PDA

Xem phiên bản đầy đủ : phong trào & thần long

England
10/06/2008, 05:34 PM
:dacy:hiluu anh em
dao nay em bi het tien lai ban on thi nen ko ctc dc cung anh em:lanh: chan' we
hom nay ranh len poss mấy bài chơi:xemthuong:
em nhớ cái hồi ấy khi 3 bang PT TL và NF còn là liên minh chúng ta đã coi nhau như anh em 1 nhà nhưng mà giờ đây em thấy buồn quá khi phải đối đầu với anh em thân thiết ngày xưa
Giờ đây liên minh chúng ta chỉ con 2 đại bang liệu có khi nào liên minh này cũng bị phá vỡ ko:lungtung:
:nghingo:
sông trên đời khó nhất là làm 1 trang nam tử
ý trí vững vàng mà tình cảm phải mênh mang
:haha:bibi anh em hẹn gặp lại anh em vào ngày gần nhất có thể:khochiu:

Kira
10/06/2008, 06:04 PM
khi nào tất cả anh em hiện tại có tâm huyết nghỉ , khi nào BC + PBC + DC+HC TL PT đổi ( có lẽ khi TGHM game over) thì có lẽ mối liên kết này sẽ bị vỡ =)) hi' hi' xi` pem dc 1 bài :">

tuladown
10/06/2008, 10:12 PM
:dacy:
Cái này thì chắc là ko rồi :dacy: :dacy:

Be_Tho
10/06/2008, 10:33 PM
Mình thấy cái tình hình đồi đầu với các mems cũ của NF ko đc khả quan cho lắm. Khi xưa mình và Bin cũng là mems của NF. Hbữa nghe Bin kể vào chiến trường gặp các hảo bằng hữu ngày xưa chẳng dám ra tay...cả 2 giương mắt nai nhìn nhau. Chẳng nhẽ tình bằng hữu cứ oải vứt bỏ sang 1 bên nhường chỗ cho sự ganh đua sao? oaoaoaoaoa tại sao NF lại giải tán chứ? :khocto:

tuladown
10/06/2008, 10:40 PM
Mình thấy cái tình hình đồi đầu với các mems cũ của NF ko đc khả quan cho lắm. Khi xưa mình và Bin cũng là mems của NF. Hbữa nghe Bin kể vào chiến trường gặp các hảo bằng hữu ngày xưa chẳng dám ra tay...cả 2 giương mắt nai nhìn nhau. Chẳng nhẽ tình bằng hữu cứ oải vứt bỏ sang 1 bên nhường chỗ cho sự ganh đua sao? oaoaoaoaoa tại sao NF lại giải tán chứ? :khocto:

Game 4 Fun :haha:

Đánh thì đánh cho sướng tay, cho vui vẻ, ra ngoài vẫn cà phê cà pháo, nhậu nhẹt ì xèo ấy mà :haha: :haha:

CNN
10/06/2008, 11:10 PM

:dacy: tại các bạn NF thích chơi trội , nói chung là chả quan tâm , PT - TL sẽ mãi là anh em , trừ khi như Kira nói , BLD 2 G có sự thayd đổi , còn NF , nói 1 câu " *** " , hý hý :dacy:

Bài viết sử dụng ngôn từ khiếm nhã

M01

vodanhlaotang
10/06/2008, 11:20 PM
:dacy: tại các bạn NF thích chơi trội , nói chung là chả quan tâm , PT - TL sẽ mãi là anh em , trừ khi như Kira nói , BLD 2 G có sự thayd đổi , còn NF , nói 1 câu " *** " , hý hý :dacy:

Chú chỉ được cái láu táu, đính chính lại cho rõ: những người ở lại NF đa số vẫn là anh em của PT+TL, còn TRB thì kệ chú muốn nói thế nào thì nói lão hổng quan tâm :khochiu:

Bài viết 'quote' từ ngữ khiếm nhã

M01

LuyenNghiThuong
11/06/2008, 10:02 AM
Chú chỉ được cái láu táu, đính chính lại cho rõ: những người ở lại NF đa số vẫn là anh em của PT+TL, còn TRB thì kệ chú muốn nói thế nào thì nói lão hổng quan tâm :khochiu:

a ONE tham vọng quá lớn :ngu:
Cảm giác như lại sắp đến ngày tàn của bên kia òy :haha::haha:

sizigi
12/06/2008, 04:17 PM

cái mồm thằng này mửa ra mấy chữ này mà ko thấy có lỗi gì với mems cũ NF đang ở PT/TL à :kinhngac: mà ăn nói kiểu này sao chưa bị tiễn đi nghỉ mát nhỉ :haha:

Bài viết 'quote' từ ngữ khiếm nhã

M01

vodanhlaotang
12/06/2008, 04:36 PM
cái mồm thằng này mửa ra mấy chữ này mà ko thấy có lỗi gì với mems cũ NF đang ở PT/TL à :kinhngac: mà ăn nói kiểu này sao chưa bị tiễn đi nghỉ mát nhỉ :haha:

Nói thẳng ra là câu nói của SirVu là nhằm vào TRB nhưng "láu táu" viết thành NF nên đã đính chính lại rồi:

Chú chỉ được cái láu táu, đính chính lại cho rõ: những người ở lại NF đa số vẫn là anh em của PT+TL, còn TRB thì kệ chú muốn nói thế nào thì nói lão hổng quan tâm

Những anh em NF đã sang PT hay TL thì đã là mem của chúng tôi rồi, trong bang chúng tôi không có khái niệm phân biệt mem cũ mem mới hay mem từ đâu đến, những anh em vẫn còn ở lại NF hoặc sang TRB rồi lại quay lại NF thì họ có lý do riêng của họ, chúng tôi cũng tôn trọng quyết định của họ, luôn coi họ là bạn và để ngỏ mọi khả năng được chào đón họ tham gia cùng chúng tôi, bởi dù muốn hay không thì NF cũng chỉ còn là ký ức, mà ký ức thì giống như nhan sắc dù có đẹp đến mấy rồi cũng sẽ tàn phai.

sizigi
12/06/2008, 05:20 PM
Nói thẳng ra là câu nói của SirVu là nhằm vào TRB nhưng "láu táu" viết thành NF nên đã đính chính lại rồi:

Những anh em NF đã sang PT hay TL thì đã là mem của chúng tôi rồi, trong bang chúng tôi không có khái niệm phân biệt mem cũ mem mới hay mem từ đâu đến, những anh em vẫn còn ở lại NF hoặc sang TRB rồi lại quay lại NF thì họ có lý do riêng của họ, chúng tôi cũng tôn trọng quyết định của họ, luôn coi họ là bạn và để ngỏ mọi khả năng được chào đón họ tham gia cùng chúng tôi, bởi dù muốn hay không thì NF cũng chỉ còn là ký ức, mà ký ức thì giống như nhan sắc dù có đẹp đến mấy rồi cũng sẽ tàn phai.

Anh nói đỡ giùm cho thằng đấy hay lắm :) nhưng trên là những gì anh nghĩ , đâu phải nó nghĩ. Câu này ko phải nhắm vào mems NF thì nhắm vào ai ?

:dacy: tại các bạn NF thích chơi trội , nói chung là chả quan tâm , PT - TL sẽ mãi là anh em , trừ khi như Kira nói , BLD 2 G có sự thayd đổi , còn NF , nói 1 câu " kệ con mẹ bọn nó " , hý hý :dacy:

NF có là ký ức hay ko , vừa tan rã đã đem ra phỉ báng . Hạng như nó dám chắc đến là dù đang ở G nào đi nữa thì 90% mems NF cũ không ưa gì rồi.

vẫn thắc mắc 1 điều là nó ăn nói cái giọng md thế mà sao MOD7 ko làm việc nhỉ

vodanhlaotang
12/06/2008, 05:58 PM
Anh nói đỡ giùm cho thằng đấy hay lắm :) nhưng trên là những gì anh nghĩ , đâu phải nó nghĩ. Câu này ko phải nhắm vào mems NF thì nhắm vào ai ?

