liên minh thắng lợi, PhongTrào luôn ngẩng cao đầu!

Mở đầu 1 tuần CT - sự đối đầu ko khoan nhượng giữa 2 lm vậy mà chỉ khoảng 30 phút đầu tiên đổ lại trên kênh hệ thống dòng thông báo TL chiến thắng BV đã hiện ra quả là 1 bất ngờ lớn trong khi TL tối nay thủ 2 trận là 1 phát pháo lớn cho toàn HV cổ vũ tinh thần toàn LM 3T, làm lung lay những trái tim LM NBA và làm rung động trái tim những người chứng kiến...^^! Một sự khởi đầu ko thể tốt đẹp hơn cho 3T, 1 liều thuốc tăng lực cổ vũ tinh thần PT trong trận chiến với Noob...

Sau thất bại này của BV - thêm 1 vết thương cho danh tiếng và tự trọng, sự suy yếu của All, sự mờ nhạt của Phox, sự bình thường ko đột phá gì của Noob thì quả là NBA có nhiều vấn đề phải bàn đến nếu như ko muốn sớm rời cuộc chơi...

NSQueen
01/09/2007, 03:08 AM
Tối nay mem PT tập hợp tại 1 địa điểm mới để CT vì ko nhớ chỗ nào nên...thôi cho qua cái phần địa điểm.

Không khí vào trận lần này kô đến nỗi quá sôi động, mọi người bình tĩnh, chuẩn bị đâu vào đấy theo kỷ luật đề ra. Nhận thấy sự tiến bộ rõ rệt về tính tự giác của mem bang trong việc online đầy đủ vào tạo pt trước khi bắt đầu vào trận. Tuy nhiên hôm nay thần thú của bang off khá nhiều dẫn đến việc 1 số pt thiếu vắng thần thú. Cộng thêm có 1 số char của bên lm TL hôm nay cũng phải thủ hai trận nên đã ko có người điều acc bên PT và 1 số char vì những lí do rất abc đã out bang để đến lúc ko đủ h vào công thành.
(Về vấn đề này phê bình nghiêm khắc những mem vì chút nóng giận mà out bang để dẫn đến việc ko thể công thành. Tiện đây cũng muốn nói ngoài lề 1 chút mỗi người nên tự chấn chỉnh, có nhiều mem ở bang đã rất lâu rồi bây h lv cũng đã cao dẫn đến tâm lý như là đại thụ,lão làng, cho rằng tiếng nói của mình có vai vế uy hiếp cả lãnh đạo kick mem nếu ko mình sẽ out hoặc là chửi bậy tự do mặc ai ngăn cản cũng chửi luôn...Điều này dễ làm cho mem mới cảm thấy e dè và ko tin tưởng vào bang, rất mong những ai ở trong trường hợp đó nên tự kiểm điểm bản thân mình. Một tập thể mạnh là do những cá nhân xuất sắc tạo nên nhưng phải có tinh thần vì tập thể chứ tinh thần cá nhân cao quá thì dễ phá vỡ đoàn kết nội bộ ảnh hưởng xấu đến tập thể)

Tuy nhiên cùng với sự online khá đầy đủ và sự sắp xếp hợp lý thì PT hôm nay các PT cũng đã vào công thành với 1 lực lượng mạnh mẽ nhất. Có thể thấy rằng sau thất bại với Phox và 1 số xáo trộn trong bang lãnh đạo của PT đã rất nhanh nhạy chấn chỉnh và thắt chặt lại kỷ luật của bang, tất nhiên ko thể 1 sớm 1 chiều mà mọi thứ đều hoàn toàn tốt đẹp. Nhưng PT dựa trên nền tảng đoàn kết từ lâu và những mem tâm huyết sau hai tuần đã lấy lại khí thế, trong hai tuần công thành này lượng mem online khá là đông cho dù đêm muộn cũng luôn có khoảng trên 60 mem onl. Tiêu biểu ngày hôm nay lúc cao điểm có hơn 100 mem cho đến tận 11h kém vẫn còn đến hơn 90 mem online là một điều hết sức đáng khen ngợi tinh thần vì tập thể của toàn bộ mem bang PT.

Qua trận đánh ngày hôm nay thực sự thấy lực lượng kk của PT còn mỏng và hoạt động chưa đạt hiệu quả tối đa đặc biệt là những lúc cần ép cổng để tràn vào thường thì đến cao trào lại bị đẩy ra vì ko có đủ lực lượng để stun và bảo vệ xe. Đồng thời nuker phá buff của đối phương hoạt động rất hiệu quả, mặc dù buff bên PT luôn là lực lượng hoạt động rất tích cực và xuất sắc tuy nhiên thiếu người bảo vệ và bow của đối phương thì chụp buff quá pro, còn tank của ta thì lại bị phá buff nhanh dẫn đến khó khăn vào những lúc tổng tấn công. Rất nhiều lần tưởng như đã ép được vào thành đối phương nhưng vào đến nơi ko có người bảo vệ tank và buff nên chưa kịp làm gì thì lại bị đẩy ra nhanh chóng.

Cùng với những trận giao chiến cả hai bên Pt và Noob đã khá hiểu về cách đách và đường lối của nhau vì vậy thế trận thường ở mức rằng co, hai bên cùng vừa đánh vừa thăm dò tìm cơ hội phản công thần tốc. Ở lợi thế bên thủ thành Noob khoảng thời gian đầu đã có lúc tưởng như uy hiếp được PT khi cho 1pt kéo xe lên móc lốp sân nhà PT trong khi toàn quân PT đang dâng cao tràn vào cổng thành của Noob. Tuy nhiên với tài điều binh khiển tướng tài ba và la hét + quát tháo cũng pro ko kém của Bang Chủ Fancy cùng các lãnh đạo khác cục diện trận đậu phần lớn là do PT nắm thế chủ động.

Sau hơn 2 h tranh chấp mà PT vẫn chưa tạo nên được đột biến, lực lượng kéo xe lúc này vẫn ở ngoài cổng thành và khá là...an nhàn và vui vẻ ;)) Lúc này chiến tướng lãnh đạo đội pháo pro Bạch Hổ cùng các đồng đội tungbeo, tommy chơi trò đốt chân nguyên bằng những đòn Hủy thiên diệt địa khủng khiếp cùng 1 lúc khiến cho hàng loạt em buff xinh của noob ngã xuống như ngả rạ. 3 thần thú cùng HTDD khiến cho 1 góc trời cổng thành Noob thây xác phơi đầy, máu chảy thành sông....;)) số còn lại măy mắn thoát chết lập tức chạy vào cổng thành tránh cơn cuồng phong thịnh nộ. Tuy nhiên sau những màn biểu diễn sức mạnh đó vì lực lượng KK của PT mỏng nên khi đội xe vừa vào trong thì lại nhanh chóng tặc lưỡi chấp nhận bấm chữ "về làng" để tiếp tục chạy lên...

