PDA

Xem phiên bản đầy đủ : NF, giải tán Bang!!!

ONEtouch
04/05/2008, 03:47 PM
Thời gian thật qua mau, thắm thoát một năm đã trôi qua. Những ngày đầu tiên lập Bang: vẫn đang còn nằm trong ký ức. Những hương vị thất bại, chiến thắng: vẫn đang còn có thể nếm được trên bờ môi. Những nụ cười với những phút đau buôn khi gặp trở ngai, chúng ta đã cùng nhau trải qua: vẫn đang còn trong cảm xúc.

Tất cả chuyện đã xảy ra trong một năm qua, đã được ONE rút ngắn lại viết thành 12 chương lịch sử: viết lại không khó vì cốt truyện đã có sẵn. Tới chương thứ 13 ONE muốn nói về tương lai: nhưng phải nói như thế nào về tương lai? ONE phải bắt đầu từ đâu, phải làm thể nào để bầy tỏ hết được cảm xúc của mình trong lúc này?

Mỗi ngày ONE vào game vì muốn được gặp những Anh Em của mình, gặp những người bạn tri kỷ ở trong một thế giới ảo: Thế Giới Hoàn Mỹ đã cho ONE làm quen đươc với những người bạn: để ONE có thể chia sớt những chuyện buồn vui của mỗi ngày. Nhưng thật buồn khi biết được mỗi ngày có thêm một người bạn bên cạnh của mình đã từ bỏ và chia tay với Thế Giới Hoàn Mỹ. Thật buồn khi biết cái mà chúng mình cùng yêu thích đã dần dần chết đi rồi trong một ngày nào đó sẽ còn lại cái xác không hồn. Thật buồn khi mình có thể cảm giác được ngày đó đang ở gần đâu đây, nó đang từ từ bước tới.

Mình phải cần làm gì để cảng được bước tiến của Ngày Đau Buồn đó. Minh phải cần làm gì để bảo vệ và giữ được những người bạn của mình? Những ưu tư đã đè nặng lên cảm xúc của ONE trong thời gian gần đây.

Từ ngày Công Thành Chiến Tuần Thứ 44, sau ngày NF đã chiến thắng được n00b: một thử thách và chướng ngại vật từ CTC Tuần Thứ 20 cho tới ngày hôm nay NF của chúng ta, mới vừa đột phá. Những niềm vui chiến thắng được chướng ngại vật của mình đã trở thành sự chia tay của rất nhều người bạn. Đã vô tình cứơp đi nguồn sinh khí của Thế Giới Hoàn Mỹ, đã vô tình giết đi sự sống của niềm vui mà đã giữ các Anh Em của mình ở thới giới ảo. Đã vô tình đem cái ngày tàn mà ai náy cũng sợ, đến gần với mình hơn.

Anh A NF: Anh ONE có còn chơi game nữa không, để em nạp KNB bán TKT.
Anh B NF: game chán quá bac ah, giờ chẵng muốn vào game: không có pk, không có CTC.
Anh C NF: giờ còn làm gì trong game nữa hả bác?
Mỗi tuần kênh Bang NF luôn luôn hỏi một câu, tuần này mình có CTC không Anh ONE, lại không có CTC ah :(?
Còn rất nhiều người bạn khác trong NF cũng như các người bạn ngoài NF cũng có những ý nghĩ tương tự.

ONE thật sự không muốn thấy cái ngày đau buồn đó sẽ đến với Anh Em của mình. ONE thật sự muốn làm một điều gì đó để có thể cứu sống cái niềm vui của những người bạn của mình, ONE muốn giữ cuộc chơi để các Anh Em của mình có thể tiếp tục vào game để còn được gặp nhau mỗi ngày. ONE rất hoang mang, không biết sự quyết định sắp tới của mình là đúng hay sai.

Huyền Vũ đang cần một ngọn lửa, đang cần một luồn sinh khí để cứu sống những linh hồn đã và đang chết trong sự chán nản. Không một ai có khả năng để cứu sống Huyền Vũ hơn hẵn NoFear. Liên Minh n00b có sát nhập như thế nào cũng là 2 vs 3, nếu V và n00b sát nhập là 1 vs 3: Liên Minh n00b có sát nhập như thế nào, thế lực hai Liên Minh cũng không được cân bằng. Đó là mình đang nghĩ tới nếu như có sát nhập, còn việc sát nhập không thành công: Huyền Vũ sẽ hoàn toàn chết đi, cũng đồng nghĩa với giết chết một niềm vui của mỗi chúng ta. ONE thật sự không muốn thấy ngày đó, ONE chỉ muốn thấy Anh Em của mình được vui và vui thật vui với những gì mình yêu thích: Thế Giới Hoàn Mỹ.

NoFear của chúng ta, không thể tách Liên Minh:[/COLOR] vì ONE không muốn NF mang tiếng làm người phản bội. Những gì NoFear đã có được từ ngày gia nhập Liên Minh Bóng Tối, ONE xin được trả lại cho Liên Minh: ONE muốn tất cả sẽ là sự bắt đầu mới.

Có lẽ những gì ONE muốn nói trong Chương Thứ 13 là......là.... ONE muốn giải tán NF để kích hoạt luồn sinh khí để cứu sống Huyền Vũ: với ước vọng sẽ mang lại niềm vui và hào hứng cho mỗi chúng ta.

Thời gian một năm qua chung sống dưới mái nhà NoFear: đối với ONE là một tình yêu, ONE se mãi nhớ đến những kỷ niệm của những ngày đầu cho tới những giây phút cuối cùng trước khi giải tán NoFear. ONE thật lòng gữi lời xin lỗi tới cho những ai không muốn giải tán NoFear. ONE thật lòng xin lỗi đến những ai đã bị xúc phạm bởi quyết định này của ONE. ONE thật lòng xin lỗi và thật lòng xin các Anh Em hãy thứ tha cho sự quyết định này của ONE: ONE không muốn Huyền Vũ chết đi, NF sẽ trở thành cái xác không hồn. Nếu NoFear phải chết đi, ONE muốn NoFear được chết lúc tất cả còn đang tươi đẹp. ONE muốn NoFear mãi mãi là một kỷ niệm đẹp.

Có thể sẽ có người chửi là ONE ngu ngốc, NF đang cầm trong tay 14 lãnh thổ và thu vào tiền thuế đất 170mil gold/1 tuần: sao phải giải tán? ONE xin trả lời, ONE không muốn ôm và sông với cái xác chết Huyền Vũ. ONE sẵn sàng bỏ những lời ích đó để đổi về một niềm vui cho Anh Em của mình.
Có thể có những người nói, ONE không cần phải giải tán NF: chỉ cần tách Liên Minh cũng được. ONE xin trả lời, ONE không muốn NF phải mang tiếng làm người phản bội: chúng ta còn gặp mặt nhau lâu dài.

Sau khi NoFear giải tán, sẽ có một số Anh Em về ThầnLong, sẽ có một số Anh Em về PhongTrào, có một số Anh Em sẽ theo ONE đi trên một con đường mới để tìm cách cứu sống cái mà tất cả chúng ta điều yêu thích TGHM - Huyền Vũ.......ONE hy vọng sự hy sinh của NF sẽ đổi về niềm vui lâu dài hơn cho các Anh Em Huyền Vũ. ONE xin chúc các Anh Em hạnh phúc, may mắn và thành công ở trong game cũng như ngoài đời sống. Một lần nữa ONE xin lỗi và xin cảm ơn các Anh Em đã gắn bó với cái Ten NoFear hơn một năm nay.

Chính thức Ngày 11 Tháng 5, Năm 2008 lúc 12h khuya: ONE sẽ tới Quản Lý Bang Phái để giải tán NoFear.

Hiện tại game đã quá buồn chán, mỗi ngày vào game điêù thấy Anh Em than buồn. ONE muốn làm cái gì đó để kích động server. Hôm nay quyết định giải tán NF, hy vọng Anh Em Liên Minh thông cảm cho quyết định của NoFear.

Thân,

ONEtouch

houlas
04/05/2008, 04:14 PM
pe hiểu zồi...đây nà cái tin trấn động mà kehienmau muốn nói đến...

Hi sinh thế này....niệu có nàm HV hồi sinh ko...hay chỉ nà sự tiếp máu trong ngắn hạn..

dù sao đi nữa.Mong có gắn của ONE sẽ có kết quả

tuladown
04/05/2008, 04:24 PM
Khả năng cao là hầu hết mem NF sẽ quit game. :|

forever1993
04/05/2008, 04:26 PM
sự hinh sinh của NF quả là 1 đóng góp to lớn hi vọng HV lại làm nên kỳ tích khâm phục nhung ng` có chí khí như ONE /:)

houlas
04/05/2008, 06:50 PM
kì tích đang dần trở thành hiện thực....bóng tối và ánh sáng nại một lần nữa đan xen phức tạp tại tây tlt.....

Huyền Vũ - Nại một cuộc chiến ko khoan nhượng

tuladown
04/05/2008, 07:17 PM
Tình hình là hôm nay : n00b, [V], TheReBels cùng vs với Thần Long và PT :|

p/s: đánh hơi mệt tí vì phải để ý xem người đó ở G nào ^:)^ ^:)^

MrAC
04/05/2008, 07:23 PM
1 tin vừa buồn vừa vui :| ............................................

Có lẽ là nên vui nhìu hơn buồn :|

vodanhlaotang
04/05/2008, 07:37 PM
Một cánh én không làm nổi mùa xuân.

Có thể thiện chí của ONETouch là tốt nhưng muốn thay đổi cục diện CTC của Huyền Vũ thì phải thay đổi từ gốc rễ - cụ thể hơn là phải thay đổi từ hệ thống Liên Minh, cách thức đấu giá khiêu chiến và phải giới hạn số lượng đất đai thành trì mà một Bang được phép chiếm giữ - sự thay đổi của một vài cá nhân hay một Bang phái cũng chỉ có tác dụng ngắn hạn chứ không thể giải quyết được tận gốc rễ của vấn đề.

Giải tán NF + chia lại LM chỉ có tác dụng nhất thời nhưng lại phần nào giảm sức ép lên DEC để yêu cầu Beijing PerfectWorld thay đổi hệ thống CTC trong những lần update tiếp theo - lợi bất cập hại.

┼nh0c┼
04/05/2008, 07:43 PM
Mình tin TGHM sẽ trường tông mãi mãi kok phai vì sự hi sinh của NF

xX_Ngoc Chieu_Xx
04/05/2008, 09:02 PM
Giới hạn số lượng đất đai thành trì mà một Bang được phép chiếm giữ

Thành lập 1 đế chế và phá hủy 1 đế chế :D Ước mơ muôn đời của b-(anh hung`

HạtDẻ
04/05/2008, 10:24 PM
có lẻ xX_Ngoc Chieu_Xx ko hiểu vodanhlaotang đang mún nói về cái gì nên mới phát biểu như thế .
1 cánh én ko biết có thể tạo nên mùa xuân hay ko ? nhưng anh P nói cũng đúng , giải quyết 1 vấn đề mà chỉ giải quyết phần ngọn thì cũng chỉ là cứu hỏa tạm thời , còn phần gốc nó vẫn cứ âm ỉ , ko chóng thì chày vẫn sẽ lặp lại điệp khúc cũ .

azzast
04/05/2008, 11:27 PM
có lẻ xX_Ngoc Chieu_Xx ko hiểu vodanhlaotang đang mún nói về cái gì nên mới phát biểu như thế .
1 cánh én ko biết có thể tạo nên mùa xuân hay ko ? nhưng anh P nói cũng đúng , giải quyết 1 vấn đề mà chỉ giải quyết phần ngọn thì cũng chỉ là cứu hỏa tạm thời , còn phần gốc nó vẫn cứ âm ỉ , ko chóng thì chày vẫn sẽ lặp lại điệp khúc cũ .

Ít nhất nó vẫn còn cháy, chứ nếu ko để nó tắt luôn thì khổ:D:D:D

P/S: Hix HạtDẻ để avatar làm mình nhớ tới sis iu của mình trên mạng wá=((=((=((

houlas
05/05/2008, 12:12 AM
Một cánh én không làm nổi mùa xuân.

Có thể thiện chí của ONETouch là tốt nhưng muốn thay đổi cục diện CTC của Huyền Vũ thì phải thay đổi từ gốc rễ - cụ thể hơn là phải thay đổi từ hệ thống Liên Minh, cách thức đấu giá khiêu chiến và phải giới hạn số lượng đất đai thành trì mà một Bang được phép chiếm giữ - sự thay đổi của một vài cá nhân hay một Bang phái cũng chỉ có tác dụng ngắn hạn chứ không thể giải quyết được tận gốc rễ của vấn đề.

Giải tán NF + chia lại LM chỉ có tác dụng nhất thời nhưng lại phần nào giảm sức ép lên DEC để yêu cầu Beijing PerfectWorld thay đổi hệ thống CTC trong những lần update tiếp theo - lợi bất cập hại.

Anh ui...thay đổi nà thay đổi như thế nào...nhưng mà nếu giới hạn số lượng đất đai chiếm giữ...theo em nghĩ nó cũng ko ổn anh ạ.

Ví dụ, nếu một G đạt max giới hạn...điều đó có nghĩa họ chỉ thủ thành nhằm bảo vệ đất..như vậy, một nữa động lực cũng bị giảm zồi...

Thật ra TGHM đang ở giai đoạn thoái trào như đúng quy luật...vì một số lượng mem gắn bó nâu năm vì nhiều lí do từ tiêu cực như bất mãn với NPH, GM, hay nội bộ đến tích cực như tập trung vào cuộc sống thực để phát triển sự nghiệp, đảm bảo cuộc sống tốt hơn...Cho nên khi họ nghỉ game, ít nhiều tác động đến thành phần còn lại, nhiều thứ cũng mất cân bằng.