NF có là ký ức hay ko , vừa tan rã đã đem ra phỉ báng . Hạng như nó dám chắc đến là dù đang ở G nào đi nữa thì 90% mems NF cũ không ưa gì rồi.

vẫn thắc mắc 1 điều là nó ăn nói cái giọng md thế mà sao MOD7 ko làm việc nhỉ

- Những gì mình nói không phải là ý nghĩ riêng của mình mà là những gì mà BLĐ PhongTrào + ThầnLong và tuyệt đại đa số member của 2 bang cùng nghĩ cùng làm, đây là thực tế chứ không phải PR đâu bạn ạ.
- Tiêu đề của topic này là "phong trào & thần long" nên việc SirVu viết "PT-TL sẽ mãi là anh em" là đúng, thêm tên bang khác vào đây chả hóa ra là lạc đề sao :kinhngac:
- Khẳng định thêm lần nữa là câu nói của SirVu là nhắm vào TRB nói chung và ONEtouch nói riêng, sự nhầm lẫn láu táu của SirVu có chăng là do branding của NF còn quá lớn và TRB chưa vượt được qua cái bóng của NF, vậy thôi.

Tunx
13/06/2008, 10:57 AM
Sir nó nói về TRB, sồn sồn lên thì thành NF , anh vodanhlaotang đã giải thik lại rồi mà sao Ryan có vẻ sôi thế nhỉ ? :nghivan:

Sao cứ phải lôi Mod07 ra dọa nhau thế ?:nghivan: Cứ văng bậy 1 câu trong box G là bị block à ? :nghivan: bên n00b nhiều lắm đấy :nghivan:

:dacy: thằng béo kia ko nên văng lung tung nhá ! Nhìn cái topic "Anh em chỉnh đốn" mà làm gương :haha: cái topic chỉnh đốn như thế mà bị chym lợn thành "tuyên truyền game khác"

HạtDẻ
13/06/2008, 12:32 PM
Có là gì đâu mà phải đi đả kích ghê thế . 1 sự việc nhưng dưới góc nhìn và cách cảm nhận riêng của từng người mà sự việc đó sẽ là tốt hay xấu .
Cũng như " khi thương trái ấu cũng tròn , khi ghét bồ hòn cũng méo "
Sống ở đời có bao giờ vừa lòng đc hết cả thiên hạ đâu . Mỗi ng 1 suy nghĩ ko thể bắt ng khác suy nghĩ giống mình đc . Thế nên đừng phán xét ng ta này nọ bởi mình chắc đã đúng đâu mà đi lên án ng ta .
Còn mem NF hiện giờ hay là mem NF cũ giờ đã vào PT + TL thì có dính dáng gì đến những chiện xích mích cá nhân đâu , lôi họ vào làm gì .
Và cũng nên nhớ hãy nhìn vào hiện tại chứ đừng nhìn vào quá khứ , sao cứ phải moi móc chiện cũ ra làm gì .
mem NF cũ giờ ở TR thì đã là mem TR , mem NF cũ giờ vào PT + TL thì đã là mem PT + TL
Với họ NF là kỉ niệm đẹp và nằm yên 1 góc trong sự chọn lựa của họ rồi . Thế nên ko cần phải moi móc làm gì , lời nói hớ hênh ai mà chả có , vịn vào 1 cái hớ hênh của ng ta để abc xyz mãi thì cũng chả hay ho gì .
Sống ở đời cần có 1 tầm lòng
để gió cuốn đi ......