Trong tình huống có vẻ như đang ì chệ này BC Fancy lập tức chỉnh đốn lại quân ngũ hạ lệnh toàn quân chú ý đặc biệt là đội pháo bớt...nghịch =)) chú ý hơn vào trận đánh ko nên kéo xe vào trước khi người vào. (Nói nhỏ lúc này chiến tướng Bạch Hổ bị đại tướng Fan xì sạc liền quay ra lườm nguýt đàn em tungbeo và tommy, còn đàn em thì nhìn chiến tướng Bạch Hổ tỉnh bơ:****** "em vô tội, anh xui sao em làm vậy" ;)) ) Lúc này tình báo atula đã mật báo cho Bạch Hổ cách trái của Noob đang có cơ hội đẩy vào, đội xe lập tức dồn lên và sau 1 màn tổng lực thì tháp trái của Noob đã nhanh chóng sụp đổ. Trước đó có tới hai lần đội pháo âm thầm kéo xe vào nhưng đều bị Comehere và PeterPan ở trên tường thành phát hiện đành phải rút về đường chính. Buồn cười hơn nữa có 1 thời điểm bên Noob lại có thêm 1 kk kéo xe lên định móc lốp ai dè giữa đường đứt gánh lại chạm mặt ngay chiến tướng Bạch Hổ của PT cũng đang kéo xe lên với ý đồ tương tự ;)) thế là chàng kk này nằm ngay (KK tên gì quên rồi hỏi anh BH chắc nhớ!)

Khi tháp trái đã sụp lực lượng kéo xe lẽ ra lại tiếp tục dồn vào nhưng vì bên Noob dồn quân sang nên xe vòng sang bên cổng phải định vào nhưng cũng thấy Noob tràn người ra nên để lại 1 xe hút dam còn lại định vào ép cổng giữa nhưng tiếc là ko thành. Tuy nhiên nhanh chóng sau đó PT dồn quân tổng tiến cống ép cổng giữa thêm lần nữa lúc này ko nhớ chính xác thì có lẽ là khoảng 40 phút cuối rồi thì phải. Và PT đã thành công khi tiếp tục hạ được tháp bên phải, khí thế toàn quân dồn lên đỉnh điểm liên tục tràn vào tìm cách tiến lại gần KTTT. Mặc dù vậy như đã nói ở trên lực lượng KK của PT quá mỏng và ko hoạt động hiệu quả tối đa nên khi xe vào phá tháp chỉ được 1 lúc là lại bị đẩy lui đồng thời ngày hôm nay lực lượng pháo binh của PT thiếu thuốc men trầm trọng chính vì thế nhiều lúc chỉ chút xíu nữa thôi nếu có 1 viên thuốc hỗ trợ để kịp giật phù hoặc buff thì đã ko phải mất công lên lại nhiều lần đến thế...

15 phút cuối lúc này KTTT của Noob còn lại 1 nửa PT vẫn dâng lên kiên quyết 1 niềm tin chiến thắng, ko quá khó khăn để đội pháo có thể kéo vào để phá tháp. Tiếng la hét hò reo cổ vũ khi nhìn từng chút từng chút máu của KTTT tụt dần, mọi lực lượng tập trung bảo vệ xe và buff cho tank kéo xe. Thế nhưng ngày hôm nay quả thực trận đánh của PT phải nói đến hai chữ tiếc nuối khi vào đến phút 3 phút cuối cùng KTTT của Noob còn lại rất ít thì lần lượt cả 3 xe đã ko thể trụ lại tiếp. 1/6 máu của KTTT và lúc này đội xe vẫn tiếp tục lao lên tất cả nỗ lực dồn vào những phút cuối cùng, tiếng chiến tướng BH gào lên như sấm rền trấn an anh em pháo binh "2 phút vẫn đủ" và lại tiếp tục kéo lên vừa đi vừa lẩm bẩm cầu nguyện "cho thêm 1 phút nữa thôi"... #:-S

1 phút 30s....dán mắt vào từng con số nhích đi trên màn hình và lúc này thì xe vẫn ở ngoài cổng thành...Điều tất yếu...tiếc rằng ông trời đã ko đáp ứng lòng mong mỏi của đội xe và toàn thể mem PT, thời gian lúc này quá xứng với câu "Thời gian còn quý hơn vàng bạc"...và điều tất yếu đó là khi KTTT dù chỉ còn có 1 giọt máu mà đã tới 00phút thì chẳng thể làm gì được chứ nói chi đến còn 1/6 máu mà hết h khi xe chưa vào lại tới nơi...điều tất yếu...PT đã ko thành công khi tiến vào Bích Đào Lâm!!!

NSQueen
01/09/2007, 03:14 AM
Tuy nhiên khẳng định rằng hôm nay PT đã đánh rất hay, chắc chắn Noob cũng ko thể phủ nhận cho dù ai có nói là PT lại thất bại ko thể chiếm được đất của Noob thì trận này rõ ràng PT thua những vẫn ngẩng cao đầu. Tin rằng vào những phút cuối khi đội xe của PT đang phá tháp TT thì bên Noob ai cũng mong cho thời gian qua thật nhanh, và nếu trận chiến kéo dài thêm 3 phút thì rất có thể Bích Đào Lâm đã đổi màu chăng....chút tiếc nuối cuối cùng là dư âm của một trận chiến hay nhất trong ngày giữa hai LM trên toàn Sever Huyền Vũ

p/s: Bài viết được tường thuật dựa trên quan sát và tầm nhìn hạn hẹp của 1 cá nhân chắc chắn sẽ ko tránh khỏi những sơ sót và ko thể bao quát chính xác toàn bộ tình hình, diễn biến của trận đấu. Đây là PhongTrào CTK những cũng có lưu lại 1 phần những kỷ niệm của những bên có liên quan trên con đường PT đi qua, người viết luôn cố gắng đánh giá 1 cách khách quan nhất có thể tất nhiên vì là có tình cảm với PT nên hẳn sẽ viết thiên về PT là chủ yếu. . Rất mọng nhận được sự góp ý của mọi người để thêm phần hoàn thiện ở các tuần sau. Tuần này có hai điều tiếc nuối nho nhỏ là việc đấu giá và tối nay thời gian còn lại cho PT, hy vọng tuần sau sẽ ko lập lại tiếc nuối này!

3:00AM Ngày 01/9/2007 - Written by NSQueen

JenK
06/09/2007, 05:16 AM
Một chút hồi ức

Một buổi chiều cách đây hơn 2 tháng, NSQueen pm Fancy, hai người trao đổi 1 chút về tình hình CTC:

Fancy: Em thấy tình hình hiện nay thế nào?
NSQ: . Theo em quan sát thì có 1 số vấn đề.Có 2 việc em thấy rất quan trọng phải nói với anh
Fancy: Ừ em cứ nói đi
NSQ: 1 chính là việc anh nên xem lại 1 số spy, có chắc chắn là thực sự tin cậy hay ko, cẩn thận ko khéo thì spy của mình lại thành spy của người. Và nhất là việc chú ý mem bị lôi kéo, mới đây em chứng kiến tận mắt 1 vài trường hợp mem của mình bị lôi kéo theo em có 1 số spy ko ổn.
Fancy: Ai bị lôi kéo em cứ nói rõ, em biết những spy nào?
NSQ: mem...hôm nọ ở....abc....spy thì em ko khẳng định chắc chắn chỉ nhắc anh xem lại cho cẩn thận thôi. Anh này, NoFear h ko phải cùng LM với mình phải ko?
Fancy: Uh, NF h chính thực thuộc LM bên kia
NSQ: Uhm...theo em thấy bây h anh và các bang trong LM nên tìm cách lôi NoFear về Bắc Đầu về phía mình. Em nghĩ anh nên tìm cách nói chuyện với BC của hai bang này, về vị trí hiện tại của họ trên map nếu ngầm lôi được họ về phía mình thì sẽ vô cùng thuận lợi. NF chính thức là mem của LM còn BĐ hình như chưa mà chỉ hơi nghiêng về, nhưng em nhận thấy ko bền. Mem của NF bị LM bem như đúng rồi, hoàn toàn ko được tôn trọng thì cũng khó mà đảm bảo lâu dài NF ko bị ấm ức dồn nén, hơn nữa nhìn thì thấy All, Noob và BV có lẽ chỉ coi các bang nhỏ là bàn đạp kiểu gì cũng sẽ xâm lấn dần đất của họ. Ở đó chỉ là giữ chỗ giùm thôi....Về phía BĐ em có biết 1 chút về BC và dường như họ cũng chằng ưa gì LM bên đó lắm, thích là bang tự do hơn...
.....
NSQ: Bây h LM bên đó cũng vẫn đang trong thời kỳ manh, đặc biệt là Noob
Fancy: Thế lực của all bây h suy yếu nhiều rồi, anh chỉ đánh giá cao BV và Noob, chính như BV mới là bang tinh ranh nhất đấy.
NSQ: ko đâu all có yêu đi 1 chút nhưng em nghĩ vẫn mạnh, vì LongĐế bán acc rồi nhưng hình như vẫn chơi 1 char tit để ở all. Trước đây chuyện của all toàn do LĐ phụ trách, BV thì cũng bình thường thôi mà nói thật em ko đánh giá cao các BC của các LM bên kia, em cảm giác họ ko phải là những người quá khôn ngoan...như BV người điều hành thực sự cũng ko hẳn là BC...
Fancy:....BV anh thấy phần lớn là do Hỏa Băng, _GaAyMa_ toan tính, gây dựng
NSQ: ko anh HB em thấy hình như hiền quá, thằng gà thì có gì đâu anh em gặp nó ngoài đời rồi, non choẹt.......[-o< Ở BV em thấy người khác cơ(ám chỉ BăngNhi nhưng ko nói cho anh Fancy)
NSQ: Noob BC cũng ko ấn tượng gì lắm nhưng được cái em biết có quân sư rất tài, hầu hết chiến lược của N và LM NBA do người này vạch ra....1 ông già ;))
Fancy: ai, peter_pan á?
NSQ: ko, người khác cơ, em cũng học hỏi được ở người này 1 số điều...(kinh nghiệm gian thương:-@ )
Fancy: tuổi tác đôi khi ko phải vấn đề, em tưởng già mà đã hơn trẻ à, nhiều khi lớn tuổi rồi lại ko nghĩ được như mấy người trẻ đâu. Ko phải cứ già là khôn ngoan...
NSQ: Vâng, nhưng ống này đúng là gừng càng già càng cay(ám chỉ anh Cua nhưng ko nói cho anh Fancy)
NSQ: Bên mình được cái là có cả BC tài giỏi lẫn quân sư tài ba ;)) (quân sư là ám chỉ anh gà péo chứ ko phải Queen :D)
NSQ: Uhm mà anh nên dặn mọi người ko nên chủ quan, thời gian đầu bang mình quá thuận lợi nhưng toàn đánh với mob sẽ thiếu kinh nghiệm khi đánh với người...Đến lúc đó thì thuận lợi lại thành khó khăn...
Fancy: LM tính để....

....Đây là 1 đoạn hội thoại theo ký ức của NSQ, ko hoàn toàn chính xác từng câu chữ nhưng qua đó cũng có thể thây nguyên nhân thành công của 3T và thất bại của NBA cho đến ngay nay. Chính là việc giữa các bang trong LM ko có 1 sự thấy hiểu, gắn kết chặn chẽ để cho đối phương nhìn thấy điểm sơ hở từ sớm để đánh vào chỗ yếu. Kiến khoét lâu thì cũng xuyên tường cơ mà....NBA đã từng có NF nhưng h NF lại là 1 đối thủ đáng gờm, BĐ cũng góp phần củ hành all, quân sư Cua rời bỏ LM, nhà chiến lược BN chán nản với BV...vì sao thì chỉ có NBA là hiểu rõ nhất! Đến người ngoài còn nhìn ra điểm bất ổn mà người bên trong lại ko nhìn thấy để chỉnh đốn đó chính là thất bại của NBA. Nói rằng CTC trong game may rủi từng tuần qua mỗi phiên đấu giá nhưng đó chỉ là 1 phần, mỗi bên đều có những toan tính và những nước cờ từ rất lâu, bên nào vững tay cờ và nhìn xa hơn bên đó sẽ chiếm thế thượng phong trên bàn cờ.

Tiếc cho 1 NBA, thực sự ko muốn NBA tan rã, nếu sớm có thể nhìn ra nguy cơ của mình để bù đắp những lỗ hổng thì chắc bây h NBA ko đến nỗi thế này. Có 1 thời gian NBA đã ép sân 3T nhưng dường như họ vì thế mà đã chủ quan trong những nước cờ của mình đặc biệt là vấn đề về con người. Vẫn mong NBA tồn tại, ngồi với nhau tìm cách khắc phục và gây dựng lại để CTC vẫn hừng hực lửa như trước. Thực sự là khi tranh đấu ai chẳng muốn mình thắng lợi và đối thủ ngã ngựa, nhưng chẳng ai lại ko muốn có đối thủ cả, còn lại 1 mình thì còn gì là hứng thú, làm sao trải nghiệm và rèn luyện được bản thân. Sai lầm của NBA chính là ở chỗ phân công công việc ko hợp lý, kế sách an binh và đối đãi với các bang cùng LM chưa thực sự được coi trọng. Vì sự chủ quan này mà đã để cho 1 thờ kỳ đỉnh cao rơi vào tan rã như bây h, chỉ biết nói hai chữ...LUYẾN TIẾC

JenK
06/09/2007, 06:20 AM
Hạnh phúc bất ngờ

Hạnh phúc bất ngời của LM 3T tuần này mang tên HTXTrứng :* , thành công rực rỡ của HTXT tại HV thì đã quá nổi đình nổi đám nên cũng chẳng cần tốn nhiều lời để quảng bá thì mọi người cũng đã thấy quá tuyệt vời:)) bravo chị em nhà Tít chúng mình:">

Tuần vừa rồi thực sự là là thành công quá tuyệt cho 3T, cho dù là TM đấu giả hỏng, TL và PT đánh Noob ko cùng 1 ngày ko tạo được sức ép lớn nhất, TL lại phải thử hai vùng vào ngày bị Noob công...thế nhưng 3T vẫn đẩy lui những nguy cơ để giành chiến thăng vang dội. Dù PT ko công được Noob nhưng mem PT lại có 1 trận đánh hết sức "phê"[trích lời anh em PT - còn phóng viên tui chả phê tí đứng mỏi cả chân >"< hậm hực], TL thì thành công bảo vệ VHT và đỉnh hơn nữa lấy lại khí thế cho thiện hạ biết thế nào là Rồng Thần khi vớt luôn Thông Thiên Hồ xinh đẹp của Noob và đạp tan niềm kiêu hãnh cuối cùng của BV 1 cách ko thương tiếc góp phần khiến cho BV đứng trước bờ vực thẳm=> đẩy NBA đến nguy cơ tan rã. Và 1 điều mà chẳng ai ngờ tới, hạnh phúc bất ngờ khi HTXTrứng có thể nói như là 1 tập con của PhongTrào cùng với NoFear đã thành công trong việc đổi màu của 1 đế chế lâu đời tại vùng duyên hải, vậy là Phox tạm thời trở thành đế chế bị lãng quên dưới đáy biển sâu như Alantic :-"

JenK
06/09/2007, 06:25 AM
SỰ KHÁC BIỆT GIỮA HAI LIÊN MINH
Gắn kết và Rời rạc

Trích phần dự đoán của tuần trước:

Nhìn vào tình hình map hiện nay hầu hết mọi người đều thấy được ưu thế của 3T và nguy cơ cho NBA. Cụ thể nhất tuần này là việc có thể cả 3G mạnh của 3T đều có khả năng rất cao cùng aloxô đổ bộ oanh tạc vào đất của Noob. Có vẻ như đây là cơ hội trời ban cho 3T sau khi FWM vỗ mặt BV 1 cái nảy đom đóm khi nhảy vào ĐHO, nếu lần này 3T lại đâm trúng sườn Noob thì sẽ lại thêm 1 vết thương trí mạng cho LM NBA đang trên đà biến động.