Phải chăng NPH game cần phải có sự nghiên cứu nghiêm túc đến các khía cạnh này nếu còn muốn TGHM dc gamer ủng hộ. Nếu NPH đặt mình vào vị trí gamer, ít nhiều cũng nắm rõ tâm trạng, động thái của họ trong qúa trình chơi game. Vì như chúng ta đã biêt, muốn giải quyết vấn đề thì phải nắm rõ nó, tại sao lại xảy ra thế này, tại sao gamer lại nản game,số lượng gamer bỏ game có nhiều hay ko, khi trl đc thì mới nghĩ tới cần làm những gì , và cái gamer hiện đang cần là gì và sẽ cần là gì ?

Có bao giờ NHP mở topic trưng cầu ý kiến gamer về các sự kiện, về các bản update ko ? Điều đó chẳng phải sẽ tạo nên nhịp cầu nối hai bên nại với nhau, để ko chỉ gamer đơn phương tranh luận. Từ đó, có thể sữa chữa, bổ sung hay hạn chế sự đối lập, bỡ ngỡ từ phía gamer cũng như nhà NHP. Và nếu có vấn đề gì vượt xa tầm quản lí của NHP, nhưng lại thật sự nghiêm trọng và bức thiết, thì chúng ta cũng có thể thương lượng bên đối tác NSX như anh vodanhnaotang nói. ^^ Vẫn biết NPH chịu nhiều hạn chế về mặt pháp luật, bản quyên với NSX..tuy nhiên, nếu có một tình yêu game TGHM như chúng tôi, với một thái độ phát triển game nghiêm túc, pé tin rằng NHP sẽ làm dc những điều ko quá khó như thế này.

Chào đoàn kết và quyết thắng ạ

\(^_^)/
05/05/2008, 12:41 AM
Điều đầu tiên phải nói là buồn, rất buồn. Tuy chỉ là game ảo nhưng có quá nhiều kỉ niệm với NF. Tuy ko phải là 1 trong những mem đầu tiên lập ra NF nhưng mình cũng đã sát cánh với NF từ tuần CTC đầu tiên. Giờ đây, khi phải giải tán NF,mình có cảm giác bị ... dá ra đường. Đồng ý với phương án của BC ONE vì ko làm thế, HV sẽ ngày càng di xuống. Buồn cho DEC, đáng lẽ DEC phải là người cứu HV chứ ko phải la` NF ( xin lỗi, nói NF cúu HV hơi quá nhưng lúc này chỉ NF mới làm cho HV nóng trở lại, hy vọng thế )
Buồn là thế nhưng mình nghĩ rằng sẽ chẳng ai quit game cả. A e NF vẫn theo ONE, vẫn ủng hộ tuyệt đối ONE trong mọi hoàn cảnh.
Sẽ nhớ mãi mọi mems của NF !!! Các bạn là anh em của tôi ! NF luôn là ngôi nhà của chúng ta !!!
Forever .................................................. ...................................

Tunx
05/05/2008, 06:54 AM
NF mãi mãi là anh em, là mái nhà thân thương mà Tunx đã từng ở.

TheReBel lại là cái khác. Dù có thể vẫn là những gương mặt quen thuộc ấy.

Long live Phong Trào . :x

ps : tính em nó thế, cả nhà đừng cằn nhằn làm gì cho mệt. Yêu ghét rõ ràng lắm !

JenK
05/05/2008, 09:35 AM
Gửi anh ONE

Vừa lên HN nghe được tin shock, một tin đáng phải suy nghĩ và đã suy nghĩ nhiều trước khi đọc được bài viết này về quyết định của anh ONE. Là 1 mem NoFear tuy mới vài tháng nhưng em cũng đã đặt rất nhiều tình cảm vào NF, cũng có đôi lời muốn tâm sự thế này với anh ONE.

Trước giờ trong mắt em anh ONE với anh Fan là hai bang chủ tuyệt vời nhất, và cũng là những người rất có tầm nhìn. Em đặc biệt nể phục anh ONE về sự tận tâm mà anh dành cho NoFear, chính vì sự tận tâm của anh mà em càng thêm yêu quý NF.

Nhưng quyết định lần này của anh, cho dù em hiểu ngọn nguồn suy nghĩ của anh và như anh nói ở đây nhưng cá nhân em là 1 mem NF thì hoàn toàn không đồng ý.

1. Điều thứ nhất em muốn nói, dù anh là bang chủ, dù anh là con người khai sinh và nuôi dưỡng NoFear, đặt nhiều tâm huyết, tình yêu nhất vào NoFear thì anh cũng không có cái quyền tự tay giải thể bang. HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ QUYỀN nói về nhiều khía cạnh, cũng như cha mẹ sinh ra con cái nhưng không được quyền giết chết con cái họ. Đó là nói về nghĩa của tình cảm, còn về mặt quyền lực thì rõ ràng chức BC trong tay anh có thể kick toàn bộ mem rồi rời bỏ bang để giải thể NF hoặc tự các mem out hết. Chứ còn đến quản lý bang phái cũng không có chức năng giải tán bang :) Thưa anh, hoàn toàn ko có chức năng này có lẽ vì những người làm game cũng sợ 1 vị bang chủ nào đó chuyên quyền thích giải thế bang là giải thể chăng...

Nếu anh ONE muốn giải tán bang anh phải làm 1 cuộc trưng cầu, 1 là anh ra đi và để lại chức bang chủ cho những người còn muốn gìn giữ NF cho dù người sinh ra NF là anh. Hai là tất cả các mem ra đi và đồng ý giải thế chứ anh không thể làm 1 việc ĐÙNG 1 CÁI OUT BANG RA LẬP BANG MỚI VÀ THÔNG BÁO VỚI TOÀN MEM LÀ GIẢI TÁN BANG CHIA TIỀN. HÀNH ĐỘNG NÀY EM ĐÁNH GIÁ VÔ CÙNG THẤP VỚI 1 NGƯỜI CÓ SỰ SUY TÍNH CẨN TRỌNG NHƯ ANH.

2. Lúc biết tin này em tưởng là anh chỉ lập 1 bang mới để công thành chiến cho vui, là tách ra khỏi NF 1 thế lực tinh nhuệ nhưng hóa ra không đơn giản như thế. Bang mới của anh ONE gồm phần lớn mem V nữa. Ý anh ONE là muốn có sự cân bằng giữa 2 LM và để ctc hấp dẫn trở lại, để HV không chết đi. Suy nghĩ này anh coi là 1 sự hy sinh cho NF để cứu lấy đại cuộc, em rất hiểu và cũng rất nể anh vì dám bỏ đi rất nhiều thứ để nghĩ đến "thiên hạ", những việc mà nhiều người không dám làm. Có lẽ anh đã suy nghĩ rất kỹ nhưng liệu anh có nghĩ rằng:

- Không thể có chuyện tạo lên 1 thế lực thứ 3, chỉ là 1 trong 2, nhưng 1 trong 2 thì có lặp lại? Theo em được biết thì tiêu chí của anh ONE là mem bang mới này dù gặp PhongTrào hay n00b đều có thể pk tự do. NHƯNG có 1 vấn đề đó là những mem V cũ thì ko muốn bem n00b, những mem NF cũ thì không muốn bem PT. Vậy thì mem V bem PT, mem NF bem n00b sao? Trung lập ở đâu, liên minh ở đâu? Thế công thành chiến kiểu gì? Và làm sao anh ONE có thể chắc anh có thể lãnh đạo cả 1 đội quân và 1 liên minh mới không phải do gây dựng từ đầu và có quá nhiều "cái tôi vĩ đại" để thực sự mang tới sức sống cho HV hay cũng chỉ là 1 sự liều lĩnh thử xem sao...

Thực tế rõ ràng TL đã không còn như xưa, nếu NF và V tách ra ghép thành 1, liên minh với n00b để ctc với PT và TL. Vậy nếu như PT không ctc, cũng chán và nghỉ game thì các anh đánh ai? Hay cũng chiếm hết đất rồi lại ngồi nhìn nhau? ĐỪNG QUÊN RẰNG HUYỀN VŨ KHÔNG PHẢI NHƯ XÍCH ĐẾ HIỆN TẠI. DÙ CÓ RESET CẢ BẢN ĐỒ THÌ CŨNG KHÓ CÓ THỂ LỰC THỰC SỰ MỚI NÀO NGOI LÊN ĐƯỢC, QUANH ĐI QUẨN LẠI CŨNG CHỈ LÀ NHỮNG THẾ LỰC ĐÃ ĐỊNH HÌNH, XU HƯỚNG TẤT YẾU SẼ LẬP LẠI MÀ THÔI.

- Tiếp nữa anh ONE có nghĩ rằng việc anh làm khiến cho rất nhiều mem khó xử và phân vân như đứng giữa ngã ba đường không biết chọn hướng đi nào? Nên theo bang chủ hay vào bang nào? BC vẫn cũ nhưng bang ko còn như cũ, cái tư thế cũng ko còn như cũ nữa. Nhiều người nói chơi game 4 fun, không nên đặt nặng, ngoài đời vẫn cứ vui vẻ. Ừ thì 4 fun thật nhưng nói thì dễ mấy ai làm được thế. Nếu thực sự là 4 fun hoàn toàn thì ko có những trận chửi nhau kinh dị sau mỗi trận ctc, không có những âm mưu và toan tính nói xấu, bôi bác nhau, ko có những màn quăng bàn đập ghế hay hăm he nhau ngoài đời... Nay ngồi cùng quán với anh em pk đối phương mai sang bang khác pk dù mình ko làm, dù mình ko chửi nhưng mem bang mình làm tự nhiên khi gặp cũng thấy có cái gì đó ngượng ngập...

Theo em biết thì cũng đã có ko ít người muốn từ bỏ vì quyết định này của anh ONE, vậy hy vọng cứu cánh HV có thành ko hay lại góp thêm 1 tay bóp chết HV? Và khi những phần còn lại chán nản, thế lực mới anh ONE tạo ra từ sự hy sinh của NF có thể làm gì, cũng chỉ là vài ba trận war, pk, ctc... và có chắc có phải ai cũng muốn ra pk anh em đồng đội cũ rồi nghe những lời xỉa xói vốn là dĩ nhiên mỗi khi máu chiến bốc lên đầu? Game chỉ là game, 4 fun thì có 4 fun nhưng còn nhiều cái để nói lắm, nếu ko phải thế thì chúng ta ko dốc nhiều thứ vào game đến vậy, nếu ko phải thế chắc anh ONE cũng chẳng phải làm thế.

Có những thứ đã hình thành lên lâu dài và bền vững để thay đổi quả không đơn giản. Có khi mất cả chì lẫn chài mà cục diện vẫn chẳng đi đến đâu, tất nhiên chẳng ai biết trước điều gì nếu không thử.

3. Vấn đề 3 là việc anh ONE giải thể bang và chia tiền quỹ cho mem :) Đó cũng là quyết định và suy nghĩ của anh. Anh nghĩ là vì mục đích cao cả, vì nhiều thứ tốt đẹp nhưng việc anh làm lại khiến cho nhiều người cảm thấy đó chỉ là 1 hành động ích kỷ và có thể xúc phạm đến tình cảm của nhiều người. Nhưng mem đã gắn bó bao ngày với NF, đã đổ mồ hôi công sức cho mỗi mảnh đất NF có được, dù BC có là người vĩ đại nhất thì 1 mình anh cũng ko thể làm lên 1 NF gồm gần 200 con người. VẬY MÀ ĐẾN HÔM NAY CÁI HỌ XỨNG ĐÁNG NHẬN ĐƯỢC LÀ VÀI M GOLD VỚI LỜI GIẢI TÁN BANG ĐỘT NGỘT NHƯ VẬY Ư?

Việc anh ONE làm như anh ONE nói là không muốn HV chết, vì thế phải để NF chết ở đỉnh cao, cho dù anh ONE nói NF là tình yêu của anh. Có 1 suy nghĩ của anh ONE khá giống em và cũng có thể giống rất nhiều người là dừng lại ở đỉnh cao để tạo dưng những gì mới mẻ. Đôi khi em nghĩ buồn cười thế này, em ước gì mình được chết ở tuổi 20 và giữ mãi hình ảnh trẻ trung còn hơn chết ở tuổi 90 và xấu xí... Nhưng mà cái đẹp vĩnh cửu ở 1 thời điểm thực tế không thể đánh đổi cả 1 quãng hành trình mà mình tạo dựng và yêu quý.

Nghe như là người ta bắt anh giết người anh yêu để cứu hòa bình thế giới, bên tình bên hiếu(hiếu với đại cục) bên nào nặng hơn? Có lẽ nhiều người "vì nghĩa diệt thân". Có lẽ đó là suy nghĩ của những người cứng rắn, giả sử nếu là em, em thà cùng chết với người mình yêu chứ ko đem tình yêu ấy hy sinh với cái tư tưởng cứu giúp hòa bình thế giới. Nếu phải chết hãy chết cùng những gì mình tạo dựng và yêu quý cho dù giết chết những cái cũ có thể nuôi sống những cái mới, nhưng đó ko phải suy nghĩ của tất cả. NOFEAR CHỈ LÀ TÌNH YÊU CỦA RIÊNG ANH ONE SAO? KO, NÓ LÀ TÌNH YÊU CỦA NHIỀU NGƯỜI, VẬY TẠI SAO ANH ONE LẠI HY SINH TÌNH YÊU CỦA MÌNH CHO HUYỀN VŨ VỚI 1 LỜI XIN LỖI CHO NHỮNG NGƯỜI CÒN LẠI? HÀNH ĐỘNG NÀY CÓ THỂ COI LÀ TỰ CAO KO, LÀ ÍCH KỶ KO? LIỆU CÓ KHI NÀO HY SINH TÌNH YÊU CỦA MÌNH XONG MÀ CHẲNG ĐƯỢC VIỆC GÌ LẠI TRỞ THÀNH KẺ PHẢN BỘI, TRỞ THÀNH KẺ NGU NGỐC KO?