MOD07
13/06/2008, 04:44 PM
Rất rất mong các bạn nên chọn lọc từ ngữ khi phát biểu. Các bạn đều đang nói đến tập thể, mà tập thể thì không phải là một cá nhân.
Cũng không giấu gì các bạn, MOD cũng là các game thủ, cũng đi hang, pk, CTC như các bạn, cũng từng trải qua những cảm giác bức xúc, bực bội, vui vẻ khi onl game. MOD hiểu sự kỳ thị, ghen ghét, khinh bạc giữa các mem trong G, trong liên minh. Nhưng mong các bạn hãy nhìn nhận lại. Những cảm xúc đó của bạn là dành cho từng cá nhân, chứ không phải cho tập thể, cho G. Trong G đối địch, trong phản LM, có rất nhiều gamer rất đáng được tôn trọng, bởi họ có một phong cách chơi đẹp.
Lời cuối, 7 rất mong các bạn nên chọn lọc từ ngữ hơn khi phát biểu, đừng gây thêm những mối hiểm khích không đáng có, hãy để cuộc sống của bạn tràn ngập những người bạn. Thân!

slaughter
13/06/2008, 09:47 PM

Bài viết sử dụng ngôn từ khiếm nhã

M01

SirVu ah chả biết nói với em ra sao nửa mặt dù rất buồn khi trở thành LM đối địch.nhưng ko vây liệu em con chơi game ko hay củng chắn game rồi nghỉ.Nói chung NF choi game4Fun thôi chủ yếu để anh em có cái để chơi.Không lẻ bỏ vai chuc triệu ra lên đồ rồi nhìn TGHM giải tán hả.ONE giải tán NF là co ý giúp Game thếm náo nhiệt vui vẻ để anh em có cái để chơi thôi chứ chả phải chơi nỏi làm gì mà nhìn tình hinh co vẻ ko cứu đươc.Dù sao củng chúc anh em TL va PT choi vui ve

tuladown
13/06/2008, 10:24 PM
SirVu ah chả biết nói với em ra sao nửa mặt dù rất buồn khi trở thành LM đối địch.nhưng ko vây liệu em con chơi game ko hay củng chắn game rồi nghỉ.Nói chung NF choi game4Fun thôi chủ yếu để anh em có cái để chơi.Không lẻ bỏ vai chuc triệu ra lên đồ rồi nhìn TGHM giải tán hả.ONE giải tán NF là co ý giúp Game thếm náo nhiệt vui vẻ để anh em có cái để chơi thôi chứ chả phải chơi nỏi làm gì mà nhìn tình hinh co vẻ ko cứu đươc.Dù sao củng chúc anh em TL va PT choi vui ve

Cứu ko dc thì ko phải lỗi của PT với TL dc mà trách móc ở đây :mohoi: . Khác LM ko trách gì nhau dc :haha: , cũng như nick Th4NhTruc, nick CrazyMan ì đà ì đùng nói này nói nọ LM bên này đấy thôi.

P/s: Ngay khi NF giải tán sát nhập với V vài ngày, bản thân đã thấy trước dc tình hình này. Vì sao ư, nhìn kênh G 4/5 lời chat là của mem V, nhìn list online 4/5 là mem V, số 1/5 ít ỏi còn lại là của NF. NF hay ở chỗ là thua ko nản lòng, còn V thì khác :haha: . Do đó, kết quả thế nào cũng chỉ là sớm hay muộn thôi :nghingo:

Nghĩ tới nghĩ lui cứ như TL là hay nhất, dù ko CTC, dù đánh thua te tua (có trận 5' 10' :khocto:) nhưng vẫn vui :haha:

abc4ever
14/06/2008, 01:30 AM
:nghingo::nghingo::nghingo:
cãi nhau cãi nhau,trốn thôi trốn thôi

PS: nothing is 4ever ^^
nhưng TL và PT còn mãi hay ko thì hãy hỏi NPH DEC còn mãi hay ko^^

koanheo
14/06/2008, 01:20 PM
Về chuyện NF giãi tán thì đó là quyết định của ONE không ai cấm cản đc và pé pig mong seo PT & TL sẽ LM mãi mãi khi nào TGHM kết thúc :xauho:
Pé pig mong seo LM PT & TL sẽ mãi mãi :haha::haha:

Dollaras
14/06/2008, 04:22 PM
Là LM bên mình hay đối địch cóa seo đâu, pk CTC cho dzui muh, nếu hok thì farm đồ chẳng bít dùng để làm rỳ:haha: dzô CTC gặp bạn bè cứ bem xả láng:haha: xong rồi ra cười hahả cũng cóa ảnh hưởng gì tình bạn đâu:haha:
Hi vọng game còn dài và còn dzui :haha:

abc4ever
14/06/2008, 06:14 PM
hehe,vầy thứ 2 việc đầu tiên vào game là anh vác đồ đi bem bé Doll phát xem bé cười hem ;))
>:D< hum nào anh em TL PT HN làm bữa off nhậu nhẹt nào^^
dời nóng wúa ^^

Xiao
14/06/2008, 06:26 PM
Oánh nhau tùm lum cho sung sướng đi ! Trong game thì bạn cũng uýnh !:nhamhiem:
Quan trọng là cứ phải vui :haha:

mad_leo
14/06/2008, 07:08 PM
Nghỉ game hem coá zì làm mad wa đây hóng hớt xí

Hả hả cái zì hả hả :nghingo:

Bạn thì bạn, PK thì vẫn xúc :dacy::dacy:, gặp nhau vẫn cười hè hè :nhamhiem::nhamhiem:

no problem :lanh:

Nói thế thôi:khocto: có zì PK tha pé pé mỏng manh yếu đuối lém :khocto:

Thunder1
14/06/2008, 07:15 PM
Cứu ko dc thì ko phải lỗi của PT với TL dc mà trách móc ở đây :mohoi: . Khác LM ko trách gì nhau dc :haha: , cũng như nick Th4NhTruc, nick CrazyMan ì đà ì đùng nói này nói nọ LM bên này đấy thôi.

P/s: Ngay khi NF giải tán sát nhập với V vài ngày, bản thân đã thấy trước dc tình hình này. Vì sao ư, nhìn kênh G 4/5 lời chat là của mem V, nhìn list online 4/5 là mem V, số 1/5 ít ỏi còn lại là của NF. NF hay ở chỗ là thua ko nản lòng, còn V thì khác :haha: . Do đó, kết quả thế nào cũng chỉ là sớm hay muộn thôi :nghingo:

Nghĩ tới nghĩ lui cứ như TL là hay nhất, dù ko CTC, dù đánh thua te tua (có trận 5' 10' :khocto:) nhưng vẫn vui :haha:

tuladown cho mình hỏi CrazyMan(hay CzayMan:nghivan:) mà bạn nói là ở trong game hay ở trên diễn đàn

abc4ever
14/06/2008, 10:07 PM
mad về nhà lo chuyện vợ con đi
^^ lo chuồng trại hem gà nhà mad chạy loạn lên h^^

jenny269
14/06/2008, 11:29 PM
anh mad khìn. trả cái hình nhân đây :xemthuong::tucgian::khocto:

Be_Tho
15/06/2008, 12:22 AM
tuladown cho mình hỏi CrazyMan(hay CzayMan:nghivan:) mà bạn nói là ở trong game hay ở trên diễn đàn

CrayMan là nick game đó bạn :xauho:
Bài íiết ngắn wa là ntn? Cho tớ post đi chứ :xemthuong:

tuladown
15/06/2008, 01:50 AM

nick diễn đàn, hình như đang cầm con VM TNT thì phải :haha: :haha:, vừa qua LM kia hai ba ngày là nói về LM này như đúng rồi ấy :xauho:

Mà cái căn bệnh "nói như đúng rồi về LM PT-TL" nó lây lan nhanh lắm, mới dạo 1 vòng forum đã thấy [yahoo] bị nhiễm rồi :haha:

Be_Tho
15/06/2008, 01:52 AM
nick diễn đàn, hình như đang cầm con VM TNT thì phải :haha: :haha:, vừa qua LM kia hai ba ngày là nói về LM này như đúng rồi ấy :xauho:

Mà cái căn bệnh "nói như đúng rồi về LM PT-TL" nó lây lan nhanh lắm, mới dạo 1 vòng forum đã thấy [yahoo] bị nhiễm rồi :haha:

CzayMan cũng là nick nhân vật lun mà? Thỏ quen mà?

