PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Vấn đề war và CTC-Kinh nghiệm, ưu điểm, khuyết điểm.

Shami
25/04/2008, 01:41 PM
Chào mừng anh em đến với box All4One.
Topic này sẽ dành để phân tích, rút kinh nghiệm-nêu ưu khuyết điểm của từng trận đánh: CTC và war G.
Yêu cầu mọi người không spam. Đồng thời yêu cầu các mem G khác nếu vô có thiện chí đóng góp thì hãy vào không thì hãy tôn trọng All mà đừng pót bài ở đây.
Đầu tiên là vỗ tay hoan hô anh em 3 trận war gần đây đánh rất hay:
+ Trận 1: cùng CC đánh LH và The2nd
+ Trận 2: đánh The2nd
+ Trận 3: đánh The2nd
3 trận này anh em đều có biểu hiện rất hay, rất cố gắng. Ol đông đủ và kỹ luật trận đánh được duy trì rất tốt-ít người out ra giữa trận đánh. Đồng thời việc đánh theo chiến thuật + với sự hỗ trợ lẫn nhau đã giảm thiểu được tổn thất cho anh em. Có thể thấy kỹ luật là yếu tố quan trọng để đạt được 3 chiến thắng này.
1 điều nữa là các bạn VL được phân công nv buf nên hoàn thành nv của mình-đây là war nhưng nếu CTC thì ko có VL buf đều đặn bên mình sẽ gặp nhiều khó khăn.
G mình nếu tương quan về các class thì KK ( có 2 QH KK, tương lai là 3) và tit ( 1 QH) là đông nhất. Đây cũng là 2 lực lượng có nhiệm vụ đặc biệt trên CTC. Mong các bạn class này hãy chú ý điều động của BLD.
PS là class khủng nhất với 4 PS QH và nhiều mem lev cao. đây là lực lượng dame chính để giết TT kéo xe của G mình khi CTC.
VL ( 1 QH sắp có 2) và VM ( 1 QH ). Là 2 class khá mỏng của G. Tuy lev cao và đồ xịn không ít nhưng quân số 2 class này khá mỏng nên mong các bạn cố gắng ol đầy đủ khi đi CTC.
TT ( chưa có QH nhưng chờ tedy về) khá mạnh và đông. Ra war la thấy cọp chạy đầy đường.^^. Các bạn TT nhớ khi đánh nhau hú máu liên tục cho anh em bi debuff, HTDD va giảm dame là chính. ^^
Mệt ùi...ai bổ sung giùm cái đi nhé.^^

Hai_Dang
26/04/2008, 02:17 AM
Anh em All4One mấy hôm nay War rất có tính kỷ luật, mọi người chịu khó lắng nghe và chấp hành mệnh lệnh của Chỉ huy rất tốt.
Tuy chúng ta thắng, nhưng là vì chúng ta OL đông , anh em chịu chơi, đối phương OL chỉ=2/3 của chúng ta. Vì vậy chúng ta chưa thể xác định được chúng ta mạnh hơn Guild nào,vì vậy mong anh em không nên chủ quan và không nên ngủ quên trong chiến thắng.
Công thành chiến mới thực sự khẳng định thực lực của chúng ta như thế nào so với Long Hổ, vì vậy mong anh em OL hết công suất trong mỗi trận CTC.
Chúng ta phải cố gắng, cố gắng nhiều hơn nữa, và cố gắng tiêu diệt và đè bẹp được Long Hổ thì chúng ta mới có thể trả thù được những uất hận hôm nay/:)

tuanminh248
26/04/2008, 12:39 PM
Uất hận từ bao lâu dồn hết vào cái bàn phím từ hôm thua LH trận VHT rồi anh TG :(
Giờ làm lại vẫn còn kịp. Hi vọng kô có cái case nào ra đi nữa. Mua lại xót tiền lắm để tiền mời xaxa yêu quý đi cafe hay hơn :P

KIEMSIBAC
26/04/2008, 12:40 PM
Anh em All4One mấy hôm nay War rất có tính kỷ luật, mọi người chịu khó lắng nghe và chấp hành mệnh lệnh của Chỉ huy rất tốt.
Tuy chúng ta thắng, nhưng là vì chúng ta OL đông , anh em chịu chơi, đối phương OL chỉ=2/3 của chúng ta. Vì vậy chúng ta chưa thể xác định được chúng ta mạnh hơn Guild nào,vì vậy mong anh em không nên chủ quan và không nên ngủ quên trong chiến thắng.
Công thành chiến mới thực sự khẳng định thực lực của chúng ta như thế nào so với Long Hổ, vì vậy mong anh em OL hết công suất trong mỗi trận CTC.
Chúng ta phải cố gắng, cố gắng nhiều hơn nữa, và cố gắng tiêu diệt và đè bẹp được Long Hổ thì chúng ta mới có thể trả thù được những uất hận hôm nay/:)

@-)4 ngày nay em toan tham gia trận 10h danh hết công suất ( mém bị lột zên nè) huhuhuhu @-)

_xaxa_
27/04/2008, 02:15 PM
Những điều này thì để nhường cho anh em khác nói, spy của LH tại All4One có ghi nhận lại khá đầy đủ lý do tại sao hẹn 9h không đánh mà 10h thì Giáp dùng kênh TG như dùng kênh Guild thách đấu đủ trò...

bói ra ma quét nhà ra rác, war thì war không qua thi thôi việc gì anh giáp phải mời chi cho mêt, thích thì gật ko thích thì bật,minhd mời ko trwr lời rồi bảo đợi đúng là vô lý ,nói như đúng rồi ,người ta ko tôn trọng mình thì mình quan tâm đến làm gì,có đáng để đưa ra lời mời ko, [-(

oxnoob
27/04/2008, 04:53 PM
nói chỉ là nói.Làm được hẵng làm.Không cay không cú không thù không oán.Sống ở đời chứ không sống trong game.Ở game pro ngoài gà gô.Hãy sống cho đúng một con người:-@

boypro8x2007
27/04/2008, 06:31 PM
Acc pefectwor đang bị thằng KBS sử dụng mang đi đâm chém ở đâu cũng hem rõ nửa, nghe anh em dạo này đâm chém có chất lượng kể cũng mừng :))

HoneyMT
02/05/2008, 06:30 PM
hix cái topic này theo mình nó có ý nghĩa học hỏi rút ra kinh nghiệm . Chứ đâu phải lập ra để nick này lúc nào trả đánh - trận nào trả tham gia ............... vân vân và vân vân . Hãy nêu nhưng ưu nhược điểm của từng trận PK CTC để rút ra kinh nghiệm cho mình và những anh em trong G để hoàn thiện từng cá nhân nói riêng và 1 tập thể All4One nói chung

KIEMSIBAC
08/05/2008, 07:13 AM
:Dhè hè hiếp cho LH từ chết đến lết diiiiiiiiiiiiiiiiii^:)^

Juliet20
17/05/2008, 01:16 PM
:Dhè hè hiếp cho LH từ chết đến lết diiiiiiiiiiiiiiiiii^:)^

- Hiếp LH từ chết đến lết, rùi từ lết rùi cho đến hết đi :xauho::haha::haha:

Hai_Dang
19/05/2008, 10:35 PM
Anh em cố gắng đừng spam nhãm nhí nhiều nhé,hãy đóng góp những bài viết có ý nghĩa và hay hay chút nào:dacy:

Lion183
20/05/2008, 10:09 AM
Nhưng bi giờ kòn biết kiếm thèng nào để war G đây anh em? LH die rồi, Th2 thì lâu lâu mới thấy war (chẳng lẽ oánh CC:nghich: vì CC war cũng máu lắm)
Lão Giáp gắng kiếm G nào máu máu chút để anh em war với, trước cấp thấp không dám ra đường, chỉ có cày LV với cày LV. Giờ sắp up đủ LV đi chiến đấu thì chẳng còn G nào chịu war như trước đây nữa. Chán vãi :khochiu:.
(Mà ai biểu G mình war máu quá, chúng nó có war cũng chỉ dám ra được 1 lúc là chuồn mất. Đề nghị các pác war gà lại cho anh em được nhờ :haha:)

malasat
21/05/2008, 01:14 PM
Nhưng bi giờ kòn biết kiếm thèng nào để war G đây anh em? LH die rồi, Th2 thì lâu lâu mới thấy war (chẳng lẽ oánh CC:nghich: vì CC war cũng máu lắm)
Lão Giáp gắng kiếm G nào máu máu chút để anh em war với, trước cấp thấp không dám ra đường, chỉ có cày LV với cày LV. Giờ sắp up đủ LV đi chiến đấu thì chẳng còn G nào chịu war như trước đây nữa. Chán vãi :khochiu:.
(Mà ai biểu G mình war máu quá, chúng nó có war cũng chỉ dám ra được 1 lúc là chuồn mất. Đề nghị các pác war gà lại cho anh em được nhờ :haha:)

Tự sướng hả NK:non:
Tình hình la NK vẫn chưa đc CTC,lv cui wa':xauho:
Làm cop. cũng thix:lanh:

Lion183
22/05/2008, 12:00 AM
Tớ cần quái gì phải tự sướng? Chỉ mấy thằng nhãi ranh như cậu mới phải như vậy thui :haha:
Tớ nói là nói trên tình hình thực tế hiện nay chứ có nói dóc nói láo đâu? :haha::haha:

Juliet20
22/05/2008, 12:58 PM
- :haha: Mấy bài gần nà có phải là bàn về "Vấn đề war và CTC - Kinh nghiệm, ưu điểm, khuyết điểm" ko nhẩy :nghivan::kinhngac:
- Thôi thì cho em kiếm thêm kon cá nữa nào :khochiu::them:

diennu
23/05/2008, 11:28 AM
acc diennu ít đi PK lắm:haha:, nhưng diennu chơi 2 acc tit 1 con thiên nhân hợp nhất rồi, con đó trận nào PK G cũng tham gia :haha:

Atulalinh[CT]
02/06/2008, 01:01 AM
Mình thấy khi tham gia CTC một số bạn có phản ánh bị spam kênh chat và mời chat liên tục vào phòng khiến ko thể điều khiển được nên mình đưa ra phương pháp xử lý thông dụng , có lẽ mọi người đều biết nhưng mình cứ post để cho ai chưa biết thì vận dụng nhé :

- Cách chống spam kênh chat thông dụng là đưa người spam vào sổ đen <~~ chức năng đc coi là hữu hiệu nhất của TGHM :haha:

- Cách chống mời vô phòng chat : Trước khi tham gia CTC , mem G sẽ vào tập trung một phòng chat riêng của G và thu nhỏ bảng chat lại như những hình mô phỏng ở dưới đây :

Bước đầu tiên , kick vào chữ "VP" ở dưới bảng công cụ chat :
http://i297.photobucket.com/albums/mm233/yenthanh0610/2008-06-0200-05-40.jpg

Tiếp theo , kick đúp vào phòng chat của bang :
http://i297.photobucket.com/albums/mm233/yenthanh0610/2008-06-0200-05-55.jpg

Vào phòng chat :
http://i297.photobucket.com/albums/mm233/yenthanh0610/2008-06-0200-06-13.jpg

Và thu nhỏ bảng chat lại rồi CTC như bình thường :
http://i297.photobucket.com/albums/mm233/yenthanh0610/2008-06-0200-06-19.jpg

lojhentrajtjm
02/06/2008, 11:00 AM
lời nói thẳng và nói thật lòng mình với All rằng các bạn bớt cái kiểu ta đây đi, cá nhân của các bạn mạnh, phải công nhận là rất mạnh nhưng CTC la cuộc chơi tập thể, nó khác war và pk, TG mới lãnh đạo G nên chắc chắn vẫn còn nhiều điều chưa thể có được của những người cầm quân già dặn hơn, nhưng khi CTC thì mình nghĩ các bạn, nhất là QH hãy bớt kiêu căng để đi vào cuộc chơi của tập thể, mình tưng nghe phàn nàn Hot, dangxinh cứ lao lên đánh, công nhận các bạn khoe nhưng các bạn giết được 10 20 người đi chăng nữa thì cái xe vần không làm được việc của nó là phá KTTT, mình không nhận mình la hiểu biết, mình khủng hay thế nào nữa nhưng khi tham gia CTC và war minh luôn cố gắng hỗ trợ tốt cho đồng đội chứ không bao giờ ham chiến quá, vẫn biết rằng hương vị của giết người cũng ngọt ngào lắm nhưng vì cái chung, cả 8 và hero giờ đã thành dĩ vãng.

oxnoob
02/06/2008, 12:46 PM
:kinhngac:
theo mình(LM đối nghịch)các bạn VL của All ham đánh wa'.Mà đánh thì ko buf được QH+nhảy xuống đất đánh =>>tit của LH chiếm trên ko và đánh tỉa xuống VL chết TT kéo xe và QH ko có VL thi cùng ko làm gì được mấy.dangxinh dungnhi lanlan minh giết hoài.các bạn fai coi lại cách di chuyển của mình và đánh tập trung theo pt thì lúc đó mới bao bọc nhau được.mỗi lần đi cánh moclop fai2 pt chứ 1 pt dù là QH cũng ko qua nổi 113 114 của LH.VL của All rút KN đi:nhamhiem:

tuanminh248
02/06/2008, 05:32 PM
lời nói thẳng và nói thật lòng mình với All rằng các bạn bớt cái kiểu ta đây đi, cá nhân của các bạn mạnh, phải công nhận là rất mạnh nhưng CTC la cuộc chơi tập thể, nó khác war và pk, TG mới lãnh đạo G nên chắc chắn vẫn còn nhiều điều chưa thể có được của những người cầm quân già dặn hơn, nhưng khi CTC thì mình nghĩ các bạn, nhất là QH hãy bớt kiêu căng để đi vào cuộc chơi của tập thể, mình tưng nghe phàn nàn Hot, dangxinh cứ lao lên đánh, công nhận các bạn khoe nhưng các bạn giết được 10 20 người đi chăng nữa thì cái xe vần không làm được việc của nó là phá KTTT, mình không nhận mình la hiểu biết, mình khủng hay thế nào nữa nhưng khi tham gia CTC và war minh luôn cố gắng hỗ trợ tốt cho đồng đội chứ không bao giờ ham chiến quá, vẫn biết rằng hương vị của giết người cũng ngọt ngào lắm nhưng vì cái chung, cả 8 và hero giờ đã thành dĩ vãng.

Đúng nhưng chưa đủ:ngu:
Từng đọc đc 1 câu mà đến trận hôm qua mới thấy nó đung. "ChipChip công thành bằng xe, còn All CTC bằng người"(Mượn lại câu nói thôi đừng đem CC lên đây lại cãi nhau mệt lắm)

Hôm qua nếu bạn nào để ý. LH chỉ với 5 thằng KK dàn hàng thay nhau STH xe kô nhích đc lên. Trong khi nhấn M lên. Chấm đỏ của All tản mát trong khi chấm trắng của LH đứng tập trung và theo 12 chiến thuật rõ ràng. Giết đc người để làm cái j, xe kô lên đc các bạn phá tháp đc bằng sức người kô. Kênh G có nói, có lời chỉ đạo cũng chẳng ai thèm đọc hay sao ấy. Thế mà kô hiểu sao bực mình chửi vài câu có thằng chửi lại ngay(kô tiện nêu tên), thế chứng tỏ là có theo dõi kênh G mà sao kô theo điều động:nghihoac:
1 vấn đề nữa khi các bạn CTC các bạn đặt mình vào vị trí kéo xe xem sao. Kô như các bạn chết có thể dùng điểm di chuyển hay thú cưỡi chạy nhanh lên là đc. Xe kô làm thế đc. Các bạn đánh rồi chạy lên đồi. Xe kô chạy lên đồi đc:mohoi:

Riêng ThT kéo xe. Khi kéo xe phải làm sao tận dụng thời gian nhanh nhất. Cùng xuất phát tại sao mình luôn bỏ xa các bạn nhiều lúc phải dừng lại chờ. Tận dụng hóa người hóa hổ liên tục thì tốc độ kéo xe sẽ tăng lên rất nhiều

Nói thế thôi, giải tỏa Stress chứ mem ALL có ai lên cái DD này đâu mà đọc. :ngu::ngu:

tieuvanthien
02/06/2008, 07:35 PM
Công nhận ! Tại thiết giáp Nể 2 cái từ AE quá !
Oánh ko có kỷ luật ! BC nói tập trung điểm số 5 ko đánh nữa ! Thì Kệ mẹ , Cố giết nốt đã !
BC nói vào KTTT bảo vệ xe ! cũng kệ , ở ngoài đánh thích hơn !
Nhìn TiT LH chúng nó bay rợp trời mà phận PS ** dám lao vào !
KK Gui nó thấy Nuken thì xông vào !
KK gui mình cứ nhè KK với TT Gui nó bem !
Ông KK này vừa STH thì ông khác lại nhảy vào bồi thêm 1 phát STH nữa -> thế là = hòa !
Nói ko phải ức chế đổi tội này nọ ! nhưng thật sự hum qua đánh mà phát ngán ! Chả nhẽ giữa trận lại out đi ngủ mẹ nó cho xong .

loirucuabien
02/06/2008, 10:36 PM
Công nhận ! Tại thiết giáp Nể 2 cái từ AE quá !
Oánh ko có kỷ luật ! BC nói tập trung điểm số 5 ko đánh nữa ! Thì Kệ mẹ , Cố giết nốt đã !
BC nói vào KTTT bảo vệ xe ! cũng kệ , ở ngoài đánh thích hơn !
Nhìn TiT LH chúng nó bay rợp trời mà phận PS ** dám lao vào !
KK gui mình cứ nhè KK với TT Gui nó bem !
Ông KK này vừa STH thì ông khác lại nhảy vào bồi thêm 1 phát STH nữa -> thế là = hòa !
Nói ko phải ức chế đổi tội này nọ ! nhưng thật sự hum qua đánh mà phát ngán ! Chả nhẽ giữa trận lại out đi ngủ mẹ nó cho xong .

công nhận là kk all có vấn đề,TT kéo xe móc lốp của LH chạy lên ko bị nuker dồn dame giết mà lại bị 5 6 ông kk cùng xông vào STH 1 lượt,STH đồng loạt chứ hem phải là thay phiên nhau ,cho nên thằng TT ấy chả bị làm sao cả và nó tiếp tục dắt xe lên thôi:haha:

VY_VY
03/06/2008, 06:40 AM
Đây là box rút kinh nghiệm CTC của anh em All ... những anh em nào ngoài All có những ý kiến đóng góp hay anh em All rất hoan nghênh ... còn muốn vào đây nói mỉa , chọc ngóay ...thì biến đi cho đẹp trời ...
@All : anh em nên vì tập thể chung trong CTC , đừng vì háo thắng mà mãi đánh wen hết nhiệm vụ của mình ... khi anh TG hò hét kênh G thì mấy ai làm theo ... có 1 sự thật mà anh em All fải nhìn nhận mình là những người đã từng bị LH đánh bại ... vì mục tiêu gì anh em đã hy sinh rất nhiều để về chung mái nhà All ... đã ở cùng nhau dưới mái nhà All là cùng chung 1 mục đích ... đã thế mình mong trong CTC 1 vì tất cả - tất cả hãy vì 1 . Nếu anh em ko cố gắng khắc phục khuyết điểm của mình thì chưa làm được gì mà đã là trò cười cho thiên hạ .

bearangel
03/06/2008, 07:18 AM
RA log acc ben lh hì nghe được câu này từ bc hiện tại của lh là haijaday noi anh em suy nghĩ nha : Tụi all ngu lắm cứ bem vl xủa nó là xe của nó chả là cái thá gì cả :lanh:
Tiếp theo là 1 vài suy nghĩ :acc của ra bên lh vô ct từ lúc đánh đến lúc chết chả thấy 1 lần bị sth và bị debuff mấy kk với tit để ý kỹ lại cách làm coi:lanh:
Nếu nói lh lượng tit đông đảo thì cũng đúng nhưng hơn hết lh có 1 vài tit tiên và hình như đã học bk xóa buff.
Tiếp là sự phân chia các class đã sẵn có nên giả dụ nếu 1 tit bị sth thì ngay lập tức có vm bên nó đánh chết liền........
Với lại bên mình hình như thích rượt lắm hay sao 1 thắng tt cùi bên nó dẫn xe chạy lên cái 1 đám bu vô băm xong cả đám lh lao lên đánh thề là về làng cả đám..........:mohoi:
Câu này của haijaday cũng đáng suy nghĩ nè:Tụi all là 1 lũ ngu công thành bằng sức nên anh em cứ tập trung mà thủ thể nào cũng thắng :lanh:

loirucuabien
03/06/2008, 11:01 AM
RA log acc ben lh hì nghe được câu này từ bc hiện tại của lh là haijaday noi anh em suy nghĩ nha : Tụi all ngu lắm cứ bem vl xủa nó là xe của nó chả là cái thá gì cả :lanh:
Tiếp theo là 1 vài suy nghĩ :acc của ra bên lh vô ct từ lúc đánh đến lúc chết chả thấy 1 lần bị sth và bị debuff mấy kk với tit để ý kỹ lại cách làm coi:lanh:
Nếu nói lh lượng tit đông đảo thì cũng đúng nhưng hơn hết lh có 1 vài tit tiên và hình như đã học bk xóa buff.
Tiếp là sự phân chia các class đã sẵn có nên giả dụ nếu 1 tit bị sth thì ngay lập tức có vm bên nó đánh chết liền........
Với lại bên mình hình như thích rượt lắm hay sao 1 thắng tt cùi bên nó dẫn xe chạy lên cái 1 đám bu vô băm xong cả đám lh lao lên đánh thề là về làng cả đám..........:mohoi:
Câu này của haijaday cũng đáng suy nghĩ nè:Tụi all là 1 lũ ngu công thành bằng sức nên anh em cứ tập trung mà thủ thể nào cũng thắng :lanh:

ủa haigja nó có nói vậy hả,mình CTC cũng ít để ý nó nói gì,mình tự nhận mình CTC pro nên luôn biết nv của mình là gì:haha:
mà cũng lạ,mem all cũng chưa phải là ko CTC bao h mà hầu hết đều dày dạn kn trận mạc từ những gui trước mà sao lại thể hiện kém thế nhỉ:nghingo:,quân từ 8 sang đâu ít,những góp ý này chắc hồi xưa cũng đọc mãi rồi:haha:

oxnoob
03/06/2008, 11:12 AM
:tucgian:
LH thủ được là do tập trung đanh theo chỉ đạo cua HGD và đi sat theo pt theo chỉ đạo của chủ pt.Chủ pt đi đâu thì tất cả pt đi theo đó.Nói chung LH ky luật hơn All.Ko nghe kích G rồi pm mời lại sau.Anh e biết nên bị kích ko thắc mắc.Cái sai của TG là nể anh e wa.Bạn cứ làm răn tay lên coi có lộn xộn thế ko.
Các bạn quá ham đanh.HGD nói có sai đâu.Các bạn lấy thịt dè người thiệt mà.Vào KTTT mà ko có pháo thì làm được gì.Hay có pháo mà ko có bảo vệ pháo thì làm được gì.Khi đánh xong bên 8 tui tớ vô thấy KTTT còn 33% nghĩ thua rồi cơ ai dè đẩy ra được vì VL các bạn ham đánh ko chịu buf pháo.Pháo chết QH chết thì sao mà bem được KTTT nữa tất nhiên bị đẩy ra ngoài.tít của các bạn cũng ko it hơn tụi tớ là mấy nhưng các bạn ko biết phát huy fair dành trên ko băng được.Mình nhớ là Ipod và moon săn mình ghê gớm.Ở giữa là y như răng bị Ipod giết.Còn moon thì ko nói moon ko được như ipod tit minh mới 99 đồ ko ngon nhưng giết được moon còn ipod thi fai thêm 1 VM nữa.Cách di chuyển của Ipod cũng ổn.VL buf cho ipod thi ko nên ham đánh Buf TTC rồi ru ngủ tit rồi buff cho Ipod thế thì ipod ko die được.Cái chính là các bạn fai có kỷ luật tôn trọng người chỉ huy.Như LH giao NV rõ ràng 113 114 ko rời vị trí lúc nào cũng đi cánh.cần thì về gần thành hỗ trợ nhau.Người chỉ huy nói về 5 hay về 6 ko 1 pt nào ở giữa ko về.Còn bên bạn thì TG nói tập trung thì kệ đuổi đánh nốt đã.Đây là CTC cần tập thể chứ ko fai như PK.Các bạn nên rut KN nghe lời người chỉ huy và biết rõ nhiệm vụ của mình làm gì và bằng mọi cách làm tròn NV đó.:xauho:
Mong các bạn cố gắng.Chỉ cần cải thiện lối đánh thì ko ai có thể chơi lại các bạn.
Thiết nghĩ ngày xưa 8pro cũng có người cầm quân giỏi mà.Hãy cố găng lên.Chúc anh e ALl thành công.:xauho:

loirucuabien
03/06/2008, 11:28 AM
:tucgian:
LH thủ được là do tập trung đanh theo chỉ đạo cua HGD và đi sat theo pt theo chỉ đạo của chủ pt.Chủ pt đi đâu thì tất cả pt đi theo đó.Nói chung LH ky luật hơn All.Ko nghe kích G rồi pm mời lại sau.Anh e biết nên bị kích ko thắc mắc.Cái sai của TG là nể anh e wa.Bạn cứ làm răn tay lên coi có lộn xộn thế ko.
Các bạn quá ham đanh.HGD nói có sai đâu.Các bạn lấy thịt dè người thiệt mà.Vào KTTT mà ko có pháo thì làm được gì.Hay có pháo mà ko có bảo vệ pháo thì làm được gì.Khi đánh xong bên 8 tui tớ vô thấy KTTT còn 33% nghĩ thua rồi cơ ai dè đẩy ra được vì VL các bạn ham đánh ko chịu buf pháo.Pháo chết QH chết thì sao mà bem được KTTT nữa tất nhiên bị đẩy ra ngoài.tít của các bạn cũng ko it hơn tụi tớ là mấy nhưng các bạn ko biết phát huy fair dành trên ko băng được.Mình nhớ là Ipod và moon săn mình ghê gớm.Ở giữa là y như răng bị Ipod giết.Còn moon thì ko nói moon ko được như ipod tit minh mới 99 đồ ko ngon nhưng giết được moon còn ipod thi fai thêm 1 VM nữa.Cách di chuyển của Ipod cũng ổn.VL buf cho ipod thi ko nên ham đánh Buf TTC rồi ru ngủ tit rồi buff cho Ipod thế thì ipod ko die được.Cái chính là các bạn fai có kỷ luật tôn trọng người chỉ huy.Như LH giao NV rõ ràng 113 114 ko rời vị trí lúc nào cũng đi cánh.cần thì về gần thành hỗ trợ nhau.Người chỉ huy nói về 5 hay về 6 ko 1 pt nào ở giữa ko về.Còn bên bạn thì TG nói tập trung thì kệ đuổi đánh nốt đã.Đây là CTC cần tập thể chứ ko fai như PK.Các bạn nên rut KN nghe lời người chỉ huy và biết rõ nhiệm vụ của mình làm gì và bằng mọi cách làm tròn NV đó.:xauho:
Mong các bạn cố gắng.Chỉ cần cải thiện lối đánh thì ko ai có thể chơi lại các bạn.
Thiết nghĩ ngày xưa 8pro cũng có người cầm quân giỏi mà.Hãy cố găng lên.Chúc anh e ALl thành công.:xauho:

ủa bây h ai chỉ huy CTC của all thế,là TG à,nếu ko dc thì nên tìm ra 1 nhân tài có khả năng lãnh đạo CTC đi,BC ko có nghĩa là cầm quân giỏi đâu:haha:

oxnoob
03/06/2008, 11:30 AM
ủa bây h ai chỉ huy CTC của all thế,là TG à,nếu ko dc thì nên tìm ra 1 nhân tài có khả năng lãnh đạo CTC đi,BC ko có nghĩa là cầm quân giỏi đâu:haha:

:tucgian:Sau_Rieng thối.Để yên cho anh e All tìm hướg đi anh cứ vô chọc ngoáy thế là sao git bây h.Cố lên anh e All:xauho:

loirucuabien
03/06/2008, 02:55 PM
:tucgian:Sau_Rieng thối.Để yên cho anh e All tìm hướg đi anh cứ vô chọc ngoáy thế là sao git bây h.Cố lên anh e All:xauho:

anh có chọc đâu,góp ý mà,sự thực là ko phải cứ là BC là giỏi cầm quân,nếu cảm thấy mình ko làm được thì tìm 1 ng` thay thế giỏi hơn cũng là chuyện thường nếu muốn đi đến thắng lợi:khochiu:

tuanminh248
03/06/2008, 03:00 PM
Biết ngay :D. Góp ý, bực tức thì viết lên đây chứ có ma nào thèm vào đọc đâu ngoài mấy ông spam :))

Đến nản :|

loirucuabien
03/06/2008, 03:03 PM
Biết ngay :D. Góp ý, bực tức thì viết lên đây chứ có ma nào thèm vào đọc đâu ngoài mấy ông spam :))

Đến nản :|

thì từ xưa h những ai hay lên 4rum thì cũng nhẵn mặt rồi,viết ra cũng coi là tự mình soi lại mình với giải tỏa ức chế thôi :)):haha:

huvonhatdinh
03/06/2008, 09:15 PM
KK gui mình cứ nhè KK với TT Gui nó bem ! .

Thử hỏi xem các nuker PS như ông đã làm tròn nhiệm vụ chưa?

Tại sao KK của nó lai di chuyển 1 cách thoải mái trong đội hình của mình đến vậy.

Tôi ko phủ nhận đánh KK là đúng nhưng các KK bên mình như tôi đây đã ko ít lần phải STH KK bên nó khi nó lao vào sâu trong đội hình Guild mình mà mãi mới có người taget để giết.Cái này các PS guild mình phai rút kinh nghiệm.NHiệm vụ của PS và Vũ Mang là tiêu diệt KK không thể trông mong vào Vũ Mang Guild mình được bởi số lượng quá ít đếm ra có được trên 5 mạng không?

loirucuabien
03/06/2008, 09:40 PM

Tại sao KK của nó lai di chuyển 1 cách thoải mái trong đội hình của mình đến vậy.

Tôi ko phủ nhận đánh KK là đúng nhưng các KK bên mình như tôi đây đã ko ít lần phải STH KK bên nó khi nó lao vào sâu trong đội hình Guild mình mà mãi mới có người taget để giết.Cái này các PS guild mình phai rút kinh nghiệm.NHiệm vụ của PS và Vũ Mang là tiêu diệt KK không thể trông mong vào Vũ Mang Guild mình được bởi số lượng quá ít đếm ra có được trên 5 mạng không?

có quá lời ko thế,cái gì mà ko đến5 mạng vm onl CTC à:kinhkhung:

tieuvanthien
03/06/2008, 10:53 PM

Cậu cứ cắn Bộ phong ( hay bật lăng ba ) lao vào STH Nuken địch rồi chạy ra ! xem nếu < 3 nuken thì địch có giết nổi cậu ko ! ( Chưa kể được 1 đống KK Gui mình và 1 con bảo bảo chắn taget ) :haha:
-Nuken vừa lên chưa kip mở mắt là bị IScot , Anh_Sang , LoveStory và 1 thùng Phượng cắn cho te tua :haha:
-Tận mắt nhìn BC ThietGiap 1 mình chới với bị 3 con phượng quây ko kịp chạy :haha: !
Tất cả các QH đều đi lẻ ko hề có 1 bảo kê nào :nghingo: ( QH die liên tục )
P/s All : Nói thế thôi ! Nhìn được Vào sự thật thì đọc ko cứ coi như Spam cũng được ! đơn giản Đây chả phải là đổi tội cho ai cả thế nên cũng ko cần quá đề cao cái tôi của minh lên đâu :nghingo:

Reload
04/06/2008, 10:22 AM
Mình có ý kiến này ko biết anh em trong G thấy có thể thược hiện được ko?
Đó là PT với Phong hiệu "Sky" và nhiệm vụ của PT này là chỉ không chiến.
PT gồm 1 Tht, 1 KK, 2 Tit, 1 PS, 1 VM
Yêu cầu:
1 / ThT và KK luôn target đối phương đầu tiên để nuker trong pt Tấn công hỗ trợ dồn dame hạ thật nhanh đối phương
2/ Luôn tập trung bay gần nhau để hỗ trợ tấn công và bảo vệ lẫn nhau
3/ Mục tiêu chính là nuker đối phương, hạn chế target mục tiêu dưới đất
4/ Ở trong đám đông thì tiêu diệt Phượng hoàng trước khi tiêu diệt các mục tiêu khác
5/ Không PK, đuổi theo, phân tán, giữ mạng sống là ưu tiên số 1
Vì không thể nào có mặt ở khắp nơi trên chiến trường đc nên Phạm vi hoạt động của pt này chỉ chạy theo đường giữa cụ thể là 2 vị trí số 5 và số 6. Khi cần thiết sẽ về giữ cổng thành nhà mình thủ hoặc vào Thành địch hỗ trợ Xe công KTTT....
:thangloi:

oxnoob
04/06/2008, 10:23 AM
Cậu cứ cắn Bộ phong ( hay bật lăng ba ) lao vào STH Nuken địch rồi chạy ra ! xem nếu < 3 nuken thì địch có giết nổi cậu ko ! ( Chưa kể được 1 đống KK Gui mình và 1 con bảo bảo chắn taget ) :haha:
-Nuken vừa lên chưa kip mở mắt là bị IScot , Anh_Sang , LoveStory và 1 thùng Phượng cắn cho te tua :haha:
-Tận mắt nhìn BC ThietGiap 1 mình chới với bị 3 con phượng quây ko kịp chạy :haha: !
Tất cả các QH đều đi lẻ ko hề có 1 bảo kê nào :nghingo: ( QH die liên tục )
P/s All : Nói thế thôi ! Nhìn được Vào sự thật thì đọc ko cứ coi như Spam cũng được ! đơn giản Đây chả phải là đổi tội cho ai cả thế nên cũng ko cần quá đề cao cái tôi của minh lên đâu :nghingo:

:xauho:tit tụi tớ cứ đứng thả PH ra cho cắn ko ham đánh để còn biết đường mà chạy khi bị cắn.PH mổ+VM ke damg là die die.TG là ví dụ.Với QH các bạn đi lẻ loi wa nên chóng die:xauho::haha:

loirucuabien
04/06/2008, 05:37 PM
Mình có ý kiến này ko biết anh em trong G thấy có thể thược hiện được ko?
Đó là PT với Phong hiệu "Sky" và nhiệm vụ của PT này là chỉ không chiến.
PT gồm 1 Tht, 1 KK, 2 Tit, 1 PS, 1 VM
Yêu cầu:
1 / ThT và KK luôn target đối phương đầu tiên để nuker trong pt Tấn công hỗ trợ dồn dame hạ thật nhanh đối phương
2/ Luôn tập trung bay gần nhau để hỗ trợ tấn công và bảo vệ lẫn nhau
3/ Mục tiêu chính là nuker đối phương, hạn chế target mục tiêu dưới đất
4/ Ở trong đám đông thì tiêu diệt Phượng hoàng trước khi tiêu diệt các mục tiêu khác
5/ Không PK, đuổi theo, phân tán, giữ mạng sống là ưu tiên số 1
Vì không thể nào có mặt ở khắp nơi trên chiến trường đc nên Phạm vi hoạt động của pt này chỉ chạy theo đường giữa cụ thể là 2 vị trí số 5 và số 6. Khi cần thiết sẽ về giữ cổng thành nhà mình thủ hoặc vào Thành địch hỗ trợ Xe công KTTT....
:thangloi:

cái này ko áp dụng được đâu,tùy tình hình ứng biến linh hoạt thôi,chứ 1 pt làm dc gì :haha:
với lại con PH trâu lắm,ông giết nó thì thà giết con tit chủ nó còn hơn:lungtung:,nói thật nếu đủ dame giết con PH thì chắc cũng đủ để giết được cả QH,nếu vậy tội gì mà đi đánh con pet:dacy:

oxnoob
04/06/2008, 07:09 PM
cái này ko áp dụng được đâu,tùy tình hình ứng biến linh hoạt thôi,chứ 1 pt làm dc gì :haha:
với lại con PH trâu lắm,ông giết nó thì thà giết con tit chủ nó còn hơn:lungtung:,nói thật nếu đủ dame giết con PH thì chắc cũng đủ để giết được cả QH,nếu vậy tội gì mà đi đánh con pet:dacy:

:non:người ta nói cũng đâu có sai.Như 113 nè.Trước tiên là giết con pet.Nếu chỉ có tit thi phải giết pet trước rồi thịt chủ nó.Còn pt gồm nhiều thì thế này nè.TT chăm sóc VL tit chăm sóc TT.KK VM chăm sóc con tit còn class gì thì tư từ ứng biến.TT hủy thiên 1 cái là VL chết ngăc.Thế nên vai trò của TT ko kéo xe bay trên trời là VL VL VL:xauho:.Mong các bạn tham khảo.

loirucuabien
04/06/2008, 07:18 PM
:non:người ta nói cũng đâu có sai.Như 113 nè.Trước tiên là giết con pet.Nếu chỉ có tit thi phải giết pet trước rồi thịt chủ nó.Còn pt gồm nhiều thì thế này nè.TT chăm sóc VL tit chăm sóc TT.KK VM chăm sóc con tit còn class gì thì tư từ ứng biến.TT hủy thiên 1 cái là VL chết ngăc.Thế nên vai trò của TT ko kéo xe bay trên trời là VL VL VL:xauho:.Mong các bạn tham khảo.

đấy là 1 con tit,còn đây đang nói đám đông cơ mà,vài con PH nó xông vào thì giết sao dc pet,trong khi đấy giết chủ nó lại dễ hơn nhiều:haha:,113 114 chuyên đi cánh nên số PH ít thì giết pet nó dễ thôi nhưng đám đông lộn xộn thì lại khac a:haha:
nói chung là em iêu đổi anh cái áo 4 slot lấy 3 lỗ +6 đi,anh đang muốn giật sét:khochiu:,ko đổi gặp đâu giết đấy:tucgian:

oxnoob
04/06/2008, 07:36 PM
đấy là 1 con tit,còn đây đang nói đám đông cơ mà,vài con PH nó xông vào thì giết sao dc pet,trong khi đấy giết chủ nó lại dễ hơn nhiều:haha:,113 114 chuyên đi cánh nên số PH ít thì giết pet nó dễ thôi nhưng đám đông lộn xộn thì lại khac a:haha:
nói chung là em iêu đổi anh cái áo 4 slot lấy 3 lỗ +6 đi,anh đang muốn giật sét:khochiu:,ko đổi gặp đâu giết đấy:tucgian:

:lungtung:ko đổi đâu.hic set của e mà huhuhuhuhuhuhu:xemthuong::haha:

Bee
05/06/2008, 12:13 PM

:lungtung:thịt PH của tit,thịt xong con PH thì con tit nó cũng thịt xong ông rồi...ko thì nó cũng cao nhạy xa bay rồi....ông nhắm ông đuổi đc ko???chả có cái class nào maratong bằng tit....1 con tit cùi cùi cũng 10m/s,đuổi đc ko nào:lungtung:

Reload
05/06/2008, 01:08 PM

Thứ nhất: Box của All thì Lh biến giùm :non:
Thứ hai: con PH ko trâu như người ta nghĩ đâu.... (PS đập 3 hit là em PH die :haha:)
Thứ ba: Hình như you chơi VM, sao hiểu rõ TIT và PS mà nói như đúng rồi! :xemthuong:

Juliet20
05/06/2008, 01:23 PM
Thứ hai: con PH ko trâu như người ta nghĩ đâu.... (PS đập 3 hit là em PH die :haha:)
Thứ ba: Hình như you chơi VM, sao hiểu rõ TIT và PS mà nói như đúng rồi! :xemthuong:

- Nói thiệt nhé, LH thì sao ... :kinhngac:
- Các bạn đó dù là ở G nào đi chăng nữa, nhưng nếu họ có những ý kiến đóng góp như vậy thì có j ma phải đuổi:mohoi:
- Dù gì thì cũng là game thôi mà, :xauho: đầu tiên hãy chỉnh đốn lại ALL và LM ta đi đã.
@Everyone: Em thấy mấy anh bên LH họ nói cũng đúng mà, mà đúng thì nên học hỏi. Đó là một điều tốt. Hẻm biết mọi người nghĩ thế nào nữa :khochiu:

oxnoob
05/06/2008, 04:36 PM
:lungtung:thịt PH của tit,thịt xong con PH thì con tit nó cũng thịt xong ông rồi...ko thì nó cũng cao nhạy xa bay rồi....ông nhắm ông đuổi đc ko???chả có cái class nào maratong bằng tit....1 con tit cùi cùi cũng 10m/s,đuổi đc ko nào:lungtung:

:ngu:tui là tit mà tit 100 nên nói thế trong người một đống thuốc lag tit nào chạy khỏi tui cơ chứ:nhamhiem:

Bee
05/06/2008, 09:18 PM

:mohoi:làm gì kì thị người ta thế....khách đến nhà chơi mà lịch sự đàng hoàng thì LH cũng tiếp chứ sao lại nói thế:lungtung:Người ta nói có sai đâu,có châm chọc khích bác đâu:lungtung:
@Vấn đề đang được thảo luận...:haha:cắn thuốc lak thì hơi ngại rồi:nghingo:

Pebj_Love
05/06/2008, 09:20 PM
:mohoi:làm gì kì thị người ta thế....khách đến nhà chơi mà lịch sự đàng hoàng thì LH cũng tiếp chứ sao lại nói thế:lungtung:Người ta nói có sai đâu,có châm chọc khích bác đâu:lungtung:
@Vấn đề đang được thảo luận...:haha:cắn thuốc lak thì hơi ngại rồi:nghingo:

cắn lag à chắc bee muốn bay rồi đây:nhamhiem: ma bay với ai thế cho tớ theo với chứ hay là bay với vợ Dũng thì tớ hem làm phìn còn bay 1 mình cho tớ theo nha:haha::xauho:

tuanmagician
05/06/2008, 09:20 PM

đập 3 hit nó die thì TiT chỉ cần 1 hit buff nhìu khi full :mohoi:

Giết pet nó xong được 1 lát nó me nó quay lại thế là ...vắt chân lên cổ chạy :lanh:

Pebj_Love
05/06/2008, 09:24 PM
đập 3 hit nó die thì TiT chỉ cần 1 hit buff nhìu khi full :mohoi:

Giết pet nó xong được 1 lát nó me nó quay lại thế là ...vắt chân lên cổ chạy :lanh:

xem lại đi cậu ơi nhu con 38 đấy thế mà PH chưa kịp động đến ông Tsu ông ý cho nằm nghoe? mịa rùi còn đâu nữa:lungtung::lungtung:

Bee
05/06/2008, 09:28 PM
cắn lag à chắc bee muốn bay rồi đây:nhamhiem: ma bay với ai thế cho tớ theo với chứ hay là bay với vợ Dũng thì tớ hem làm phìn còn bay 1 mình cho tớ theo nha:haha:

:mohoi::mohoi:bee nói oxnoob cắn lak mà...Vợ Dũng bây giờ té đâu rồi ý:mohoi:đã lâu ko gặp...tình cảm nhạt nhòa theo gió bay xa:nhamhiem::nhamhiem::haha:

Reload
06/06/2008, 09:27 AM
xem lại đi cậu ơi nhu con 38 đấy thế mà PH chưa kịp động đến ông Tsu ông ý cho nằm nghoe? mịa rùi còn đâu nữa:lungtung::lungtung:

Tui nói rùi mà... :xemthuong: con PH nó không trâu bò như người ta vẫn nghĩ đâu.. PS mà target nó oánh trước thì TIT có mà chỉ đứng đó buff máu chứ khỏi nghĩ đến đánh ai.
1> Ko buff mà đánh > PH die...
2> Buff ko đánh > PH ngắc ngoải ăn Stun rồi đơ đơ...
3> Còn đứng xa thả PH cắn thì 100% PH ngỏm :nhamhiem:

Reload
06/06/2008, 09:36 AM

NÊN NHỚ: CTC chứ ko phải War hay PK nhé.:haha:
Tit đánh = PET, giờ ta ko cho PET nó sống liệu nó có dám đánh nữa hay ko? Giống như anh lính bị cướp súng, chẳng lẽ rút dao ra hay đấm bốc với kẻ thù đầy đủ vũ trang hả?
Vì là CTC nên mục tiêu là ép đối phương để xe có thể tấn công KTTT mới là số 1. Còn đứa nào chạy thì mặc xác, ai cứ đuổi theo PK thì ra mie nó ngoài mà oánh lộn, vào CTC làm j :xemthuong::choangvang:

tieuvanthien
06/06/2008, 10:13 PM
PS dam tay 7k đánh con phượng 9x đúng 5 phát mới chết !
Phượng tê giảo phát ko chạy là nằm :haha:
Ps thủ VL full 8k máu 5,5k :haha:

Ps + VL + VM đồ +5+6 nhìn thấy phượng bay về phía mình mà ko chạy thì xác định ! Ngồi đấy mà đòi kill phượng :nhamhiem:

Tit đánh = PET, giờ ta ko cho PET nó sống liệu nó có dám đánh nữa hay ko? Giống như anh lính bị cướp súng, chẳng lẽ rút dao ra hay đấm bốc với kẻ thù đầy đủ vũ trang hả?

Trong khi anh đang cướp súng thì nó đã rút dao xin anh tí tiết rồi :haha:

loirucuabien
06/06/2008, 11:32 PM
ông reload cho xin cái nick game để hôm nào ông lấy PS solo với tit phát:haha:,hỏi thật CTC ông giết phượng lần nào chưa,hay là ông chết trước nó:haha:,nói lại lần nữa là ko đánh pet mà nên giết tit,thế thôi:haha:,mà nói chung là thấy PH bay về phía mình là chạy,vì trong cái đám lộn xộn đấy ông có target dc con tit ko:dacy:

Bee
07/06/2008, 09:17 AM
NÊN NHỚ: CTC chứ ko phải War hay PK nhé.:haha:
Vì là CTC nên mục tiêu là ép đối phương để xe có thể tấn công KTTT mới là số 1. Còn đứa nào chạy thì mặc xác, ai cứ đuổi theo PK thì ra mie nó ngoài mà oánh lộn, vào CTC làm j :xemthuong::choangvang:

:haha:ờ CTC tit đánh bằng pet:haha:Đúng là như thế.Bây giờ lại nói,CTC sẽ có bao nhiêu con PH nó nhảy vào nó cắn?Lộn xộn cả đám như thế target đi....Mà ông biết con PH lv tầm 9x kháng và thủ của nó là bao nhiêu ko???Đánh con PH xong thì con tit nó cũng cho ông nằm 1 chỗ rồi...dame tay+dame PH...còn nếu ông xác định 1 hit em PH nó nằm thì nó lại là chuyện khác...mà chuyện đấy thì PS QH còn hên xui mới là 1 hit...Pebj_Love đánh con PH của tôi 2,3 hit nó mới nằm nhé....:xauho:Hay ông cũng là QH8 nên nói rắn thế

ducmai
07/06/2008, 10:49 AM
CTC là đánh tập thể mà. Có phải là solo 1-2 đâu mà cứ đòi kill PH. Đang kill, có chú KK STH 1 phát thì lên dĩa ngay lập tức.

KK của All hơi bị kỳ đấy nhé! KK gì mà cứ nhè ThT với KK của LH mà đập thế? Rồi lại còn stun chồng lên nhau nữa. Đâm ra như vậy là giải stun hết. Nhiệm vụ KK chỉ là stun đám đông, đuổi PS - VL chạy, stun nuker để đồng đội kết thúc, stun pháo để kiềm tốc độ tấn công. Dùng STH trong CTC hỗn loạn là một nghệ thuật đấy. KK chỉ thế thôi, đừng mơ kết thúc mà làm gì. Bên LH, KK lâu lâu nhè ThT đập chỉ là lấy chân nguyên, hoặc là đang rảnh quá, kết thúc chung với cả G cho vui.

VL bên All hình như không được bảo vệ. VL không bảo vệ thì pháo đi đời nhà ma.

Mấy vấn đề này nói thì nhiều, mà người lên forum đọc không bao nhiêu. Còn trong game mà nói thì tiếng được tiếng mất, chả ai nghe ^^! THôi, ai lên forum thì tự xả stress vậy!

Reload
07/06/2008, 01:20 PM
PS dam tay 7k đánh con phượng 9x đúng 5 phát mới chết !
Phượng tê giảo phát ko chạy là nằm :haha:
Ps thủ VL full 8k máu 5,5k :haha:

Ps + VL + VM đồ +5+6 nhìn thấy phượng bay về phía mình mà ko chạy thì xác định ! Ngồi đấy mà đòi kill phượng :nhamhiem:

Trong khi anh đang cướp súng thì nó đã rút dao xin anh tí tiết rồi :haha:

Chơi PS mà ko chịu sử dụng các skill hay của PS thì chết vì PH là đúng rồi :haha:
Trước khi dứt điểm con PH thì phải cho nó .... giảm tốc... đứng yên ... phong ấn... rồi thì mới đến lượt skill dứt điểm. :dacy:
Nên nhớ khi con PH bị phong ấn, nó sẽ bay lại phía con tit, sau đó nó sẽ đơ đơ hay lắm :haha: Hãy thử 1 lần sẽ bít... còn lâu PH chạm đc vào PS nếu như PH chủ động tấn công nó trước. Còn nếu PS bị nó cắn trước thì :khochiu:

loirucuabien
07/06/2008, 01:45 PM
Chơi PS mà ko chịu sử dụng các skill hay của PS thì chết vì PH là đúng rồi :haha:
Trước khi dứt điểm con PH thì phải cho nó .... giảm tốc... đứng yên ... phong ấn... rồi thì mới đến lượt skill dứt điểm. :dacy:
Nên nhớ khi con PH bị phong ấn, nó sẽ bay lại phía con tit, sau đó nó sẽ đơ đơ hay lắm :haha: Hãy thử 1 lần sẽ bít... còn lâu PH chạm đc vào PS nếu như PH chủ động tấn công nó trước. Còn nếu PS bị nó cắn trước thì :khochiu:

nói thì hay ghê:haha:, ông ra 1 đống skill thế con tit nó đứng nhìn thôi à,nó ko biết stun à,1 hit stun 3s+tê giảo+1 hit nữa là PS gần die rồi đấy,PS với tit ai cast phép nhanh hơn:haha:
PS máu 5k+ tê giảo +2 3 hit của con tit là nằm rồi,ở đấy mà mơ ra dc nhiều skill thế:haha:,Reload nick game là gì nói ra để hôm nào tớ mượn nick tit học hỏi cách cậu chơi PS với:dacy:

tieuvanthien
07/06/2008, 02:13 PM

Phong ấn rồi thì sao :mohoi:! đánh tiếp con phượng hay là chạy ( thử cái cảm giác Phong ấn phượng xong , quạt bát nhược con phượng còn 1 tí máu , con TiT hẩy tay cái máu nó lại đầy full chưa :mohoi: )
Mệt thật
-Mà cậu nick game là gì thế !
Gui tớ hay ở đâu vào :ngu:

lãng khách giết phượng lần nào chưa:nghingo:...................

Thử nhiều rồi ! Nhưng lực bất tòng tâm !
Đánh con phượng gần die
-Con TiT nếu nó thấy ăn được mình nó sẽ ở lại buff máu cho phượng
-Nếu nó bị quây nó sẽ thu pét về hóa cao chạy mất !

loirucuabien
07/06/2008, 02:15 PM
Phong ấn rồi thì sao :mohoi:! đánh tiếp con phượng hay là chạy
Mệt thật

lãng khách giết phượng lần nào chưa:nghingo:...................

Bee
07/06/2008, 11:50 PM

:haha:ờ,con tit nó đứng đấy đợi cho ông đánh chết Phượng của nó nhé....1 phát hẩy tay thôi,máu lại đầy ắp...đấy đánh đi....đánh đời nào cho chết con PH...rồi chủ nó đứng im cổ vũ cho mà giết nó....:haha:CTC đòi giết PH trc rồi thịt tit sau...cả 1 đám PH mỗi con nó tế giảo cho 1 phát thì chết rũ ra,lại còn đòi thịt nó...Mắc cười:haha:

My name's GG
08/06/2008, 09:37 AM
pro ps nào lướt qua box guild mình thế kia .. có j` pm MssChip cho nó thực tế nhé:haha:

oxnoob
08/06/2008, 10:39 AM
:haha:ờ,con tit nó đứng đấy đợi cho ông đánh chết Phượng của nó nhé....1 phát hẩy tay thôi,máu lại đầy ắp...đấy đánh đi....đánh đời nào cho chết con PH...rồi chủ nó đứng im cổ vũ cho mà giết nó....:haha:CTC đòi giết PH trc rồi thịt tit sau...cả 1 đám PH mỗi con nó tế giảo cho 1 phát thì chết rũ ra,lại còn đòi thịt nó...Mắc cười:haha:

:kinhkhung:tit vs tit mới nên giết PH a nha.Thấy lại con PH của nó thì thịt nó.Như tui nè NhịNương nè đánh sao lại con Gantz nhưng mà có No13 nữa thì tui giết PH còn phần còn lại giao cho No13.CTC là tập thể mà có lên anh e.Còn PS nói thiệt PH của tui chưa bị PS giết chết lần nào hết.Hẩy tay cái là đầy máu à.Pebj_Love còn bị tui với ThanhBong thịt chứ đừng nói.Đánh riêng lả ko thể thắng các bạn hãy tập trung mỗi trận các bạn lại tiến thêm một tầm cao mới cố lên.:khochiu:

Bee
09/06/2008, 12:13 AM
:kinhkhung:tit vs tit mới nên giết PH a nha.Thấy lại con PH của nó thì thịt nó.Như tui nè NhịNương nè đánh sao lại con Gantz nhưng mà có No13 nữa thì tui giết PH còn phần còn lại giao cho No13.CTC là tập thể mà có lên anh e.Còn PS nói thiệt PH của tui chưa bị PS giết chết lần nào hết.Hẩy tay cái là đầy máu à.Pebj_Love còn bị tui với ThanhBong thịt chứ đừng nói.Đánh riêng lả ko thể thắng các bạn hãy tập trung mỗi trận các bạn lại tiến thêm một tầm cao mới cố lên.:khochiu:

:haha:con PS cùi Pebj_Love thì nói làm gì:nghingo:tranh thủ nói xấu phát....:nghingo:
Tớ cũng chẳng bik là pk thì như nào,nhưng tớ thấy CTC mà như Reload nói thì lại khi dễ con PH và con tit quá:haha:hum nào thử pvp với bee đi,tit cùi thoy nhưng pvp chưa bg thua PS:dacy:

loirucuabien
09/06/2008, 03:13 PM
:haha:con PS cùi Pebj_Love thì nói làm gì:nghingo:tranh thủ nói xấu phát....:nghingo:
Tớ cũng chẳng bik là pk thì như nào,nhưng tớ thấy CTC mà như Reload nói thì lại khi dễ con PH và con tit quá:haha:hum nào thử pvp với bee đi,tit cùi thoy nhưng pvp chưa bg thua PS:dacy:

lady_bee h cùi rồi,CTC bắn chết nhiều rồi,mà 1 mình mình bắn cũng chết:haha:,đấy là ko bi. con PH target chứ nếu PH bay về phía mình là té khấn trương:haha:

Bee
09/06/2008, 05:50 PM
lady_bee h cùi rồi,CTC bắn chết nhiều rồi,mà 1 mình mình bắn cũng chết:haha:,đấy là ko bi. con PH target chứ nếu PH bay về phía mình là té khấn trương:haha:

:haha:đấy,khổ thế đấy sany ạh,cái thằng chủ mới của acc lady_bee nó cùi bắp,làm ảnh hưởng đến danh tiếng của tớ:haha:Tớ bây giờ quy ẩn rồi,ko sát sinh...Có pvp vui vẻ thì pvp thoy...hôm nào pm trong game gặp 0oYunao0 đi:xauho:Chúng ta quyết đấu.Từ ngày có con PH thì tit làm vương làm tướng...Thế mà có ông PS lại coi thường khi dễ nó:haha:

loirucuabien
09/06/2008, 07:15 PM
:haha:đấy,khổ thế đấy sany ạh,cái thằng chủ mới của acc lady_bee nó cùi bắp,làm ảnh hưởng đến danh tiếng của tớ:haha:Tớ bây giờ quy ẩn rồi,ko sát sinh...Có pvp vui vẻ thì pvp thoy...hôm nào pm trong game gặp 0oYunao0 đi:xauho:Chúng ta quyết đấu.Từ ngày có con PH thì tit làm vương làm tướng...Thế mà có ông PS lại coi thường khi dễ nó:haha:

thấy con PH nhìn mình mà ko chạy,đối với nuker chỉ có chết hoặc cắn thuốc lắc chạy chứ mấy ai đủ bản lĩnh đứng lại giết phượng đâu :haha:,bắn chết đấy là trong trường hợp ông cha ta gọi là bắn lén thôi,chứ solo ko ăn dc tit đâu:haha:

oxnoob
10/06/2008, 09:19 AM
thấy con PH nhìn mình mà ko chạy,đối với nuker chỉ có chết hoặc cắn thuốc lắc chạy chứ mấy ai đủ bản lĩnh đứng lại giết phượng đâu :haha:,bắn chết đấy là trong trường hợp ông cha ta gọi là bắn lén thôi,chứ solo ko ăn dc tit đâu:haha:

:xemthuong:ra đây đánh với NhịNương của e lẹ lên ỏ MCL cũng được lẹ lên nào tinh vi:lungtung:

loirucuabien
10/06/2008, 10:11 AM
:xemthuong:ra đây đánh với NhịNương của e lẹ lên ỏ MCL cũng được lẹ lên nào tinh vi:lungtung:

em iêu anh pro thì anh biết rồi:khochiu:, con tit nào của em cũng hơn anh 5 6 lv mà cứ thách anh solo thế:mohoi:,tuần này cho anh cầm con tit CTC nhá :dacy:

bearangel
10/06/2008, 04:39 PM
:tucgian:ở đây là box bang all mà mấy ông lh vô spam coi được àh??Làm ơn biến cho đẹp trời

bacnamcn7287
10/06/2008, 09:41 PM
Sắp có án mạng kìa té mau bà coan :nghingo:
TiT đã khủng, từ ngày có PH thì TiT là vô đối :nhamhiem:

loirucuabien
10/06/2008, 09:41 PM
:tucgian:ở đây là box bang all mà mấy ông lh vô spam coi được àh??Làm ơn biến cho đẹp trời

thì chạy qua chạy lại thôi mà,tui spam box LH cũng có ít đâu:haha:

Bee
10/06/2008, 11:30 PM
Thôi,LH mà tử tế thì cứ để LH spam cũng có sao đâu...spam cho xôm chứ đằng nào box bang mình cũng có ma nào mò vào đâu cơ chứ :-<

Pebj_Love
14/06/2008, 05:16 PM
Thôi,LH mà tử tế thì cứ để LH spam cũng có sao đâu...spam cho xôm chứ đằng nào box bang mình cũng có ma nào mò vào đâu cơ chứ :-<

ko có ai nhưng có bee già và mình bê nhê:dacy:......................

VY_VY
14/06/2008, 05:37 PM
:haha:Peji ơi cẩn thận chữ ký của cậu ... xx đã bị thằng GM16 cho vào cốc ngồi vì cái chữ ký đó:haha:

Pebj_Love
14/06/2008, 05:50 PM
:haha:Peji ơi cẩn thận chữ ký của cậu ... xx đã bị thằng GM16 cho vào cốc ngồi vì cái chữ ký đó:haha:

:haha:chu kí mình đâu sao nhỉ cuộc sống ai cũng có chỗ đứng ko vì 1 người mà lung lay và chiều tất cả nêu ai mún :haha:sai gì đâu ma sợ vào tù:xauho:

VY_VY
14/06/2008, 06:12 PM
:lungtung:hum trước tớ chỉ đùa có 1 xí mà MOD07 cho tớ xuyên tạc ... quăng tớ vào cốc 4 ngày ...:haha: mà tớ cũng thấy tớ có sai gì đâu

Pebj_Love
14/06/2008, 06:53 PM
:lungtung:hum trước tớ chỉ đùa có 1 xí mà MOD07 cho tớ xuyên tạc ... quăng tớ vào cốc 4 ngày ...:haha: mà tớ cũng thấy tớ có sai gì đâu

@@ úi trời Mod dã man thế cơ à:khocto: thé tớ chạy đây

Juliet20
17/06/2008, 01:07 PM
@@ úi trời Mod dã man thế cơ à:khocto: thé tớ chạy đây

- :nhamhiem:Đứng lại chạy đi dâu, Ko đứng lại ta cho vô cốc bây h :haha:

Pebj_Love
17/06/2008, 04:41 PM
- :nhamhiem:Đứng lại chạy đi dâu, Ko đứng lại ta cho vô cốc bây h :haha:

:nghingo:đâu đâu chạy nhanh lắm SH còn thua sao mà đuổi được ta :haha::haha:

TrieuVan
17/06/2008, 04:54 PM
:haha: có gì mà phải sợ chứ nhỉ :haha:chịu ăn chịu chơi chiu rơi nước mắt

Pebj_Love
17/06/2008, 04:56 PM
ăn chới là ko sợ mưa rơj mà dù có rơj thì mang người khác ra chịu:haha:

KyoK
29/06/2008, 10:08 AM
hôm qua có cầm acc con PS cùi mía vào CTC, nhận thấy rất nhiều điều All mắc phải . Cơ bản nhất là ko có người chỉ huy trận chiến, đánh đấm loạn cả lên.
Trong CTC mà ko có phân công cụ thể , mạnh ai nấy đánh thì làm sao win dc ?????
Các class chưa làm hết nv của mình , và có 1 điều rất thú vị là CTC chỉ toàn thấy đi giết ngừơi, ko có tính chuyến thuật thì "muôn đời" ko thắng dc.
Góp ý sơ vậy thôi, còn nhiều cái nữa để nói với thằng trực tiếp chơi nhiều để nó góp ý (tui thì thỉnh thoảng mới vào nói sợ có người bị dị ứng nên nói ít hiểu nhiều vậy)

Pebj_Love
01/07/2008, 05:53 PM
hôm qua có cầm acc con PS cùi mía vào CTC, nhận thấy rất nhiều điều All mắc phải . Cơ bản nhất là ko có người chỉ huy trận chiến, đánh đấm loạn cả lên.
Trong CTC mà ko có phân công cụ thể , mạnh ai nấy đánh thì làm sao win dc ?????
Các class chưa làm hết nv của mình , và có 1 điều rất thú vị là CTC chỉ toàn thấy đi giết ngừơi, ko có tính chuyến thuật thì "muôn đời" ko thắng dc.
Góp ý sơ vậy thôi, còn nhiều cái nữa để nói với thằng trực tiếp chơi nhiều để nó góp ý (tui thì thỉnh thoảng mới vào nói sợ có người bị dị ứng nên nói ít hiểu nhiều vậy)

CTC thi G rat con nan giai va can 1 nguoi lanh dao nhu cau noi la rat dung chu" ko kieu danh ma manh ai nay song manh ai nay giet thi ko thang duoc that cho nen minh cung muon noi voi BLD tim ra 1 nguoi chi huy gioi ko nhat thiet phai co acc manh ma chi can biet cach chuyen bien trong CTC la duoc:D

KyoK
02/07/2008, 04:39 PM
CTC thi G rat con nan giai va can 1 nguoi lanh dao nhu cau noi la rat dung chu" ko kieu danh ma manh ai nay song manh ai nay giet thi ko thang duoc that cho nen minh cung muon noi voi BLD tim ra 1 nguoi chi huy gioi ko nhat thiet phai co acc manh ma chi can biet cach chuyen bien trong CTC la duoc:D

:mohoi: CTC thì ko phải là cốt lõi của All mà vấn đề thực sự là All ko có ai có tiếng nói chính <~~~~ cái này là tử huyệt nè (chưa cần nói đến nv các class đâu)
Hồi còn chơi thì tui ở CS có ghét bọn LH thật, nhưng phải công nhận 1 điều là LH chịu nghe lời chỉ đạo ( chính sách mị dân ghê quá ... phục bọn này chỗ đó :haha:)
Đề nghị nho nhỏ cho mấy mem của All là nên bầu ra 1 người chỉ huy trận chiến , và hạn chế spam kênh G , chỉ cần biết nghe người chỉ huy là cơ hội thắng 70% rồi, 30% còn lại là tùy vào người đó có biết chỉ huy hay ko và các vấn đề khách quan khác .....
Hồi tưởng quá khứ 1 chút .... nếu All có 1 chỉ huy good như "Đại ca" bên CS cũ của bọn tớ thì cho dù item yếu hơn , lv thấp hơn vẫn thắng chứ chưa nói đến vấn đề lv cao đồ khủng như hiện nay ..... (hồi tưởng chút xíu , có gì sai đừng chém em :nghingo:)

Pebj_Love
02/07/2008, 08:22 PM
:mohoi: CTC thì ko phải là cốt lõi của All mà vấn đề thực sự là All ko có ai có tiếng nói chính <~~~~ cái này là tử huyệt nè (chưa cần nói đến nv các class đâu)
Hồi còn chơi thì tui ở CS có ghét bọn LH thật, nhưng phải công nhận 1 điều là LH chịu nghe lời chỉ đạo ( chính sách mị dân ghê quá ... phục bọn này chỗ đó :haha:)
Đề nghị nho nhỏ cho mấy mem của All là nên bầu ra 1 người chỉ huy trận chiến , và hạn chế spam kênh G , chỉ cần biết nghe người chỉ huy là cơ hội thắng 70% rồi, 30% còn lại là tùy vào người đó có biết chỉ huy hay ko và các vấn đề khách quan khác .....
Hồi tưởng quá khứ 1 chút .... nếu All có 1 chỉ huy good như "Đại ca" bên CS cũ của bọn tớ thì cho dù item yếu hơn , lv thấp hơn vẫn thắng chứ chưa nói đến vấn đề lv cao đồ khủng như hiện nay ..... (hồi tưởng chút xíu , có gì sai đừng chém em :nghingo:)

chuyện này còn nan giải nhiều lắm như bên LH vơí bên all nếu so sánh về item thì LH ko thể nào = all được nhưng LH có 1 cái rất tốt chính là sự tự ý thức của mỗi mem khi CTC.chính sự ý thức và kỉ luật chặt chẽ của mem LH đã tao. ra sức mạnh để đánh lại all:haha:.mình mong bên all mỗi mem cũng tự ý thức và tạo ra được 1 cái gọi là kỉ luật khi CTC ko ham đánh ma chú y nghe người lãnh đạo và hơn nữa tránh chuyện spam kênh bang phái chính đó đã làm cho ALL yếu đi:ngu:

_loirucuabien_
02/07/2008, 11:54 PM
chính vì bên all có quá nhiều người mạnh nên lúc vào chiến trường,đã say máu rồi thì khó mà nghe lời chỉ huy dc,bắn nó còn 1 hit nữa chết thì thôi đuổi theo giết nó luôn:nghingo:,ai ngờ nó giật fu` và mình bị quây>>die:nghingo:

KuLi_LH
03/07/2008, 01:03 AM
, nhưng phải công nhận 1 điều là LH chịu nghe lời chỉ đạo ( chính sách mị dân ghê quá ... phục bọn này chỗ đó :haha:)

Thương thì đó là kỷ luật, là nghệ thuật chỉ huy .... ghét thì ... "chính sách mị dân" :haha:
Miệng lưỡi ..... :xemthuong:

KyoK
03/07/2008, 08:35 AM
chính vì bên all có quá nhiều người mạnh nên lúc vào chiến trường,đã say máu rồi thì khó mà nghe lời chỉ huy dc,bắn nó còn 1 hit nữa chết thì thôi đuổi theo giết nó luôn:nghingo:,ai ngờ nó giật fu` và mình bị quây>>die:nghingo:

đúng 100% và không có gì để bàn cãi về góp ý này .
Có vẻ như bên All bị bệnh "sĩ", thấy mình super quá nên chẳng ai nghe ai , cứ thế mà tự ta solo vì ta QH8 :nhamhiem:
Nếu muốn mạnh lên thì việc trước tiên phải làm công tác tư tưởng với mấy tay này : vứt cái bệnh sĩ bự = cái bánh xe bò đi (cái bệnh sĩ này đa số dân VN mắc phải :lanh:) chịu khó nghe chỉ đạo chút là OK .
vài lời thế thôi , có lỡ lời đụng chạm tới ai xin đừng chém em .....:nhamhiem:

KyoK
03/07/2008, 08:47 AM
Thương thì đó là kỷ luật, là nghệ thuật chỉ huy .... ghét thì ... "chính sách mị dân" :haha:
Miệng lưỡi ..... :xemthuong:

theo luật của VN thì công dân có quyền tự do ngôn luận, tự do suy nghĩ miễn sao trong ngôn luận không có bất cứ hình thức nào xuyên tạc, chống phá Nhà nước ( ngôn luận thôi chứ suy nghĩ thì đầy :bimat:) . cho nên tui muốn nói sao tui nói , nghĩ sao tui nghĩ ... bộ có tật giật mình sao mới nói đã nhảy dựng lên cuống cuồng thế :nhamhiem:

bearangel
05/07/2008, 10:12 AM
Với sự xuất hiện trở lại của chiến thuật dùng spy kéo xe của lh yêu cầu anh em trong bang xem kỹ nếu thấy ai không có nhiệm vụ kéo xe yêu cầu nói trên kênh bang để kick ngay lập tức không thể để tình trạng này diễn ra vì bất cứ lý do nào nữa :lanh:

VY_VY
06/07/2008, 06:42 AM
:haha:Trận hum qua tuy anh em ko win ...nhưng đã có tiến bộ :dacy:đánh hay lắm ...anh em cố lên

Pebj_Love
09/07/2008, 06:08 PM
sắp 6 tuần là sao nhỉ chả hỉu cái we gì cả :choangvang:

bearangel
09/07/2008, 09:48 PM
hình như bạn này bị hâm nặng rùi :lungtung:mà câu tuyên bố đó là đánh TMC nếu trong 6 tuần hông ăn thì del acc ...tức là phải đánh lh 6 lần mà hiện tại chỉ mới 3 .......:lungtung:.......mà hem hiểu chú ý mấy lời đó làm gì :lungtung:lh kêu del acc và có số người đồng ý là gần 30% vậy có del hem :lungtung:chưa kể nếu tính acc spy chắc cũng đồng ý :dacy:vậy nên suy nghĩ về mình đã hông dám thực hiện thì ở đâu ra cái trò bắt người ta làm thế :non:

XinhTươi
10/07/2008, 02:51 PM
:x chỗ này toàn tầng lớp cao quý sao lại có cái thứ kuli vào nói chuyện xấc xược thế nhỉ... ;;) tao đuổi việc bây giờ :)

VY_VY
10/07/2008, 10:52 PM
:haha:Cũng là con người ... người ta 9 fần người 1 fần con ...còn nó thì 9 fần con 1 fần người ... nên nói hoài nó ** hiểu ...:mohoi: mún chọc ngoáy thì biến cho thoáng

Yen_Thanh[CT]
05/10/2008, 04:56 AM
Hôm qua , một vài người bạn cũ gồm anh thanhlong , Guar , HT và Yen_Thanh nhân buổi off tham gia CTC với ChipChip . Cái cảm giác được tham gia CTC thật là vui , mặc dù thua trận nhưng anh em trong Guild đều đã cố gắng hết sức và tiến bộ trông thấy so với All4One trước đây .

Mình rất buồn khi nghe sự bực bội của anh em về acc Yen_Thanh và Pebj . Đây một sự cố ngoài ý muốn , acc Yen_Thanh hiện tại không còn nằm trong tầm kiểm soát của mình nữa , rất xin lỗi và mong mọi người bỏ quá cho . Nhưng dẫu thế nào đi nữa chúng ta phải nhìn thẳng vào thực tế , acc Yen_Thanh và Pebj_Love giờ là những acc chủ chốt của thành phần đối địch . Và đó không phải lý do dẫn đến sự thất bại của một trận CTC . ChipChip là một đối thủ đáng gờm , họ hiện đang là bang mạnh nhất trên phương diện CTC . Thua một đối thủ như vậy chẳng có gì là xấu hổ , cái chính là chúng ta thua như thế nào ? Đứng trước một đối thủ lớn trước hết phải chiến thắng bản thân mình , All4One luôn được đánh giá là Guild có thực lực , nhưng sức mạnh đó đang ngủ vùi và chưa được khơi dậy . Chiến thuật và kỷ luật CTC của Bang thua kém rất nhiều so với Bang khác , đó mới là mục tiêu chúng ta hướng đến .

Những điểm cần khắc phục sau trận CTC với ChipChip :

I/ Diễn đàn của bang hiện nay đang bị đóng băng .
BLD cần khuyến khích mem bớt chút thời gian tham gia diễn đàn để đóng góp ý kiến , xây dựng và phát triển Bang .

II/ Người chỉ huy trong CTC .
Một điều đáng mừng là anh ThietGiap dần dần mang dáng dấp của một nhà lãnh đạo . Em thực sự bất ngờ về những thay đổi của anh . Cố lên anh nhé ! Em biết rằng anh đang phải gánh cái trách nhiệm mà chẳng ai muốn gánh , em cũng đã từng ở trong hoàn cảnh như vậy . Cho đến thời điểm này , những người còn tồn tại trong bang , họ đều đặt niềm tin vào anh , đó mới là điều thực sự quan trọng . Anh "đâm lao" , tập thể All4One sẵn sàng "phóng theo lao" , dẫu ngọn lao đó có đưa anh em đến thành công hay thất bại , mọi người vẫn sẽ đi cùng với anh . Em góp ý với anh một chút nè :
+ Có những thời điểm cần sự điềm tĩnh để đưa ra một quyết định sáng suốt nhưng cũng có giai đoạn phải có những quyết định dứt khoát và táo bạo . Điểm cốt lõi là anh rút ra được gì từ những quyết định đó để có kinh nghiệm xác lập một cách đánh rõ ràng .
+ Nắm rõ thành phần của từng pt , cách đặt tên để linh hoạt hơn trong lệnh điều động .

III/ Member không đi theo tổ đội , thiếu sự kết dính giữa các pt .
- Chúng ta CTC như những "con gà" thực thụ . Vũ Linh quên mất buff hỗ trợ đồng đội , ru ngủ , và định thân địch . Kiếm Khách sử dụng Sư Tử Hống mà không một chút tính toán . Pháp Sư không quen xài Phong Ấn . TiT chẳng mấy khi debuff .
- Các party không tập trung hỗ trợ nhau .
- Mem không tập trung vào lệnh điều động của người chỉ huy dẫn đến sự phối hợp không đồng bộ , rời rạc trong cách đánh .
Cách giải quyết :
+ Xây dựng những party cố định .
+ Anh ThietGiap phải rèn cho đội quân của mình thành một thói quen . Khỏa lấp những khoảng thời gian chờ bằng những khẩu hiệu ( chẳng hạn như " Vũ Linh tập trung rebuff và hồi sinh , Kiếm Khách lao lên STH , Pháp Sư Phong Ấn KK địch lại , TiT tập trung debuff liên tục " và luôn nhắc nhở " Mọi người tập trung nghe và thực hiện thật nhanh lệnh điều động trên kênh Guild " , " Các party phải luôn đi cùng nhau để hỗ trợ cho nhau" .

IV/ Các tổ đội pháo chưa hỗ trợ , phối hợp phương án tấn công .
Dĩ nhiên ở một thế trận bị ChipChip dồn ép và lâm vào thế phòng ngự bị động như hôm qua không thể trách các tổ đội Pháo được . CTC là cuộc chiến "bảo vệ pháo" đưa đến "phá hủy KTTT của địch" . BLD Bang lên đưa ra những phương pháp phối hợp để hoàn thiện đội hình Xe kéo pháo .

ChipChip là đối thủ rất mạnh , cọ xát với họ là dịp hiếm có để tự hoàn thiện mình . Cố gắng phấn đấu để luôn có những giờ phút cuối tuần xả hơi thật hữu ích .
All4One - Một người vì tất cả , tất cả vì một người .

Hai_Dang
05/10/2008, 05:43 AM
:haha:ThietGiap có thể đoán trước kết quả giữa CC va All4One,nhưng TG chấp nhận kết quả 1 cách vui vẻ. Chúng ta có lực lượng có thể nói không thua kém bất kỳ 1 Bang Phái lớn nào cùa Server Chu Tuoc. Tuy nhiên guild All4One của chúng ta thật sự thiếu 1 người lãnh đạo tất cả các trận đánh 1 cách linh hoạt và kinh nghiệm trận mạc. TG đã thử các phương án và tìm đủ mọi cách để tìm 1 người giúp TG vấn đề này, tuy nhiên đa số anh em đều không dám gánh vác trọng trách này, không phải là không có kinh nghiệm mà không dám gánh vác,chẵng qua chỉ sợ nếu thất bại anh em trong guild chê trách:nhamhiem:.Anh em nên tự tin lên, và cố gắng phát huy, giúp TG 1 tay, nếu có vấn đề gì TG sẽ gánh vác cho.Tạm thời chưa có anh em nào giúp TG về vấn đề chỉ huy CTC, cho nên TG đành miễn cưỡng chỉ huy tạm thời vậy, thất bại là mẹ thành công mà:haha:
Qua bài nhận xét của YếnThanh, TG thấy thực sự không sai chút nào. Các anh chị em Tiên thú guild mình đa số lever đều cao, trang bị có thể nói là khá ổn, tuy nhiên tiên thú của All4One chưa thực sự phát huy hết khả năng của mình trong CTC, các anh chị em Tiên Thú kể từ trận đánh sau, khi vào chiến trường hóa cáo và bay lên trời chiếm trọn bầu trời, và luôn luôn debuff địch khi đã có delay, việc còn lại để PH kết thúc,đặc biệt chú ý và săn sóc Thần thú và Vũ linh của địch thật nhanh, dù có chết cũng phải làm.
Riêng về Kiếm khách anh em còn đánh chưa ăn ý trong party, STH hay trùng nhau, cho nên trận sau rút kinh nghiệm thay nhau STH từng đợt, tránh sai lầm như trước đây.
Vũ linh guild mình dạo này online khá ổn định, không còn tình trạng thiều vũ linh như trước đây, tuy nhiên anh em vũ linh vẫn chưa linh hoạt lắm.Trận sau trở đi Vũ linh để ý thấy anh em nào die thì tranh thủ hồi sinh thật nhanh,và thấy ai chưa có buff kháng thì tranh thủ buff.Đặc biệt vũ linh có skill ru ngủ trong 15s đến 20s, tất cả phải phát huy lợi thế này thật nhiều vào.
Vũ Mang của mình dạo này đa số vũ khí up cao 10, 12 rất nhiều, nhưng qua trận đánh vừa rồi TG thấy có rất nhiều anh em VM bay lên trời không lo giết địch trên trời mà lại đi bắn địch dưới đất.Nếu anh em VM bay trên cao bắn xuống thì lượng damages sẽ giảm đi một nửa, sẽ không phát huy hết sức mạnh ghê ghớm của VM.Vì vậy anh em Vũ Mang rút kinh nghiệm, nếu bay lên thì bắn địch ở trên trời, nếu muốn bắn địch dười đất thì nhảy xuống đất.Chỉ có như vậy chúng ta mới không chuốc lấy thất bại 1 cách nhanh chóng như trận CTC với CC.
Còn nhiều điều anh em chúng ta phải học hỏi và rút kinh nghiệm....TG chỉ yêu cầu anh em trước tiên thực hiện trước và làm thật tốt những điều TG vừa nêu ở trên là tạm ổn:xauho:

Ann_kute
05/10/2008, 05:46 PM
Nhưng cái chính là vẫn phải kêu gọi mọi người vào diễn đàn anh ạ
Em thấy ít người vào quá :roile:
Chả bù với em onl game thì ít diễn đàn thì nhiều :haha:

bearangel
06/10/2008, 01:29 AM
em nghĩ khác anh yen thanh ở chỗ lập những pt cố định vì việc này là không thể và không nên ở tình hình hiện tại vì một số nguyên nhân
Thứ 1:8 cũng đã từng rất mạnh với việc có những pt cố định vì khi đó mem ol khá thường và tham dự ctc khá ổn định nhưng về sau khi nhiều người đã nghĩ game thì lực lượng này cũng thế đa số nghỉ còn lại những người khác ít được vô ctc-->ctc quá gà chả biết gì hết
Thứ 2:Tùy theo từng bang mà cần lực lượng tham gia công thành khác nhau vd bang chip chip mạnh về lực lượng kk bang lh (trước đây ) mạnh về tit chả lẽ đánh bang lh hay cc cũng dùng các pt giống nhau :nghivan:
do đó cách giải quyết chỉ có 1 thui đó là
Thứ nhất:Xây dựng pt cố định ở các pt xe,113 114 pt đánh xe thủ còn các pt khác có thể tùy theo tình hình mà phân chia thêm pt chỉ có chủ pt là cố định và chủ pt có thể yêu cầu tăng thêm cho pt mình class nào
Thứ hai:Tập trung chuyển đổi mem trong pt liên tục và liên tục làm mới pt bằng những mem có ol công thành như vậy sẽ có lực lượng làm mới liên tục và mem nào cũng có kinh nghiệm về công thành
Một vài ý kiến đóng góp cho anh em :mohoi:

Tran Ngoc Huy Cuong
06/10/2008, 07:31 PM
em nghĩ khác anh yen thanh ở chỗ lập những pt cố định vì việc này là không thể và không nên ở tình hình hiện tại vì một số nguyên nhân
Thứ 1:8 cũng đã từng rất mạnh với việc có những pt cố định vì khi đó mem ol khá thường và tham dự ctc khá ổn định nhưng về sau khi nhiều người đã nghĩ game thì lực lượng này cũng thế đa số nghỉ còn lại những người khác ít được vô ctc-->ctc quá gà chả biết gì hết
Thứ 2:Tùy theo từng bang mà cần lực lượng tham gia công thành khác nhau vd bang chip chip mạnh về lực lượng kk bang lh (trước đây ) mạnh về tit chả lẽ đánh bang lh hay cc cũng dùng các pt giống nhau :nghivan:
do đó cách giải quyết chỉ có 1 thui đó là
Thứ nhất:Xây dựng pt cố định ở các pt xe,113 114 pt đánh xe thủ còn các pt khác có thể tùy theo tình hình mà phân chia thêm pt chỉ có chủ pt là cố định và chủ pt có thể yêu cầu tăng thêm cho pt mình class nào
Thứ hai:Tập trung chuyển đổi mem trong pt liên tục và liên tục làm mới pt bằng những mem có ol công thành như vậy sẽ có lực lượng làm mới liên tục và mem nào cũng có kinh nghiệm về công thành
Một vài ý kiến đóng góp cho anh em :mohoi:

Trận với CC hôm qua nói cho đúng là anh em G mình cần rút EXP cho trận sau . Em có góp ý với anh Đăng là class VL Buff của mình hôm qua phải nói là quá ít , chỉ có 2 VL ở nhà buff đã thế còn bị 11 của nó vào Tiễn Trận :khocto::khocto:những 2 lần , mem thì cứ la lên Buff mà VL thì tay chỉ có 1 nên buff ko kịp cần xem lại chỗ này anh Đăng ah

aurelius
14/11/2008, 09:19 AM
G all thiếu thần thú kéo xe trầm trọng có vl trâu bò buf mà tht hơi teo cơ nên vẫn ko chịu được