4. Điều cuối cùng, 1 TheRebel mới toàn những tinh anh lv tầm 99-100 của cả NF và V. Những mem còn lại của NF như anh ONE đòi giải thể bang sẽ đi đâu về đâu? Chẳng lẽ họ sang NF 2 hay NF 3. Có cảm giác như họ bị đuổi khỏi nhà vì mình kém cỏi... Nếu tất cả họ đều tận tuỵ với BC, đòi vào bang mới anh ONE làm sao đủ chỗ? Mà đủ chỗ hết thì có khác gì NF cũ? Vì 1 HV mà thêm 1 lần nữa anh ONE nói xin lỗi với mem và đẩy họ ra khỏi nhà của mình... khi xưa đã bao mem pm anh xin ở lại NF và anh đẩy họ sang NF II, h đây chắc những mem sức yếu lực kiệt chằng còn dám xin sang Rebel nữa, chắc họ ko đủ tiêu chuẩn...

JenK
05/05/2008, 09:39 AM
Khi em đến với NF, là khi rời bỏ PT dù tình yêu không giảm bớt nhưng vì 1 PT già cỗi em muốn tìm cảm xúc mới ở 1 chân trời mới. Đã nhiều lần góp ý với anh ONE những điều mình thấy cho dù chẳng biết có giúp được bao nhiêu nhưng cũng nhận thấy NF đi lên từng ngay, yêu quý và vinh dự bao nhiêu là mem NF đến hôm nay bị tạt 1 gáo nước lạnh cảm thấy có đôi phần đắng cay. Khi cố gắng làm 1 điều gì đó đến hoàn thiện, đạt được rồi thì muốn giữ mãi vẻ đẹp đó, muốn cho nó vào tủ kính mà trưng bày mãi mãi. Nhưng thực ra thì phát triển và suy tàn, sinh lão bệnh tử là quy luật cuộc sống, chẳng có gì là vĩnh viễn. Cuộc sống có rất nhiều quy luật, có quy luật đổi thay và có quy luật lặp lại nhưng có 1 điều chắc chắn là: 1 cây làm chẳng lên non, dù 1 vĩ nhân cũng ko thể tự mình dựng xây một đế chế mà chỉ có thể là người dẫn đường. Và người dẫn đường thì ko có quyền năng để phá hủy 1 con đường, 1 hành trình bao người góp tay xây dựng lên.

Nhưng tái sinh cũng có nhiều cách, chết đi cũng có nhiều cách, chẳng ai biết được cái nào là đúng đắn nhất cả, chẳng ai có đủ quyền năng để làm điều đó. Tất cả cũng chỉ là thiển ý cá nhân mà thôi.

Cho đến hiện tại em là mem NF, nhưng sau bài viết này, sau ngày hôm nay thì sẽ không còn như thế. PhongTrào là cái nôi nuỗi dưỡng em trưởng thành, dù đi đến chân trời nào, dù ở hoàn cảnh nào thì cũng không bao giờ đứng ở phía đối địch. Em có thể ghét 1 hay vài mem PT, có thể ko thích đường lối lãnh đạo của PT, có thể thán phục tài năng của nhiều mem n00b, có thể kết bạn với nhiều mem n00b. Nhưng vĩnh viễn trong TGHM này 1 khi còn tồn tại PT, 1 khi còn tồn tại n00b đó vẫn là hai thế lực cũng giống như khi nào còn tồn tại em thì ko bao h quay lưng với PT và bắt tay với n00b! Cũng như nếu NF còn tồn tại không bao giờ đối đầu với NF, nhưng nếu không phải là NF thì dù chống lại PT có là anh ONE thì em cũng không thể cùng chí hướng.

Chúng ta, rất nhiều người đều ko muốn HV chết đi, rất nhiều người muốn làm 1 điều gì đó, nhưng ko phải ai cũng có cách làm và suy nghĩ giống nhau.

Tiếc rằng không gắn bó với NF được tới khi ko còn TGHM. Quê hương thì chỉ có 1 như là chỉ 1 mẹ thôi, có lẽ với nhiều mem NF thì dù có là Rebel hay gì đi nữa cũng mãi mãi ko thể như là NF. Em có hai mái nhà là PT và NF trong TGHM, tiếc là anh ONE phá mất 1 ngôi nhà của em rồi :) Nhưng em biết không ai trong PT có cái quyền tự phá bỏ ngôi nhà của hơn trăm con người dựng lên. :)

Đây chỉ là trò chơi, chỉ là 4 fun, nhưng HV có thể chết, game có thể chết tình cảm anh em trong cuộc sống ko thể chết. Dù HV có chết thì bạn bè và anh em của em vẫn sẽ không chết được. Ai chống lại PhongTrào, Ai chống lại NF hay hủy diệt PT và NF dù là anh ONE cũng sẽ trở thành đối địch của em.

Bài viết này là tâm sự và 1 số suy nghĩ cá nhân, em không chất vấn anh ONE bất kể điều gì. Em giãi bày toàn bộ suy nghĩ của em về hành động của anh, có thể cũng là suy nghĩ của rất nhiều cá nhân để anh biết rằng việc anh làm khiến nhiều người phải suy nghĩ, ảnh hưởng đến tình cảm của nhiều người. ĐƠN GIẢN VẬY THÔI, EM CŨNG KO MONG ANH ONE COMMENT LẠI CHO EM.

ĐỐI VỚI NOFEAR VỚI JENK ĐẾN ĐÂY LÀ THE END

p/s1: Ko biết anh ONE còn nhớ ko hồi mới vào NF lần đầu em nói chuyện với anh và góp ý về NF. Điểm yếu đầu tiên của NF em nhắc đến là vì anh ONE quá tài, anh ONE làm quá nhiều và nhiều lần em góp ý việc san sẻ công việc, quyền lực. Anh ONE cũng nói anh nhận ra điều này và dần thay đổi, cũng có lần em nhắc đến việc mem NF quá thụ động và dựa dẫm vào BC. NF đã dần thay đổi, đã cải thiện nên mới có những vinh quang như hiện tại. Đên lúc này anh ONE lại 1 lần nữa thể hiện 1 điều em nhìn thấy khi mới vào NF, anh lại tự ý làm tất cả... Sai lầm hay đúng đắn thời gian sẽ trả lời, còn hiện tại tất cả mọi lý do đưa ra dù to lớn đến thế nào cũng ko đủ để biện hộ cho hành động làm tổn thương tình cảm của rất nhiều người dành cho NF và làm hại NF của BC. Tại sao anh ONE ko bàn với bang, ko bàn với LM, anh cho rằng chỉ có anh, chỉ có NF dám vứt bỏ tất cả sao...

Chuyện tất cả các đại diện lớn của HV đề nghị reset bản đồ cũng ko đến nỗi là ko thể, việc tách liên minh càng dễ dàng nhưng nó ko phải như thế này... Giết người rồi nói tôi xin lỗi, tôi làm thế vì nghĩa lớn... KHÓ CHẬP NHẬN.

p/s2: Em xin phép ko nhận số tiền 8m anh ONE trao lại cho mem NF, em thấy mình không xứng đáng. Hãy để lại làm ma chay cho NF vậy...

JenK
05/05/2008, 10:38 AM
Ngồi đọc các chương về lịch sự NF do anh ONE viết, thật hay, thật chi tiết, đặc biệt chương VIII "Bội tín và giọt nước mắt".

Còn nhớ 1 ngày xa xăm đi qua Ngư Thôn, hôm đó ngoài trời mưa, trong game Ngư Thôn cũng mưa. Quán net BK ầm ỹ tiếng gamer TGHM, tiếng gaayma và băngnhi vang vang bên cạnh. Hình ảnh nhưng trụ cột BăngVân xông vào mem NoFear chém giết cho dù khi đó đang là liên minh.

Gà lên tiếng hỏi BN: BC NF là bọn nào ấy nhỉ. BN không trả lời, thế là gà đánh tuốt mặc LM thì LM =))
Tuần ctc đó NF đang nắm VUTĐ. Chiều anh Fancy online liền pm. Nói với anh về chuyện phát hiện 1 số spy, và điều quan trọng là hay mời NF về phía LM của mình..

Một đoạn trong nhật ký lịch sử NF anh ONE viết:
"Ngày Thứ Bảy: ONE pm cho VuLinhBff BC Freedom, để hỏi về tiền thuế đất của VUTD: nhưng không được hồi đáp. ONE pm cho DeathHere để nhờ cang thiệp: pm không trả lời. Suốt cả mấy ngày liền, tất cả như lánh né NF, tất cả như không quen biết nhau: vi sao lại như thế? Từ ngày gia nhập Liên Minh mỗi tuần NF vẫn đống 3mil gold để góp quỹ Liên Minh đúng như yêu cầu, khi cần NF nhường VUTD: NF đã chấp thuận. Tất cả yêu cầu của Liên Minh NF đã làm không thiếu sót: vì sao lại như thế?"
.........

"P.S.**Tuần Thứ 6 CTC NF chính thức gia nhập Liên Minh Bóng Tối. Trong tuần này NF bị Freedom và Voz Liên Công mất mảnh đất Ma Thiên Nhai. NF chỉ còn duy nhất một mảnh Bàn Ti Lĩnh.

Lang Thang Trên Đường Mưa Rơi Nghe lòng sao nứt nỡ bồi hồi...."

1 chặng đường dài, 1 quá trình, h đây đọc xong thấy cảm động, sao mình cũng có cái cảm giác "1 sự bội tín và giọt nước mắt". Ngày đó nếu anh Fan ko lên tiếng mời NF, nếu NF ko gặp những kẻ bội tín và những thằng đểu như anh ONE miêu tả thì NF có ngày hôm nay để hy sinh vì HV hay ko?

Bánh xe lích sử đã đi qua, chỉ còn lại những kỹ niệm. Đối với vài người tương lai mới là quan trọng, đối với vài người quá khứ là ko thể mất, đối với vài người hiện tại mới là tất cả... Đối với ai đó kỷ niệm là 1 cuộc hành trình bao gồm quá khứ, hiện tại, tương lai. Nếu ko giữ gìn quá khứ sẽ ko có 1 hiện tại xứng đáng và càng ko thể có 1 tương lai tốt đẹp. Mọi thứ đều đến lúc phải thay đổi nhưng còn tùy xem phải thay đổi ntn...

Vì sao lại thế? Có những thứ có thể thay đổi nhưng có 1 điều tuyệt đối ko nên thay đổi, đừng bao h quay lưng về phía những người đã giang tay ra với mình khi mình yếu đuối nhất, đơn độc nhất... lang thang trên đường mưa rơi nghe lòng sao nức nở bồi hồi...

herovinh
05/05/2008, 12:36 PM
Có thể ONE thấy HV sẽ chết chìm sau vài tuần nữa nên dù ai cũng thấy nhưng ko ai muốn làm.
Và ONE muốn là người làm cho CTC huyền vũ ít nhất là khác bây h.
Quyết định giải tán NF đối với ONE chắt thật là khó khăn.[-(

thienhoang
05/05/2008, 12:41 PM
Thôi mọi nguời đừng nói nữa ko biết làm vậy có tốt cho HV hay ko nhưng ko pải 1 mình sự HS của NF để cứu HV mà tất cả tất cả những ai những con nguời tồn tại trên Lục Địa HV này góp sức để lửa HV lại cháy chứ ko pải vì xoá bỏ đi G NF xoá bỏ đi chữ NF là lửa HV có thể cháy rực lại như xưa rất khó rất rất khó.
Nó cần có sự nhiệt tình và tâm huyết của mọi nguời ...
Thôi ta lại quay về với nơi ta đã đc sinh ra ... có thể sẽ quay lưng lại với những anh em đã từng hò hét đã từng buồn vui đã từng có những lúc vui vẻ bên nhau trong game ta sẽ có những chiến tuyến khác nhau nhưng những gì anh em làm đc và đã có sẽ mãi mãi tồn tại trong tâm trí của mỗi nguời.

XiaoQiao
05/05/2008, 01:10 PM
Còn về cá nhân Moon, Phong Trào là nơi Moon đã gắn bó bằng tình cảm, vui buồn và tình bằng hữu! Dẫu ở n00b hay Vre Moon vẫn còn những người bạn thân tình thì cá nhân Moon cũng sẽ không đứng phía bên kia chiến tuyến với Phong Trào! Vì sao ONE biết không, vì ngày đó Moon chỉ vừa mới bắt đầu chơi game TGHM này, bị choán ngợp trước một bang n00b với phong cách nói chuyện rất là phong trần nên từ bỏ bang phái ấy, đến với Angel's được mấy tháng thì Angel's có biến động, xác nhập với War, liên minh với n00b, giữa lúc bơ vơ ấy, thì Fancy và Phong Trào giang tay ra với Moon, đã đón nhận Moon... Moon ko thể là người bội nghĩa, ko thể là người bội tín đế mức quay lưng lại với Phong Trào bất kẻ giờ đây Phong Trào đang thành công hay thất bại ONE ạ!

Đọc đoạn này tự nhiên lại nhớ 1 câu của 1 mem cũ của n00b " em ko thể bỏ anh , không thể bỏ n00b dc " , xúc động quá :-" :-"

Rikikuto
05/05/2008, 02:07 PM
:oNhững điều cần nói, BM và Venus đã nói cả rồi. Chẳng cần thiết phải nhắc lại nữa. Nhưng ngoài những điều đó ra tôi và rất nhiều những member khác của PT cũng như TL bị shock về quyết định này. Quá đột ngột bởi PT và TL sau một thời gian dài sát cánh, chung lưng đấu cật cùng NF lại là những người biết sau cùng :o!.

Có thể mong muốn và sự hi sinh của ONE khi giải tán NF trong thời điểm này khẳng định tính quyết đoán của một vị Bang chủ nhưng dù thế nào đi chăng nữa tôi cũng tự đặt cho mình một câu hỏi: Vì sao một quyết định mang tính chất quyết định như vậy, đánh dấu một ngã rẽ như vậy lại không hề được đề cập hay bàn bạc với những người đã và đang cùng chiến tuyến ???? Trong khi đó những người ở bên kia chiến tuyến lại rất tự tin và tỏ tường về kế hoạch của ONE!!! Phải chăng đã lâu lắm rồi, tuy cùng pt bàn bạc việc đấu giá đất, nhưng PT và TL, NF là những người: Đồng sàng dị mộng??? Bằng mặt nhưng không bằng lòng và có những toán tính riêng???. Chợt cảm thấy miệng mình đăng đắng bởi cảm giác NF với đại diện là ONE đã không tôn trọng PT và TL - những người đã luôn xem NF là bạn.