*kimchi*
15/06/2008, 01:57 AM
Hiiii
mình là mem CC bên CT thấy bên nì bảng CTC 1 màu của PT phải ko nhỉ:them:
Có vẻ bên nì ko máu lửa = CT rùi.Bên đó đánh nhau từ game wa tới DĐ:haha:
Hi vọng 1 ngày ae HV và CT có dịp so tài hén:haha:

Thunder1
15/06/2008, 08:56 AM

ùhm, thx tuladown đã trả lời.
Vì hiện tại mình là chủ acc chính của CzayMan,
nên mình muốn hỏi lại thông tin thôi:haha:

meochuot2204
15/06/2008, 12:11 PM
Trần gian vốn vô sự, chỉ có con người là nhiễu sự. Xem ra Huyền vũ sắp có một cơn cuồng phong:lanh:

abc4ever
15/06/2008, 01:33 PM
ko phải tự tâng bốc mình đâu phong cùi:P
có Pùi ở đâu ở đó nhiễu sự hết:P

Dollaras
15/06/2008, 03:22 PM
em đang cầu cho HV cóa cuồng fong đây:ngu: trời yên bể lặng mãi chắc:ngu: đập đầu dzô gối tự tữ wớ:lanh:

LuyenNghiThuong
15/06/2008, 06:02 PM
em đang cầu cho HV cóa cuồng fong đây:ngu: trời yên bể lặng mãi chắc:ngu: đập đầu dzô gối tự tữ wớ:lanh:

Rủ đi pk thì hem chịu đi mờ cứ cầu cuồng phong :xemthuong:đi pk là thấy cuồng fong liền á :haha:

Billadel
15/06/2008, 11:54 PM
Giờ thực tế LM chúng ta chỉ còn Phong trào và thần Long. Cái tên LM 3T ko phản ánh đúng thành phần và tính chất của LM hiện tại. Sao mình ko xây dựng cho LM 1 cái tên mới phản ánh đúng hơn về chúng ta nhỉ: Phong Thần mọi người thấy cái tên này thế nào? :chaymau:
À quên [VODKA] <==== Is Me.:nghingo:

Xiao
16/06/2008, 01:30 AM
Phong Thần làm gì !
Phong Trảm nghe hay hơn bao nhiêu:haha::haha::haha:

Billadel
16/06/2008, 04:59 AM
ở nOOb ko có gì vui lại sang PT nói leo rùi. :ngu: Chắc lại vừa đi ăn thịt Mèo ở đâu rùi :haha:

_m3l0dYXjnh_
16/06/2008, 05:09 PM
Phong Thần làm gì !
Phong Trảm nghe hay hơn bao nhiêu:haha::haha::haha:

Chả thể nào là Phong Trảm đc, bởi vì chúng em không như các anh =)) :haha:

Cũng không thể là Phong Thần được, bởi vì Phong Thần khi viết tắt sẽ là PT .. Cũng như Phong Trào í :D nên đổi lại là Thần Phong thì Okie :dangyeu:

Tunx
18/06/2008, 08:35 AM
Có vẻ như là chúng ta vốn quen với Phong Trào - Thần Long mà quên đi anh em Irene thì phải ! Cần phải bỏ thái độ coi Irene là G clone đi. Tuy là G nhỏ, nhưng trong những trận chiến gần đây, Irene có những tiến bộ khá tốt. Cái mà đôi khi PT-TL phải học tập anh em Irene chính là.....ý thức với trận chiến, Irene thường onl đông. :xemthuong:

Hiện giờ thấy BLĐ liên minh đang tạo mọi điều kiện cho Irene phát triển ! :dacy:

Còn mấy cái vụ tên gọi thì...em nói thật là cứ "sáng - tối" như cái anh PV3 hồi nào ấy cho nó đơn giản :haha: em ko quan tâm lắm đến cái tên đâu

_m3l0dYXjnh_
18/06/2008, 08:55 AM
Con quên mất :lanh:

Con chả quan tâm tên, nhưng đã đặt thì đặt tên như nào cho nó " sôi " :xauho: