PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thần thú kéo xe-1vấn đề nan giải của G

o0_Tedy_0o
23/09/2008, 04:30 AM
:haha: thật khó nói về vấn đề này vì đó là điều tế nhị
mình lập topic này , mong anh em góp ý về cách chi tiêu cho đội ngũ kéo xe<<xe bò :haha:>>
ai có ý kiến gì hay thì lên đây cho ý kiến nha :nghich:

o0_Tedy_0o
23/09/2008, 05:03 PM
Đã chi 50m để mua đồ cho TT,nhưng đến thời điểm này vẫn còn nan giải cần anh em góp ý kiến :
-Vấn đề 1: đang phân vân giữa đầu tư trực tiếp hay đầu tư gián tiếp
đầu tư trực tiếp cho ặc đó <ví dụ đầu tư thẳng vào 4 ặc TT kéo xe của G>
có lợi như sau:sẽ làm cho mem đó đồ ngon hơn,kéo xe sung hơn,tham gia nhiệt tình hơn với G và phải TNHN hết đồ.và bắt buộc phải tham gia tất cả các buổi CTC.
ko có lợi ở các điểm sau: đồ đã TNHN hết sẽ ko có giá trị kinh tế nữa,mà chủ ặc bán ặc đó thì ko biết nói sao nữa :haha:,sẽ gây lười cho người được đầu tư vì đồ ngon rồi lên ko thèm đi farm nữa.

đầu tư gián tiếp <<tạm thời sẽ tạo 2 bộ đồ cho TT kéo xe>>
có lợi :sẽ luân chuyển cho nhau khi các ạc TT kéo xe chủ chốt nghỉ,lưu động hơn,giá trị kinh tế vẫn còn khi đồ ko TNHN
ko có lợi :nếu giao đồ ko đúng người,những món đồ đắt tiền ko cánh mà bay :haha:<<giao nhầm thằng nào đểu thì ......>>,nếu sử dụng ko đúng mục đích <ví dụ:ngoài lúc CTC...ai có mượn đi farm đồ,lại bảo BLD lấy đó làm của riêng :haha:.....ma nếu vứt ko thì phí 1 đống của :khochiu:>....và điểm cuối cùng là gây lười cho các TT lv cao..sẽ nghĩ G đã có đồ ngon rồi,mình ko online G cũng CTC được.
-Vấn đề 2:
...mình đã đặt mua...35m 1 món TNC...
...quan trọng h là lấy cộng ở đâu ra....
...ngọc phép để ép vào Quần áo....
hay mỗi tuần trích quỹ G ra đầu tư dần dần
-Vấn đề 3:
...chốt chặt 4 TT kéo xe cho G là:
......Zealot,tigersuper,Than_hung,Tedy <<nhưng sorry G,vì ặc Tedy tới mình có thể bán vì cần tiền,và mình ko muốn dính đến việc TT kéo xe...vì đó cũng là 1 điều tế nhị :haha:....ko lại bảo rút tiền của G đầu tư cho ặc của mình như 1 ai đó đã từng làm,mình ngại lắm :xauho:>>......
.....G mình ko có đại gia như các G khác,lên trong 5 G lớn ở sever Chu tước...TT kéo xe của G mình và LH là cùi mía nhất....như các G khác,các ặc TT khủng là của 1 người,còn G mình là của 1 tập thể lên việc đầu tư xem ra rất khó và tế nhị .
-Vấn đề 4 :
Tìm người tin tưởng để share ặc:chứ ặc Heiniken và Tedy ko có ai log lúc CTC cũng hơi phí :lanh:

Có 4 vấn đề vậy AE cho y kiến nhé...

trangtrikiet
23/09/2008, 05:57 PM
-Vấn đề 1: Theo mình nên đập đồ cho TT rồi đem TNHN và yêu cầu TT này đưa 1 pass cho BLD quản lý để đến ngày CTC nếu TT này ko on được BLD đưa acc này cho người khác kéo .chứ đồ ko TNHN chuyển tới chuyển lui nguy hiểm
-Vấn đề 2:vấn đề lớn nhất ở đây là +đồ thôi :lanh:cái này thì từ từ tính .còn ngọc phép thì G ta có thể đi fram được khi nào tìm được boss long có thể pm Hùng hoặc các mem khác ra bem lấy cho G
-Vấn đề 3:Ai cũng biết acc Tedy của hoanglong lên QH8 từ rất lâu rồi nó thuộc sở hữu của hoanglong .hoanglong bán acc này lấy tiền mua sữa cho con bú ko có gì để nói:xauho:

-Vấn đề 2:còn acc Tedy nếu chưa bán được share Hùng kéo xe vì nó trâu hơn acc TH chút

o0_Tedy_0o
26/09/2008, 03:19 AM
Đã thông qua anh em trong G,mỗi tuần trích 40m tiền đất để đầu tư cho TT kéo xe...
được anh em đồng ý,dựa trên tinh thần tự giác của người được đầu tư...BLD đã đưa 4 con TT vào tầm ngắm:Tedy,Zealot,tigersuper,THAN_HUNG
hình thức đầu tư:
viện trợ ko hoàn lại...<hehehe,lúc nào bán ặc chia cho G 1 nửa :haha:>
tất cả đồ ko cần TNHN...<<uy tín là chính>>
để anh em tiện theo dõi về việc chi tiêu,sao cho công bằng ko gian lận,mình sẽ up liên tục vấn đề này :dangyeu:

o0_Tedy_0o
26/09/2008, 03:26 AM
ặc đầu tiên là Zealot:
đồ gồm :
Vô trần hạng liên cộng 10
chân,tay hhhk99 cộng 8
quần,áo hhhk99 cộng 7

o0_Tedy_0o
26/09/2008, 03:31 AM
dã mã cộng 4
mũ hhhk90 cộng 7
muốn mức hỗ trợ: 1set TNC
và sau khi được hỗ trợ,xin đóng góp 100m,và hứa full sét cộng 8...<chuyển từ đổ cũ sang>:nhamhiem:

holytien
26/09/2008, 02:10 PM
:nghivan: có lẽ nên làm 1 trang web riêng cho All.... chứ anh công khai TT của G ở đây thì mỗi trận người ta biết TT G mình con nào nên cứ nhắm vào con đó thịt thì đồ max cũng mệt mỏi đó.... :bitmieng: CTC còn yếu tố bất ngờ mà

tieuvanthien
26/09/2008, 07:23 PM
Với hiểu biết nông cạn của mình cũng xin góp ý 1 số vấn đề !

1-Acc TT kéo xe lên là TT tiên ( máu trâu hơn ) TT Ma trong CTC chỉ làm nhiệm vụ Hút và dọn rác !

2-Nên đầu tư Dần dần từng con 1 . nếu chơi cả 4 còn cùng lúc sợ quỹ gui ko chịu nổi nhiệt ! 4 còn TT đồ tầm tầm cũng ko = 2 con TT trâu + 2 con Bt !

3-Đầu tư được vài trăm M mua đồ ! tại sao ko mua hẳn 4 xác TT ( và acc này sẽ chịu sự quản lý của BLD ) <--- vấn đề này BLD phải tự tin trước mấy thằng đàn bà trên 4rum !

4-Đồ của TT được đầu tư tốt nhất 100% thiên nhân .

5-Việc send acc cho mem , đó là việc của BLD . khả năng đánh giá và nhìn nhận con người của BLD . Cái này chả ai Góp ý được . Nhưng tốt nhất khi send đặt luôn khoá > 10h ! vậy là khỏi sợ sứt mẻ đồ ( đồ Thiên nhân thì hết GD , cũng ko dụ được Red , đặt khoá hết sợ nó đập xịt + và xoá ngọc )

Ann_kute
30/09/2008, 12:12 AM
Đồng ý kiến với anh lk
Tuy nhiên như thế thì TT kéo xe muôn đời không làm ĐN hay ĐH hả anh :nghivan:
Hơi thiệt thòi nhỉ.
Nhưng dù sao nó cũng là ý kiến hay :thangloi:

o0_Tedy_0o
30/09/2008, 03:13 PM
Với hiểu biết nông cạn của mình cũng xin góp ý 1 số vấn đề !

