PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Event Bang ^___^

HạtDẻ
05/03/2008, 02:18 PM
Được sự phê chuẩn & tài trợ của lãnh đạo G , và sự cố vấn kĩ thuật từ 1 người bạn .
HD xin mạn phép mở 1 event G , nội dung : tìm hiểu về G PhongTrào và những sự kiện liên quan đến G PhongTrào
Giải thưởng tính theo đáp án đúng của từng câu hỏi ( 1 phù HK ngẫu nhiên/câu , khoảng 30 cái phù chờ giao đi :P )
Thời Gian : ......... :| đang chờ ý kiến mọi ng có thể tổ chức lúc nào thật thuận tiện để mọi ng có thể onl tham gia đc ( dự kiến sẽ tổ chức 2 tuần 1 lần ) :-$
Xin đc ý kiến của mọi ng :">

_Whisky
05/03/2008, 02:22 PM
sao không tổ chức luôn event ở 6 sever luôn đi bạn ơi
càng đông càng vui mà :-@

F@ncy
05/03/2008, 11:06 PM
Cụ thể luôn đi HatDe. Đừng trưng cầu chung chung

Hiện tại G ta không làm 1 event theo đúng nghĩa, giờ cùng với HatDe, lãnh đạo bang xin chính thức tuyên bố sẽ tiến hành thực hiện 1 event nho nhỏ hàng tuần cho G.

1. Nội dung event: Hỏi đáp về bang PT và những điều liên quan

2. Thời gian tổ chức: Cái này cần xin trưng cầu nè, anh nghĩ 1 tuần 1 lần là hợp lý, quan trọng là hôm nào trong 7 ngày ^^.

3. Phần thưởng: Sẽ có 20-30 câu hỏi trong 1 tuần, ai trả lời đúng và sớm nhất sẽ được 1 phù HK (không hạn chế số lần).

4. Đối tượng tham gia: Member bang PhongTrao only.

@HatDe: Sau khi trưng cầu và bàn bạc trong game xong, anh nghĩ em nên làm 1 topic riêng về thể lệ event, cơ cấu, và danh sách những người đoạt giải hàng tuần.

Fancy

MrMisss
06/03/2008, 01:38 AM
E với chẳng vần. Tổ chức Event kill red Fancy ai kill được tậng ngay 5 phù HK

MrMisss
06/03/2008, 01:42 AM
hả !!!! bài vừa post không hiểu bay đi đâu mất rồi Dương đâu vào giải thích hộ cái

mk2yq4
06/03/2008, 08:30 AM
được đấy ^____^, mình ít ở "tổng đà" chắc bị mấy "thiền nhân" thịt hết phù HK thôi T___T

HạtDẻ
06/03/2008, 01:23 PM
Nu nu , câu hỏi là do HD đặt ra nên sẽ ko " thiền nhân " nào bít trước được câu hỏi đâu :P

1 ý kiến hay , sẽ có tiết mục kết thúc event bằng màn kill " siêu nhân " đc phù HK =))

Mỗi 1 câu hỏi ai có đáp án đúng và nhanh nhất sẽ đc thưởng 1 phù HK , ko giới hạn 1 ng sẽ được trả lời bao nhiu câu , ai nhanh tay thì đc giải :">

Nhưng chưa bít nên tổ cức vào khoảng thời gian nào trong tuần là thích hợp nhất . Nên chờ chưng cấu ý kiến của mọi ng w:|w

ToDie
06/03/2008, 03:42 PM
Even j` thì cũng đừng vào 1-2h sáng nhé em :">

Theo anh nghĩ chọn 1 ngày cố định trong tuần như thứ 3 hoặc thứ 4 tổ chức, sáng 10 câu chiều 10 câu để nhưng ai không online sáng thì chiều vẫn còn cơ hội. Mọi người cho ý kiến đóng góp nhé.