...[lược bỏ]
Ai cũng cho rằng PT nên đánh VKT như thế nếu mất đất Phox cũng khó lấy lại mảnh đó, cũng có thể chấp nhận 1 AHP và đe dọa FWM. Cá nhân mình cho rằng FWM đã nằm vào vị trí tốt ko dễ gì để mất nhưng BV cũng chắc chắn sẽ tìm mọi cách đòi lại vậy tại sao trong thời điểm tốt này nếu PT ko đánh Noob mà đánh Phox lại ko chọn AHP để chống phía sau cho FWM yên tâm đỡ BV.

Và nếu PT chiếm được AHM thì cũng ko cần lo nhiều về Phox từ sau đó nữa, cô lập Phox tại VKT và hãy để cho NF làm tròn trách nhiệm giằng co ở cái mép duyên hải còn lại...PT mà vào được AHP cùng FWM thì đến lúc này có thể nói NBA sẽ gặp khó khăn rất lớn và PT rất có thể sẽ sớm đối đầu trực diện với BV

Tuy nhiên nếu PT để yên cho Phox tuần này đối đầu với NF ko thôi, TM cũng vẫn có thể đấu giá công Noob vì công thủ khác ngày nếu có thủ all và BV thì cũng ở ngày khác chỉ có điều sẽ rất mệt nhưng ko phải là ko làm được 2 bang này cùng TL làm 1 cuộc đánh lớn vào Noob sẽ tạo 1 đòn rất mạnh cho NBA. Nếu thành công rất có thể Noob sẽ mất cả 2 mảnh đất mà lại chưa chắc đã vượt qua nổi cổng thành VH. Phải hiểu rằng dù TL có vấn đề sau thất bại vừa rồi thì khi thủ thành cấp 2 cũng đâu phải là ngon ăn cho Noob như việc 2 lần Noob đã ko vượt qua được cổng KTT của PT vậy....

Và như thế nếu FWM cò kéo với BV được thêm 1 tuần, NF kiềm chân Phox được thêm 1 tuần, BĐ và TV áp chế All thêm 1 tuần, TM cố gồng sức 1 tuần để tiếp BV và cùng TL và PT đánh Noob thành công, nếu Noob ko thể vào được VHT mà lại mất đất thì tuần sau thôi thế trận sẽ hoàn toàn nghiêng về LM 3T. Như thế tất cả mọi tính toán còn lại của NBA đều trở nên vô cùng khó khăn, đến lúc đó nguy cơ lớn sẽ đổ về BV và cũng là thất bại của NBA khi để cho đối phương uy hiếp được cả 3 đại bang của mình và luôn ở thế chông chênh phòng bị ko chắc chắn, ko biết sẽ bị tỉa từ hướng nào.

Vậy là theo như phần quocte phía trên thì dự đoán của NSQ đã rất chính xác, tuần lễ quan trọng nhất củat 2LM đã diễn ra và khi mà 3T đã chọ được 1 dao ngang lưng Noob đồng thời AHP lại cũng rơi vào tay 3T thì cục diện ván cờ đã hoàn toàn được định đoạt.

Hãy nhìn xem, như bây h dù trên map hay trong thực tế thì NBA đang bị chia 5 sẻ 7.
- All bị quây trong góc, bị tách rời khỏi BV bởi TL và TM, lại luôn túc trực ThiênVũ và Bắc Đẩu củ hành ngăn chặn việc khôi phục sinh khí ;)) All lúc này dù đang hết sức nỗ lực khôi phục chỗ đứng nhưng trong hoàn cảnh hiện tại của LM thị họ cũng ko biết làm gì khác hơn là tự thân vận động lo bảo toàn chính mình còn khó nói gì trợ giúp cho BV và Noob

- BV yên vị quá lâu mải mê với sự trù phú và bình yên của vùng cảng biển sầm uất TMC bên ngoài thì có All và Noob bao bọc dư thừa sinh khí để dẫn đến tính trạng đấu đá tùm lum với lm đối địch xong lại quay ra lục đục nội bộ. Và trong cái thể của 1 kẻ mạnh đanh trên đỉnh vinh quang, ngủ quên trong chiến thắng, ko cảnh giác, ko rèn luyện, sa đà vào những sai lầm thì chỉ cần 1 vài thất bại cùng những yếu tố ngoại vi tác động tự nhiên sẽ dễ dẫn đến tình trạng khủng hoảng và đổ vỡ 1 cách ko kiểm soát. Cái này gọi là hiệu ứng Domino, cái này kéo theo cái kia làm mất hẳn ý chí, vấn đeef nghiêm trọng của BV dẫn đến tình thế hiện nay chính là ko nắm được thời điểm và vấn đề cốt nõi gây ra sự suy yếu để kịp thời ngăn chặn.

- Với Noob hẳn đã quá mệt mỏi với việc đưa lưng đỡ đạn chủ yếu cho cả LM, dù chúa sơn lâm thì cũng có lúc phải mệt mỏi khi phải 1 mình chống đỡ với kẻ thù chứ nói chi đến việc phải cáng đáng cả 1 LM. Đặc biệt lại là 1 LM rời rạc, mạnh ai lấy lo ko có chiến lược hợp tác, hỗ trợ hợp lý thì tất yêu sẽ nảy sinh vấn đề. Bản thân chính mỗi bang đều có vấn đề, ko liên kết được mem của mình, ko níu giữ được nhân tài thì nói gì đến việc liên kế LM. Người ta nói chim khôn chọn cành mà đậu, tại sao NoFear và BĐ lại quay lưng lại, tại sao anh Cua người gây dựng cho LM NBA những bước đầu lại phủi tay rời bỏ LM và Noob, tại sao 1 Blue_Moon trước kia luôn bênh vực Noob dù ngay cả khi ở trong bang cũng bị chửi như đúng rồi rời khỏi Noob và còn bị mem N pk...sẽ chẳng có chú chim nào muốn đậu ở 1 nơi ko có cảm giác an toàn....

Tất cả những cái đó và đến bây h là BC ComeHere của Noob phải tuyên bố tách khỏi LM NBA 1 thời hùng bá HV là vì sao. Ko cần trả lời có lẽ chỉ nhìn vào sự liệt kê mọi người đếu có thể tự hiểu, đặc biệt là Noob và NBA bây h chắc đã hiểu được sự khác biệt giữa họ và 3T. Cho dù họ có nói thế nào, họ có cách chơi riêng, quan điểm riêng nhưng rõ ràng bản thân họ phải nhận thấy những sai lầm của mình, ko có sai lầm thì làm sao có thất bại.

Qua 1 quãng thời gian CTC tuy ko quá dài nhưng cũng ko phải là ngắn 3T ngày càng vững mạnh và liên kết chặt chẽ, NBA đang trên bờ đổ vỡ hoàn toàn ko cần tranh cãi nhiều cũng thấy được bên nào cao cờ hơn. Ngay cả trên Map TL, TM, PT, NF là 1 dải liên kết vô cùng chặt chẽ và càng ngày càng bành trướng TL trong khi All, BV, N bây h mỗi người 1 góc, quay phía nào cũng thấy kẻ thù ở cạnh có thể quây vào tấn công ko hề hỗ trợ, bao bọc được gì cho nhau còn Phox thì bị dìm xuống đáy Vô Vọng Hải luôn chỉ còn trơ chọi 1 chút tàn tích cuối cùng....

Sự khác biệt lớn giữa hai bên chính là ở chính sách dùng người và chiến lược hợp tác, 3T ko kêu gọi rầm rộ, ko nói lớn kế hoặch phát triển trong khi NBA đưa ra cả 1 phương án, hiệp ước mở rộng LM với các hùng bang, kêu gọi tập hợp anh tài có lúc người ta còn bảo có khi lên tới 12 bang...Và đấy sau cùng thì thấy ko phải cứ lúc nào khua chiêng, gõ trống, phô trương thanh thế, cờ xí rợp trời thể hiện sức mạnh và tham vọng bá chủ đã là điều hay. Nói trước bước ko qua vì nói thì dễ làm thì khó, cái NBA thiếu chính là sự đoàn kết, đoàn kết giữa các lãnh đạo, giữa mem với nhau, giữa mem và lãnh đạo. Trong 1 tập thể, 1 khối thì cái quan trọng nhất chính là lợi ích tập thể chứ ko phải lợi ích cá nhân, ở nơi nào có chủ nghĩa cá nhân thì ở nơi đó tập thể sẽ chết!

p/s: Tôi rất ghi nhớ có 1 lần BC Fancy đã nói với tôi rằng "Quan trọng nhất là thắng lợi trên mặt trận của toàn LM, PhongTrào có thua thiệt 1 chút cũng ko sao" Đây là 1 trong những câu nói khiến tôi phục Fancy và toàn tâm toàn ý đi theo PT và dốc sức. Chim khôn chọn cành mà đậu, trung thần chọn chúa mà thờ :D

Còn nhớ hồi xưa khi tôi đọc về 1 tác phẩm nói về 1 vị tướng lỗi lạc của Nhật Bản 1 người góp phần tạo ra một chiều đại mới của NB có 1 đoạn nói đại ý thế này: Nhà sư nói với vị tướng rằng "Một vị tướng tài ko có nghĩa là là người giỏi toàn diện mà là người biết cách dùng người. Để trở thành đế vương anh phải có đủ 5 chữ Trung, Dũng, Trí, Tín, Nghĩa. Và để tập hợp đủ 5 chữ này anh nhất định phải có chữ NHÂN" LƯU BANG ngày xưa có thể thành công khai mở đóa hoa vương triều Đại Hán 400 năm hưng thịnh cũng bở có chữ NHÂN đó!

JenK
06/09/2007, 06:53 AM
Tuần mới và Những câu hỏi???

Thế cờ có xoay chuyển?
NBA còn hay mất?
Thế lực thứ 3 hình thành?

- Cho tới thời điểm này thì NoFear đã đặt max 200m cho AHP của các nàng tit xinh đẹp HTXTrứng, cả NF và HTX đều thuộc 3T. Vì vậy đặt max 200m này chắc ko ai phải thắc mắc gì nhiều. Mũi tên của NoFear gần đến BV rồi dù Phox có cản đường thì bên cạnh còn có FlyWithtME, và tất nhiên đằng sau NF và FWM là sự hậu thuẫn của 1 chú đại bàng PhongTrào đã giương đôi cách rộng lớn và đôi mắt tinh nhanh chờ đế phóng thẳng vào con mồi để hộ trợ...Xem ra chút tàn tích cuối cùng còn lại của 1 đế chế lâu đời vùng duyên hải Phox cùng đang trên bờ vực bị xóa sổ cùng với sự tan rã của LM, những cuộc so tài cân sức giữa FWM, Phox, NF có lẽ cũng cứ nên kéo dài thêm 1 tuần nữa cho nó đỡ nhàm chán~o)

- All vẫn trên đường giành lại những gì đã mất bằng cách dần dần đẩy lui những cái gai nhỏ ì ạch cạnh sườn mãi ko chịu rớt ra là BĐ và TV, All đã đặt giá lượt đầu tấn công TV. Thế nhưng cả 3 mảnh của All bây h đều tiếp giáp với kẻ thủ, BĐ còn việc gì làm ngoài việc nâng giá trị đất đai cho All, TL và TM tạm thời có lẽ vẫn nhân từ cứ để all tự giải quyết gai góc của mình để tập trung hướng tới thương cảng sầm uất phía cuối chân trời...

- Rắn đỏ Noob sau khi trọng thương rớt mất cái đuôi cụn lủn trong góc rừng sâu kẹp giữa Voz, FWM xem chừng nguy cơ bị nhảy dù là rất cao. Vì nếu cái đuôi này của Noob đổi màu bở 1 bang đối địch hoặc 1 thế lực mới như Angel's thì tức là BăngVân đang gặp nguy hiểm. Bởi cái đuôi của N đang nằm yên trong khu rừng màu xanh của BV. Trong tình thế dù ko tan rã thì cũng bên bờ vực của BV hiện nay việc TM thêm 1 lần nữa đem quân sang ghé thăm hàng xóm láng giềng có vẻ như là Ý TRỜI thật rồi

- TL với PT: Chúng ta còn việc gì phải làm nhỉ, có vẽ như mùi thịt rắn nướng rất là thơm khiến quan sĩ TL và PT sẽ muốn mon men tới gần xẻ chút thịt thêm lần nữa....Hừm nhưng mà tuần này có lẽ PT nên nhường cho Rồng Thần đang đói tranh thư hùng cùng Rắn Hổ Mang. Đã đến lúc PT dọn dẹp cái cục....cục gạch ở góc nhà lâu nay rồi ;)) để lâu quá nó hóa thành đá tảng ko chịu nhích đi nhìn mất thẩm mỹ lắm :D

- Trong tình hình hiện nay của NBA thì...họ vẫn còn quá dư đất đai, thế lực thứ 3 nếu có đến lúc khai sinh rồi đây...

JenK
24/09/2007, 09:12 PM
Quá khứ - Hiện tại - Tương lai

Sơ lược tình hình CTC

>Phân bố lãnh thổ trên Map.
- Bang có 9 lãnh thổ: PhongTrào(1 cấp 2 - KTT)
- Bang có 8 lãnh thổ: NoFear
- Bang có 7 lãnh thổ: ThầnLong(1 cấp 2 - VHT)
- Bang có 6 lãnh thổ: ThiênMệnh(1 cấp 2 - TVT)
- Bang có 3 lãnh thổ: N00b
- Bang có 2 lãnh thổ: All4One ; Bắc_Đẩu, BăngVân(1 cấp 2 - TMC)
- Bang có 1 lãnh thổ: Flywithme; -=Long=- ; Long_Mệnh

> Một số biến động lớn và làm thay đổi cục diện chiến tranh lãnh thổ trên lục địa HM:- N00b chính thức tách khỏi LM NBA, tiếp đến là -=Long=- => LM NBA lúc này chỉ còn lại All4One, BăngVân, Phoenix nhưng tình hình hiện tại là LM này ngày càng đi xuống nếu ko muốn nói là đang đứng trên bờ vực của nguy cơ tan rã hoàn toàn. All cố gắng phục hồi nhưng như mặt trời đã về chiều khó mà lên lại đỉnh, BV thì sau những nố lực và sự trở lại của HB chưa thấy có gì khả quan mà lại để mất đất dễ dàng đến mức kinh ngạc, nguy cơ bị xóa sổ đang rình rập, Phox thì chẳng hề có động tĩnh gì đáng kể, dù ko lên tiếng tách khỏi LM nhưng sự tồn tại của họ trong LM dường như là khá mờ nhạt từ trước cho đến nay.

- LM 3T phát triển ko ngừng, lãnh thổ tăng lên, tinh thần đoàn kết của các đại bang trong LM cũng ko hề thay đổi. Đặc biệt là những bước tiến của NF trên lục địa HM quả là 1 điều rất đáng mừng, cho dù gọi tên liên minh là 3T để nhấn mạnh những bang khai sáng ra LM nhưng LM 3T luôn coi trọng những người anh em cho dù là những bang nhỏ và yếu hơn về lực lượng. Cùng giúp đỡ nhau phát triển dựa trên niềm tin đã tạo lên sức mạnh cho toàn LM, phải nói đến những đóng góp rất lớn của các bang trong LM như Bắc_Đẩu, ThiênVũ,FWM luôn chung vai chia lửa với cả LM. Vị thế lãnh thổ của họ nằm giáp với phe đối địch, lực lượng mỏng hơn luôn có nguy cơ phải chiến đấu bảo vệ lãnh thổ và chống xâm lược nhưng họ đã luôn hết mình chiến đấu cùng liên minh phát triển từng ngày. Các bang mạnh như PT, TL, TM nắm giữ trong tay nhiều lãnh thổ, trọng trách cũng phải gánh vác nhiều hơn để duy trì LM, có những lúc họ phải đối mặt với rất nhiều nguy cơ từ nhiều hướng chĩa vào mình nhưng bằng bản lĩnh tự cường và tinh thần đoàn kết đều đã vượt qua những khó khăn để tiếp tục xây dựng lý tưởng của LM.

- Cùng với sự xao động như bóng đen bao trùm lục địa HM là những sự đổ vỡ khó gọi thành tên trong các bang lớn, đó như là cái quy luật của sự phát triển và đào thải, có những thành công, có những thất bại ko có đại bang nào mà ko phải nếm trải dù là N00b, BăngVân, ThầnLong hay PhongTrào. Thời gian qua đi mọi thứ đều thay đổi nhưng lửa thử vàng gian nan thử sức, phong độ có thể là nhất thời nhưng đẳng cấp là mãi mãi. Sẽ ko ai có thể phủ nhận những cái tên đà làm lên danh tiếng của Huyền Vũ trong TGHM, TGHM còn phát triền, còn tồn tại thì sẽ còn có những thay đổi. Chẳng nên vội vàng kết luận điều gì, chờ đến ngày VLT và TLT tìm được minh chúa đến lúc đấy chúng ta sẽ khẳng định được đâu là phong độ và đâu là đẳng cấp!

Tôi luôn tâm niệm 1 điều, chỉ có những thứ dựng xây lên bằng máu và nước mắt, bằng những tình cảm từ trái tim chân thành mới có thể trường tồn, còn những sự góp nhặt tưởng như hoàn hảo đến đâu cũng chỉ là cái vỏ bọc giả tạo nhanh chóng tan biến mà thôi. Vì người ta thường giữ gốc chứ ko ai giữ ngọn cả, với những gì mình khó nhọc tạo nên trong gian nan mà còn ko níu giữ thì những ảo tưởng về vầng hào quang xa xôi nhanh chóng sẽ chỉ là cơn gió bay đi và cái ta nhận được sau cùng chỉ là sự trống trải.

JenK
24/09/2007, 09:13 PM
1. Quá khứ: tôi muôn nói về BăngVân
Là một trong những người được biết đến sự ra đời của BV từ trong trứng nước, cái ngày mà HànBăng và bạn bè ngồi chat room bàn về 1 cái tên cho 1 G mới, 1 lý tưởng mới mở đầu cho con đường chinh phục lục địa HM...Tôi cũng ở đó, tôi cũng lắng nghe, tôi cũng trò chuyện...Ngày đó nếu ko phải vì có lý tưởng của riêng mình thì có lẽ tôi cũng đã vào BV, nhưng số phận đã xếp đặt để ngày hôm nay trái tim tôi trưởng thành ở PhongTrào...

Tôi còn nhớ BV 1 trong những bang đầu tiên tạo topic cho bang trên 4rum, đề ra những kỷ luật, quy tắc mà theo tôi xét thấy là thông minh và chuẩn mực nhất lúc bây h đáng để tất cả các bang học tập. Một hội đồng lãnh đạo bang đầy nhiệt huyết và sôi sục khí thế với giấc mộng đế vương, BV xuất hiện với cái tư thế khiến cho nhiều người phải choáng ngợp và mang nhiều hy vọng vào 1 tương lai huy hoàng. Tôi theo dõi thời kỳ đầu của BV và thầy là họ đã làm rất tốt, BV đã rất phát triển và tôi cũng có nhiều bạn bè ở BV nhưng ngay cả khi đó khi nhận được lời mời nhập bang của 1 vài lãnh đạo bang tôi vẫn ko lựa chọn BV...tôi cũng ko rõ vì sao. Ngay từ những ngày đầu tiên tôi đã nhìn thấy 1 TLV trên 4rum chăm chỉ post danh sách mem, 1 BăngNhi trong game lên kênh TG tranh cãi với ThầnLong về BV...rất nhiều thứ... BV may mắn có được những mem như BN từ ngày đầu cho đến sau này. Nhưng tiếc 1 điều rằng 1 tập thể làm lên từ nhiều cá nhân, chỉ có 1 BN hết lòng, 1 HB nhiệt huyết và 1 số nữa mà tôi ko biết nhưng tôi tin là luôn hết lòng vì BV có vẻ như là chưa đủ với BV để hoàn thành giấc mộng vinh quang.

Tối hôm trước khi BV thủ 3 mảnh đất, tôi cứ nghĩ là dù gì có lẽ cũng giữa được 1 mảnh nhưng khi tôi vào game bật map lên và...tôi thực sự cảm thấy ngạc nhiên rất nhiều...Khi tôi nghe về sự trở lại của HỏaBăng, khi thấy BN vẫn lên 4rum để post bài về BV tôi hiểu họ vẫn còn nhiệt huyết để sốc lại BV. Cũng thấy mừng cho BV và hi vọng cho họ, tôi cũng đã post bài bày tỏ những tình cảm của mình dành cho BV nhưng có mem của BV đã cố tình hiểu sai và đả kích tất nhiên là nó ko đáng để tôi bận tâm nhiều. Vì từ trước đến h ở LM đối địch thực sự chỉ có BV là tôi luôn dành cho 1 sự quý mến và cũng mong cho họ phát triển, tồn tại lâu dài ko kém những gì tôi mong mỏi cho PhongTrào là bao. Bây h BV đã ko ở cái thời kỳ đỉnh cao, nhưng game lại sắp đi vào một chặng đường mới, tôi ko muốn cái tên BV biến mất trên map, tôi còn nhớ lần đầu vào web 4rum của BV cái hình ảnh chàng vũ mang có mái tóc đỏ rực như lửa, với đôi cánh mỏng trong suốt bay trong mưa gương mặt nhìn thẳng phía trước kiêu dũng đã để lại ấn tượng rất lớn trong tôi. Tôi hy vọng cho 1 BăngVân với những con người như HỏaBăng và BăngNhi, chúc cho các bạn sẽ lại đi lên từ những thất bại, ko có con đường vinh quang nào chỉ trải toàn hoa hồng cả, có chông gai mới biết qúy trọng những gì mình đã tự tay tạo dựng lên. Tôi quý các bạn ở sự nhiệt thành và hết mình cho lý tưởng, những cái mà tôi cũng đang dành cho bang của mình, NEVER GIVE UP nhé ;)

2. Hiện tại: tôi muốn nói về NoFear
Tôi còn nhớ 1 ngày tình cờ tôi thấy mem của NoFear và BăngVân ở Ngư Thôn,mem NF kill red BV và rồi bị BV kill. Hôm đó nhà tôi mất mạng nên ra net ngồi tình cờ là lại ngồi trúng cái quán mà GaAyMa và BăngNhi đang chơi...và chứng kiến sự việc, nói thật là ngồi cạnh cái anh chàng _GAM_ để chơi game thấy ko vui vẻ chút nào. Ko hiểu sao ngồi chơi game mà từ đầu đến cuối cái mồm toàn phun châu nhả ngọc cứ !#$#@% làm lỗ tai tôi lùng bùng luôn @_@ Lúc đó GAM còn hỏi BN là "BC NF là thằng nào ấy nhỉ"...trong khi NF đã được chính thức công nhận là LM của NBA, và rồi nhưng mem BV cấp cao vui vẻ kill mem của LM ko hề nương nhẹ chút nào....từ đó tôi nhìn ra 1 sự bất ổn. Khi tôi quan sát map và trong 1,2 tuần công thành tôi nhận ra điểm yếu của NBA lúc bấy h sẽ là từ vị trí của NF và Bắc_Đẩu.

Theo tôi nhận định thì với những bước đi của All và Noob thì rõ ràng NF chỉ là bàn đạp và tình trạng đối xử trong LM như thế ko sớm thì muộn cũng nảy sinh vấn đề. Khi đó bên box Mua Bán anh Cua có post 1 cái thông báo hiệp ước 1 khối LM rất rầm rộ hoành tráng nhưng tôi lại ko nhìn thấy 1 tương lai như anh Cua thêu dệt ở đó khi quan sát LM NBA. Ngay lập tức tôi bày tỏ ý kiến của mình với anh Fancy, lúc đó tôi cho rằng nếu NF và Bắc_Đẩu đứng về phía 3T sẽ làm thay đổi nhiều thứ, đó là 1 cái chìa khóa đầu tiên mở ra con đường lớn cho 3T. Hồi đó NF thì đã thuộc NBA và vị trí của họ khiến cho việc họ thuộc bên nào sẽ làm thay đổi 1 số thứ nên tôi chọn NF để kiến nghị với anh Fan chiêu mộ họ về với LM, nhưng BĐ lúc ấy chưa phải LM NBA nhưng có vẻ khá nghiêng về bên đó, dù BĐ là 1 bang mới thành lập đi sau rất nhiều bang khác nhưng tôi biết BC BĐ BOMBEY là một người đã lớn tuổi và trong 1 thời gian ngắn mà anh đã tạo dựng được 1 BĐ như thế chiêu mộ được khá nhiều lv cao, tham gia CT...tôi nhìn thấy ở BĐ có 1 khả năng tiềm tàng.

Và rồi tôi ko biết là anh Fancy có bàn việc này trong LM hay vô tình mà NF và BĐ tự tìm thấy lý tưởng chung với ML 3T để gia nhập LM nhưng việc NF và BĐ đứng vào hàng ngũ LM 3T đã khiến tôi thấy rất mừng. Rồi như ngày hôm nay những gì chúng ta thấy, sự gia nhập của họ khiến cho 3T càng vững mạnh và bản thân họ cũng ko ngừng vượt trội, ko ngừng tiến lên. Nhìn NF lúc này với một dải đất dài từ Bắc xuống Nam Lục địa HM và có lẽ họ vẫn chưa dừng ở đó có lẽ những mem NF và những thành viên trong LM đều hiểu niềm tin họ đặt vào 3T là hoàn toàn đúng đắn, xứng đáng ^^

Chúc mừng NF, chúc mừng BĐ vì những cố gắng của họ, chúc mừng 3T ngày càng bền vững, chúc cho PhongTrào ngôi nhà của tôi sẽ luôn trường tồn cùng TGHM. Luv all>:D<

JenK
24/09/2007, 10:40 PM
Tương lai: Những dấu? LM thứ 3? VIC? ...and more?

Với sự thay đổi của thời gian, xu hướng tất yếu khi hai bên tranh chấp 1 bên phát triển sẽ có 1 bên suy yếu đi. LM NBA đã tan vỡ, những thành viên còn lại mỗi người chọn lựa đi con đường riêng của mình. Vẫn còn gọi là có 1 LM đối địch lại LM 3T nhưng ai cũng nhận thấy rằng sức sống của LM này bây h đã cạn kiệt. Khi hai LM đối đầu trên chiến trường mà quá chênh lệch sẽ dẫn đến tâm lý nhàm chán và bớt thú vị đi rất nhiều. Đây cũng là cơ hội tốt để cho những bang nhỏ nổi lên, cho những sự trở lại hay cho những bang mới với những lý tưởng mới ra đời. Đã có những bang như thế khởi đầu là từ cái tuyên bố trung lập với 2 LM đã có tại HV, với những sự trở lại của _AnhHung_, Demond, sự xuất hiện của III, Angel's và bây h là VIC...và sự suy tàn của NBA có vẻ như lịch sử TGHM sắp sửa bước sang trang mới chăng?!?

Người ta thường nói "loạn thế sinh anh hùng" tình thế hiện nay của các bang có vẻ là đếu hơi loạn và cái không khí trong TGHM cũng thế, đứng trước ngưỡng cửa của 1 sự đổi mới bao h cũng có những sự thay đổi đáng kể, đó là quy luật cuộc sống. Nhưng liệu rằng với những gì đã có, đang có, nhưng gì ta đang thấy liệu có thực 1 LM thứ 3 ra đời vượt trội hơn tất cả, hoàn hảo hơn tất cả, liệu giấc mơ đội đá vá trời thay đổi càn khôn của 1 số tập hợp những con người có vẻ là hoàn hảo nhất có thành hiện thực? Trong tất cả những sự trở lại này, sự sinh sôi mới mẻ này có 1 sự xuất hiện gây chú ý nhiều nhất mà tôi cảm thấy muốn nhắc đến nhất đó là 1 cái tên VIC.

Vừa nhìn thấy cái chữ VIC này tôi nghĩ đến hai điều, 1 là Victoria - Chiến thắng 2 là thử suy luận vui vẻ 1 chút có thể ngoài đời thực có VIP - Very important person(nhữ ngngười rất quan trọng)và trong game cũng có những Very importan character chăng I-) Liệu 1 VIC với 1 BC tài ba, tập hợp những nhân hàng khủng nhất sever, pro và mạnh mẽ nhất minh chứng bằng hình ảnh rất nhiều chữ VIC đỏ chói tung hoành trên khắp server như 1 cơn bão táp màu đỏ quét đến đâu mọi thứ đỏ rạp đến đó. Quả là 1 sự xuất hiện hoành tráng và đáng để mọi người phải chú ý nhưng tin thế lực bão táp này cũng phải tốn ko ít hình nhân luôn để dự trữ trong túi...8-x bởi để có thể trở thành bão táp quét sạch những trở ngại trên con đừong đi qua bản thân cơn bão cũng sẽ va đập với tất cả mọi thứ và chính sự va chạm đó làm cơn bão yếu đi và cuối cùng là suy tàn sẽ chỉ là 1 ngọn gió nhỏ mà thôi...liệu rằng có thực sự là bão táp hay là chút gió mùa lạ bất chợt thổi qua như là just4fun mà thôi, chúng ta sẽ có câu trả lời có lẽ cũng ko lâu lắm đâu...

Rikikuto
12/11/2007, 02:22 PM
Hôm qua đánh 1 trận phê lòi mắt!!! Kể từ sau thời kỳ đánh với Phoenix ở HeroCyber Game mới có lại cảm giác như vậy! Cảm nhận được sự nhiệt tình của mọi người, khí thế mỗi chốc lại một bừng bừng hơn để rồi trước khi giờ G điểm quãng vài phút mọi thứ lại chìm trong sự tĩnh lặng - sự tĩnh lặng trước 1 cơn bão lớn. (Tập trung click vào Người dịch chuyển để vào chiến trường ấy mà, với con số 97 member online, không nhanh tay có mà hết vé \:D/ ). Và rồi cơn bão đã bùng nổ, nổ to hơn rất nhiều so với sự tưởng tượng 8-x
Mọi người đã online rất đầy đủ và tập trung cao độ cho trận đánh. Bằng chứng là trước giờ G đã online gần 100 member (dường như là 97 thì phải) và đến khi ca khúc khải hoàn vẫn có mặt 79 member trong khi bên n00b còn hơn 60 (theo thông tấn xã Con vịt cồ). Thực sự mà nói, trận đánh hôm qua rất có chất lượng không chỉ về quân số mà cả ý thức kỷ luật và sự nhiệt tình. Có thể nói
chất lượng nhất trong số các trận đánh HolyBuff đã từng tham gia. Có được điều đó có lẽ do những nguyên nhân sau:
- Phong Trào có được cả 3 yếu tố: Thiên Thời - Địa Lợi - Nhân Hòa: Với G ta thời gian là bạn - Là phe thủ thành nên rảnh rang hơn khi đổ bê tông - Quân số của G rất đông đủ về nhân lực cũng như các class (mặc dù vẫn thiếu TT :( ) + sự hậu thuẫn của Liên Minh về item cũng như người điều khiển (ở đây là PhaThien) + sự tham gia những member đã nghỉ chơi ser HV (Soclose là một ví dụ);
- Yếu tố tinh thần cũng có vai trò rất quan trọng: Sau một thời gian dài ngủ như mèo lười, những tưởng member PT sẽ khởi động lại một cách ỳ ạch nhưng sự thực hoàn toàn không như vậy. Rất
nhanh nhẹn, rất tập trung và hoàn toàn tuân thủ kỷ luật chiến thuật đề ra. Tác nhân gây nổ có lẽ là sau một thời gian dài đè nén các member Phong Trào mới có dịp để xả xúp páp \:D/ , có hội lên tiếng trên mặt trận CTC với cả server. Thêm vào đó là chủ trương của các Leader về việc bán rẻ phù và phần thưởng cho những ai tham gia CTC cũng đã góp phần không nhỏ vào chiến thắng tối qua;
- Về mặt các class thì thực sự các KK tối qua đã đàn áp và cản mặt được dàn nuker + ranger của n00b. Điều này thì chính đội bạn đã thừa nhận qua các bài viết. Một yếu tố nữa cũng góp phần không nhỏ vào chiến thắng là dàn cáo TiT. Thực sự họ đã xuất hiện rất ấn tượng với những cái tên: Bad_Girl; Duy_anh; Quazzie; Mityeu ... và chắc còn nữa mà tôi không nhớ hết. Mỗi TT, KK dù trâu bò thế nào nhưng một khi giáp mặt với 1 em cáo TiT debuff thì con đường phía trước đã được xác định: "Ông ta nói trong mưa gió. Sống có gì vui chết có gì buồn" [-x . Dàn Vũ Linh hôm qua hoạt động cũng rất hiệu quả; không chỉ hoàn thành nhiệm vụ của buffer mà còn combo damage như những nuker thứ thiệt. Hiếm thấy trường hợp nào character nào tham chiến mà thiếu buff của Vũ Linh. Có được điều đó không chỉ nhờ vào các Vũ Linh trong party mà còn có sự đóng góp rất nhiều của những "Bác sĩ chiến trường": [Ong]tun và TuongVi. Vũ Linh damage thì đừng hỏi với xXAtulaXx làm đội trưởng :D Đối với những damage dealer thì khỏi phải bàn - niềm tự hào xưa nay của PT với đội ngũ Vũ Mang và giờ đây là cả những Pháp Sư với những cái tên: Lonely1610; Metdown; ThanTlen; NgocAnh8g; TuDieu ... SirVu, jacky_bt, kiss_you ...
- Ngoài sự nỗ lực của cả G không thể không kể đến sự chỉ đạo chiến thuật sáng suốt và hợp lý của các Leader (tối qua về chắc chắn có vài vị phải dùng ô mai chanh, thuốc ho PH hay viên
ngậm Stepsil để dưỡng thương cái cổ họng). Ngoài ra còn phải nói đến mámỳ buôn thuốc lak Tunx. Cái này khỏi cần kể thêm. Chắc chẳng có ai trong trận hôm qua không đụng đến 1 viên thuốc nào do má chế :P

Phê, thực sự phê. Về nhà ngồi làm việc bù vào thời gian đi CTC đến 3h mà vẫn thấy zdậm giật, phấn khích. Trận đánh này thực sự có ý nghĩa với Guild Phong Trào, với mỗi member của Phong Trào và cả với server Huyền Vũ. Chúng ta đã thắng và quan trọng hơn cả là cách chúng ta thắng đội bạn.
Nói đi cũng phải nói lại, hôm nay chúng ta đóng vai trò chủ nhà; tiếp đội bạn trên sân nhà nhưng nếu đổi lại vị trí chắc chắn mọi người sẽ còn phải bỏ nhiều công sức, bỏ công sức hơn rất nhiều lần trận đánh tối qua mới có hy vọng đạt được kết quả như mong muốn: Chiến thắng và cắm cờ trên thành của đội bạn.

To All: Đây là những nhận định và cảm nhận của tôi - HolyBuff sau trận đánh tối qua. Chắc chắn không tránh khỏi khiếm khuyết và phiến diện. Cảm ơn mọi người đã quan tâm theo dõi! 1<):)