PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Đăng ký farm Thần Nguyệt Cốc

vodanhlaotang
19/05/2008, 12:24 AM
Dear All,

Tình hình hiện nay là rất nhiều đồng chí nhà ta đang miệt mài cờ Tỷ Phú, CF... mà bỏ quên mất nhiệm vụ, vì thế anh lập topic farm đồ TNC này để mọi người vào đây đăng ký - tạo công ăn việc làm cho mấy đồng chí vô công rồi nghề kia.

Giao trách nhiệm cho BạchHổ và xXatulaXx tính toán chi phí, sắp xếp thời gian, tổ đội và được toàn quyền sử dụng các char khỏe nhất.

Mọi người khi đăng ký farm đồ TNC cần chú ý các điều kiện sau đây:

- Level 95+ trở lên, ưu tiên cho những người level 99+, có sẵn set HKHH99 càng tốt (cái này chỉ là ưu tiên chứ không phải là phân biệt đối xử đâu nhé).
- Char sử dụng để đi farm đồ TNC nhất thiết phải full SL, có lượng HP tối thiểu là 6k khi chưa có hú máu của ThT để đảm bảo có thể sống sót (trừ trường hợp đi bằng PTTQ).
- Có thời gian online liên tục ít nhất là 3h trở lên vì nếu đi farm TNC theo phương thức clear hang sẽ tốn 3-4h/turn, nếu đi bằng sách thì khoảng 20-30phut/turn chuẩn bị sẵn 41 PTTQ/turn.
- Mỗi người chỉ được đăng ký farm NL cho 2 món vì vậy hãy cố gắng lựa chọn những món đồ phù hợp nhất cho class của mình, ví dụ như Nhẫn, Hạng Liên, Nón (mũ), Ngọc bội...
- Chú ý: party lụm đồ tự do, toàn bộ nguyên liệu sẽ giao trả cho người đăng ký farm - trừ nguyên liệu dùng để làm Q mở cửa sẽ do BạchHổ và xXatulaXx giữ lại để giúp team sau tiết kiệm thời gian mở cửa hơn.

Nhân đây cũng nhiệt liệt biểu dương thaonhi và MilanAC trong việc farm đồ TNC và rất mong 2 em có thể cùng với BạchHổ và xXatulaXx chia sẻ trách nhiệm giúp đỡ các member khác farm đồ TNC.

Chúc mọi người sớm có món đồ TNC.

vodanhlaotang
19/05/2008, 12:32 AM
Bổ sung: để chế được đồ HK TNC thì sẽ cần rất nhiều NL tím và đặc biệt là nguyên liệu HKHH99 trong HH 3-2, vì vậy đề nghị anh em nếu có thời gian rảnh rỗi thì cố gắng farm HH 3-2 nhé.

ngtphthao
19/05/2008, 08:56 AM
Rất vui, nhi ngày nào cũng đi TNC suốt,thậm chí suốt cả ngày, có hôm đi đến 5h sáng (lần đầu tiên thôi) về sau đi quen clear hang cũng nhanh hơn, có kinh nghiệm cũng nhiều, kể cả đi solo hay tổ đội. Nhi và anh MilanAC mỗi người đã sở hữu và sử dụng trên người 3 món TNC (rất vui và hãnh diện vì công sức lao động, vất vả thiệt).Có thể do 1 phần không sợ hao phù,hình nhân,bùa hồi sinh nên với con boss hay mod nào cũng ra sức tìm cách đánh. Chuyện đi hang khó nhi cũng xác định chết mất hơn chục hình nhân, vài phù cho một account là chuyện thường. Lúc nào cũng cố không để sơ xuất vì chỉ cần 1 sơ suất nhỏ hay không tập trung tí là cả party nằm xuống.
Kể tí, rất khó chịu cửa có mod tên Cự Sạn, party yếu có thể cho tiên thú lure ra từng con 1 để thần thú, kiếm khách tank, vũ linh buff tank chính, tuy làm thế hơi chậm nhưng qua được hết cửa đó rồi thì đi khá nhanh.
Các anh em nào cần thắc mắc gì nhi sẵn sàng giải đáp, chia sẻ kinh nghiệm. Có quyết tâm và chịu khó thì không có việc gì khó cả. Chúc các ACE trong G đi TNC gặp nhiều may mắn, thuận lợi và vui vẻ.

NewLand
19/05/2008, 11:52 AM
EM đăng ký cho con PS lai TT của farm TNC cùng mọi người ..nếu cần cứ lôi ra sử dụng.Giá NL TNC dạo này cũng xuống kinh khủng nhưng clear hang là 1 niềm vui cho mỗi chuyến đi nên em đề nghị hok xài PTTQ để đi.Vì còn NL chế hồn nữa sẽ thiếu nhiều lắm với của Kim và của Hỏa.
EM có thể đi vào buổi chiều ..mục tiêu kiếm Ring:them:

Huyền Vũ
19/05/2008, 05:10 PM
Rất vui, nhi ngày nào cũng đi TNC suốt,thậm chí suốt cả ngày, có hôm đi đến 5h sáng (lần đầu tiên thôi) về sau đi quen clear hang cũng nhanh hơn, có kinh nghiệm cũng nhiều, kể cả đi solo hay tổ đội. Nhi và anh MilanAC mỗi người đã sở hữu và sử dụng trên người 3 món TNC (rất vui và hãnh diện vì công sức lao động, vất vả thiệt).Có thể do 1 phần không sợ hao phù,hình nhân,bùa hồi sinh nên với con boss hay mod nào cũng ra sức tìm cách đánh. Chuyện đi hang khó nhi cũng xác định chết mất hơn chục hình nhân, vài phù cho một account là chuyện thường. Lúc nào cũng cố không để sơ xuất vì chỉ cần 1 sơ suất nhỏ hay không tập trung tí là cả party nằm xuống.
Kể tí, rất khó chịu cửa có mod tên Cự Sạn, party yếu có thể cho tiên thú lure ra từng con 1 để thần thú, kiếm khách tank, vũ linh buff tank chính, tuy làm thế hơi chậm nhưng qua được hết cửa đó rồi thì đi khá nhanh.
Các anh em nào cần thắc mắc gì nhi sẵn sàng giải đáp, chia sẻ kinh nghiệm. Có quyết tâm và chịu khó thì không có việc gì khó cả. Chúc các ACE trong G đi TNC gặp nhiều may mắn, thuận lợi và vui vẻ.

Đúng như pé Nhi đã nói TNC và PST giờ chính là niềm vui của Phong Trào chúng ta :xauho: ngoài lúc CTC . Hiện tại tất cả các hang Mob ( ko phai MOD :lungtung:) và Boss đều có cách đánh nhanh và dễ dàng. Mục đích của anh em lập Topic này để chúng ta cùng giúp nhau khỏe hơn, mạnh hơn và gần gũi nhau hơn :nghingo:. Bất kể đêm hay ngày pé Nhi và Rương quá cần người cứ PM Hổ hoặc kênh bang :xauho:. Còn tất cả anh em trong bang hãy đăng ký tại đây để dễ sắp xếp đc Team đi cũng như bố trí đc Time hợp lý cho tất cả mọi người vì ko phải ai 24/24 dánh cho Game :nghingo: iu tất cả mọi người :them: chụt choẹt vu vơ :hon::hon:

Add
19/05/2008, 10:19 PM
Tớ xin đăng ký đây :
Nick : Lonely610
Cần gấp cây Cung TNC giống của Gà trước đã , khi nào tớ onl được sẽ hú kênh Guild . Sẽ cố gắng onl vào giờ Guild onl đủ , thankss.

Add
19/05/2008, 10:59 PM
XIn bổ sung thông tin :
Nick : Lonely610
Lvl : 99 (80%)
Những Item cần đăng ký :
+ Cung TNC giống Gà
+ Ring : Hoàng - Sương Hồng Huy Ký
+ Ngọc bội : Hoàng - Phù Khánh Văn Sức (Dự bị:nhamhiem:)
Hổ với tula tính toán chi phí gấp gấp nhé . Tớ sẽ tranh thủ toàn bộ thời gian có thể đi farm . Buổi tối là OK nhất ( Từ 23h trở đi )

tuladown
20/05/2008, 02:56 AM
EM đăng ký cho con PS lai TT của farm TNC cùng mọi người ..nếu cần cứ lôi ra sử dụng.Giá NL TNC dạo này cũng xuống kinh khủng nhưng clear hang là 1 niềm vui cho mỗi chuyến đi nên em đề nghị hok xài PTTQ để đi.Vì còn NL chế hồn nữa sẽ thiếu nhiều lắm với của Kim và của Hỏa.
EM có thể đi vào buổi chiều ..mục tiêu kiếm Ring:them:

:kinhngac: :mohoi: :haha:

Tunx
20/05/2008, 07:03 AM
eo sờ pam kìa >:P

Em đăng kí hộ con _ToDie_ :dacy:
Không cần hồn, chỉ cần NL vàng thôi ! 2 cục Đa thải 1 cục Viễn cổ (hay vô danh ý nhở ? )
Tạm thời là Ring TNC : Sương Hồng huy kí

Em đăng kí cái hạng liên nhá !
Tunx - 99 - (quên mie tên cái hạng liên rồi......chờ em đi xem lại :"> )

CNN
20/05/2008, 07:21 AM
:haha: đú đởn vào đăng ký tí
:xauho: 2 ring 1 hạng liên , 1 bow :dacy:

BankiMoon
20/05/2008, 10:35 AM
:lungtung:phải có cái này sớm đâu điến nỗi kg gì làm, chán quá phải bán cả acc:lanh::lanh::lanh:

xin đừng chém em
20/05/2008, 12:23 PM
Bán cái acc được giá quá còn gì :mohoi::mohoi: :lungtung:

HoangHai_1980
20/05/2008, 07:00 PM
pé la Hot__Boy*. pé đăng ký 2 món: ring Thần Nguyệt cốc va Hạng liên TNC mong các anh giúp đỡ Pé nha!:haha::haha:

HoangHai_1980
20/05/2008, 07:05 PM
G đặt gia farm đồ TNC cho G quả là wa hay.hy vọng sau nay` G Phong Trào của chúng ta ngày càng lớn mạnh.rất cám ơn ban lãnh đạo

HoangHai_1980
20/05/2008, 07:45 PM
XIn bổ sung thông tin :
Nick : Hot__Boy*
Lvl : 96 (60%)
Những Item cần đăng ký :
+ hang liên Thần Nguyệt Cốc
+ Ring : Hoàng - Sương Hồng Huy Ký(ring TNC)
mong Hổ và atu tính toán xem mất bao nhiu nhé để em còn chuẩn bị.giúp đỡ pé tí nha rẻ rì rì mụt chút!
Hằng ngày pé đi làm ko online được ban ngày.chi online dc từ 8h tối đến 2h đêm,thu 7 và chủ nhật thì pé rảnh. Mong các anh sắp sếp thời gian đi cho pé hợp lý nha
pé cám ơn nhiu`. thông báo lai cho pé trong game nha!:nhamhiem::nhamhiem:

MatBoCau
21/05/2008, 11:15 AM
:haha: Sao lão lão ko thông báo cho mọi người lun thể .
Trước khi đăng kí farm nl TNC thì mỗi ng đăng kí farm nl TNC phải chuẩn bị trước nl HH HK99
Chứ kĩu ai cũng đăng kí farm nl TNC mà ko nhớ đến cái nl HH HK99 thì hơi bị kẹt í ( cái khoản này tốn 1 khoảng gold ko nhỏ và nếu là đi farm thì cũng ko phải là 1 sớm 1 chiều mà farm đc ) Và danh sách giải quyết farm nl TNC thì nên ưu tiên cho ng đã chuẩn bị đầy đủ nl cần thiết ( nl HHHK99 ) thế thì tốt hơn lão lão ơi :mohoi: .
Ko phải phân biệt đối xử mà là tiêu chí của G mình là lên đồ cho anh em để phục vụ cho các cuộc CTC sắp tới , thế nên ng nào hội đủ đk để lên đồ sớm và nhanh nhất thì đc ưu tiên nhất là điều tất yếu :dacy:

vodanhlaotang
21/05/2008, 11:25 AM
Hiện tại xXatulaXx đang có công việc đột xuất nên sẽ busy hết tuần này, khi thu xếp công việc ổn thỏa xong thì xXatulaXx và BạchHổ sẽ bắt tay vào công việc.

Anh em đăng ký farm đồ TNC cần chú ý: để chế được đồ TNC thì nhất thiết phải có NL HKHH99 của HH 3-2 ví dụ như Tinh Phách Ma Nữ, Bối Ảnh Vương Triều, Quang Hoàn Thánh Mẫu... vì vậy anh em nên tranh thủ farm 3-2 càng nhiều càng tốt (vừa dùng cho chính mình vừa hỗ trợ lại các bạn khác trong bang), bang chỉ có chính sách hỗ trợ farm NL TNC còn NL HKHH99 3-2 thì các bạn cần tự tổ chức party để đi farm (không có khó khăn gì).

Sẽ rất là phi lý nếu farm được NL TNC rồi để đó không thể chế được đồ vì không có NL HKHH 99.

houlas
21/05/2008, 11:47 AM
Hiện tại xXatulaXx đang có công việc đột xuất nên sẽ busy hết tuần này, khi thu xếp công việc ổn thỏa xong thì xXatulaXx và BạchHổ sẽ bắt tay vào công việc.

Anh em đăng ký farm đồ TNC cần chú ý: để chế được đồ TNC thì nhất thiết phải có NL HKHH99 của HH 3-2 ví dụ như Tinh Phách Ma Nữ, Bối Ảnh Vương Triều, Quang Hoàn Thánh Mẫu... vì vậy anh em nên tranh thủ farm 3-2 càng nhiều càng tốt (vừa dùng cho chính mình vừa hỗ trợ lại các bạn khác trong bang), bang chỉ có chính sách hỗ trợ farm NL TNC còn NL HKHH99 3-2 thì các bạn cần tự tổ chức party để đi farm (không có khó khăn gì).

Sẽ rất là phi lý nếu farm được NL TNC rồi để đó không thể chế được đồ vì không có NL HKHH 99.

em đề nghị anh cất pé kún đi :tucgian: ăn xịt bọn kún rồi để hình kún iu như thể tưng tưng nó lắm....

tất cả chỉ nà ngụy biện:xemthuong:

_elfin2_
09/06/2008, 03:53 PM
:chaymau:pé đang kí cái Liên với cái Nhẫn nhá :nghihoac:

Kosmos
09/06/2008, 07:25 PM
Bé là Cosmos xin đăng kí cặp ring TNC và cái hạng liên nà. Anh nào giúp pé với (_._")

BankiMoon
10/06/2008, 01:02 PM
:xemthuong:pé cò mòi còn thíu pé 1bil gold ná
:haha::haha::haha:

SweetHome
28/07/2008, 11:13 AM
Chào anh em, mình là mem mới của PT, nói mới vì mới vô bang đc 2 tháng nhưng chơi thì lâu rồi, cũng gặp thường các pác ở PT ở các wán cafe như a P Béo (béo vì bụng to so với người thôi).

Theo sự hướng dẫn của a P mình vào đây đăng ký Farm dùm Ring TNC

Char : Lion_Man
Class : Thần Thú - Tiên
Thời gian online buổi tối 7h30-1h

Anh em giúp đỡ nhé.