Kosmos
06/03/2008, 09:19 PM
đc đó, hoi mấy câu dễ dễ ý vd nhu HD vao guild ngày nào ^^ hay guild đc thanh lập ngày nào và BC là ai :))

PandA_K
07/03/2008, 12:45 PM
Chị HD phải xem cách thức trả lời làm sao nữa! Trả lời trên diễn đàn, gửi mail, PM...Thời gian nhanh nhất tính như thế nào? Còn câu hỏi được phổ biến như thế nào? Tất cả mem trong G có tiếp cận được không?
Em nghĩ mỗi ngày 3 - 5 câu là ok, nhiều quá loạn mất :D Rồi phải thành lập Ban Tổ Chức...

HạtDẻ
07/03/2008, 01:22 PM
Cách thức tham gia rất dễ , ai onl đều tham gia đc , và tổ chức ngay kênh G với từng câu hỏi ngắn .
Cách tính thời gian là giây , tùy câu hỏi khó hay dễ mà sẽ là 10s 20s hay 30s .
Mọi ng có thể vào đấy để tìm hiểu nhìu hơn về G và cũng là để có thông tin đế tham gia event :*
http://thegioihoanmy.vn/diendan/showthread.php?t=56301 @};-

lan4ever
07/03/2008, 09:00 PM
mem cũ của PT có đc tham gia ko Fan :">

Tunx
08/03/2008, 08:37 AM
em nghĩ là để 5 câu sáng, 5 câu chiều là hay nhất.
Mà theo chủ đề là về PT thì số lượng câu hỏi cũng chỉ có hạn cho nên......ít câu hỏi thôi ....

event tránh ngày T6, T7, CN ra.....Côgn thành mà.....
tránh cả ngày T4 hoặc T5 nữa vì 2 ngày đó phải đặt đất, rất đau đầu...
Suy ra chọn 1 trong 2 ngày T2 hoặc T3
Mà T2 là ngày đầu tuần :"> Có cái phù dùng tiết kiệm cả tuần ế :">
Em xin hết :*

[0ng]Tun
08/03/2008, 09:32 AM
Trên kế hoạch là 20 Câu/ tuần ( Nếu thấy nhiều thì bớt lại 10 câu/ 1tuần ) em nghĩ thế này:
T5: Sáng 9h 3 Câu - Tối 8h 3 Câu ( Trong lúc đấu giá G mình im lặng lắm, chỉ mình chị Dẻ nói chắc là ko sao )
T7: Sáng 9h 4 Câu - Tối 7h 4 Câu ( T7 va CN, do có CTC nên mọi người onl sớm, Event lúc này để bớt chút căng thẳng, thời điểm này kênh G cũng im lặng )
CN: Sáng 9h 3 Câu - Tối 7h 3 Câu
Câu Hỏi về G thì cũng ko nhiều, thế nên cho thêm câu hỏi phổ thông mở mang trí thức thì càng tốt :)
Nên gủi theo đường Bưu Điện để dễ dàng biết ai là người gửi đến trước
Thời gian ra câu hỏi cách nhau 5 phút, mỗi câu có 30s suy nghĩ và gửi thư đến hòm thư của chị Dẻ
Kết thúc 3 hoặc 4 câu hỏi buổi sáng thì tối sẽ nêu tên những người nhận giải trước thời điểm ra câu hỏi tiếp theo 15 fút và gửi fù HK theo đường Bưu Điện, cứ như thế tiếp tục cho các ngày sau
Em hết y' kiến rồi , khi nào có em gửi tiếp :))

HạtDẻ
08/03/2008, 10:25 AM
Ko phải gửi theo hòm thư , mà là câu hỏi và câu trả lời sẽ đc trả lời trên kênh chat của G lun , để mọi ng còn thảo luận về đáp án đúng sai chứ :P chứ chỉ mình HD cho đáp án có khi ko chính xác và ko sôi nổi , event như thế sẽ ko được hào hứng lắm.
Phần câu hỏi như thế còn phần kill " siêu nhân " được phù HK nên diễn ra lúc nào thì hợp lí và có ng tham gia nhiều nhất nhỉ ? @-)