1-Acc TT kéo xe lên là TT tiên ( máu trâu hơn ) TT Ma trong CTC chỉ làm nhiệm vụ Hút và dọn rác !

2-Nên đầu tư Dần dần từng con 1 . nếu chơi cả 4 còn cùng lúc sợ quỹ gui ko chịu nổi nhiệt ! 4 còn TT đồ tầm tầm cũng ko = 2 con TT trâu + 2 con Bt !

3-Đầu tư được vài trăm M mua đồ ! tại sao ko mua hẳn 4 xác TT ( và acc này sẽ chịu sự quản lý của BLD ) <--- vấn đề này BLD phải tự tin trước mấy thằng đàn bà trên 4rum !

4-Đồ của TT được đầu tư tốt nhất 100% thiên nhân .

5-Việc send acc cho mem , đó là việc của BLD . khả năng đánh giá và nhìn nhận con người của BLD . Cái này chả ai Góp ý được . Nhưng tốt nhất khi send đặt luôn khoá > 10h ! vậy là khỏi sợ sứt mẻ đồ ( đồ Thiên nhân thì hết GD , cũng ko dụ được Red , đặt khoá hết sợ nó đập xịt + và xoá ngọc )

Đầu tiên cảm ơn bạn đã góp ý rất hay :data:
Nhưng G mình có vài đặc điểm sau:
1.Hầu hết TT của G đều là TT ma...vả lại G đã chọn TT để đầu tư,những người này dù sao cũng có chút uy tín với G...lên coi như đây là 1 hình thức đầu tư cho mem.
2.ý kiến này rất hay...còn phụ thuộc vào Quỹ đầu tư để nâng cấp,bây giờ ai dám bỏ 1 đống tiền ra để đầu tư,lên việc đầu tư này phải dần dần...và đã chia rồi<<sao cho công bằng,để tránh việc thiên vị cho ai đó>>...
3.mua ặc ko phải cách hay,bạn tính xem h ai bỏ tiền ra mua ặc TT...mà mua xong ặc sẽ nằm chết,nếu chỉ CTC thì quá phí,sẽ ko ai quan tâm tới vì ko phải ặc của mình,rồi thì chẳng DN,KBC,chẳng động đệnh gì...<<ví dụ điển hình là Tedy,của mình share ặc mãi rồi,giờ cũng phải bán>>...thử hỏi bạn có ai tâm huyết và đầu tư khi đó ko phải ặc của mình ko..
4.đồ TNHN hết sẽ mất giá,và ko thể DG được khi cần thiết trong 1 số trường hợp<<lên tin tưởng hơn vào anh em của mình,dù sao cũng là anh em trong G cả>
5.BLD sẽ ko quản lý,người nào cầm ặc của người đó sẽ tốt nhất :haha:
Dù sao mình muốn đầu tư chính chủ vì có 2 lợi ích là:
1.G đã bỏ tiền ra quan tâm đến mình,thì mình cũng lên làm cái gì với G cho phải đạo
2.vì là ặc chính chủ,cho lên chủ ặc sẽ chăm chút hơn...

Tiện thể mình thông báo luôn:ặc Tedy đã bán cho người trong G mình <<<và người đó ko chịu kéo lên sẽ thay việc đầu tư cho con Tedy bằng BonJovi>>>:nhamhiem:

tuanminh248
06/10/2008, 07:13 PM
xin thông báo với mọi người cùng với BLD : acc BonJovi hiện giờ onl rất phập phù vì dạo này iem phải đi học nên ko thể đảm bảo được sự onl thường xuyên trong các trận CTC. Mong mọi người cùng BLD thông cảm và xem lại việc đầu tư acc BonJovi.mong BLD thông cảm cho hoàn cảnh của iem. game la game , ngoài đời là ngoài đời.công việc ngoài đời vẫn là quan trọng.