Thôi dù sao mọi chuyện cũng đã sáng tỏ: thích thì chơi, liều thì chiến! Trắng đen rạch ròi cho dễ sống!

Hẹn gặp lại ONE, hẹn gặp lại "Nghĩa quân" không phải trong pt đấu giá đất, không phải trong pt đi TNC ... mà trên chiến trường - nơi chúng ta là kẻ thù của nhau!

Công anh xúc tép nuôi cò,
Cò ăn cò lớn cò dò lên cây!

Oh!HeHe
05/05/2008, 02:15 PM
Oh!Hehe, thật đớn đau và khó chịu khi những người anh em, bạn thân của mình khổ sở. 1 người anh của mình chơi TiT mới từ giã và muốn nghỉ game vì quá buồn và thất vọng. Anh ấy nói anh cảm thấy dành tình cảm cho Nofear nhiều quả thật rất sai lầm. Bây giờ bị bỏ rơi vì G giải tán như đem con bỏ chợ. Liên minh đã giúp đỡ NF rất nhiều và đặt niềm tin rất nhiều. ONE làm thế là 1 hành động phản liên minh, phản bội lại anh em,phản bội lại lời hứa làm ảnh hưởng đến danh dự chính mình, phản bội lại lý tưởng của liên minh. Giờ bắt anh em mình cầm vũ khí chém giết nhau, dù ai bị sát thương cũng không khỏi đau lòng. Muốn CTC cho vui có cần làm vậy không? Phủ nhận những đồng minh giúp đỡ mình, tình cảm của nhiều anh em cho NF chỉ bằng 1 ý muốn cá nhân. Ăn quả mà không nhớ ơn người trồng cây. Tôi chỉ là 1 mem n00b, nhưng cũng không đồng ý với cách làm của anh ONE. Anh tôi về PT và TL không được vì nhiều lý do, nhưng giờ không còn mái nhà NF nữa,, lại không thể cầm vũ khí đánh người 2T. Anh nghỉ game tôi quá buồn, hehe quả thật tôi từng quý anh ONE nhưng giờ thì…quá thất vọng rồi. Tôi muốn anh về n00b với tôi, nhưng anh không chịu, tôi thì không muốn rời n00b.
Cục diện HV sẽ còn thay đổi nhiều. Giờ đi train cũng không còn yên ổn, mà không muốn để nick xanh, thế là lại đánh nhau. ONE nghĩ đánh nhau, chém giết nhau mới vui à? Nói thật thế là ONE chưa hiểu và không hề hiểu cái hay của TGHM.
Rebels đánh và phá 2T, vậy không thể là LM thứ 3 rồi.
Phong Trào đã chiếm Tầm Mộng Cảng và Vạn Hóa Thành từ n00b, đem giao NF, hehe, cái đấy gọi là gì nhỉ đem trứng cho ác…

JenK
05/05/2008, 02:32 PM
ONE biết không, điều làm Moon và có lẽ rất nhiều membs NF khác nữa cảm thấy buồn và tự ái khi ONE tuyên bố giải thể bang một cách đột ngột, tấtr thảy anh em trong bang ko ai biết một điều gì... Những người dân NoFear trung thành, nhiệt huyết và tận tụy hết lòng với ONE, hết lòng vì cái tên NoFear lại ko đc biết một chút gì về cái ngày NF bị ONE triệt tiêu... trong khi đó ko ít người bên liên minh đối lập đã biết đc thông tin này... Vậy ONE đặt những anh em NF ở vị trí nào trong sự sống còn, thành bại của NF? Hay ONE coi tất cả chúng mình chỉ là những con tốt sinh tồn trong NF, bất cứ lúc nào ONE thích và muốn dẹp bỏ thì tất thảy phải chấp nhận..!

Bản thân ONE nói rằng sẽ thành lập thế lực thứ 3, vậy cái thế lực thứ 3 của ONE là gì khi mà giữa chiến trường PK TLT tây, ReBels chỉ đánh PT với TL chứ ko đánh n00b... đấy chính là thế lực thứ 3 mà ONE nói tới hay sao? Moon là người đến với NF ko phải từ những buổi ban đầu, nhưng chắc chắn ONE cũng đã thấy những tâm huyết Moon giành cho NF nhiều như thế nào, Moon lưỡng lự giữa con đường ONE đang chọn cho toàn thể anh em NF, thế nhưng chính mắt Moon đã tường tận chứng kiến trận War tối đêm qua, Moon đã thật sự thức tỉnh... Những lời ONE nói chỉ là lời nói, những gì ONE viết, chỉ là chữ viết. Chả có cái thế lực thứ 3 nào ở đây cả mà sự thực ONE đang Xác Nhập, Hợp Nhất NoFear với Vre để gia nhập LM với n00b mà thôi...

Đúng như JenK đã nói, dò ONE là người khai sinh ra NF nhưng không có nghĩa là ONE có cái quyền cho phép mình giải thể bang phái đi được... vì NF có thể tồn tại đc ko phải chỉ vì có ONE mà còn vô số anh em khác nữa! Và những anh em NF có phải tất cả đều muốn chĩa mũi giáo về phía những anh em Phong Trào, Thần Long hay ko?...

Cho đến bây giờ Moon mới hiểu vì sao, hơn 1 tháng trước ONE liên tục họp kín với các bang chủ liên minh đối lạp, ngay cả sự việc mà LM bên kia vu khống và bịa chuyện về Phong Trào với những mối liên quan với GM, về vụ việc QH8 của Phong Trào thậm chí họ đưa cả cái tên Fancy vào danh sách nghi vấn mà ONE cũng tham gia và lên tiếng... thì ra, tất cả vì những điều mà ONE giấu kín, giấu toàn thể anh em NF, giấu cái sự thật về việc ONE sẽ HỢp nhất NF với Vre để lập ReBels... Giờ thì Moon đã hiều... Moon rất buồn và thất vọng ONE ạ!

Thực ra thì theo những gì Jen cảm nhận, dù chỉ quen anh ONE và thấy những hành động của anh ONE trong game nhưng Jen cũng rất kính trọng anh. Đoạn cuối như MooN nói về anh ONE có lẽ không hẳn là thế, Jen tin có lẽ anh ONE không phải người như thế, không có chuyện âm thầm họp và có mục đích chĩa mũi giáo về PT hay thế nảo cả. Có thể có chút gì đó anh ONE bị ảnh hưởng từ những lời nói bên ngoài nhưng Jen tin anh là người đủ hiểu biết để cân nhắc mình nên làm gì, Jen nghĩ việc anh ONE làm là có lý do của anh có điều anh làm chưa hẳn đã đúng.

Tối hôm trước nghe tin anh ONE out bang ra lập G mới với cái tên "nổi loạn". Mới đầu rất vui vì tưởng như lúc trước mấy anh nói bác ONE thích làm biệt đội sát thủ đánh thuê cho vui. Cũng đã định sang, nhưng khi online vào game, rồi lên diễn đàn và khi biết được đầy đủ thông tin và nghe mọi người nói về sự băn khoăn thì mới thấy ko đơn giản như mình nghĩ và thấy buồn. Nhất là khi Rebel đánh PT và ko đánh n00b...

Điều khiến mình và nhiều người ko hài lòng nhất ko phải động cơ và ý tưởng của anh ONE, việc đó rất tốt. Nhưng cái cách làm đột ngột, cái suy nghĩ vì 1 HV mà vất bỏ anh em gắn bó lâu ngày ko khỏi khiến cho người khác phải suy nghĩ. Chắc chắn có người sẽ phải nghĩ rằng anh ONE coi NF như của riêng mình, muốn dựng thì dựng muốn đập thì đập... Đó là 1 sự tổn thương... biết đâu thêm 1 lần nữa theo anh lại có lúc anh đập bể mái nhà của họ nếu chẳng may có lúc HV vẫn lại mất lửa thì sao... Đó mới là những băn khoăn, những điều đáng buồn.

Jen nghĩ có lẽ khi quyết định điều này anh ONE cũng đã đắn đo nhiều, đã nghĩ hết mọi nhẽ nhưng có lẽ anh quên mất, chỉ là quên rằng suy nghĩ của 1 người ko thể nào là của tất cả mọi người. Cho dù người đó có sáng suốt và được yêu mến đến mấy. Lẽ ra chỉ cần anh ONE bàn bạc, thông báo trước cho mem và LM 1 tiếng là muốn giải thể NF. Dự định của anh ONE là gì và cho mọi người chọn 1 là theo ONE hai la ra đi có lẽ mọi người sẽ bớt tủi thân và cảm thấy bị xúc phạm hơn.

Chuyện đã xong, quyết định đã thông báo như bát nước đã hắt đi rồi. Chúng em chỉ nói ra tâm trạng và suy nghĩ thôi, hy vọng sẽ ko bao h có 1 chuyện tương tự thế này cho những mem theo anh ONE sang Rebel nữa. Những lời nói cũng chỉ xuất phát từ tình cảm, có thể có đôi chỗ khiến người đọc khó nghe vì suy cho cùng cũng là suy nghĩ riêng của từng cá nhân. Hy vọng chúng ta ko vì những điều này mà trờ thành kẻ thù, với em game là 4 fun theo mức độ chơi đúng mức muốn giải trí nhưng cũng có thứ ko chỉ là 4 fun dễ dàng theo gió bay đó là tình cảm bạn bè, anh em, tình cảm cho bang phái.

Thôi mọi nguời đừng nói nữa ko biết làm vậy có tốt cho HV hay ko nhưng ko pải 1 mình sự HS của NF để cứu HV mà tất cả tất cả những ai những con nguời tồn tại trên Lục Địa HV này góp sức để lửa HV lại cháy chứ ko pải vì xoá bỏ đi G NF xoá bỏ đi chữ NF là lửa HV có thể cháy rực lại như xưa rất khó rất rất khó.
B]

Đúng, suy nghĩ của mình cũng có 1 ý này. Khi anh ONE quyết định làm thế ko biết anh có rõ bao nhiêu mem n00b những người anh đang muốn giang tay giúp đỡ lấy lại nhiệt tình để tảo a lửa HV đang đắm chìm bên server lậu. Bao nhiêu người muốn dễ dàng có được mọi thứ ko cần bỏ sức, ko cần bỏ tiền và luôn ca thán ko bằng được cái này, ko bằng được cái kia nên chẳng phấn đấu làm gì... :) Trong khi nhưng mem PT vẫn đi TNC từng ngày có công bằng hay ko đây, lấy lại cân bằng và ngọn lửa cho những người đã tắt lửa lòng ư... ĐIỀU NÀY KHÓ.

Em tôn trọng quyết định của anh ONE dù em ko đồng ý với quyết định này. Em có cùng mong muốn với anh nhưng lựa chọn của em khác anh. Tuy vậy em vẫn mong anh có thể thành công, để ít nhất đã ko hy sinh lãng phí 1 tình yêu đẹp, tình yêu cho NF.

Mong là cũng ko có ai nói anh ONE là bội tín hay mem NF sang Rebel là phản bội. Hãy ctc nhiệt tình, hãy war hết mình nhưng đừng để trái tim nhuốm vào lằn đen thù hận vì đây chỉ là game thôi. Bởi chúng ta còn có thể chạm mặt nhau, còn có thể cùng đi off, cùng uống cafe, cùng trò chuyện và cùng chơi những game khác nữa :)

Sẽ không có 1 sự thù địch nào cho anh hay những mem NF em từng là anh em, nhưng trên chiến trường nếu em gặp anh khi anh hay các mem đó đánh lại PT, GIẾT KO THA.

[B]Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy.

JenK
05/05/2008, 02:45 PM
Thực sự bi h thấy buồn lắm... buồn nhiều hơn là trách cứ hay gì khác.

Anh ONE có biết ko, 2 vợ chồng em 1 người được nuôi dưỡng từ PT 1 người được nuôi dưỡng từ NF. Em có thể pk đùa với anh em bạn bè em chứ sống mái thắng thua thì ko thể, em ko thể phản bội những người anh, những người bạn của mình. Chồng em dù đã có lúc thấy buồn và ấm ức với anh ONE hay NF nhưng 1 lòng trung thành. Ko dám sang PT từ cái lần out bang hồi xưa bị anh ONE mắng vì chơi với anh em phải trọng anh em. H đây đột ngột nghe tin giải tán, vậy mà vẫn ko dám bỏ đi cái tình. Dù hay ra 107 chơi với anh em PT, mặc dù là chồng em nhưng nơi nuôi dưỡng là NF, ko dễ quay đầu. Vậy là rất có thể vì anh em, vì 1 cái chung nào đó có lúc tui em chém giết nhau trên chiến trường, pk nhau ko thương tiếc ngoài TLT tây.

Em ko thể theo chồng em sang Rebel, chồng em còn ngại 1 chữ tình với anh em NF và với anh ONE còn chưa muốn theo em về PT. Ko muốn sang bên nào thì tụi em nên đi đâu về đâu? Nghỉ game chăng? vậy là việc anh ONE làm giúp chúng em thêm gắn bó với game hay thúc giục chúng em từ bỏ đây. Có những mem được anh giúp đỡ, lên đồ và ctc cho NF và thân với PT. H đây họ như đang bị ép phải chọn giữa những người hàng ngày gặp mặt chơi game cùng nhau hay là sự tri ân trong thế giới ảo... còn gì đâu mà 4 fun.

Đã yêu quý NF, ctc rất vui vẻ, nói chuyện kênh bang rất thoải mái. Vì 1 NF hiền hoà và dễ chịu như thế em mới tạm biệt ngôi nhà PT theo chồng về NF. Vậy mà h đây NF ko còn, dù có trở lại PT cảm giác thực sự đã ko còn như xưa. Thấy xót xa lắm anh ONE ơi... sao anh phá đi ngôi nhà của chúng em... những con người theo anh trong lý tưởng mới, em sợ ko trụ nổi với nỗi buồn mất mát này sau mấy trận chinh chiến đâu. Giữa 1 đám đông xa lạ làm sao biết ai thân ai quen :)

Lạc lõng...

Jesus
05/05/2008, 02:47 PM
Bó tay! Thế các bạn nghĩ ra cách nào để làm cho HV sôi động trở lại không?
Thử hỏi với lực lượng hiện nay để mà cân bằng trong game là một điều không tưởng.Một mình n00b, V chiến đấu với PT, TL, NF trong khi đó V là 1 G mới thành lập vẫn chưa có 1 sự đồng thuận hoàn toàn thì có cân bằng không?Mà đã không có sự cân bằng thì sẽ chán.Là BC 1 G cũng như làm dâu trăm họ, không thể nào làm vừa lòng 200 mem, khi đưa ra ý kiến sẽ có ý kiến này ý kiến nọ, đợi đến khi thống nhất được mọi người thì game này đã tàn lâu rồi, Quyết đoán chính là một phẩm chất của người lãnh đạo, tuy việc quyết đoán đấy có thể dẫn đến thành công hoặc thất bại nhưng đều đáng được tán dương, con việc BLu ở đâu là việc của Blu. việc của NF là việc của NF, bây h theo Blu One không bội tín nghĩa là cứ để như hiện nay rồi dần dần 1ngày lock game vao 5-10 phút ngắm nghía tình hình rồi out game à? Không có người Pk, không có người CTC, mà như thế có lẽ anh em PT là người thiệt thòi nhất thì phải, xét về đầu tư thời gian và tiền bạc thì PT là G đầu tư nhiều nhất, đầu tư xong để làm gì nếu không CTC, không pk, nếu chỉ để 8 và ngắm cảnh thì sự đầu tư như thế có phung phí không? Chính điểm quyết đoán và mạo hiểm đấy của One mới là một nhà lãnh đạo thực thụ, Blu ngoài việc lên diễn đàn tranh luận và nói rằng mình yêu PT, yêu ....thì đã làm được điều gì cho anh em, cho mọi người chưa?Blu chưa làm BC thì chưa thể hiểu được gánh nặng và trọng trách của 1 người BC, với góc nhìn của 1 mem n00b có thể là phiến diện nhưng G NF có thể đạt được như ngày hôm nay phần lớn công sức thuộc về One, với từng cá nhân NF có thể One chẳng là gì nhưng với 1 tập thể từ ngày đầu yếu kém trở nên 1 trong 3 G mạnh nhất sv hiện nay không có One thì khó có thể đạt được, Blu không hiểu tại sao One phải từ bỏ đứa con One dưt ruột đẻ ra, nơi gắn bó với One bao nhiêu tâm huyết và sức lực để tạo lập 1 G mới? Chính là vì niềm vui chung của các anh em NF và tất cả các game thủ khác trong game,rồi Blu lại còn lôi cả các chuyện cũ như QH v.v để chụp lên đầu One, bản thân mình thấy những suy nghĩ đấycủa Blu thật trẻ con và tiểu nhân, Nếu có ý kiến thì nên là các mem NF ý kiến, Blu lấy tư cách gì để bình phẩm đánh giá One trong khi bản thân mình chưa làm nổi 1 phần các công việc của One! Bản thân là một mem của n00b nhưng trong quá trình chơi game vị BC mình phục nhất chính là One, từ cách điều hành trận CTC, Pk, hay sau CTC.Tất cả những gì One thể hiện xứng đáng là một vị thủ lĩnh tài giỏi và đáng phục. Việc One giải tán NF tốt nhất hãy để mem NF tự ý kiến. Blu yêu PT thì hãy chăm lo cho PT, không cần phải nói này nói nọ chuyện NF,Trong cuộc sống không thể lúc nào cũng công bằng được, đen đủi thua thiệt về mình thì mình phải chịu,tại sao không hỏi ngược lại trong 100 mem NF được chia tiền không có mình?Tại vì công sức đóng góp cho G của mình ít,ít tham gia CTC, ít Pk, ít 8, ítfram đồ cho anh em và điều quan trọng nhất là ít ai biết, có 1 câu rất hay "Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà ta đã làm gì cho tổ quốc" mình chỉ cần ở đúng vị trí thì không sợ người khác không biết! Phần lớn lock game vào để cắm Auto hay làm gì đó không ai biết thì dĩ nhiên sẽ không co quyền lợi, đó là một phần tất yếu của cuộc sống, không thể nào có sự bình đẳng hay công bằng trong tất cả mọi người.

Rikikuto
05/05/2008, 02:53 PM
@JenK: Nghĩa bất dung tình. Khi lý trí đã lên tiếng thì con tim phải câm lặng!!! Người ta đã quyết thì mình cũng phải quyết cho nhanh!

Thay vì than vãn hãy làm gì đó thực tế và có ý nghĩa hơn!!! Tiếp tục lên đường nào 2 đứa!!!

JenK
05/05/2008, 03:02 PM
@JenK: Nghĩa bất dung tình. Khi lý trí đã lên tiếng thì con tim phải câm lặng!!! Người ta đã quyết thì mình cũng phải quyết cho nhanh!

Thay vì than vãn hãy làm gì đó thực tế và có ý nghĩa hơn!!! Tiếp tục lên đường nào 2 đứa!!!

Hix, em là người tình củm anh ạ. Bùn ko giấu nổi=(( bi luỵ wá. Chọn thì đã chọn, việc phải làm thì cũng sẽ làm nhưng mà thực sự là thấy chán nhiều thứ... Bi h là chỉ thích gặp mọi người ở ngoài và off thui chứ game bi h ảo quá rồi. Em sợ nhất ai đó bắt em hy sinh tình iu và lý tưởng cho những gì to tát, vì cái nhỏ nhất còn ko giữ được thì làm sao giữ những cái lớn. =((

Có nhiều cái gọi là hy sinh, nhưng ko phải sự hy sinh nào cũng là tốt đẹp và đúng đắn, có khi chỉ là vô ích.
p/s: À cảm ơn anh holy mang vòng của hatde ra cho em nhá:"> hí vòng đẹp ghê, tay trắng đeo vào đẹp cứ phải gọi nà:"> hí hí:*

vodanhlaotang
05/05/2008, 03:15 PM
Ơ mấy cái đứa này, có gì sang box NoFear hay HMDS mà nói chứ sao nói ở đây hử? Xóa nhé!

ComeBack
05/05/2008, 03:22 PM
VÒ viÖc NF gi*i t*n bang c*i n*y em còng cã nghe nãi tõ l*u råi ..
RÊt hoan nghªnh anh One *· biÕt chän con *­êng b­íc tiÕp *øng *¾n cña m×nh .. , Ch*o mõng tÊt c* c*c mem cña cò cña NF *Õn víi n00b . TÊt c* nh÷ng thø *· qua h·y xÝ xo* :D *Õn n00b b*y h chØ *Ó t8m v* hãng *ong *­a th*y .. M* h*m qua n00b còng míi tiÕp nhËn cäp bÐo Tori b*n cña Devil Ý . Ng*y x­a ch­a biÕt thÊy ghÐt m* v*o t8m chiÖn tý thÊy còng thiÖn c*m l¾m.
Riªng mem Nf nghÜ thÕ n*o th× ko biÕt chø riªng mem n00b *· c*m thÊy n*n tõ vô Cheat cña Pt tõ l*u råi ..Gm gi*i thÝch còng **u cã râ r*ng , g*y bÊt b×nh lín trong c* SV. C*m gi*c m×nh *Çu t­ hïng hôc m* ch¼ng b*ng bän nã nh*y chuét mÊy ph*t th× thÕ n*o? C*i n*y ch¾c anh One biÕt râ ..
B*y h CTC cña Hv *· b­íc sang 1 trang míi .. Hi väng sÏ cã löa h*n x­a ..
Welcome to n00b , V , RB ..

ComeBack
05/05/2008, 03:26 PM
Đọc đoạn này tự nhiên lại nhớ 1 câu của 1 mem cũ của n00b " em ko thể bỏ anh , không thể bỏ n00b dc " , xúc động quá :-" :-"
:" câu này của ai thì phải hỏi Tuấn Máu Lạnh , Nhất_Tuấn ML chứ ..
RB ra đời rồi , đòi lại 1 phần công bằng cho HV thêm 1 phần máu lửa

houlas
05/05/2008, 03:28 PM
Bó tay! Thế các bạn nghĩ ra cách nào để làm cho HV sôi động trở lại không?
Thử hỏi với lực lượng hiện nay để mà cân bằng trong game là một điều không tưởng.Một mình n00b, V chiến đấu với PT, TL, NF trong khi đó V là 1 G mới thành lập vẫn chưa có 1 sự đồng thuận hoàn toàn thì có cân bằng không?Mà đã không có sự cân bằng thì sẽ chán.Là BC 1 G cũng như làm dâu trăm họ, không thể nào làm vừa lòng 200 mem, khi đưa ra ý kiến sẽ có ý kiến này ý kiến nọ, đợi đến khi thống nhất được mọi người thì game này đã tàn lâu rồi, Quyết đoán chính là một phẩm chất của người lãnh đạo, tuy việc quyết đoán đấy có thể dẫn đến thành công hoặc thất bại nhưng đều đáng được tán dương, con việc BLu ở đâu là việc của Blu. việc của NF là việc của NF, bây h theo Blu One không bội tín nghĩa là cứ để như hiện nay rồi dần dần 1ngày lock game vao 5-10 phút ngắm nghía tình hình rồi out game à? Không có người Pk, không có người CTC, mà như thế có lẽ anh em PT là người thiệt thòi nhất thì phải, xét về đầu tư thời gian và tiền bạc thì PT là G đầu tư nhiều nhất, đầu tư xong để làm gì nếu không CTC, không pk, nếu chỉ để 8 và ngắm cảnh thì sự đầu tư như thế có phung phí không? Chính điểm quyết đoán và mạo hiểm đấy của One mới là một nhà lãnh đạo thực thụ, Blu ngoài việc lên diễn đàn tranh luận và nói rằng mình yêu PT, yêu ....thì đã làm được điều gì cho anh em, cho mọi người chưa?Blu chưa làm BC thì chưa thể hiểu được gánh nặng và trọng trách của 1 người BC, với góc nhìn của 1 mem n00b có thể là phiến diện nhưng G NF có thể đạt được như ngày hôm nay phần lớn công sức thuộc về One, với từng cá nhân NF có thể One chẳng là gì nhưng với 1 tập thể từ ngày đầu yếu kém trở nên 1 trong 3 G mạnh nhất sv hiện nay không có One thì khó có thể đạt được, Blu không hiểu tại sao One phải từ bỏ đứa con One dưt ruột đẻ ra, nơi gắn bó với One bao nhiêu tâm huyết và sức lực để tạo lập 1 G mới? Chính là vì niềm vui chung của các anh em NF và tất cả các game thủ khác trong game,rồi Blu lại còn lôi cả các chuyện cũ như QH v.v để chụp lên đầu One, bản thân mình thấy những suy nghĩ đấycủa Blu thật trẻ con và tiểu nhân, Nếu có ý kiến thì nên là các mem NF ý kiến, Blu lấy tư cách gì để bình phẩm đánh giá One trong khi bản thân mình chưa làm nổi 1 phần các công việc của One! Bản thân là một mem của n00b nhưng trong quá trình chơi game vị BC mình phục nhất chính là One, từ cách điều hành trận CTC, Pk, hay sau CTC.Tất cả những gì One thể hiện xứng đáng là một vị thủ lĩnh tài giỏi và đáng phục. Việc One giải tán NF tốt nhất hãy để mem NF tự ý kiến. Blu yêu PT thì hãy chăm lo cho PT, không cần phải nói này nói nọ chuyện NF,Trong cuộc sống không thể lúc nào cũng công bằng được, đen đủi thua thiệt về mình thì mình phải chịu,tại sao không hỏi ngược lại trong 100 mem NF được chia tiền không có mình?Tại vì công sức đóng góp cho G của mình ít,ít tham gia CTC, ít Pk, ít 8, ítfram đồ cho anh em và điều quan trọng nhất là ít ai biết, có 1 câu rất hay "Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà ta đã làm gì cho tổ quốc" mình chỉ cần ở đúng vị trí thì không sợ người khác không biết! Phần lớn lock game vào để cắm Auto hay làm gì đó không ai biết thì dĩ nhiên sẽ không co quyền lợi, đó là một phần tất yếu của cuộc sống, không thể nào có sự bình đẳng hay công bằng trong tất cả mọi người.

nhớ ko nhầm thì Blue cũng có trong danh sách í bạn ạ

30. NhocXinh (Ky_Dao) Chu cu? giờ chơi account nao ah?)
31. Hoa
32. [Đệ]Tứ
33. Xinh_xau2
34. Tiger2007
35. BlueMooN
36. LTKy
37. RuKaWa
38. NgoaHo
39. [SG]_baby
40. *Demon*

"Blu ngoài việc lên diễn đàn tranh luận và nói rằng mình yêu PT, yêu ....thì đã làm được điều gì cho anh em, cho mọi người chưa?Blu chưa làm BC thì chưa thể hiểu được gánh nặng và trọng trách của 1 người BC"

Bạn ở đâu trong khi cái tên Blue vẫn đều đều góp i cho BC....Vậy bạn có hiểu gánh nặng và trọng trách của một người BC ko ? Mà có nhất thiết phải hiểu dc gánh nặng và trọng trách ấy mới có thể trở thành một mem thật sự...Với pé, bằng tình iu chân thật dành cho G, dù đóng góp nhỏ bé đến nhường nào cũng đáng dc trân trọng, vì những đóng góp ấy, 200 con người tích hợp nại mới tạo nên một giá trị thực sự Jesus ạ,

" Việc One giải tán NF tốt nhất hãy để mem NF tự ý kiến. Blu yêu PT thì hãy chăm lo cho PT, không cần phải nói này nói nọ chuyện NF "

Vậy bạn nghĩ Blue là mem nào nhỉ...và bạn là mem nào nhỉ ? Nếu bảo blue ko nên đưa ra tình cảm của mình về anh ONE vì Blue đã ko còn là NF hiện giờ nữa vậy chả phải bạn cũng nên nhận xét về Blue trong khi bạn cũng ko phải nà mem của NF hay PT hiện giờ để đánh giá về Blue ^^

Pé ko bênh vực ai cả...nhưng cũng nên đánh giá thật đúng vấn đề...Ngay cái lúc AE PT hô tập trung khẩn cấp vì NF đã tách khỏi LM và đang Pk o tay tlt..Pé đang auto gần up lv nên ko tham gia, vì đồ pé cũng cùi za chít cũng vậy....pé vào dien đàn và cũng thấy vui vui vì HV nại có máu lửa...nhưng sau khi đọc các suy nghĩ và tình cảm của các mem NF thì mới hiểu dc phần nào vấn đề.

Có lẽ đc cái này mất cái kia, và chúng ta là những người ở ngoài, sẽ ko thấu hiểu trọn vẹn cảm giác của người trong cuộc...Vì vậy, chỉ nên căn cứ vào những gì mình thật sự nắm rõ để tham gia tranh luận, mong rằng sẽ ko gây thêm lạc đề cũng như làm vấn đề thêm rắc rối....

PS : Cái cảm giác mất đi mái nhà chung đau lắm ah...tới bây giờ nó vẫn còn này...Cái ngày PN tan rã ở ser TL để lại đất đai và những sững sờ...pé đã từng trách anh rêu, nhưng anh rêu đơn giản chỉ là nghỉ game cùng số anh em khác...anh ko hề tuyên bố giải thể...chỉ đơn giản là nghỉ game mà đã làm rất nhiều người buồn bã....

Nhưng giờ nghỉ lại, khi một G mà phần lớn anh em ko còn ham muốn chơi game nữa, thì việc ra đi ngay trên đỉnh cao cũng có phần nào hiểu dc...còn NF thì pé ko dám nhận xét vì pé ko đủ tư cách cũng như kiến thức nội bộ để phân tích...

CHào đoàn kết và quyết thắng

hí hí

Rikikuto
05/05/2008, 03:52 PM
VÒ viÖc NF gi*i t*n bang c*i n*y em còng cã nghe nãi tõ l*u råi ..
RÊt hoan nghªnh anh One *· biÕt chän con *­êng b­íc tiÕp *øng *¾n cña m×nh .. , Ch*o mõng tÊt c* c*c mem cña cò cña NF *Õn víi n00b . TÊt c* nh÷ng thø *· qua h·y xÝ xo* :D *Õn n00b b*y h chØ *Ó t8m v* hãng *ong *­a th*y .. M* h*m qua n00b còng míi tiÕp nhËn cäp bÐo Tori b*n cña Devil Ý . Ng*y x­a ch­a biÕt thÊy ghÐt m* v*o t8m chiÖn tý thÊy còng thiÖn c*m l¾m.
Riªng mem Nf nghÜ thÕ n*o th× ko biÕt chø riªng mem n00b *· c*m thÊy n*n tõ vô Cheat cña Pt tõ l*u råi ..Gm gi*i thÝch còng **u cã râ r*ng , g*y bÊt b×nh lín trong c* SV. C*m gi*c m×nh *Çu t­ hïng hôc m* ch¼ng b*ng bän nã nh*y chuét mÊy ph*t th× thÕ n*o? C*i n*y ch¾c anh One biÕt râ ..
B*y h CTC cña Hv *· b­íc sang 1 trang míi .. Hi väng sÏ cã löa h*n x­a ..

Chuyển lại font chữ zdùm Kẹo cái. Ai đời đi post bài bằng font chữ Vntime. :|

Về việc NF giải tán bang cái này em cũng có nghe nói từ lâu rồi ..
Rất hoan nghênh anh One đã biết chọn con đ*ờng b*ớc tiếp đứng đắn của mình .. , Chào mừng tất cả các mem của cũ của NF đến với n00b . Tất cả những thứ đã qua hãy xí xoá đến n00b bây h chỉ để t8m và hóng đong đ*a thôy .. Mà hôm qua n00b cũng mới tiếp nhận cọp béo Tori bạn của Devil í . Ngày x*a ch*a biết thấy ghét mà vào t8m chiện tý thấy cũng thiện cảm lắm.
Riêng mem Nf nghĩ thế nào thì ko biết chứ riêng mem n00b đã cảm thấy nản từ vụ Cheat của Pt từ lâu rồi ..Gm giải thích cũng đâu có rõ ràng , gây bất bình lớn trong cả SV. Cảm giác mình đầu t* hùng hục mà chẳng bằng bọn nó nháy chuột mấy phát thì thế nào? Cái này chắc anh One biết rõ ..
Bây h CTC của Hv đã b*ớc sang 1 trang mới .. Hi vọng sẽ có lửa hơn x*a ..

Đọc lại mới thấy xem ra còn rất nhiều "hạt giống" đã được gieo mầm, ấp ủ từ lâu chỉ đợi lúc tách vỏ chui ra!!!:-@

Tunx
05/05/2008, 03:54 PM
Bài của bạn Kẹo bảo NF bỏ liên minh, đánh PT và TL vì thấy PT "cheat" chiếc . :)) (mọi người tự copy mà dịch)
anh ONE đâu vào nói 1 tiếng cái nào ! :))

@ Chị Moon chị Venus : phương châm của PT là gì ? Đoàn kết là sức mạnh ! Hành động đi thôi nào !

sizigi
05/05/2008, 03:57 PM
các bạn đi quá xa rồi , chẳng có gì lớn lao ở đây cả

@ mems NF đang bất mãn : các bạn thích giữ chữ NoFear trên đầu rồi nghỉ game trong buồn chán hay thích được chơi một cách thoải mái với anh em của mình hơn ?

@ anh ONE : rất shock vì việc anh đột ngột giải tán G nhưng em đã hiểu anh làm việc này chỉ vì niềm vui của anh em trong G và sẽ ủng hộ anh hết mình

@ JenK & BM : cũng cảm thấy khó cho 2 bạn vì cả 2 chung 1 điểm : có 2 mái nhà (NF + PT) ,nhưng 2 người ở NF cũng lâu chắc hiểu NF mạnh là nhờ tinh thần của anh em trong G .Tình hình NF mấy tuần gần đây chắc 2 bạn cũng rõ chứ ? Người có gan từ bỏ 17 mảnh đất với hơn 40 tuần gian nan gầy dựng để mang lại lửa cho anh em trong G xứng đáng nhận được những cái khác hơn là những lời trách móc oán than

Nếu 2 người đứng ở vị trí ONEtouch , 2 người sẽ làm gì ?

/RYAN

hehehehe
05/05/2008, 03:59 PM
không hiểu bạn kẹo có vấn đề về cách ăn nói không ...hay cố tình ..pót bài nào laf phải đụng chmaj vào 1 cái gì đấy ..... 4 fun thôi mà có ji mà phair cay cú thế :))

thangha
05/05/2008, 04:00 PM
Anh hùng tạo lập nghiệp đế, thời thế tạo anh hùng........
Thờ 1 chủ không thờ 2 chủ?.......... Kẻ phản bội.... người trung thành........ 1 vòng luẩn quẩn... cái sv HV này rồi sẽ đi tới đâu..... mạnh mãi rồi cũng chán..... yếu mãi rồi cũng nản......... chiến trường với những bóng ma lởn vởn giao tranh .... có còn là cái nghĩa đúng của nó??? : " Trường giang sóng sau xô sóng trước!: Game thôi mà.... chơi cho vui đi!

JenK
05/05/2008, 04:13 PM
Ờ quả đúng là chẳng có gì mà tranh cãi nữa cả, văn đã đóng thành sách rồi.

các bạn đi quá xa rồi , chẳng có gì lớn lao ở đây cả

@ mems NF đang bất mãn : các bạn thích giữ chữ NoFear trên đầu rồi nghỉ game trong buồn chán hay thích được chơi một cách thoải mái với anh em của mình hơn ?

@ anh ONE : rất shock vì việc anh đột ngột giải tán G nhưng em đã hiểu anh làm việc này chỉ vì niềm vui của anh em trong G và sẽ ủng hộ anh hết mình

@ JenK & BM : cũng cảm thấy khó cho 2 bạn vì cả 2 chung 1 điểm : có 2 mái nhà (NF + PT) ,nhưng 2 người ở NF cũng lâu chắc hiểu NF mạnh là nhờ tinh thần của anh em trong G .Tình hình NF mấy tuần gần đây chắc 2 bạn cũng rõ chứ ? Người có gan từ bỏ 17 mảnh đất với hơn 40 tuần gian nan gầy dựng để mang lại lửa cho anh em trong G xứng đáng nhận được những cái khác hơn là những lời trách móc oán than

Nếu 2 người đứng ở vị trí ONEtouch , 2 người sẽ làm gì ?

/RYAN

Mình ko nói ko ủng hộ cho hành động và quyết định của anh ONE, nhưng cách làm thì ko đồng tình. Mình cũng ko có cái nhìn phiến diện về 1 phía nhưng đừng nghĩ rằng có 2 mái nhà thì ít tình cảm hơn những người ở NF từ đầu.

Nếu mình là anh ONE ấy à, đơn giản lắm mình mời anh Fan, chị Kage nói rõ dự định muốn tách khỏi LM. Đưa ra thông báo trên kênh G và box bang về ý muốn giải thể NF. Cho 1 cái thời hạn và nói rõ mọi thứ với mem sau đó cho mọi người chọn lựa rõ ràng rồi mới tuyên bố. Chỉ vậy thôi, dù có buồn nhưng mọi người vẫn ko thấy quá shock và được tôn trọng, anh em liên minh vẫn vui vẻ nhìn mặt nhau. Vậy đấy. H thì cũng chẳng muốn nói nhiều nữa, chẳng để làm gì. Những bài viết ở đây cũng chỉ là chút tâm sự buồn.

Cá nhân Jen vẫn tôn trọng và nể phục những gì anh ONE đã làm cho NF, nhưng riêng việc này về cách làm của anh thì ko tán đồng. Và hình như mọi người nhầm 1 chỗ, đó là nếu như NF ko phải hợp với V, ko có chỗ cho tất cả những mem NF còn lại, ko có chuyện đánh PT ko đánh n00b thì mình cũng chẳng nhiều lời thế này cho mệt óc.

Đọc lại mới thấy xem ra còn rất nhiều "hạt giống" đã được gieo mầm, ấp ủ từ lâu chỉ đợi lúc tách vỏ chui ra!!!:-@

Lời kẹo nói thì chả chấp rồi, Jen ko nghĩ anh ONE đến h vì sự việc đó mà còn nghi ngờ nên mới làm thế. Nếu quả thực anh ấy mà cũng nghĩ như Kẹo và dẫn đến sự việc này thì Jen chẳng còn gì để nói, rút lại những nhận xét về anh ấy thôi. :)

Thôi mọi người dừng bàn ra tán vào được rồi, cũng đừng ai nói hộ cho ai. Bài của MooN thì mình ko nói nhưng bài của mình anh ONE đọc chắc cũng đủ biết mình có hiểu việc anh ấy làm hay ko. Nói ra sự thật ko phải là chỉ trích hay than vãn, đừng ai nhầm lẫn nữa.

Cũng mong HV nhiệt trở lại để ko ai phải tiếc nuối điều gì. Chúc thành công, vui vẻ đi. Hết h spam đi về đi chơi thôi, lắm chuyện thị phi quá.

Oh!HeHe
05/05/2008, 04:15 PM
Những mảnh đó do NF đánh chiếm được hay lấy của Liên Minh? Có gì là hãnh diện, thắng n00b do n00b không đủ người thế thì có vinh quang? Công Tầm Mộng Cảng bao nhiêu trận có lấy được TMC không? Vạn Hóa Thành hiện nay giữ cũng của PT đánh chiếm giao lại. Nếu NF thật sự mạnh đã được giao giữ Tổ Long Thành. Hehe, nói ít hiểu nhiều nhé...
NF mà ở đỉnh cao à? Mơ 1 giấc mơ không có thật...

ChinSomi
05/05/2008, 04:44 PM
Về hành động của ONE thì đúng là sẽ gây ra rất nhiều tranh cãi xung quanh.Nhưng thật sự nếu ở vào vị trí của ONE, tôi cũng ko đủ bản lĩnh làm việc đó.
Cũng hy vọng Huyền Vũ sẽ có lửa hơn sau chuyện này.Chúc cả 2 bên chiến đấu tốt :)

sizigi
05/05/2008, 04:53 PM
Mình ko nói ko ủng hộ cho hành động và quyết định của anh ONE, nhưng cách làm thì ko đồng tình. Mình cũng ko có cái nhìn phiến diện về 1 phía nhưng đừng nghĩ rằng có 2 mái nhà thì ít tình cảm hơn những người ở NF từ đầu.

Nếu mình là anh ONE ấy à, đơn giản lắm mình mời anh Fan, chị Kage nói rõ dự định muốn tách khỏi LM. Đưa ra thông báo trên kênh G và box bang về ý muốn giải thể NF. Cho 1 cái thời hạn và nói rõ mọi thứ với mem sau đó cho mọi người chọn lựa rõ ràng rồi mới tuyên bố. Chỉ vậy thôi, dù có buồn nhưng mọi người vẫn ko thấy quá shock và được tôn trọng, anh em liên minh vẫn vui vẻ nhìn mặt nhau. Vậy đấy. H thì cũng chẳng muốn nói nhiều nữa, chẳng để làm gì. Những bài viết ở đây cũng chỉ là chút tâm sự buồn.

Cá nhân Jen vẫn tôn trọng và nể phục những gì anh ONE đã làm cho NF, nhưng riêng việc này về cách làm của anh thì ko tán đồng. Và hình như mọi người nhầm 1 chỗ, đó là nếu như NF ko phải hợp với V, ko có chỗ cho tất cả những mem NF còn lại, ko có chuyện đánh PT ko đánh n00b thì mình cũng chẳng nhiều lời thế này cho mệt óc.
.

Những cái lợi trong việc giải tán NF :

Nếu tách khỏi liên minh quay ngược lại đánh PT và TL --> 2 chữ NoFear sẽ bị đem ra đại diện cho "kẻ phản bội" . JenK hiểu ,anh Fancy ,chị DKage hiểu thế JenK có dám chắc 100% các mems của PT và TL hiểu hay ko ? hay kênh TG lại có những dòng quá khích đại loại như "bọn NF bám LM cho đã giờ quay lại cắn anh em v.v... "

Nếu làm đúng như JenK nói : bàn bạc , xin tách LM , vậy thì bao nhiêu clone của PT và TL ở NF sẽ out G vì sức ép 2 bên ? tình cảm sứt mẻ lại mang tiếng phản bội , lực lượng không toàn vẹn , không đủ sức def đất ---> đánh lại PT/TL ko ? ,tinh thần anh em chẳng ra làm sao cả thì JenK nghĩ NF sẽ đi lên hay đi xuống ? tình hình G NF những ngày tệ nhất là khoảng 16x mems , mình không tin là không đủ chổ cho mem V - chú ý 1 tí - Mem V cũng là người , cũng có cái tôi ,bao nhiêu người sẽ chịu nằm dưới cái tên NF , chiến đấu hết mình vì NF ? và với lủng củng nội bộ đó thì hành động tách LM là đem lửa cho HV , đem niềm vui cho anh em hay là tự sát ?

17 mảnh đất của NF sau khi giải tán là 17 cơ hội cho những G nhỏ , không có tiếng tăm của HV lập nghiệp , biết đâu sau này những G nhỏ hợp lại thành 1 thế lực đủ sức làm HV tiếp tực rực lửa

Mình không nghĩ ở LM đối nghịch đồng nghĩa với ra đường phải là chém giết chửi bới nhau

thực sự là lão ONE cũng rất ma giáo ^:)^ lão biết hầu hết anh em NF sẽ theo lão nên mới dám ra quyết định này đấy , không tin JenK cho 1 acc vào TheRebels xem thử , TheRebels hiện giờ mang dáng dấp của NF những ngày đầu tràn đầy nhiệt huyết , vậy có phải tốt hơn là log vào nhìn kênh G trống toác hay không ?

vodanhlaotang
05/05/2008, 05:25 PM
Thế giới hoàn mỹ anh hùng xây nghiệp Đế! Thiên thượng nhân gian giai nhân ngộ kỳ duyên!

LMBT đã không còn duyên với ONETouch với NF nữa thì thôi, ONETouch đã có ý tốt muốn khơi dậy chút lửa cho HV thì anh em Phong Trào lẽ nào lại không đón nhận ý tốt của bạn ấy nhỉ? ONETouch đã chọn con đường riêng của bạn ấy, dù đúng dù sai thì cũng không còn quay lại được nữa đâu vì vậy Blue_Moon và JenK nghe lời anh stop mọi tranh cãi đi được rồi đấy và nên nhớ rằng không có ai là hoàn thiện, cũng chẳng thể đòi hòi ai đó phải làm theo đúng những gì mình đang nghĩ, cho dù đó mới là điều đúng hơn.

P/S to JenK + BM: Cuộc sống thực còn phũ phàng hơn nhiều 2 em ạ, đầy rẫy những toan tính, nói vậy đó nhưng lại không phải vậy, hoa ngôn xảo ngữ chẳng qua cũng chỉ là ngụy biện, lý do to hơn mục đích mà thôi.

thienhoang
05/05/2008, 05:35 PM
thôi miễn bình luận đi thế đủ rồi .

hehehehe
05/05/2008, 05:37 PM
ONE làm như vậy mà không bàn bạc , không hỏi y kiến mem :

thứ nhất: không tôn trong LM, dù One có ý tốt.

thứ 2: nó như kiểu bố thí cho bên LM kia ý ( cái này là suy nghĩ thui nha đừng có chém )....đùng 1 cái.....

BjnKhung
05/05/2008, 05:48 PM
Hành động của bác One sẽ gây ra rất nhiều tranh cãi , nhưng mà việc đã rồi ko thể thay đổi đc . Mọi người trách móc hay chửi bới thì cũng ko thể lập lại 1 G NF như trước nữa , mọi người nếu nghĩ thoáng ra một chút thì sẽ thấy có một vài tích cực từ hành động này của bác One , tiêu biểu là trận pk ở TLT chiều qua . Đã bao lâu rồi chưa có 1 trận nào như vậy , 1 tháng , 2 tháng hay 3 tháng ........... chưa biết tác dụng của nó như nào nhưng mà hiện nay Gà để ý anh em của n00b đang dần dần từ sever lậu quay lại , mọi ng bắt đầu bàn đến 1 tuần CTC đầy hứng khởi sắp tới . Vậy nó là tốt hay xấu so với chỉ 1 hoặc 2 tuần trước kia . Các G khác thì Gà ko biết , mọi người nếu chịu bỏ chút thời gian log game mà lo cho G yêu quí của mình thì hơn

thienhoang
05/05/2008, 06:02 PM
thôi nào lửa có rồi cố gắng đừng để mất đi không lại uổng công nguời nhóm lửa đùng cái có bác đem gáo nuớc hất toẹt cái thì a...b...c ^^ . cái gì đến cũng đã đến tiếp tục mà chiến đấu thôi.

thangha
05/05/2008, 06:40 PM
Thật là chán nản, game thôi mà cũng:... không thể? đứng cùng những kẻ đã từng đối địch với mình.....đã là anh em thì mãi không thể là 2 LM đối đich??? nói thẳng nhé nếu các bạn nói các bạn ngại không dám ra tay với những người đã là anh em là người cùng bang ( bây giờ là đối địch) thì nói thẳng các bạn sống không thật, game thôi , đã ở bang nào thì hết mình vì bang đó, ra khỏi bang rồi ta vẫn là bạn nhưng trái Job thì vẫn bem thui. Tui nè ở NoFear, thằng CHANTHIEN, JacKal, *Miss_You*( tsb tml KingNoob) và 1 số người khác khi vô CTC bem nhau nhiệt tình. Ngay hôm sau lại đi cafe tán dóc. Cuộc sống vẫn vui vẻ, đâu có đến nỗi gì đâu? Không phải vì tụi tôi là bạn mà trong CTC giữa n00b và NoFear tụi tôi gặp nhau thì né, tránh đánh nhau. Kể cả war bên ngoài cũng vậy đánh nhau tất, lúc nào mà thấy không muốn đánh thì cả lũ tép vô trong. Như vậy có phải vui hơn không? tại sao cứ phải tranh cãi mấy cái chuyện này vậy. Cứ kêu chiến trường HV nhàm chán, đến lúc có lửa rồi thì bày đặt tìm khói.. Đúng là phong cách của 1 số người Việt Nam.... không lẫn vào đâu được....
Còn ai có ý trách ONE cứ trách, ai ủng hộ cứ ủng hộ, những người đi theo ONE vẫn vậy .. tranh cãi , thanh minh làm chi.....
Đã là LM thì phải giúp đỡ nhau , đừng ai nói bợ đỡ nhờ LM giúp, rồi là đất là do được LM giao lại. Nếu bang nào cũng tự chiếm được đất tự giữ đất còn LM ra sao thì ra ... lập LM làm dek gì... solo đi cho khỏe. Hy vọng các bạn đọc+ nghiên cứu kỹ về vấn đề: " Thế nào là LM, trách nhiệm và nghĩa vụ của các thành viên trong LM ?, rồi hãy nói.
Đã là NoFear thì vẫn thế, trừ khi muốn quên đi. NoFear tồn tại như các bạn muốn? vậy xin hỏi tồn tại trong tim mình, trong trí nhớ của anh em, trong những buổi off của anh em .. hay cứ phải tồn tại như 1 thứ vật chất? 1 cái tên vô tri vô giác? Tất cả là do trí óc và tâm hồn thôi......
^:)^^:)^^:)^^:)^

Tunx
05/05/2008, 06:42 PM
Có thế mà cũng bàn ra bàn vào. Chả nhẽ bảo anh GaPeo đóng mie cái topic này vào.
anh em PT đâu ra TLT pk kìa ! pk từ chiều ở đó đấy !

ai đúng ai sai hồi sau sẽ rõ ..
Chúc mừng anh One trở về với ánh sáng
chổng mông vào mặt bọn thị phi mà sống chứ
ô la la

Còn bạn Kẹo này thì ko biết mặt mũi để đâu, ng ta đã ko chào đón mà cứ thik vào "chổng mông" :|

thienhoang
05/05/2008, 06:42 PM
ô la la

GM nhắc nhở : bạn chú ý ngôn từ khi phát ngôn .
sao Mông em lắm Hoa gấm thía ^^.

azzast
05/05/2008, 09:25 PM
Được gửi bởi ComeBack
ô la la

Tuy đã qua G Rebels theo anh ONE để kiếm lại lửa cho HV nhưng vẫn ** chịu dc cách nói chuyện kiểu này >.<

_xaxa_
05/05/2008, 09:33 PM
khổ thân
hi vọng lần sau bạn ấy chú ý từ ngữ hơn ^:)^ tớ sẽ cầu nguyện cho cậu mặc dù hem quen
^:)^ mặ dù hình phạt cũng ko nặng

[D]evi[L]
05/05/2008, 09:40 PM
Xin đc phép phát biểu chút ý kiến:

Là BC cũng là 1 gamer, là BC cũng thích đc chơi game như ý muốn, cũng phải 4fun.
NF giải tán G và ONE trờ về LM AS, đối với chúng tôi là niềm vui vì cũng có 1 vị BC biết vực dậy game khi game sắp end.

Theo ý kiến cá nhân của tôi, nếu nói thẳng thắng ra, tôi cho rằng những người bảo ONE như thế nào, như thế nọ là phản bội, way lưng lại với những người cùng sát cánh, thì trong suy nghĩ những người đấy thấy tại ONE mà LM của họ yếu đi 1 phần sức nên có suy nghĩ thế,là những người chơi game để tính toán chứ ko phải chơi game để 4fun

Trong bài tuyên bố giải tán NF của ONEtouch có nói rõ, những ai muốn cùng BC đi 1 con đường khác thì đi còn ko muốn thì quay trở về với PT + TL. Nên xem lại điều đó

TheRebels bây h tuy mạnh, nhưng G ra như thế nào còn tùy thuộc vào BLĐ

n00b bây h, tình trạng như thế nào thì ai cũng biết, chỉ có thể mô tả như "lửa đang cháy mà gặp trời mưa". Vết xe của BV all4one PN đang hiện trước mặt chuẩn bị dẫm lên :D

Chúc mọi người thành công, good luck :D

azzast
05/05/2008, 09:51 PM
Những mảnh đó do NF đánh chiếm được hay lấy của Liên Minh? Có gì là hãnh diện, thắng n00b do n00b không đủ người thế thì có vinh quang? Công Tầm Mộng Cảng bao nhiêu trận có lấy được TMC không? Vạn Hóa Thành hiện nay giữ cũng của PT đánh chiếm giao lại. Nếu NF thật sự mạnh đã được giao giữ Tổ Long Thành. Hehe, nói ít hiểu nhiều nhé...
NF mà ở đỉnh cao à? Mơ 1 giấc mơ không có thật...

Nói năng cho đàng hoàng nhá, tuy đã lập G mới nhưng dù sao cũng là những người quen cũ, mem NF cũng ko có làm jì quá đáng đối với bạn, bạn cũng ko cần khích bác thế đâu.

P/S: Mà ko biết đây là mem bên PT, TL hay bên AS lập ra để gây chia rẽ nữa, Game vô PK, CTC chỉ để vui chứ ko phải để ăn thua đủ như vậy đâu:|:|:|

tuladown
05/05/2008, 09:59 PM
Game 4 fun, đa số các mem ở NF đều có tư tưởng này, cho nên dù ở LM nào, thì cũng cố gắng chơi hết mình đi.

Mọi người đừng quan trọng hóa vấn đề vậy, cũng chỉ là 1 cái game, trong game đánh nhau nhưng ra ngoài vẫn bắt tay, cà phê, rượu chè thoải mái mà :D :D

p/s: nói thế thôi chứ bản thân cũng tiếc tiếc, giờ đi pk thấy toàn người quen ở NF, dù gì cũng ở NF lâu rồi :( :(

himura
05/05/2008, 10:01 PM
bỏ cả ngày ngồi đọc, nghe ngóng tìm hiểu mọi việc vi2 pé cũng mới vào cái TGHM này. chân ướt chân ráo đi theo bà chị. Nhưng mà thiệt tình sau khi pé tìm hiểu, nghiên cứu ngẫm nghĩ, pé chỉ có thể nói, ONEtouch quá tham vọng và độc đoán, ai cảm thấy tôn trọng thì tôn trọng, riêng pé KHINH
Nãy nghe ông nào bảo, "V mới thành lập còn non nớt..." nghe bùn cười, V là sự sát nhập của Băng Văn - Thiên Vũ - Bắc Đẩu thế thì sao bảo non nót, tuy mới thành lập nhưng vẫn là "bình cũ rượu mới", chả khác gì, khác là khác cái tên bang, chứ khác cái gì, vẫn thuộc LMAS thôi :)) Chẳng phải khi V thành lập, ai cũng bảo sức sống mới, tinh anh mới rồi này nọ, sao giờ đã vội kêu là non nót, có phải đang tự bào chữa cho mình, cho cái mục đích tốt đẹp "giữ lửa HV" của ONEtouch.
HV nguội lạnh vì đâu vì ai khi kênh TG suốt ngày nghe tiếng chửi bới, văng tục của LMAS, nào là GM, nào là cheat, đòi DEC làm rõ, đòi công bằng, khi DEC lên tiếng mọi việc thì lại bảo DEC bao che, đúng là miệng lưỡi thế gian, ăn không được thì đạp đỗ. Người không hiểu chuyện thì cảm thấy bức xúc, người biết chuyện thì chán nản vì đau đầu bị tra tấn bởi những kẻ "tự cho mình là kẻ bị hại và lên tiếng đòi công bằng", pé mà là DEC pé block vĩnh viễn hết mấy acc đó, khỏi nói nhiều, nói làm gì, giải thích làm gì khi đó chỉ là cái lý do của bọn chúng để che đậy sự yếu kém thất bại của chúng. Miệng lun kêu game 4 fun thế mà khi thua thì lại quay ra đổ lỗi này nọ, không bỏ tiền ra đầu tư đồ hoặc đầu tư không bằng người ta thì cho rằng người ta hack, người ta "nhờ thế lực nào đó" để lên đồ lên quân hàm, có hèn thì hèn vừa thôi, là người thì làm sao cho giống người, làm thế chẳng bằng súc vật, ganh đua tỵ nạnh, vu khống. dẹp hết cái lũ đó may ra TGHM mới tồn tại, ỷ có chút tiền thì lên giọng chửi người này người khác trên kênh TG. Tuy pé cũng bất mãn GM vì nhiều lần hỏi mà chẳng ai trả lời, nhưng mà vì vậy mà chửi người khác câm điếc hay tàn tật thì quá đáng, ở ngoài đời mà thế thì tát cho vỡ mặt, còn trong game thì pé có quyền pé block hết, vì GM hiền quá nên bọn chúng nó nhờn, mạnh tay lên có phải tốt không, chẳng thà ít người chơi nhưng có văn hóa còn hơn đông người mà toàn rặt một lũ "không bằng con nít", vô ý thức.
NF giải tán để làm cân bằng cán cân HV à, nghe hài vãi, thằng ngu nhất chắc cũng từng thấy cán cân không bao giờ thực sự là cân bằng (có ai đi chợ thấy cái cân dài chưa nhỉ, có bao giờ thấy cán nó đứng yên và cân bằng chưa? ), pé thì chưa bao giờ vì gọi là cân bằng thì cũng chỉ ở mức tương đối, chẳng có cái gì là tuyệt đối. Làm một phép tính thôi, giờ LMBT của pé còn có Phong trào - Thần Long (irene không tính vì nó là guild nhỏ nhỏ, bắt quá có thể so sánh với Ma giới hay UFO của bên đó thôi), còn LMAS có ai V - noob - NO1 - Empire - Newsky (danh sách vẫn còn, pé không nhớ hết, xem trong box guild noob ấy) và giờ bổ sung thêm TRB (1/2 NF va 1/2 V), thế là trước mắt 2 vs với bao nhiêu thế, ai làm phép tính giùm với, ít nhất là 2 vs 5. Cân bằng quá hen, 2 = 5 :)) . Đừng có ai bảo mấy guild như Empire, newsky, no1 là clone nhé @-) . Đừng bao giờ dùng những lý lẽ để che đậy cho cái mục đích đã được toan tính và sắp đặt từ trước , nhất là từ miệng của những người đã từng được tôn trọng, nghe nó đạo đức giả lắm, KHINH
ừa thì phải suy nghỉ kỹ lắm, quyết đoán lắm, can đảm lắm khi dám từ bỏ 14 mảnh đất, từ bỏ lợi ích 170m hàng tuần, vĩ đại thật, nhưng mà đằng sau cái vĩ đại đó là che đậy 1 cái tham vọng to lớn, cái tôi mún chứng tỏ mình, vì sao phải thế thì hãy đọc lại topic CTC HV (sẽ hiểu vì sao pé nói thế khi nghe một số lời nói không hay về NF). Nói giải tán thì sao không kich hết mem đi, đi giải tán bang đi, để bang đó lại làm gì, ừa thì quỹ đã chia rất rõ ràng, nhưng thứ 6 này, lại được nhận lợi ích, thế chẳng biết 170m đấy ông cựu bang chủ NF tính làm gì, chia tiếp cho anh em NF còn ở lại bang đến giờ phút đó hay đem về TRB làm quỹ ? Ở đây là một câu hỏi của pé cần lời giải đáp vì pé nghĩ mãi cũng chẳng đoán được, nếu để số gold còn lại chia cho anh em NF ở lại thì quá tốt :">
pé còn nhớ khi TL liên tục thất trận trước n00b, tinh thần anh em không tốt lắm, chị pé cũng chịu đả kích xỉa xói rất nhìu, thế nhưng mọi người vẫn đứng vững, vẫn trụ lại đến giờ phút này.. Trong khi bên đó, chỉ thua vài trận quá nhanh thì đã nản rồi bào chữa, che đậy sự thất bại bằng hàng loạt các hành động unfair, xấu xa, đê tiện.
pé tin, cho dù giờ TL so về thực lực, level, trang bị thua kém LMAS nhưng những con rồng sẽ không bao giờ khuất phục, lớp trước ngã thì lớp sau đứng dậy, sao phải xoắn ;))
Dù khéo che đậy mục đích bằng những từ ngữ hoa mỹ, những hành động vĩ đại, mị dân, thì mục đích vẫn là mục đích, cũng như bản chất là không thể thay đổi

tuladown
05/05/2008, 10:01 PM
Game 4 fun, đa số các mem ở NF đều có tư tưởng này, cho nên dù ở LM nào, thì cũng cố gắng chơi hết mình đi.

Mọi người đừng quan trọng hóa vấn đề vậy, cũng chỉ là 1 cái game, trong game đánh nhau nhưng ra ngoài vẫn bắt tay, cà phê, rượu chè thoải mái mà :D :D

p/s: nói thế thôi chứ bản thân cũng tiếc tiếc, giờ đi pk thấy toàn người quen ở NF, dù gì cũng ở NF lâu rồi :( :(

azzast
05/05/2008, 10:11 PM
Thế giới hoàn mỹ anh hùng xây nghiệp Đế! Thiên thượng nhân gian giai nhân ngộ kỳ duyên!

LMBT đã không còn duyên với ONETouch với NF nữa thì thôi, ONETouch đã có ý tốt muốn khơi dậy chút lửa cho HV thì anh em Phong Trào lẽ nào lại không đón nhận ý tốt của bạn ấy nhỉ? ONETouch đã chọn con đường riêng của bạn ấy, dù đúng dù sai thì cũng không còn quay lại được nữa đâu vì vậy Blue_Moon và JenK nghe lời anh stop mọi tranh cãi đi được rồi đấy và nên nhớ rằng không có ai là hoàn thiện, cũng chẳng thể đòi hòi ai đó phải làm theo đúng những gì mình đang nghĩ, cho dù đó mới là điều đúng hơn.

P/S to JenK + BM: Cuộc sống thực còn phũ phàng hơn nhiều 2 em ạ, đầy rẫy những toan tính, nói vậy đó nhưng lại không phải vậy, hoa ngôn xảo ngữ chẳng qua cũng chỉ là ngụy biện, lý do to hơn mục đích mà thôi.

Vậy lý do của anh ONE là jì khi đang làm BC 1 G đang giữ 14 miếng đất và ở trong 1 LM mạnh lại giải tản G làm lại từ đầu trong khi tiền bạc và danh vọng đều có đủ, ko phải để tạo thêm sức sống mới cho server HV sao? Hay mọi người muốn cứ để tình trạng như bây giờ thì sớm muộn cũng lâm tình cảnh sát nhập với server khác hay là mỗi ngày lại thấy thêm 1 người bạn của mình bán acc hoặc nghỉ chơi vì game ko còn jì để phấn đấu@-)@-)@-)@-)

HạtDẻ
05/05/2008, 11:04 PM
chỉ có thể gom lại đc 2 chữ " Thị Phi " b-( 4fun thôi nào
Phản đối cũng đc , mà đồng tình cũng đc . Mọi ng đừng căng thẳng quá . :D Have fun and good luck b-(:* :">

BankiMoon
05/05/2008, 11:45 PM
Những cái lợi trong việc giải tán NF :

Nếu tách khỏi liên minh quay ngược lại đánh PT và TL --> 2 chữ NoFear sẽ bị đem ra đại diện cho "kẻ phản bội" . JenK hiểu ,anh Fancy ,chị DKage hiểu thế JenK có dám chắc 100% các mems của PT và TL hiểu hay ko ? hay kênh TG lại có những dòng quá khích đại loại như "bọn NF bám LM cho đã giờ quay lại cắn anh em v.v... "

Nếu làm đúng như JenK nói : bàn bạc , xin tách LM , vậy thì bao nhiêu clone của PT và TL ở NF sẽ out G vì sức ép 2 bên ? tình cảm sứt mẻ lại mang tiếng phản bội , lực lượng không toàn vẹn , không đủ sức def đất ---> đánh lại PT/TL ko ? ,tinh thần anh em chẳng ra làm sao cả thì JenK nghĩ NF sẽ đi lên hay đi xuống ? tình hình G NF những ngày tệ nhất là khoảng 16x mems , mình không tin là không đủ chổ cho mem V - chú ý 1 tí - Mem V cũng là người , cũng có cái tôi ,bao nhiêu người sẽ chịu nằm dưới cái tên NF , chiến đấu hết mình vì NF ? và với lủng củng nội bộ đó thì hành động tách LM là đem lửa cho HV , đem niềm vui cho anh em hay là tự sát ?

17 mảnh đất của NF sau khi giải tán là 17 cơ hội cho những G nhỏ , không có tiếng tăm của HV lập nghiệp , biết đâu sau này những G nhỏ hợp lại thành 1 thế lực đủ sức làm HV tiếp tực rực lửa

Mình không nghĩ ở LM đối nghịch đồng nghĩa với ra đường phải là chém giết chửi bới nhau

thực sự là lão ONE cũng rất ma giáo ^:)^ lão biết hầu hết anh em NF sẽ theo lão nên mới dám ra quyết định này đấy , không tin JenK cho 1 acc vào TheRebels xem thử , TheRebels hiện giờ mang dáng dấp của NF những ngày đầu tràn đầy nhiệt huyết , vậy có phải tốt hơn là log vào nhìn kênh G trống toác hay không ?

Đọc mãi có bài này hay, vote cho cái nè :D
Đang rao bán acc nhưng thấy vụ này có vẽ lại hay hay, chờ xem sao rùi tính típ. Các G mạnh nhưng chưa có cơ hội như EM, MG, Irene... có cơ hội trỗi dậy, xậy dựng.
Ý kiến rie6ng là 10 mấy mãnh của NF anh em TL, PT kg nên nhúng tay vào tuần này, tuần sau hãy đánh để các G mới có cơ hội biết def đất là thế nào:-"

ZURO
05/05/2008, 11:49 PM
Đây là box PT những ai mún đóng góp ý kiến thì hoan nghênh:D,kon những người vào đá xoáy thì biến dùm nhé:|
gần 1 năm gắn bó,chia sẻ bao nhiêu trận war CTC h quay lại đánh nhau:| cảm xúc dạt dào nhưng vẫn tôn trọng nhưng a e cũ và chúc a e sớm đạt được lí tưởng của mình:*
chỉ hi vọng sau này có thành công hay ko thì cũng đừng có lấy cái ko công bằng ra để biện luận nhé=((!a e PT TL luôn tôn trọng các bạn và cũng hi vọng được mọi người tôn trọng^^
--------------------------------------------------------
KK huyết hệ ZURO đắc đạo thành tiên:D

JustCavalli
06/05/2008, 01:14 AM
Nói tóm lại là ONE quyết định có cái lý của ONE, ai giỏi thì lập ra một G khác mà làm coi xem làm được không. Nói thì nói lắm, dùng từ ngữ thì như hát hay, ko biết đã hiểu hết nghĩa từ chưa mà viết như đúng rồi. Kể cả những người ở NF, hay ở PT hay TL, nếu là người tử tế, hiểu vấn đề thì đừng nên trách móc gì cả, hãy dành 1 lời chúc tốt đẹp cho ONE mới là tình người. Đọc kỹ bài ONE là phải hiểu tâm trạng của người viết, không phải ai cũng dũng cảm đưa ra quyết định như vậy.
@ONE : mình luôn tôn trong bạn như 1 người ban tốt mặc dù chưa một lần gặp mặt
@all : Quyết định đưa ra rồi, trình bày thì lên phường chứ người ta ở trên Quận không giải quyết đâu. :D Nếu là bạn tốt của One thì dành cho người ta một lời chúc tốt đẹp

HạtDẻ
06/05/2008, 01:54 AM
nhưng túm lại là : đá xoáy thì lượn ra chỗ khác mà đá xoáy , oki man ?
http://www.laymark.com/i/m/m006.gif Mệt , chiện đàn bà con gái người ta tình cảm dạt dào người ta cảm thán , đàn ông con zai gì nhỏ nhặt vào comment tá lả , vài xoài . http://www.laymark.com/i/m/m162.gif
Mà xét cho cùng , ng ta là mem NF là 1 thành viên của NF và cũng là ng chịu kết quả của những quyết định từ BLD NF , ng ta có quyền nói lên cảm xúc và suy nghĩ của mình , các pác ko là gì cả để có thể vào chỉ trích này nọ , hài nhắm ý http://www.laymark.com/i/m/m095.gif
http://www.laymark.com/i/m/m105.gif game4fun thôi mà , mọi ng vui vẻ và nghĩ đơn giản tí đi http://www.laymark.com/i/m/m004.gif

houlas
06/05/2008, 07:56 AM
đề nghị anh Fancy Lock topic đi...cái ná thư này post ở PT như lời nhắn nhủ của ONE dành cho mem PT...^^ cho nên cũng đừng nên để nó trở thành nơi đạn súng tá lả thế này..tình cảm của mem NF cũng dc giải bày...

Còn người ngoài cuộc bình phẩm này nọ thế này..thì cũng đã đầy đủ rồi.

Close đi anh....mai sau còn lấy ra xem lại...coi như là cất sâu một lá thư từ người bạn cũ.^^

KonGaPeo
06/05/2008, 09:37 AM
Thật buồn cười, thật giẻ rách. Xưa nay chuyện của LM bên kia, các topic vấn đề của LM bên kia ít khi có mem bên này vào đá xoáy và thị phi. Ngược lại bên box n00b những topic động viên tinh thần anh em n00b có khá nhiều bài của anh em LM bên này rất chân thành. Nhưng mà cái bọn mặt dầy bên kia thì chuyên môm chõ mõm vào chuyện bên này mà toàn cái kiểu nguỵ quân tử, chợ búa và giả dối chát đầy mặt. Phát tởm.

Về nhà mà diễn trò đi.