Tunx
09/03/2008, 05:52 PM
uầy, mà em thấy bên G mình dạo này siêu nhân đủ 1 team đấy.
Hãy ta tổ chức thêm cái vụ "Tiêu diệt Ác nhân" đi :"> Như thế có vẻ nhiệt...mỗi tội hơi đốt phù tí :">

Cứ cả g alo xô vào bem :"> tính tổng dame xem ai đánh đc nhiều nhất thì đc tặng . Bật cái Hệ thống lên là thấy ngay ý :">

Ơ mà ý tưởng thế thôi, mọi người cũng nghĩ tiếp nhé......

PandA_K
09/03/2008, 05:58 PM
Trả lời trên kênh G có khi loạn mất ấy chị ơi! Em nghĩ là trả lời zô mail box là công bằng, kiểm tra xong rùi hê lên kênh G cũng ko muộn. Câu hỏi mỗi lần ít thui nhưng rải đều các ngày trong tuần để cả G có thể ham gia cho zui. Nội dung có thể liên quan đến G hoặc về game cũng được. Chị HD cũng nên thành lập Ban tổ chức để cho công bằng, mắc công có lời dị nghị... Một mình gánh hết chắc thành bộ xương khô 8-x

Hổ-Con
09/03/2008, 10:37 PM
sao ko tổ chức trên diễn đàn T.T

Tunx
10/03/2008, 09:49 AM
ẹc, có mấy aivào diễn đàn thường xuyên đâu mà tổ chức ở đây chứ
Với cả tổ chức trong G thì anh em vui hơn, xôm trò hơn ....

Hổ-Con
10/03/2008, 10:15 PM
có vào được game đâu T.T..............................

[0ng]Tun
11/03/2008, 07:52 AM
đừng tổ chức trên diễn đàn, có mấy ai vào đâu. G mình hầu như toàn chơi game, chứ ít ai lên diễn đàn để 8. À, em có thêm i' kiến về cái giải thưởng, Có thể quy đổi từ fù HK sang tiền ko Chị Dẻ:))

[0ng]Tun
12/03/2008, 04:11 PM
Nếu chị Dẻ trả lời câu hỏi trên kênh G thì:
1/ Cái G thành cái chỢ cho xem>"<
2/ Mất nhiều thời gian để tranh cãi
Tốt nhất nên lập ra 1 Ban tổ chức, để tiện cho việc ra câu hỏi. Vì khi đã ra câu hỏi thì nên hạn chế sai xót
Về vấn đề thời gian thì em thấy nếu ngày nào cũng tổ chức event thì có vẻ nhàm chán. 1 tuần thì dành ra vài hôm để tổ chức sự kiện có vẻ mang tính kích thích hơn.

mk2yq4
13/03/2008, 08:24 AM
:"> event đánh nhau đi em, team nào thắng thì được vào vòng trong để trả lời câu hỏi :">
trả lời nóng luôn :"> được thì thưởng x2 không thì như cũ :"> hi hi

[0ng]Tun
13/03/2008, 05:55 PM
anh *** Gà nhắm muh` cứ thích đánh nhau nhờ ;)). Sao bài nào cũng ko đủ 50 kí tự zỢ :(

[0ng]Tun
23/03/2008, 11:03 AM
Cái event này đến bao giờ mới chính thức thực hiện vậy sis :(, lâu quó chời

HạtDẻ
24/03/2008, 12:27 AM
zzzzz ...... srr , dạo này sí hơi bị " lười " + với thời khóa biểu lung tung wá ko ổn định cũng chẳng bít trước đc mình rãnh lúc nào busy lúc nào ^:)^

[0ng]Tun
24/03/2008, 04:03 PM
Thế này thì kẹt quá sis àh, vì vụ này nên việc fát lương lvl của mọi người tạm hoãn lại. Néu cứ kéo dài chắc chết đói :((