PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chat Room - Welcome to PhongTrào

Các trang : [1] 2 3

KonGaPeo
31/01/2007, 09:58 AM
CHAT ROOM

Từ h phút nhày topic bang cũ sẽ là nơi anh em chat chit, trao đổi ngoài topic này hạn chế tối đa việc spam nhảm tại các topic khác để giữ gìn box PT gọn gàng, sạch sẽ

khicon82
02/02/2007, 09:53 AM
Ơ hơ, mới CB mà xôm tụ thế chú em gà béo 8-x thôi vào game chơi đi, bày vẽ diễn đàn chi mệt vậy \:D/ khi nào OB cho anh một chân trong Phong Trào để 8 với ông Đ và gà béo legolas ngày xưa ngheB-)

Tia_chop***
02/02/2007, 10:59 AM
Ơ hơ, mới CB mà xôm tụ thế chú em gà béo 8-x thôi vào game chơi đi, bày vẽ diễn đàn chi mệt vậy \:D/ khi nào OB cho anh một chân trong Phong Trào để 8 với ông Đ và gà béo legolas ngày xưa ngheB-)

<:-P To` ti' te :TGHM chỉ cần 1 VI tiểu bảo thui ,đâu ra lắm thia':D:D
Tuy la CB nhưng tiếng tăm cũng quan trọng chứ pa.Sau này bọn lính mới nó vào diễn đàn đọc thấy bang đoàn kết lại vui vẻ thì nó chả thèm rỏ dãi ra à.:D:D Trong khi chờ đợi OB thì vào DIễn đàn 8 có phải vui hơn hem.Và còn để chia sẻ cho nhau kinh nghiệm nữa chứ

windcosmic
05/02/2007, 02:38 AM
Hiện tại chưa đủ acc test nên SiSen với ZaoMin đang chơi chung acc, mọi người thông cảm.
Mà hôm nay ở Thủ Đức bị dis stoàn tập tất cả các đường truyền nên cả tiệm chả ai chơi dc, có mỗi SiSên chơi ở Q7 là dc hix hix!

minhhoang_a2
05/02/2007, 07:07 AM
Hiện giờ là lev 62 và đang có ý định dừng lại ( hoặc luyện lên 65 ^^)
Cố gắng học đc skill 59 trong OB để xem thử tính năng:x
Nhìn skill Sét cuối :104: thật dmg>6k >:) hơi tiếc là có thời gian tác dụng lâu

Post cho mọi người thưởng thức sự khủng khiếp của VM nhé :)

P/s : hôm nay xuống HN đi off ;))

KonGaPeo
07/02/2007, 01:58 AM
Khà bận đua top đuổi tiên nữ ween cả báo danh
Tên: Lê Minh Tuấn
Nick game : KonGaPeo ( Bản CB ) vào OB có thể là GaBeo ( cho nó ngắn ^^ )
Nick YM! : a_con_ga_beo ( cực độc )
Char đang luyện và sẽ mãi mãi luyện : Vũ Mang
Hiện tại ở hàng có một lũ không thèm báo danh điển hình là lão BC Fancy, TikChu , Thi'kZick....Đôi khi phải vô báo danh hộ mất thui:(
P/S : 5-2 offline PhongTrao Bang tại Ha Nội đi dự lễ giới thiệu OB TGHM được bít mẹt con TamMao và bé SongNhi xinh đẹp. Hum nay thi vừa làm Q tu chân lv 59 chinh phục Thiên Khứ Cổ. SKill đepk phê lòi hú hú hú

KonGaPeo
07/02/2007, 01:59 AM
Rất hy vọng anh em sẽ trở lại PhongTrao vào OB, các mem sẽ họp lại để chọn một tên mới cho Bang, tớ sẽ thông báo tại đây để cả nhà cùng bít nhé ^^

Tia_chop***
07/02/2007, 05:19 PM
Một thành viên nhác luyện lv nhất cua bang vào báo danh phát:x
Tên thật:Nguyễn văn Tiến
Chỗ ở hiện nay:Vinh-Nghệ an
Game thích nhất: xếp gạch+thế giới hoàn mỹ
nick chat: xuong_rong_den_sa_mac_79
tuổi tác :ko thành vấn đề
Nhân vật(vip>-) ):Tia_chop
Nghề nghiệp:Thợ may cấp 3 đang chuyển wa thợ rèn
Sau này vào bang xin chức Thủ Quỹ (^_<)
Nhân vật NPC thích nhất:-->Hậu Nhân Hề
Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn

minhhoang_a2
08/02/2007, 08:44 AM
Chán waaaa
hom nay bị mất điện :((((
Ko biết có đi Q Tu chân 59 đc ko nữa
Giờ đang down lại TGHM ở quán game nè
Buồn

Quên ko báo danh

Char : TienNu
yahoo: minhhoang_a2
tên : giống nick :D

Luc_co_hon
09/02/2007, 02:43 AM
Lôi cái topic này lên chứ ko lại lăn mất tích.Bai đầu tiên là bai spam :P

khicon82
09/02/2007, 03:49 PM
Sắp OB rồi kìa, có thông báo bổ sung gì mới không em gà ? Tập trung ở server nào ? Ai làm ơn vào kéo cái topic này lên dùm cái, nó bị chìm nghỉm nên mỗi lần vào phải đi tìm mệt wá L-)

CrazyKen
09/02/2007, 04:46 PM
sao bang mình ít người chat trong này nhỉ :D
dô nói chuyện tán dóc làm wen chơi ^^
có gì mai mốt Op còn biết nhau ^^
đở bở ngỡ :d

CrazyKen
09/02/2007, 04:48 PM
Sắp OB rồi kìa, có thông báo bổ sung gì mới không em gà ? Tập trung ở server nào ? Ai làm ơn vào kéo cái topic này lên dùm cái, nó bị chìm nghỉm nên mỗi lần vào phải đi tìm mệt wá L-)

mình củng đang cố gán kéo nó lên nè cung kéo đi ban ơi :D
bang mình củng chẳng thua gì bang khác đâu :D
=D> =D> =D> =D> =D>

CrazyKen
09/02/2007, 04:56 PM
Gà đồ gì đâu hết rồi ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?

Tia_chop***
09/02/2007, 05:09 PM
Kết thúc CB anh em PhongTraobon tôi tụ họp tộ chức một cuộc thi bơi xuyên đại dưong.
Sau đây là phần giới thiệu chương trình kỉ niệm kết thúc CB của bang do nhiếp ảnh gia Tia_chop thực hiện
ĐI BƠI NÀO CÁC BẠN ƠI!

Tia_chop***
09/02/2007, 05:14 PM
Chà lâu ngày ko tắm giờ ghải gội rửa sạch sẽ thơm tho để tối đi chơi với người iu nha.:D:D

Tia_chop***
09/02/2007, 05:19 PM
:****** vẫy vùng thỏa thích .mát quá mát quá
BẨN ĐÂU MÀ BẨN MỚI TẮM CÁCH ĐÂY 2THÁNG;)) ;))

Tia_chop***
09/02/2007, 05:25 PM
Bơi thi nào
Tia_chop luôn luôn dẫn đầu :D:D:D

Tia_chop***
09/02/2007, 05:30 PM
Cứu cứu .Thủy quái xuất hiện bà con ui :P:P

Tia_chop***
09/02/2007, 05:42 PM
Ông ta nói(tức thủy quái nói )trong mưa gió chút đau đớn này thấm vào đâu.
Tia_chop nói:Tía ơi Ông chơi tui 1 hít về làng mà ko thấm vào đâu là thế nào?Đồ cà chớn!:P

Tia_chop***
09/02/2007, 05:50 PM
[-o< Cuối cùng vì mải mê quay phim cho Buổi dã ngoại chia tay CB nên tui bị lạc giữa đại dương bao la.Chưa biết số phận của Tia_chop sẽ long đong về đâu mời các ban xem hồi sau(OB)sẽ rõ.Chúc bang tui mãi mãi đoàn kết và vui vẻ.Vào OB ko chiếm được lãnh thổ là coi như cùi bép mọt đời đó cac pac.Cố cày cho Siêng nha .BB Buồn ko hỡi người đã qua rồi
:(( :((

TikChu
09/02/2007, 09:18 PM
May quá tia chop ko chụp được cảnh lúc mình chít ngay sau đó;))
Àh chít quên mất hôm nay chưa kịp hẹn mọi người vào OB thì nhớ giữ tên cũ có gì thấy mẹt nhau còn pm chứ :(

minhhoang_a2
10/02/2007, 12:11 AM
Vừa kết thúc CB xong :( Cảm giác hơi hụt hẫng vì đã quen mất rồi

Ngậm ngùi chờ đến 14/2 . nhưng lúc đó về nhà rồi ,lại Tết nữa . online 5h/ngày chắc là không tưởng . Đành đánh sau mọi người 2 tuần vậy ( hết nghỉ Tết :) )

minhhoang_a2
10/02/2007, 12:25 AM
Mới ngày nào chỉ là 1 VM nhóc tí;)

Cùng mọi người trong Bang đi kill Thanh Y Tử
Thất bại thảm hại :(( chưa có kinh nghiệm mà

Sung sướng khi hoàn thành 1 Q quan trọng

Hay là nhặt đc 1 đồ VIP :x

LanhHuyetBCHL
10/02/2007, 12:27 AM
Bang của bạn mạnh quá có gì sau này giúp đỡ nha , nick mình trong game lúc CB là LanhHuyet .

minhhoang_a2
10/02/2007, 12:29 AM
Làm dáng chút xíu để chụp hình =D>

Pháo hoa chia tay với phiên bản CB

http://i58.photobucket.com/albums/g273/minhhoang_a2/HM00019-1.jpg

Hẹn gặp lại các bạn là nhất là những người trong G ở OB nhé
Mong sẽ có nhiều kỉ niệm =D>

NamVuong
10/02/2007, 11:00 AM
Tamao đâu rồi bạn hiện. Hẹn gặp lại ở OB nhé. Khi đó 2 bang liên minh với nhau. Chứ không tui với ông đánh nhau hic hic. Thực sự tui không thích đụng độ với ông chút nào. Ông hơi bị wái đó. Năm mới vui vẻ nhé

KonGaPeo
10/02/2007, 11:22 AM
Vầy gà cho TamMao làm đại sứ thiện chí để PhongTrao và Xích Quỷ Liên Minh hén ^^ Miễn sao anh em chơi vui và hết mình là được. Hẹn gạp lại ở OB 14-2 và hy vọng chúng ta sẽ cho ra đời một LM mạnh. TamMao và khá đông anh em PhongTrao ở HN nếu Xích Quỷ có anh em nào ở HN thì giới thiệu nhé ^^ đi off cho vui nèo.

Kingr
10/02/2007, 11:30 AM
:D, KonGaPeo hum qua hem đánh nhau, mình kill bác nào rớt cái nhẫn HK, nhặt lên lại đưa choa Gà :D. tối qua đi PK, cả gia tài còn đúng cái khố với cái Phủ cùi :D
Hẹn gặp anh em trong OB, TamMao cày top đê, rèn, may được cái gì thì để lại cho Oda, chẳng gì thì Oda cũng là Đoàn Trưởng của TH mà =))

Tunx
10/02/2007, 03:15 PM
oài , Phongtrao mạnh thật đấy ! em là Tunx ạ !em ở bang Demond ạ (Bc của em ở trên kia kìa ;)) ) em vào đây làm wen, có gì Ob anh chị giúp em nhé ! Em mà giúp gì đc là em giúp ngay! Ơ, hôm nọ đứng xem pk, hình như mình buf phản dame cho mấy anh ở PhongTrao thì phải ! :"> chết ngượng ! :">

F@ncy
10/02/2007, 03:45 PM
Chào tất cả mọi người,

Tự giới thiệu trước mình là Fancy, bang chủ bang PhongTrao. Mấy hôm trước còn mải mê với CloseBeta, kill boss, skill 59, pvp, ... nên mình chưa post bài trên diễn đàn mặc dù bang PhongTrao chúng ta đã có box từ cách đây 2 tuần (được Phó bang Gà Péo thông báo trong lúc train). Bi giờ nghỉ ngơi dưỡng sức chờ OB nên vào đây giao lưu với mọi người.

CloseBeta quả thực có nhiều điểm cuốn hút và lôi cuốn. Nhưng điều mình thấy mình có được lớn nhất từ CB TGHM chính là những bạn bè chiến hữu, những thành viên trong bang phái như TamMao, SongNhi, Ken, TienNu, Tia_chop, và rất nhiều người nữa mình k0 thể nêu hết tên, và cả những bạn bè khác ở ngoài bang (cả cừu nhân như ThanLong hay ProHN, DaNang nữa chứ ^^). Quen biết thêm mọi người, cũng như cùng chơi, cùng trò chuyện là 1 niềm vui mà Fancy mình k0 thể nào quên được, kể cả khi sau này k0 còn chơi game nữa.

Nhân tiện mình xin thông báo cho bang. Hôm thứ 2 08/02 QuangMinhDEC vừa tổ chức buổi lễ giới thiệu game TGHM, bang mình ở khu vực phía Bắc vừa hẹn nhau offline để tham dự, gồm rất nhiều thành viên. TienNu lặn lội từ Thái Nguyên xuống=D> , Frozzenn, TamMao và em gái SongNhi nhiệt tình tham gia=D> , và còn những thành viên chủ chốt khác của PhongTrao nữa, như KonGaPeo, BabyBupBe, TikChu, Thik'Zik, titatitoe, .... Mọi người đã có 1 buổi off rất vui vẻ và hoành tráng (mỗi người còn được tặng 1 thẻ 20k nữa chứ :x ). Hy vọng sang Open Beta bang mình tiếp tục đông đủ thành viên như CB (70/100 người), và tiếp tục gây dựng PhongTrao ngày 1 lớn mạnh hơn.

Hẹn gặp lại mọi người trong OB.

P/S: bang XichQuy với PhongTrao vẫn giữ hảo hữu mà. Vao OB cùng giúp nhau xây dựng nhé. Bang Demon thì mình chưa biết nhiều lắm ^^, nhưng luôn sẵn sàng kết bạn và liên minh. Hẹn gặp lại tất cả mọi người.

Willy258
10/02/2007, 05:14 PM

Cả bang PhongTrao có ai giải thích giùm kiểu bơi của Tia_Chop là kiểu bơi gì ko ??

sao mình thấy giống con Du Đãng Kim Thiền quá :P

fedora
10/02/2007, 06:44 PM
Hix, hôm trước bữa cuối do quên mở bảo vệ định lại gần BabyBupbe xem đồi ai dè nhấp chuột vào nhầm làm chém Baby mấy hit sau đó bị Baby kill >_______<.
Chạy lên định đòi hun ^______^ ai dè thấy Baby dữ wa' ;;)

NamVuong
10/02/2007, 08:42 PM
Hic hôm rồi đánh nhầm babybupbe giờ vẫn còn cảm thấy ân hận. Hình như có tiễn baby về được một lần hic hic do lệnh bang chủ không cải được. Nhưng không đánh nhau sao quen nhau được. wa OB baby tha mình đừng đi kill mình tội nghiệp mình lém

KonGaPeo
11/02/2007, 12:01 AM
Kiểu bơi của Tia_Chớp là bơi kiểu con Cóc ^^ ai thâý con cóc bơi bao giờ chưa đảm bảo giống Tia_chớp 100%. BaBy là chị hai của bang tớ đóa động vào là dè chừng ah nha ;;)

NamVuong
11/02/2007, 09:41 AM
Hic hic!!! Không thấy tui bị 2 dòng máu cam, lỗ mũi ăn trầu sao. Chị baby này là chuyên gia bắn tỉa đó mừ hic hic

Willy258
11/02/2007, 09:48 AM
Kiểu bơi của Tia_Chớp là bơi kiểu con Cóc ^^ ai thâý con cóc bơi bao giờ chưa đảm bảo giống Tia_chớp 100%. BaBy là chị hai của bang tớ đóa động vào là dè chừng ah nha ;;)

Con cóc có khi còn đẹp hơn
nhìn phản cảm với bức ảnh đẹp quá #-o

NamVuong
11/02/2007, 10:30 AM
Con cóc có khi còn đẹp hơn
nhìn phản cảm với bức ảnh đẹp quá #-o

cha ater này cũng wa đây spam hả>:/
Mà nói cũng đúng nhỉ!!!Con cóc khi bơi tui thấy có 2 cái chân sau hà:-/

Willy258
11/02/2007, 10:40 AM
hix
3 ngày mới ra OB
ko spam thì biết làm gì đây
muh ở đây có người quen, có qua spam tý đỡ bị đuổi ....
wa chỗ khác ko quen bị hắt hủi thì ...khổ thân tui :(

NamVuong
11/02/2007, 10:58 AM
Vậy để nhờ baby bắn tỉa vài phát cho hết chán hết spam nhỉ

Willy258
11/02/2007, 11:17 AM
Hộ tui cái đi ông ;;)

có người bắn tỉa thì có cái để trả lời --> lại thêm đc 1 bài >:)

TikChu
11/02/2007, 06:18 PM
Hơ thế là chỗ này chỗ spam của các bang khác hở ?~x(

Willy258
11/02/2007, 06:34 PM
Hơ thế là chỗ này chỗ spam của các bang khác hở ?~x(

Sao lại nói thế
phải nói là nơi người đã quen hội tụ

và người chưa quen thì bây giờ làm quenL-)
chứ ai spam ở đây :-L
chỉ cho tui coi I-)

KonGaPeo
11/02/2007, 09:59 PM
Cả nhà dừng việc spam dùm tớ nhé. Tớ có một số việc cần thông báo trong bang :
1 - Ngày thứ bảy 10-2 Bang ta đã có một cuộc đi chơi tất niên cực kỳ vui vẻ tại Hà Nội. Các thành viên tham gia buổi ăn chơi đú đởn này gồm có : Fancy, TikChu, chị hai BaByBupBe, ThikZik,TamMao, Em gái SongNhi, EDRAGON, Biiim, chị Lady yêu dấu :D, KonGaPeo ( it's me ). Trong cuộc hội họp cuối năm của bang Phong Trao háo hức đón đợi OB anh em trong bang đã thống nhất giữ nguyên tên cũ khi vào OB. Mỗi tội sẽ viết tiếng Việt đầy đủ ^^
Chúc mừng Phong Trào Bang của chúng ta sẽ tái xuất tại OB
2- Việc thứ 2 này cũng là một việc vô cùng wan trọng, mem TT TamMao( hay còn gọi là 3 cọng lông ) của chúng ta ở bản CB sau khi lặn lội hết U minh chủng đến lý sương chủng và kết thúc ở Thiên kiếp cốc. Mặc dù bản chất thần thú đầy dũng mãnh trong anh nhưng các con mob ở TGHM quả là ác độc từ phát nổ ( U minh tằm tinh ) đến hút máu ( mấy em Thiến nữ trong U minh cư rành trò này lắm ) ... đã làm cho TamMao rụng không còn một sợ lông nào. Có ý kiến khi vào OB TamMao nên đổi thành Vô Mao nhưng anh không chịu vì chưa hẳn đã rụng hết lông. Sau một hồi tranh cãi quyết liệt TamMao của chúng ta quyết định chọn một cái tên đã gắn bó với anh, cùng với anh nổi danh giang hồ ở cửu long tranh hùng. Xin chúc mừng Quân Long Sever Trường Hồng đã trở lại với cái tên quen thuộc BạchVôHồn. Nếu bạn bè của TamMao ở CB biết được thông tin này xin pm nick mới của TamMao ở OB nhé :)
Ngoài TamMao ra có lẽ ở bản OB các mem còn lại sẽ vẫn giữ nguyên tên tuổi trừ BC chuối Fancy nâng cấp con A thường của mình thành con A còng béo hú --->F@ncy

TikChu
11/02/2007, 10:04 PM
Ơ thế gà bếo quên kể về mình gồi
Cả anh cung từ : KonGaPeo --> GaBeo ( nhỏ gọn hơn rồi còn giề)

KonGaPeo
11/02/2007, 11:28 PM
he he Anh sẽ không đổi nữa vào đó cừu nhân pm cho dễ sao phải dổi nhỉ :D

khicon82
12/02/2007, 09:13 AM
HN ăn chơi đàn đúm vui wá hỉ? Trong tpHCM này ngoài tôi ra có ai nữa không? Hôm nào đi "đú" một bữa đi (chắc hông ai biết tôi vì có account trễ wá nên level trong bang rất cùi bắp ^^)

nam_troi
12/02/2007, 10:21 AM
Chào các bạn ... ! Mình đại diện cho G WingOfGod wa bên đây muốn gặp chủ G PhongTrao có chút việc muốn bàn. Y!M của mình: achopchop. Cám ơn các bạn nha ... !

F@ncy
12/02/2007, 11:28 AM
Chào các bạn ... ! Mình đại diện cho G WingOfGod wa bên đây muốn gặp chủ G PhongTrao có chút việc muốn bàn. Y!M của mình: achopchop. Cám ơn các bạn nha ... !

Chao ban !

Mình là F@ncy, hiện là bang chủ bang PhongTrao.
Bạn có thể pm = YM ở 2 nick, 1 la nick của mình là duongnp, hoặc là Phó bang chủ KonGaPeo a_con_ga_beo.

TikChu
12/02/2007, 12:56 PM
ơ thế ko định cho em tham gia dzu này ah nghe có vẻ quan trọng nhẻy?

~mimi~
12/02/2007, 04:56 PM
HN ăn chơi đàn đúm vui wá hỉ? Trong tpHCM này ngoài tôi ra có ai nữa không? Hôm nào đi "đú" một bữa đi (chắc hông ai biết tôi vì có account trễ wá nên level trong bang rất cùi bắp ^^)

có em à ;)) nhưng đi "..." gì gì như anh noí chắc em ko đi được đâu >:)

F@ncy
12/02/2007, 05:36 PM
Mimi với Quân tổ chức chi nhánh bang PhongTrao ở phía Nam đê. Bang chủ sẽ hết lòng ủng hộ vật chất và nhân lực ^^.
P/S: Đi đú thì tôi lúc nào cũng ... sẵn sàng

magic00
12/02/2007, 06:03 PM
ac ac
cha kia khoe vai~
ban CB minh` moi lv 58 hix chua kip len 59 de xem chuong cuoi the nao` hix hix

hehehe
guild KILLER thách đấu công khai lun guild PHONGTRAO đó dám nhận lời hok?????

huydung77
12/02/2007, 07:28 PM
Hẹn gặp lại PhongTrao vào ngày 14/2 . DrakEfl sẽ theo mọi người đến hết TGHM

TikChu
12/02/2007, 07:28 PM
ac ac

guild KILLER thách đấu công khai lun guild PHONGTRAO đó dám nhận lời hok?????

Trước giò Phong trào chả ngại ai cả còn cái giọng dám nhận lời hok thì xin lỗi Mình ko biết killer là cái guild nào cả :-? Tuổi ???? >:/

Willy258
12/02/2007, 07:31 PM
CHo xin 1 vé .... xem phim uýnh lộn giữa 2 bang nha
vụ này có vẻ hấp dẫn đây ;))
BC F@ncy có bán vé ko nhi?

Tia_chop***
12/02/2007, 08:00 PM
>:) >:) Đây rồi !đây rồi!
Lâu lém mới thấy beng tui sôi nổi thế này.Tui vui lém.
Dù ko được đi đú với anh em nhưng tui cũng cảm nhận được cái độ đú nó đã cỡ nào.
Chỉ còn 2 ngày nữa thôi là đến OB .Mong Bang chủ ,Phó bang và các vị trưởng lão nhanh chóng ra thể chế cai trị để bước vào cuộc chiến sống còn của bang.
Càng cụ thể ,càng chi tiết thì sau này sẽ càng có lợi cho bang đó mấy bác.
Cái vấn đề chiến tranh lãnh thổ là một vấn đề sống còn của bang đó các pác.Vì thế nếu các bác ko sáng suốt trong công tác lãnh đạo thì con thuyền của Phong Trào sẽ khó qua khỏi sóng to gió lớn đây.
Tui xin góp chút ý kiến ban đầu nhé:
-Chúng ta nên hình thành liên minh ngay từ bây giờ ,sau đó có thể sẽ thống nhất liên minh thành bang liên minh chẳng hạn. Có vẻ hơi quan trọng nhưng tui vẫn cảm tưởng được cái hệ thống công thành chiến của game này có vẻ giống Tam quốc diễn nghĩa .

Vậy nên mong Trên có chức vị dưới có dân làng hãy cho tui biết thể chế cai trị của Phong Trào theo dòng Lưu bị hay Tào Tháo nhé.>:) >:)

Tia_chop***
12/02/2007, 08:09 PM
:(( :(( Trùi ui
Các bác vào bang DuLong mà xem tụi nó có cờ bang oách hết chịu nổi lun.:(( :P

Tia_chop***
12/02/2007, 08:17 PM
[-o< Rồi! rồi!
Cái này mới ghê nà:"Thập Quốc hỗn chiến Đế Vương lên ngôi"
Mời các bác vào box chiên tranh lãnh thổ đọc rồi ta cùng cho ý kiến nhé[-o< [-o<

Tia_chop***
12/02/2007, 10:52 PM
Mimi với Quân tổ chức chi nhánh bang PhongTrao ở phía Nam đê. Bang chủ sẽ hết lòng ủng hộ vật chất và nhân lực ^^.
P/S: Đi đú thì tôi lúc nào cũng ... sẵn sàng

Vây chi nhánh miền trung cho tui được hem
:)] :)] :)]

hanglom1983
12/02/2007, 10:54 PM
serve mơi ra có làm bang tiếp không bạn và nếu làm bang thì ở serve nào đê mình tham gia vơi nhe

KonGaPeo
13/02/2007, 09:44 AM
Mình đã có thông báo trên box này rồi đó bạn, PhongTrao bang sẽ vẫn giữ nguyên tên khi vào OB và sẽ chọn Sever Huyền Vũ, ai muốn đăng ký thi báo danh theo mẫu nhé:
Nick trong game :
Nick YM !:
Class sẽ dự định chơi:
Tên thật:
Nơi Sống :
Rất vui mừng chào đón các anh em đến với PhongTrao Bang ^^ !!!

KonGaPeo
13/02/2007, 09:59 AM
Thông báo thông báo ........
Phụng thiên thừa vận BC Phong Trào bang ban chiếu rằng ...
Mấy ngày qua lang thang, thăm quan các bang bạn
Thấy người người làm bang quy nhà nhà làm bang quy
Nước có phép nước nhà có phép nhà, phong trào cũng phải có phép phong trào
Nay đú đởn Phong trao PBC sẽ công bố bang quy cho anh em cùng nắm
Tuy biết rằng mọi lời lẽ bang quy chỉ là sáo rỗng, thực hiện như thế nào chẳng phải giản đơn.
Miễn rằng anh em sống chết hết mình, vui chơi vui vẻ nên tôi chỉ thông báo những ý chính về cách hoạt động của bang ta được gọi dưới một cái tên "mỹ miều " Bang Quy.....

khicon82
13/02/2007, 10:33 AM
Thông báo thông báo ........
Phụng thiên thừa vận BC Phong Trào bang ban chiếu rằng ...
Mấy ngày qua lang thang, thăm quan các bang bạn
Thấy người người làm bang quy nhà nhà làm bang quy
Nước có phép nước nhà có phép nhà, phong trào cũng phải có phép phong trào
Nay đú đởn Phong trao PBC sẽ công bố bang quy cho anh em cùng nắm
Tuy biết rằng mọi lời lẽ bang quy chỉ là sáo rỗng, thực hiện như thế nào chẳng phải giản đơn.
Miễn rằng anh em sống chết hết mình, vui chơi vui vẻ nên tôi chỉ thông báo những ý chính về cách hoạt động của bang ta được gọi dưới một cái tên "mỹ miều " Bang Quy.....
Nếu có bang quy thì nên có mục này: Một tháng phải đú đởn ít nhất 1 lần B-), ai trốn không đi đú sẽ bị phạt 2 KNB .. há há 8-x

KonGaPeo
13/02/2007, 10:36 AM
Phong Trào Phép Tắc ( Bang Quy )

1. Tụ tập bè lũ phong trào:

- Bang này chúng tôi lập ra vì mục đích chơi một cách vui vẻ fair play, ai thích gì thì sẽ làm bằng đựơc, chơi bời theo phong cách đúng với tên của bang. Sẽ không giới hạn đẳng cấp của các bạn. Nhưng một khi đã tham gia thì nên chăm chỉ rèn luyện vì mỗi một mem phong trào là một tế bào và cả bang là một cơ thể. Tế bào có phong trào mạnh mẽ thì cơ thể mới phong trào được.
- Ai tham gia với bè lũ phong trào thì báo danh theo mẫu tớ đã nói ở trên nhé và add nick các thành viên khác để tiện liên lạc . Đặc biệt nên add nick PBC a_con_ga_beo để nắm bắt thông tin một các nhanh nhất ^^
- Nhiệt tình ủng hộ và tạo điều kiện offline cho các anh em để cùng tạo nên một gia đình phong trào vui vẻ ( muốn thế phải báo danh và add nick đầy đủ đấy ^^ )

2. Cách hoạt động của Phong Trào và phương thức hoạt động.

Tất nhiên mục tiêu lớn nhất của bang sẽ là Công thành và Chiếm đất và chuyện Liên Minh với các bang mạnh chúng ta sẽ làm. Nhưng đó là chuyện tương lai, trước mắt chúng ta phải xây dựng cho bang được vững mạnh.
- Bang với BC, PBC, đường chủ và các hương chủ là tập hợp nhưng người đã nghiên cứu và test CB một cách đầy đủ. Chúng tôi kết thúc CB khi tất cả anh em đều đã có skill 59. Vì vậy khi vào bang các bạn sẽ được hướng dẫn làm Q một các tận tình và đầy đủ nhất.
- Ngoài ra trong một tuần sẽ tổ chức 2 ngày và đăc biệt là ngày thứ 7 để giải quyết vấn đề làm Q tu chân tập thể cho anh em. Sẽ làm pt và thay phiên lần lượt từng người vào làm một cách đều đặn cho đến hết thì thôi.
- Những Phong Trao member cũng nên pt với nhau để làm chung các Q khiêu chiến hoặc anh hùng cùng lv. Tôi sẽ sắp xếp nhưng mem mạnh có thể về giúp các bạn trong những Q pt khó khăn này.
- Ngoài ra trong bang đã bố trí sẵn những thợ thủ công lành nghề để chế tạo đồ đạc cho anh em. Các bạn chỉ cần chuẩn bị đầy đủ nguyên liệu và đưa cho các thợ thủ công này + mức phí đóng để các thợ thủ công mua đá trong tạp hóa. Các bạn sẽ có những món đồ ưng ý có bảo hành đàng hoàng ^^ ( tất nhiên không bảo hành về độ may mắn ra op,sao hoặc lỗ ah nha )
+ Thợ may : BaByBupBe
+ Thợ rèn : TikChu
+ Thợ Kim Hoàn : BạchVôHồn ( Chú TamMao nhà ta đổi tên )
+ Dược Sư : KonGaPeo

3- Một số vấn đề cần tuân thủ khi gia nhập Phong Trào

- Bạn phải tuyệt đối nghe lệnh Đường chủ, hương chủ, PCB và BC trong nhưng trận đánh lớn, công thành, chiếm đất .v.v.VÌ phục tùng mệnh lệnh đánh có kỷ luật cũng là bí quyết để giành chiến thắng.
- Nghiêm cấm nói tục chửi bậy trong bang, không có những hành động spy và phá hoại bang bạn sẽ được ^^ hết phong trào ngay lập tức.
- Khi các mem bị đánh cần bình tĩnh thông báo trong bang không nói những lời khiêu khích , nếu các bạn thật sự bị người ta ăn hiếp thì cả bang sẽ về úp sọt chúng nó luôn ^^ ( Cái này là 1 người vì mọi người và mọi người vì một tên phong trào )
- Chúng tôi sẽ huy động đóng góp cho quỹ Bang 1 tuần / 2 lần . Phí dự định sẽ thu chỉ có 25m/1 mem. Tất cả số tiền này sẽ được thủ quỹ F@ncy thu của các bạn và có bản kế hoạch thu chi đầy đủ công bố trên toàn bang.

Có lẽ Bang quy càng dài thì thực hiện càng khó và càng chỉ là ngôn từ sao rỗng . Tôi xin dừng tại đây. Trong tình hình mới nếu có phát sinh tôi sẽ bổ sung thêm một số điều luật mới vào bang quy cho đầy đủ. Kính mong anh em tuân thủ chặt chẽ và ủng hộ đối với Phong Trao Bang ^^.

khicon82
13/02/2007, 10:40 AM
to F@ancy : Chi nhánh trong nam này à ? Ở trong đây có nhiều mem không ông? Tháng 3 này vào tôi với ông đi đú đởn nhậu nhẹt đi ^^
to MiMi : Còn nhỏ không đú đởn được đâu em ..haha

KonGaPeo
13/02/2007, 02:20 PM
Eck anh Quân lo tổ chức Sub clan cho em đê \:D/, chuyện nhiêu mem phải do anh lôi keo chứ ;))

KonGaPeo
13/02/2007, 02:24 PM
:(( :(( Trùi ui
Các bác vào bang DuLong mà xem tụi nó có cờ bang oách hết chịu nổi lun.:(( :P
Mấy cái Cờ hiệu đó vứt hết đi TiaChop ah, vào OB có cờ hiệu thì biết nó chỉ là cái Pic bé tý kèm theo tên thay cho cái hình con đại bàng trong hình tên bang của chúng ta bi giờ. Hình cờ hiệu phải đơn giản dễ nhìn, màu sắc và đường nét không được phức tạp và phải nổi. Chứ ai lại mang cái cờ hiệu rồng rắn đó ra lúc đem len thì vác kính hiển vi ra soi ah, chúng nó nhìn vào lại tưởng mấy con giun kim thì ở đó mà đẹp. Đúng là cái bang chưa bao giờ đi làm cờ hiệu mà đã rùm beng.

TikChu
13/02/2007, 04:39 PM
Ko thấy thằng ku magic009 gì đó quay lại nhẻy ? để nó tự giới thiệu về cais killer cùi bép của nó chui ở đâu ra

TikChu
13/02/2007, 08:17 PM
Bây giờ là 20h30' ngày 13/2/2007 ... phải đợi đến tận 14h02' ngày 14/2/2007mowis có Open beta chà đợi lâu quá ta :(

Tia_chop***
13/02/2007, 10:23 PM
a!A! Nem mới chúc anh em bang tui mạnh khỏe ,thành đạt mọi lĩnh vực trong cuộc sống .:D:D:D

~mimi~
14/02/2007, 08:00 AM
ghét quá bài cuả em bị del ruì, sao kì vậy???
Tia chớp làm thiệp xấu ghê, hi hi!!!

TikChu
14/02/2007, 10:10 AM
Nhìn trông ngộ đó chứ ! mới cả vẽ bằng paint như vậy là perfect rồi. Chà bây giờ mới nhớ ra Tia Chop là hay pm mình hỏi quest lắm hi hi ^^

Happy Valentine's Day!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

khicon82
14/02/2007, 10:16 AM
14h02 nó OB mà lúc đó đang ở chỗ làm,đành chờ đến tối vậy >"< .... Trong bang có ai chơi buổi tối không ?

lonely610
14/02/2007, 10:30 AM
Cám ơn Tiachop cũng như bang Phong Trào về lời chúc may mắn đầu xuân này . Thay mặt cho Shandora bang mình cũng xin chúc Bang Phong Trao một năm mới mạnh khỏe và tràn đầy hạnh phúc .

Tia_chop***
14/02/2007, 10:35 AM
Nhìn trông ngộ đó chứ ! mới cả vẽ bằng paint như vậy là perfect rồi. Chà bây giờ mới nhớ ra Tia Chop là hay pm mình hỏi quest lắm hi hi ^^

Happy Valentine's Day!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉ nhớ nhất bac tick về mật đạo anh hùng để rửa nhục cho tui .Hôm đó có con Holy nó tuyên bố ko cho tui làm Q trong mật đạo .Tui điên tiết zvo^ bem nó nhưng bị nó kêu hội hiệp đồng oánh tui .May có bác Tick về trả thù cho .
Còn nhờ làm Q nhìu nhất là bác Gà béo.Ko chỉ riêng tui mà các char khác cũng rất được wan tâm.Cảm ơn các pác nhé :D:D:D

ukyovn
14/02/2007, 11:54 AM
Rất cám ơn lời chúc từ Tia_chop*** bang PhongTrao đã gửi đến chúng tôi.Chúc các bạn PhongTrao sẽ có thật nhiều niềm vui và may mắn.

Anh_Vi
15/02/2007, 08:17 PM
tên thật : Giang
nick CB : Phụng_Nhi
nick OB : Anh_Vi (không có dấu cho dễ viết)^^
YM nick : nbpg2002
nơi ở : đalat và tp HCM (Tết ở đalat, hết Tết xuống SG học)^^
TamMao ơi!! kết bằng hữu với muội nha!!

LamGiaHang
16/02/2007, 11:43 AM
len dien dan lau rui ma chua viet bai nao chi toan doc thoi nen sorry anh em nha.Gio minh xin dc tu gioi thieu:
ten that: trong. hai?
noi o?:tp hcm
char cb: XkillerX
char ob:XkillerX
ym nick:tronghai_a2
do minh ko biet danh chu kieu talex nen chu ko co da^u moi nguoi thong cam?

LamGiaHang
16/02/2007, 11:49 AM
minh xin dc ra mat anh em. Minh xin dc gioi thieu:
ten that: hai?
noi o?: tp hcm
char cb: XkillerX
char ob: XkillerX
ym nick: tronghai_a2
do ko biet danh chu kieu talex nen chu moi ko co dau. anh em co dang doc dum

LamGiaHang
16/02/2007, 11:52 AM
spam cho len tu chan lel le:)) :)) :))
muon ki thi lam sao vay moi nguoi:-/ :-/ :-/ :-/ :-/

MẫnMẫn
16/02/2007, 02:58 PM
:108: Em chào cả nhà
Songnhi giá lâm đây:D
Hy Vọng sẽ sớm gặp lại các hảo hữu trong G cũ:*

sonthanh
16/02/2007, 10:20 PM
chào cả nhà vào báo danh 1 cái không nhiều anh cứ tán mình ghê wa :D. Khổ thân mẫn lùn chiều nay không lên kịp mà đi lam q khiêu chiến 20. Mà ga béo chụp ảnh rồi mà không thấy post lên vậy

hoangtuanh
17/02/2007, 09:36 PM
Hic, bac Fancy oi, cho em zo bang voi. HOm dau tien ko thay bac dau de xin vo.
Nick CB : Kiem_cun KK 48
OB : Dark_side Than thu 26
Bac cho em zo bang nha, gio em dang an nho o dau ben bang HUNTER_Z cua dua ban ^^

F@ncy
19/02/2007, 12:53 AM
Hic, bac Fancy oi, cho em zo bang voi. HOm dau tien ko thay bac dau de xin vo.
Nick CB : Kiem_cun KK 48
OB : Dark_side Than thu 26
Bac cho em zo bang nha, gio em dang an nho o dau ben bang HUNTER_Z cua dua ban ^^

Rất hoan nghênh các thành viên cùng gia nhập vào hội PhongTrao. Hiện tại bang đang chuẩn bị up lv, mong bạn tạm thời kiên nhẫn. Vào trong game có thể pm Fancy là mình, hoặc KonGaPeo để cập nhật thông tin về bang.

Bang mình đang cày top kinh wa, k0 thấy len forum như đợt giữa CB và OpenBeta nữa. Ghê gớm thay.

minhhoang_a2
19/02/2007, 02:28 PM
Chào mọi người . mình còn chán hơn nè
Nghỉ Tết nên ko đc chơi luôn
phải 9 Tết chắc mới đc chơi tiếp quá :(

char : BabyJesu

latiat
19/02/2007, 03:06 PM
vào clan được rui`, hiii, hiện đng kéo thêm em vulinh để train cho dễ , có cần bulf thì pm nha , hiện lv mói 15 , rang tối nay lên 20 >.< (tạo bulf toàn lấy bulf đánh , kiểu này lục cung hết ^.^)

sonthanh
19/02/2007, 10:11 PM
lúc 6h chiều này mới cùng tikchu và 1 em buff lv 20 kill con minh lang chi vương đau hết cả tay. Nhấn buff máu nhiều wa tuy hơi lâu vì có mỗi tikchu đánh boss nhưng sau 10 phút boss đã về làng trong sự ngưỡng mộ của bằng hữu đứng ngó. TikChu đâu trả công cái phù 2knb đây

LacusClyne
20/02/2007, 02:30 PM
Buf lv 20 ma heal nổi à, lạ nhỉ
Lần sau Tik đi mà ko gọi tớ đến buf thì chít ráng chịu đấy nhé :))
Hôm qua có tui đến là kill Thanh y Tử ngon lành thấy chưa :D

vuarua
25/02/2007, 11:45 AM
sao cả tuần nay ko thấy ai post bài j vậy
hihihi
cho e vô bang với
............................. tạch ........ tạch .......... tạch ......................
-----------------------------50 ký tự-----------------------------------
hehehehehehehehehehehehehehhehehehheeeeeeeehhhhhhh heeeee
B-) B-) B-)

tho_non
02/03/2007, 12:31 PM
tên thật : Hải
nick CB : Không có b-(
nick OB : LightElf - Vũ Mang lvl 11 ^^ Đặt tên dek nào cũng có chú đặt rồi --> táng bừa =))
YM nick : serenade_4u_212

Bổ Sung:

Nick võ lâm: Doc_tiennu. Ser: Thái Sơn.

F@ncy
07/03/2007, 12:24 PM
tên thật : Hải
nick CB : Không có b-(
nick OB : LightElf - Vũ Mang lvl 11 ^^ Đặt tên dek nào cũng có chú đặt rồi --> táng bừa =))
YM nick : serenade_4u_212

Bổ Sung:

Nick võ lâm: Doc_tiennu. Ser: Thái Sơn.

Ah ha, Hải dớ à.Tưởng ai. Hôm nào pm TikChu hay KonGaPeo để vào bang nhé. Bang max 200 người, mái thoải.

MẫnMẫn
07/03/2007, 12:54 PM
:"> Bé MẫnMẫn chào cả nhà:*
Lâu lắm mới có thời gian về home viết bài
Tại tự dưng bị dis mạng toàn bộ:-@
hic chắn we trùi luôn :-".
Nhưng bi giớ còn biết làm gì hơn là:mong các pác GM thương cảm giải quyết nhanh chong s lỗi đường truyền này[-o<
=D> Nhưng sang ban OP thực lòng bé Mẫn Mẫn càng yêu Bang PHONGTRÀO :">
P/S: vì một đế chế hùng mạnh:))

~mimi~
15/03/2007, 12:17 PM
lâu wá ko ghé,hum wa anh D phone 8 một hồi mới nhớ lâu wá hem chơi TGHM, mò lên spam cái ^^ hum nào rảnh cho em 1 vé bay vòng quanh ngắm cảnh anh D nhá.
P/S : Bang chủ cưới vợ chưa đấy ;))

LacusClyne
16/03/2007, 10:57 PM
PhongTrào đại cáo
Thường nghe: Cày level cốt ở nhanh tay, party train cũng tùy địa điểm
Như Bang ta từ trước, vốn xưng hùng xưng bá đã lâu
Cày ngày, cuốc đêm đã chia, phong cách train đôi khi cũng khác
Từ tanker như TikChu, Kiếm Thánh..... ngày đêm miệt mài luyện tập...
Đến buffer MẫnMẫn, Lacus, TiểuLy.... mổi người hùng cứ 1 phương
Tuy Level mỗi lúc khác nhau, song oánh lộn lần nào cũng thắng... :D
(to be continue...)

vanfome
19/03/2007, 01:00 AM
hi all em mới zô guild mong mọi người giúp đỡ !!!!!!!!!!!!!

Tia_chop***
24/03/2007, 04:47 AM
Lâu ngày wa rui` mới về lại Chốn xưa
Bến cũ con đò vẫn còn đây nhưng có gì đó hơi là lạ giống như buổi ban đầu bỡ ngỡ ,ngập ngừng ...:D
Chào cả nhà Tia_chop* bận bịu train lv nay mới có dịp về thăm lại chiến hữu xưa .Không bít có còn ai nhớ tới mình nữa ko nhỉ.(he he gặp mem phong trào ở đâu là muốn bem ở đó cho đỡ tức.................)>:) >:)

HaoThien18
25/03/2007, 07:34 PM
Vũ Trung Tùy Bút ( Hồi ký viết trong mưa)

Chương 1 : Định mệnhÁnh nắng chan hoà khắp lục địa Hoàn Mỹ.Muôn hoa như đang chào đón mùa xuân. Đâu đó trong một góc mua bán sầm uất của Tây Tố Long Thành van lên tiếng rao:
-Ai mua Tinh Hoa Nguyên Tố không ? Hàng nóng hổi đây .
Song Nhi - một đứa bé vừa tròn 10 tuổi đang cùng ông của nó rảo bước trong phố thị Tây Tố Long. Ông nó năm nay đã ngòai 70 mươi nhưng trong dáng đi cũng còn cứng cáp lắm .Hai ông cháu cư miên man trong không khí náo nhiệt của kinh đô Tố Long mà không biết tự khi nào đã bước vào NGHỊ THIÊN VIÊN. Song Nhi ngạc nhiên lắm khi trước mặt nó là một bức tượng cao gần 20 trượng hình một chàng dũng sĩ tay cằm Thanh Long Đao. Từ xưa đến giờ nó chưa bao giờ thấy bức tượng nào to lớn đến thế. Nó bấu vào vai ông nó một cái rõ đau , rồi chồm lên ôm lấy vai ông. Nó vừa ôm ông nó vừa thủ thỉ hỏi :
_Bức tượng ai đây ông ? Sao con chưa bao giờ thấy thế ?
Ông nó cười lớn một tiếng và bảo :
_ Cháu của ông không biết thật sao ? Mà cũng đúng thôi từ xưa đến giờ con có bao giờ ra đến Tố Long Thanh đâu.Chuyện vế chàng dũng sĩ này dài lắm, ông cũng chỉ được nghe cha ông kể về ông ta thôi.Nghe nói cách đây khoảng 80 năm vào một đêm giông tố bão bùng ….

Đó là vào dịp Tết Nguyên Tiêu. Đêm hôm ấy, trong khi nhà nhà đang quây quần bên nhau thì ngòai trời mưa gió không ngừng, trên bầu trời Hiệp Ấu Thôn vốn yên bình từ biết bao năm nay bỗng nhiên xuất hiện NGŨ ĐẠI THẦN LONG. Đó là những con rồng chỉ xuất hiện trong truyền thuyết nhưng nay không rõ vì nguyên do gì mà lại tề tựu đông đủ trên bầu trời Hiệp Ấu Thôn.Tiếng những con rồng gào thét trong mưa mang theo lời sấm truyền :
[CENTER]Tự Cổ Kim Lai
Sầu Não Thế Gian
Oán Linh Hoành hành
Lệ Tuôn Muôn Nơi

Tiếng Khóc Lầm Than
Thấu Tận Tr ời Xanh
Thiên Muôn Vạn Hoá
Bể Khổ Mênh Mông

Ngũ Long Bất Xuất
Ý Do Thiên Định
Thiên Binh Giáng Phàm
Cứu Rỗi Lầm Than[CENTER]
Cái đêm mưa gió ấy , chỉ nghe tiếng NGŨ ĐẠI THẦN LONG gầm rú trên đời, không một người dân nào dám xem sự việc đang xãy ra là gì.Đến sáng hôm sau mọi người mới nhận ra cây đa trăm năm ở giữa làng đã bị trốc rễ từ lúc nào.Bên cạnh cây đa là một đứa bé bụi bẫm.Mọi người đều ngạc nhiên vì không biết đây là con nhà ai mà có thể sống sót qua trận bão hôm qua. Mấy hôm sau, vẫn không ai biết được lại lịch của đứa bé từ đâu đến.Lão trưỡng thôn thấy thế bèn đón nhận về cho làm con nuôi của ông và đặt tên là Long Hạo Thiên ý nói là con rồng của trời.Có lẽ lão trưởng thôn sẽ rất hối hận vì đã nhận đứa bé này làm con nuôi bởi vì rồi đây Hiệp Ấu Thôn sẽ mãi mãi chiềm trong phong ba bão táp do đứa trẻ này mang lại.
Năm tháng cứ thế trôi đi.Hạo Thiên sống cùng người cha nuôi trong ngôi làng Hiệp Ấu thôn.Tuy thân là Trưởng lão của làng nhưng nhà người cha già cũng chỉ có một túp lều tranh đơn sơ để ở.Lên năm tuổi ,Hạo Thiên đã có thể tự mình đi săn những con Thanh Phù hay Thiên Ngưu.Hạo Thiên lớn nhanh như thổi , chẳng mấy chốc đã gần trở thành một chàng trai cao lớn vạm vỡ.Ngày ngày , anh ta vẫn thường ra những cánh đồng gần Kiếm Tiên Thành để săn bắt Linh Miêu đem về đổi lấy thịt nuôi người cha già ngày càng trở nên suy nhược vì bệnh.Cuộc sống của chàng cứ thế êm đềm trôi cho đến một ngày kia,một lần tình cờ lên rừng kiếm chút Sa Thạch về rèn lại thanh kiếm đã cũ kỹ thì chàng bắt gặp một nàng Vũ Linh đang bị bọn yêu quái vây đánh.Chàng thấy thế vô cùng sợ hãi, vội ba chân bốn cẳng phi hết sức bình sinh để .... bỏ chạy.Tiếc thay, vì quá vụng về mà chàng vấp phải viên sa thạch mình vừa thu gôm được té lộn cổ cả ra.Bọn quái thấy thế liền bỏ cô nàng vũ linh mà tiến tới chàng ( chắc thấy thằng này nhiều thịt hơn :D)Bị đẩy vô đường cùng chàng bèn vận dụng hết cong phu "Cua Còng " của mình để thi thố với bọn quái.Nhưng làm sao mà một mình chàng có thể hạ được hết bọn chúng.Đến lúc tưởng chừng như chàng sắp sửa ngã quỵ vì những cú tấn công chí mạng của bọn Thiết Vĩ Yêu Tinh thì từ đâu một luồn sáng ngũ sắc xuất hiện , tiếp thêm cho chàng sinh lực.Thì ra là cô vũ linh lúc nãy đang dùng công lực còn lại ít ỏi của mình để buff cho chàng.Chàng như được tiếp thêm động lực , vung thanh gươm trong tay, Hạo Thiên vận dụng hết sức bình sinh còn lại vung chiêu Hổ Kích làm bọn quái xung quanh ngã ra như lá vàng rơi.Đến khi đã tiêu diệt xong đám yêu quái ấy thì cũng là lúc chàng kiệt sức , hơi thở chàng yếu dần đi.Trong lúc nửa mê nửa tỉnh ấy chàng có cảm giác đang được nâng bỏng lên, bay lên cao, bay xa mãi .Rồi không biết từ lúc nào chàng chìm sâu vào cơn mê...
Khi tỉnh lại thì chàng biết rằng chàng đang ở một nơi rất xa Kiếm Tiên Thành rồi.Chàng không biết chàng đang ở đâu , chỉ biết rằng xung quanh chàng là hàng trăm hàng ngàn đôi cánh thiên thần trắng muốt.Khi vừa thấy chàng tỉnh thì như cùng 1 lúc hàng ngàn con người ấy cùng hô to lên 1 tiếng :
_ Đa tạ tráng sĩ đã cứu giúp...
Từ đằng xa , chàng nhận ra một thiếu nữ Vũ Linh trong bộ Thiên Ca màu trắng buốt , xung quanh cô ta là 4 chàng Vũ Mang oai phong lẫm liệt.Cô ta tiến từ từ đến chàng , rồi quỳ xuống và nói:
_ Vương quốc Tích Vũ Thành xin đa tạ ân nhân, nhờ ân nhân mà công chúa chúng tôi đã được cứu thóat khỏi nanh vuốt của lòai Oán Linh.Xin ngày cầm lấy chiếc nhẫn này coi như lời tri ân của chúng tôi.Vì điều luật trong Tích Vũ Thành nghiêm cấm chứa chấp Nhân Tộc nên chúng tôi không thể giữ ngài lại lâu.
Hạo Thiên vẫn chưa kịp nhận ra mọi chuyện là như thế nào thì chàng lại bắt đầu chìm vào cơn mê sâu thẳng . Lần này là một cơn mê nhẹ nhàng và êm ái hơn lần trước rất nhiều.Cũng là cái cảm giác từ từ được nhấc bổng lên không trung , từ từ từ từ ...
_Hạo Thiên , Hạo Thiên , thằng nhóc này mày làm gì trên thửa ruộng nhà ông thế .Tiếng ồn ấy như thức tỉnh Hạo Thiên khỏi cơn mê.Chàng chưa kịp nhận ra chuyện gì thì đã phải nhận một cú đánh như trời giáng từ lão Bá - một lão nông dân khó tính ở Hiệp Ấu Thôn.Chàng lôm côm bò dậy, tay vừa xoa xoa chiếc đầu nặng trĩu của mình vừa kịp nhận ra mình đang nằm ngay trên cánh đồng của lão Bá .Chàng thằm nhũ " Chẳng lẽ tất cả chỉ là giấc mơ sau.Bọn yêu quái... Tích ..Vũ .... ,cô gái mà chàng đã cứu là ai và cả chiếc nhẫn nữa ... đều là mơ thôi sao ?? " Chưa kịp tự trả lời câu hỏi ấy thì chàng đã phát hiện ra trên tay của chàng có vật gì đó đang sáng lấp lánh.Chàng xòe lòng bàn tay của mình ra thì nhận ra đó chính là chiếc nhẫn.Trên chiếc nhẫn ấy có mạ một vòng chữ , chàng cố gắng nhìn thật kỹ rồi chợt nhận ra 2 chữ ấy là ... "ĐỊNH MỆNH".

HaoThien18
25/03/2007, 07:45 PM
CHƯƠNG 2 : Lệ Vũ

Từ ngày trở về từ Tích Vũ Thành , Hạo Thiên như người mất hồn.Lúc nào anh cũng cầm trong tay chiếc nhẫn ĐỊNH MỆNH, anh không biết phải tìm ngôi thành ấy ở đâu, làm sao có thể được nơi ấy, những ý nghĩ ấy cứ miên man trong đầu anh.Nhưng anh không thể nào cứ nghĩ về những việc đó được vì giờ đây người cha già của anh đang lâm trọng bệnh.Người cha ấy đã gần trút những hơi thở cuối cùng , càng ngày ông càng yếu hẳn đi và giờ đây thì không còn có thể nói được nữa.Những ánh mắt , những nỗi niềm của người cha như chứa đựng biết bao suy nghĩ.Cho đến một ngày kia, cái ngày cuối cùng của ông trên cõi dương gian này , ông mới kêu Hạo Thiên đến bên ông , rồi ra dấu cho chàng đọc bức thư ông đã chuẩn bị sẵn từ trước :
_ Con trai của ta , ta biết rằng cái ngày này rồi cũng sẽ tới.Nhưng ta có một câu chuyện vẫn chưa nói với con bao giờ, ta biết rằng bây giờ đã đến lúc ta phải nói , phải kể cho con nghe mọi chuyện về số phận của con .Cách đây đúng 18 năm , sau khi ta nhận nuôi con được vài hôm thì trong một đêm mưa gió ngất trời , ta đã được gặp CHU TƯỚC - vị pháp sư đứng đầu hiệp hội liên minh chống óan linh đến thăm.Ông ta đã bồng con và nói rằng đúng 18 năm sau con phải đến tìm ông ta , con phải đứng vào hàng ngũ những vị anh hùng bảo vệ lục đia hòan mỹ khỏi nanh vuốt của bọn Óan Linh bởi vì số phận của con đã an bài con như thế.Đúng 18 năm sau , ngôi làng Hiệp Ấu Thôn sẽ mãi mãi biến mất khỏi Thiên thượng nhân gian.Vì thế giờ đây con phải nhanh lên , thời gian không còn bao lâu đâu...
Nét chữ bức thư vẫn con vài dòng không thể đọc ra vì do sức đã kiệt lực đã tàn , người cha già không thể nào tiếp tục bức thư của mình được.Hạo Thiên cầm bức thư trong tay , nhìn người cha lần cuối trước khi ông trút hơi thở cuối cùng.Chàng gạt nước mắt khẻ nhỏ trên đôi mắt chàng khi thấy người cha già xuôi tay.Chàng không biết phải làm gì tiếp theo.Làm sao có thể tìm đượcngày CHU TƯỚC và ông ta là ai.Chàng chưa bao giời nghe đến.
Cùng lúc đó bên ngòai , tiếng than khóc bỗng đâu vang lên dậy cả một gốc trời.Tiếng người chạy , tiếng la thất thanh cứ dồn dập đổ về.Hạo Thiên vội khép mình vào cửa sổ ngó ra ngoài xem chuyện gì đang xảy ra.Phía trước mắt anh là cảnh tượng vô cùng kinh hãi.Óan Linh không biết từ đâu ùn ùn đổ về từ tứ phương tám hướng.Hạo Thiên vội ôm lấy xác cha già, dùng kinh không bay qua hết mấy lớp yêu quái.Tay cầm trên tay thanh gươm , anh chỉ kịp vun lên mở đường máu để tìm đường thóat thân.Nhưng trước mặt anh là trùng trùnng quân thù.Tuyệt vọng và tuyệt vọng , Hạo Thiên một tay ôm xác cha , tay kia vung gươm đánh liên hồi, khi mà tưởng như cái chết đã gần kề thì cũng là lúc một điều kỳ lạ xảy ra , chiếc nhẫn từ trong tay anh bỗng lại sáng lên.Ánh sáng lung linh pha lê huyền bí làm cho lũ oán binh khiếp sợ bỏ chạy tán lọan.Hạo Thiên nhanh như cắt , vội phi thân lên chiếc thuyền đang đậu bên bờ kiếm Tiên Hồ , xuôi dòng về hướng Tây ... hướng về Kiếm Tiên Thành
Khi bóng bọn quái vật đã khuất dần , Hạo Thiên mời kịp thở phào và ngồi ngay ra để mặc cho chiếc thuyền cứ xuôi theo dòng nước.Trên tay chàng vẫn là chiếc nhẫn đang sáng lấp lánh .Hạo Thiên nhìn ngắm chiếc nhẫn mà lòng thầm cảm ơn .Sáng hôm sau , anh xuôi thuyền tấp vào bờ.Bồng xác người cha đem chôn cốt phía dưới gốc cây cổ thụ.Giờ đây , chàng chỉ còn một mình , lẻ loi trong cõi đời mênh mông này ,chàng cứ đi mãi , đi mãi , mà không biết sẽ về đâu , sẽ phiêu bạt đến chốn nào.Xa xa về phía trước , bóng dáng thành Kiếm Tiên đang từ từ hiện ra trước mắt chàng.Thanh Ỷ Thiên Kiếm oai vệ , bảo vật của Kiếm Tiên Thành sáng lấp lánh báo hiệu cho chàng biết chàng đã bước vào lãnh địa của Kiếm Tiên Thành.
Mệt mỏi và rệu rã , chàng bước vào quán trọ nhưng trong người không một xu dính túi.Chàng ngồi đấy , bàng hoàng nhớ về những chuyện đã xãy ra cho mình mà vẫn không dám tin rằng đấy là sự thật.Đang miên man trong những dòng suy nghĩ bất tận thì ở ngòai tiếng loa của Thiên Sứ đang vang lên càng lúc càng lớn dần :
_ Quốc gia lâm nguy , sơn hà lung lây.Là bậc trượng phu trong trời đất này há lại nhìn cảnh đất nước chìm trong biển lửa sao.Nay hoàng đế Fancy kêu gọi tất cả mọi người dân trong thành Kiếm Tiên Thành hãy chung vai sát cánh cùng nhau để cứu lấy Tổ quốc.Dù tự nguyện hay bị ép buộc , mọi người đều phải tham gia theo đòan viễn chinh của vua Fancy đại đế.Bất cứ ai kháng lại mệnh lệnh đều bị coi là phản lại Tổ quốc ... Loa loa loa
Hạo Thiên chẳng để ý đến những lời nói của Thiên Sứ , nhưng cũng chẳng được bao lâu vì ngay sau đó chàng đã bị 2 tên lính tiến vào , trên tay mỗi tên là 2 thanh thương sáng quắc chỉ vào chàng.Xung quanh chàng mọi người đều bị ép đi nhập ngũ.Chàng tính kháng cự nhưng đã bị bọn chúng xúm lại , đâm thanh gươm vào chân.Một tên khác chẳng nể nang gì tặng cho chàng một cú đánh rõ đau rồi xốc chàng cùng một vài người khác trong quán rượu lên chiếc xe ngựa đang đậu ngòai ngõ.Từng tốp thanh niên trai tráng cứ thế lần lượt bị ép buộc nhập ngũ, ép buộc tham gia vào đòan viễn chinh phi nghĩa của vua Fancy ...

HaoThien18
25/03/2007, 07:47 PM
Chương 3 : Tàn Cốc

Đoàn người nối đuôi nhau, xe nối xe , cứ tiếp tục tiến về phía Vạn Hóa Thành mà không biết rằng cạm bẫy đã dăn sẵn chuẩn bị đón tiếp đòan quân của Fancy.Tuy quân của Fancy lên đến hàng vạn người nhưng hầu hết đều là những người nông dân , bị cướp hết đất đai và bị ép phải nhập ngũ. Đòan viễn chinh không kể ngày đêm , băng qua Tật Phong Thảo Nguyên bạt ngàn cây cỏ trực chỉ Vạn Hóa Thành.
Thương Ngân Cốc – Hòan Mỹ năm thứ 3 , Hạ Chí.Sau hàng tháng ròng trải qua biết bao gian khổ , đòan viễn chinh cũng đã tới được Thương Ngân Cốc , địa phân thuộc sự cai quản của Thú Tộc.
Tất cả chia làm 3 đại đôi .Tướng MrChuối sẽ nắm giữ Tiền Bộ.Kiếm Thánh sẽ dẫn quân tiên phong tiến về phía trước.Ta thân thống lãnh trung quân -giọng nữ tướng Bảo Thy hô to vang dậy cả một góc trời.Cô là một trong những nữ tướng thiện chiến nhất trong Nhân Tộc. Đòan quân thân trọng từ từ tiến vào Thương Ngân Cốc.Xa xa 1 tóan lính chừng vài trăm người tay cằm những chiếc phủ dài độ 1 trượng , thân cởi Truy Phong Báo đang từ từ tiến tới. Kiếm Thánh thấy thế liền thúc quân tiến lên để lập công.Trước sự áp đảo về số lượng , đội quân nhân tộc nhanh chóng làm cho hàng ngũ thần thú tan rã. Kiếm Thánh lại thúc quân tiến lên ào ạt, hướng thẳng về Bắc Quan Doanh Địa.MrChuối thấy thế quân nhân tộc như trẻ tre cũng thúc Tiền quân ào ạt xong lên.Bắc Quan Doanh Địa trước sức tấn công như vũ bão cũng nhanh chóng thất thủ.Hai cánh quân của MrChuối và Kiếm Thánh cứ thế đánh tan hết lớp này đến lớp khác quân thần thú.Họ dẫn quân tiến thẳng vào Ứng Long Cốc.Chỉ cần đánh bại tuyến phòng thủ nơi đây thì họ đã có thể tiến thẳng vào Vạn Hóa Thành được rồi.Từng tốp Kiếm Khách cứ thế xông lên, phía sau là những thầy Pháp Sư đua nhau tung những câu bùa chú vào đội quân thần thú giờ đây dường như chỉ còn một mục đích duy nhất là giữ lấy mạng sống cho mình.
Nhưng kỳ lạ thay khi đòan quân Nhân Tộc đang hùng hổ tiến vào Ứng Long Cốc thì không còn một bóng dáng thần thú nào cả.Họ ngạc nhiên ngơ ngác nhìn nhau không hiểu chuyện gì đang xảy ra.Phía sau họ , khói đang bốc lên từ Trung quân do Bảo Thy chỉ huy
Tùng … Tùng …. Tùng …. - từng tiếng trống từ khắp các hẻm núi vang lên dồn dập.Từ trên những cánh đồng , từ dưới thung lũng , từ trền các sườn núi, từng đòan , từng đòan quân Thần thú và bây giờ là có cả Tiên thú đang ào ạt tiến lên.Hỏa Nham Kết Tinh sát cánh cùng thần thú , trên trời những con Phi Thiên Hồ Ly tung bay rợp khắp.Giờ đây thì binh đòan Nhân Tộc đã bị chia ra làm đôi không tài nào hỗ trợ cho nhau được.Họ hốt hỏang ,họ gào thét trong vô vọng .Lớp chết , lớp bị thương cố sống cố chết mở đường máu để rút lui. Kiếm Thánh trên người mang đầy vết thương vẫn vững vàng vung thanh Trường Đao , tả xung hữu đột giữa vòng vây .Bạch Long Mã của Kiếm Thánh đi đến đâu thì đòan quân thần thú giạt ra đến đấy.Trong đóan lọan quân, Hạo Thiên bị vây bởi ba bốn tên thần thú , nhưng nhờ sự giúp sức của nhẫn thần , chàng vẫn dũng mãnh theo sát bên Kiếm Thánh đột phá qua biết bao vòng vây .Chẳng mấy chốc xung quanh họ giờ đây chỉ còn lại 2 người giữa muôn trùng quân địch.Họ cùng tiến , cùng lùi cho đến khi đã về được đến trung quân thì cũng đã chiều tà.Trên lưng mỗi người mang đầy những thương tích. Đại tướnng MrChuối cũng vừa kịp thóat ra khỏi vòng vây quân thù mà trở về an toàn.Cuộc chiến hôm ấy thật tàn khốc , gần phân nửa số quân Nhân Tộc bị chết trên sang trường .Lớp bị thương đếm không kể xiết.
Kiếm Thánh được triệu tập lên yết kiến vua Fancy , giọng trầm tĩnh chàng nói :
_ Thất bại này đối với chúng ta thật quá nặng nề.Xin đức vua hãy cho thu quân về chờ đợi thời cơ khác để báo thù…
Kiếm Thánh chưa nói dứt lời thì Fancy đã đập 1 tiếng rõ to lên mặt bàn và nói :
_ To gan, thân làm đại tướng mà đã đòi rút quân.Ngày mai ngươi phải chiếm được Vạn Hóa Thành cho ta bằng không thì hãy đem đầu nhà người về đây cho ta.
Kiếm Thánh buồn bã lui ra. Đêm hôm ấy , chàng đứng trên ngọn Huyền Vũ Sơn , ngắm ánh trăng rằm mà lòng buồn man mác .Chặng lòng không nổi chàng viết nên bài thơ :

Minh Nguyệt Thu Đông Sầu Tửu Lượng
Hận Kẻ Hôn Quân Lòng Căm Phẫn
Anh Hùng Bạc Mệnh Nâng Chén Sầu
Kiếp Bạc Phong Trần Tử Ngàn Thu[/FONT]

Tiếng Kiếm Thánh thở dài trong hơi men.Giọng đượm buồn không biết ngày mai rồi sẽ ra sau. Đang miên man trong nổi buồn sâu lằng chợt từ đâu vang lên một khúc sáo du dương nghe não lòng.Tiếng sáo thánh thót giữa đêm trăng như đồng cảm với nỗi buồn cô đơn của Kiếm Thánh .Chàng bèn quyết định tiến lại gần để xem ai đang ngâm khúc nhạc ấy.Xa xa bóng một chàng trai tuấn tú , một tay ôm thanh đao , một tay cầm cây sáo đang say sưa với điệu nhạc.Thì ra đó chính là chàng Hạo Thiên đang ngâm một khúc ca mà ngày xưa chính người cha già của chàng đã chỉ cho.Kiếm Thánh tiến lại gần , lân la bắt chuyện :
_ Xin chào các hạ, phải chăng các hạ chính là người đã cùng với ta xong pha trong trận đại chiến Thương Ngân Cốc ?
Đang đắm chìm vào nỗi buồn nhớ cha , Hạo Thiên chợt bừng tỉnh bởi tiếng gọi của Kiếm Thánh.Chàng hỏang hốt buôn cây sáo ra cúi đầu tạ tội:
_ Xin đại nhân thứ lỗi.Tại hạ vì đang quá đau buồn mà không hề biết rằng đại nhân đã đến.
_Không sao cả. Àh, mà hình như khúc nhạc ngươi đang tấu có phải là bản Thảo Lưu – bài ca đồng quê của thôn Hiệp Ấu.Phải chăng người cũng là người xuất thân từ Hiệp Ấu thôn?
_Không dám dấu gì ngài , khúc nhạc này là do thân phụ của tại hạ lúc sinh thời đã dạy cho.Nay vì nhớ đến người cha già mà tiểu nhân đành tấu lên để cho vơi đi nỗi nhớ cha.
_HAHA.Thì ra ngươi và ta cũng là người Hiệp Ấu Thôn.Mười năm trước ta đã theo gia đình chuyển về Kiếm Tiên Thành nhưng những kí ức về Hiệp Ấu Thôn vẫn trong trái tim tay.
Kiếm Thánh trong Hạo Thiên một hồi không nói, đôi mắt rưng rưng như chứa đựng bao tâm sự.Chàng thở dài, ngả người vào một cành tre , giọng đượm buồn chàng nói :
_Ta đã biết bây giờ , làng Hiệp Ấu ngày xưa đã không còn nữa. Đã nhiều lần ta muốn trở về nơi ấy một lần , nhưng vì mang trên mình gánh nặng xã tắc mà đành phải gác lại chuyện cá nhân.Nay ta gặp huynh thật đúng là do duyên phận .Nếu không có ngươi chắc giờ này ta đã không giữ nổi mạng sống của mình.Người Hiệp Ấu thôn chúng ta giờ đây chẳng còn lại mấy người.Hay chúng ta kết bái Kim Lang từ nay họan nạn có nhau , để không hổ danh là con cháu của Hiệp Ấu Thôn , dám mong ý huynh thế nào ?
Hạo Thiên nghe xong , lòng vui khôn xiết vì đã tìm được một người có thể san xẻ được nỗi lòng với mình .Chàng bèn quỳ xuống mà nói :
_Tiểu nhân thân phận thấp hèn.Nay có thể cùng kết bái Kim Lang với đại nhân quả là phúc đức ba đời .Từ nay chúng ta sẽ là Hảo Huynh đệ nhé.
Thế là hai vị anh hùng , cùng quỳ xuống bên nhau , giữa đỉnh Huyền Vũ Sơn hùng vĩ.Kiếm Thánh , một tay cầm chén rượu tế trời đất , một tay cầm con dao cùng cắt máu ăn thề với Hạo Thiên.
_Tôi là Kiếm Thánh , người làng Hiệp Ấu Thôn , nay xin được kết nghĩa Kim Lang cùng với Hạo Thiên .Tuy hai chúng tôi không xin cùng ngày , cùng tháng , cùng năm nhưng xin được nguyện chết cùng ngày , cùng tháng , cùng năm.Giàu sang xin được chia đôi , đói khổ xin nguyện có nhau .Nếu ai có ý phản trắc sẽ bị người đời ghét bỏ, sống làm tội nhân thiên cổ , chết đi hồn siêu phách tán.Xin có trời đất chứng giáng cho lời thề của chúng con.
Tiếng nói của Kiếm Thánh như hòa huyện vào đất trời.Núi rừng như gào thét để chứng nhân lời thề của hai người.Hai vị anh hùng , hai hòan cảnh khác nhau , nhưng từ giờ đây sẽ sát cánh bên nhau, cùng nhau vượt qua biết bao chông gai thử thách

MẫnMẫn
26/03/2007, 11:33 AM
\:D/ [B]>:D< truyện của hạo thiên hay quá ta B-)
mẫn mẫn bái phục sap có co hồi tiếp chưa hạo thiên:> . mẫn sẽ la khán giả trung thành. Nhưng má sao lại là đội quân phi nghĩa. Phải là cánh quân chính nghĩa chứ<:-P [-x
>:D< mẫn mẫn chờ số sau của hạo thiên >:D<

HaoThien18
26/03/2007, 12:01 PM
thi cử triền miên , lại phải cày lv :D , nhưng sẽ cố gắng post tiếp , muhsao ít người phản ứng thế nhỉ :-s , nói một lời đê mọi người ơi :D \:D/
Thanks MẫnMẫn nhé !!

sonthanh
26/03/2007, 10:34 PM
hạo thiên ơi để tui bảo ông admin cho bài ông thành hot nhé chỉ mỗi bang mình đọc thì phí wa. Post qua bên phần truyện của forum đi, còn nữa nên sửa cho đúng kiếm thánh là chơi song búa. Đại tướng dưới tay fancy còn có TikChu nữa. Còn BaoThy là ai thế nhỉ có phải bang mình không vậy. Còn đại tướng của bên Vạn Hóa Thành cho đứng đầu là tên BachVoHon nick name TamMao của bang mình ay :D

HạtDẻ
27/03/2007, 06:17 PM
:-? thế còn HatDe tỷ tỷ chừng nào mới xuất hiện đây ? :-S mà sao lại là Fancy tàn bạo nhỉ ? chém gà con đi anh Fan >:/ hắn dám bêu xấu anh kìa \:D/

HaoThien18
27/03/2007, 10:37 PM
hì sắp có chap 4 rồi ... cả ngày đi hàng mệt thật
to MyTieuLy : ko cần đâu đễ box bang đc rồi , còn Bảo Thy là hảo hữu của HT ấy :D , với lại nhất thời HT ko nho Bang mình có ai là nữ KK nên cho vào luôn :)
to chị 2 HatDe : tỷ tỷ sẽ xuất hiện một vai cực kỳ ...... (hehehe) , vai gì cũng có cai hay , túm lại là vì một câu chuyên hoàn mỹ của toàn phong trào \:D/
to all : mấy bạn đọc rồi nhớ keu mọi nguoi trong bang dùm hạo thiên nha thnks :D :D
to be continue!!!!

huynhlovely
28/03/2007, 02:42 AM
ac..ac... trời ơi tui lv 46 mai lài 47 rùi mà sao ko thấy ai nói đến chuyện đánh quái nv lv 49 hết vậy nè huhuh
bang chủ cứu em:-<

Valkyrie
28/03/2007, 08:13 PM
Nhân vật chính ban đầu gì kỳ vậy ? Thấy gái bị đánh bỏ chạy là sao X-(

Nhiều nhân vật trong bang chưa xuất hiện quá. Có gì cho tui 1 vai (Athena) :D

HaoThien18
28/03/2007, 09:42 PM
Vì một số lý do nên chậm trễ mong các bạn thông cảm ... còn đây là chương 4 ....

Chương 4 : Hàm Oan
Hai vị anh hùng còn đang say trong men rượu thì bổng đâu , từ phía doanh trại Nhân Tộc , lửa bốc lên cao ngất trời.Trong âm thanh của núi rừng , đâu đây vang dậy tiếng la hét, tiếng hành quân như vũ bão của từng đàn từng đàn hàng trăm hàng ngàn chiến binh thần thú. Đi đầu trong đoàn quân ấy chính là hoàng tử BạchVôHồn, vị hoàng tử tài ba của Thú Tộc.Trên tay chàng là đôi phủ nặng nghìn cân , chàng cứ mạnh mẽ lao vế phía trước , con Truy Phong Báo hùng dũng xé toan từng toán lính Nhân Tộc đang trông cơn hoảng loạn.Họ dẫm đạp lên nhau mà chạy , tinh thần chưa hết bàng hoàng sau trận Thương Ngân Cốc sáng nay , giờ lại tiếp tục chống chọi với đội quân kiêu hùng của Thú tộc, thử hỏi làm sao họ còn có thể đủ dũng khí cầm vũ khí lên mà chống lại.Kiếm Thánh thấy thế , cùng Hạo Thiên , như 2 con báo dũng mãnh lao vào vòng vây hàng trăm vạn quân thú tộc.Những người lính của nhân tộc thấy hai vị mãnh tướng kiêu hùng đang tiến về phía trước cũng lấy lại được chút bình tĩnh , tay mỗi người lại cầm chặt những vũ khí của mình.Kẻ cầm đao , người cầm gậy , lại cùng sát cánh bên nhau tiến lên.Giữa trung quân , MrChuối cũng đã ổn định được hàng ngũ quân đội , cùng dốc toàn lực tiến lên.BạchVôHồn , từ trong hàng ngũ chỉ huy bất ngờ ra lệnh cho đánh chiêng thu quân. Bọn hầu tướng thấy thế thì hết sức bất ngờ , duy chỉ có quân sư Hổ Con thì nhỏe miệng cười mãn nguyện : “ Hoàng tử được như thế đúng là phúc cho bộ lạc thần thú chúng ta . Đạo làm tướng , phải biết lúc nào đánh , lúc nào lùi.Giờ giặc đang bị dồn vào chân từơng thì chắc sẽ điên tiết như một con thú hoang mà vùng dậy.Khi đó có phải biết bao anh em thú tộc chúng ta phải ngã xuống vô ích không ?Nay ta thu quân về cốt để nhân tộc lơ là mà mất phòng bị, khi đó việc đánh tan bọn chúng cũng chỉ như trò đùa trẻ con mà thôi.”Bạch Vô Hồn nhìn Hổ Con một thoáng rồi cũng bật vang tiếng cười. “Lời của quân sư chính là ý ta.”Thế là đoàn quân Thần thú lũ lượt kéo về trong sư hân hoan của Nhân tộc.Mặc dù đã đẩy lùi được quân địch nhưng quả thật đoàn quân nhân tộc chẳng còn lại là bao.Trước tình thế “Ngàn Cân treo sợi tóc” thì đức vua Fancy lại ra 1 quyết định khiến mọi người đều bàng hoàng.Từ trên Vẫn Tinh Kiếm nguy nga tráng lệ , Fancy chỉ tay về phía Kiếm Thánh và nói :
_ Ta vốn đã nghi lòng phản trắc của người từ lâu .Nhưng nay mới có bằng chứng khép tội ngươi.Thử hỏi vì sao trước thế mạnh như vũ bão ấy mà đám Thần thú kia lại dễ dàng chịu rút quân đến thế.Chỉ trừ phi ngươi làm nội gián cho bọn chúng mà ngầm phản lại ta , định lập công để dễ dàng có cơ hội hảm hại ta.Tiếc rằng tài của ngươi thì làm sao qua nổi ta.Quân đâu mau bắt hắn giải về Kiếm Tiên Thành chờ ngày xử tử.
Kiếm Thánh chưa hiểu chuyện gì thì đã bị Tứ Đại Hộ Pháp của nhà vua bắt lại .Bởi vì không muốn phải giết đi những người anh em đã cùng nhau sát cánh bên mình , những đứa con cùng quê hương Nhân Tộc nên Kiếm Thánh đã không một chúc kháng cự nào.Kiếm Thánh bị Tứ Đại Hộ Pháp , trên tay mỗi người là một chiếc Thiên Xích buộc vào tứ chi của chàng dẫn đi.Tiếng khóc xót thương , những cành hoa bằng lăng tím biếc rơi rụng khắp theo những bước chân chàng đi.Quân sĩ ai đau xót khi thấy vị Đại tướng của mình vì kẻ hôn quân mà phải chịu hàm oan. Đoàn người áp giải Kiếm Thánh cứ trực chỉ Kiếm Tiên Thành mà tiến.Khi vào địa phận của Bằng Trinh Khách thì bỗng đâu trời đất tối sầm lại , mây đen quần vũ trên bầu trời.Từ trong những hạt mưa rơi , những cơn sấm cuồng nộ là tiếng ngựa phi , ngày càng gần , gần hơn đoàn người.Trong làn sương hư vô , Tứ Đại Hộ Pháp không tài nào nhận ra chuyện gì xung quanh mình .
_Xoẹt… xoẹt … xoẹt… xoẹt- tiếng thương rít gào trong không khí, nhanh như một tia chớp , đã lấy đi thủ cấp của cả Tứ Đại Hộ Pháp.Lúc này Kiếm Thánh mới nhận ra thì ra đó chính là người em kết nghĩa của mình – Long Hạo Thiên.Hạo Thiên chạy lại , vừa cởi trói cho Kiếm Thánh , chàng vừa nói :
_ Chúng ta phải nhanh lên.Tiểu đệ không biết bọn chúng có cử thêm viện binh không.
Nhưng Kiếm Thánh vẫn lặng im.Chàng không nói gì.Chàng biết rằng trốn chạy lúc này thì chẳng khác gì tự thừa nhận mình có tội, là phản bội lại Nhân Tộc.Nhưng tình thế không cho chàng một chút lưỡng lự.Tiếng những câu thần chú của đoàn quân pháp sư do Fancy gởi tới càng ngày càng đến gần.Hạo Thiên hất tung người Kiếm Thánh lên con Bạch Long Mã , tay kia quất roi , vùn vụt lao đi trong cơn mưa.Bóng 2 chàng hiệp khách xong pha trong làn mưa , chẳng mấy chốc ta khuất dần nơi đường chân trời....

TikChu
29/03/2007, 09:11 PM
sao ko thấy có cái tên TikChu chứ:107: àh chắc là mình sẽ xuất hiện sau đung hok HaoThien [-( àh bật mí nha khai quốc công thần người chuyển lại chức vụ đức vua cho fancy la Tik nhé hạo thiên . Cố gắng nhồi nhét tên Tik zoo di chuyện hay lắm cố lênn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Thêm vài chapter nữa đi nào :D

HaoThien18
29/03/2007, 10:15 PM
thanks TikChu nhe , TikChu sẽ có 1 vai rất hay \:d/ , đón xem nào .... \:D/

HaoThien18
29/03/2007, 11:24 PM
Chương 5 : Đại Chiến Thanh Y Tử
Tiếng cỏ non vi vu theo từng cơn gió.Xa xa trên những cánh đồng , lũ trẻ con đang quây quần bền những con Tào Hồng Mã . Tiếng người mua kẻ bán xôm tụ một gốc trời.Nhưng bỗng đâu …
... thình thịch , … thình thịch …, cứu tôi với , oa oa oa - tiếng trẻ con khóc đâu đó vang lên trong một không gian tĩnh lặng . “ Ai cứu giùm con tôi với … Áh ….”.
_Hạo Thiên … Hạo Thiên , tỉnh dậy đi. Đệ không sao chứ … -Kiếm Thánh lo lắng nhìn chăm chăm vào gương mặt vã mồ hôi của Hạo Thiên.Hạo Thiên vừa trải qua một cơn ác mộng vô cùng kinh khủng.Chàng mơ về làng Hiệp Ấu Thôn , về những ngày tháng thanh bình nơi đây , rồi đến cái ngày định mệnh hôm ấy.Kiếm Thánh vỗ nhẹ lên vai Hạo Thiên và nói :
_ Vẫn là ác mộng ấy à.Thôi chúng ta phải lên đường sớm thôi .Nghe nói ở Lan Nhược Từ đang có chuyện gì đó trong có vẻ hấp dẫn lắm.Huynh nghĩ chúng ta nên đi đến đó xem sau.
Đã 3 tháng trôi qua kể từ ngày Hạo Thiên cứu Kiếm Thánh khỏi tay của thần chết.Chẳng bao lâu sau hôm đó thì toàn bộ đội quân của vua Fancy cũng tan rã nhanh chóng.Hắn phải vội thu quân về Kiếm Tiên Thánh , vội trấn an toàn dân nên cũng chẳng còn bao tâm trí mà truy đuổi 2 chàng trai của chúng ta.Họ giờ đây đang phiêu bạt đó đây , một là để tạm tránh tay mắt của Fancy , hai cũng là để giúp Hạo Thiên tìm kiếm tung tích về người đàn ông tên là Chu Tước mà người cha quá cố của chàng đã căn dặn trong bức thư.
Cái nắng chói chang của Huyền Vũ Sơn vào giữa trưa cũng không ngăn được hai chàng Kiếm Khách đang rong ruỗi tiến về hướng Lan Nhược Từ . Đấy là một ngôi chùa nhỏ nằm gần Anh Hùng Trủng mật đạo – nơi nghe đồn đang bị bọn Oán Linh hoành hành.Triều đình từng cử nhiều đạo quân xâm nhập vào Anh Hùng Trủng nhưng đều thất bại.Tại Lan Nhược Từ mọi người đang bàn tán xôn xao về Thanh Y Tử , một quái vật mà chưa ai bao giờ được thấy tận mắt vì những người thấy được nó cũng là lúc họ từ giã cỏi đời.Nghe tồn con quái vật ấy ẩn hiển ngay trong Anh Hùng Trủng Mật Đạo.Nó là linh thể che chở cho bọn Oán Linh hoành hành, chỉ khi nào có thể tiêu diệt được nó thì mới mong có thể đánh tan được bọn quái cư ngụ trong Anh Hùng Trủng .Dù ở đây có rất nhiều kẻ tự xưng mình là anh hùng nhưng chẳng có tên nào là đủ dũng cãm để tiến vào Anh Hùng trũng mà tiêu diệt Thanh Y Tử.Họ cứ thế hết bàn rồi lại khoe khoang về những chiến công của mình.
Tiếng cười nói , tiếng ồn ào huyên náo cả một góc trời thanh tịnh của ngôi chùa nhỏ bé .Bỗng đâu từ trên trời , một đôi cánh trắng muốt bao phủ lấy Lan Nhược Từ.Mọi người nhìn lên thì ra đó là một con Thiên Ca trắng muốt đang bay lượn.Cưỡi trên lưng con Thiên Ca ấy là một nữ tiên thú , thân hình nhỏ nhắn nhưng kế bên nàng là một chàng vệ sĩ Hoả Nham Kết Tinh vô cùng lực lưỡng .Từ trên lưng Thiên ca , bất ngờ nàng tung người phóng xuống nhẹ nhàng như một chiếc lá mùa thu đang rơi từ từ xuống mặt đất .Tiếp theo đó là một tiếng “Ầm” vô cùng khiếp đảm khi tên vệ sĩ của nàng cũng phóng xuống theo.Nàng bước từng bước một , trong sự say đắm của biết bao anh hùng.Nàng bước lên phía trên võ đài , quay mặt nhìn xuống hết thảy mọi người rồi nói
_Tiểu nữ tuy chân yếu tay mềm nhưng nay nghe tin dân làng đang lâm vào cảnh nguy khốn vì bọn Oán Linh nên cũng quyết đem một chút sức lực của mình mà giúp đỡ mọi người.Nay các vị anh hùng hào kiệt đều tề tựu về đây , vậy dám mong có vị nào sẵn sàng cùng tiểu nữ xong pha vào Anh Hùng Trủng để diệt trừ tai hoạ cho dân không ?
Nàng chưa nói dứt lời thì như cùng một lúc , hàng trăm cánh tay cùng giơ lên, họ lũ lượt theo nàng tiên thú kiều diễm hừng hực khí thế tiến vế phía Anh Hùng Trủng .Hoà vào trong dòng người , Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng lẵng lặng tiến lên. Đoàn người nối đuôi nhau , hừng hực tràn đầy khí thế tiến về phía Anh Hùng trủng.Càng tiến đến gần thì không khí càng trở nên âm u hơn, đáng sợ hơn.Mặc dù đang là giữa trưa nhưng trời đất hầu như một còn một tí nắng nào.Bóng tối bao trùm mọi vật , bao trùm đoàn người mang theo từng làn gió buốt lạnh . Đoàn người vì thế cũng vơi bớt dần.Cái không khí rạo rực lúc nào giờ đây chỉ còn là một sự ảm đạm bao trùm.Nàng tiên thú vẫn vững lòng ,tiến từng bước thật chậm rãi , từ từ từ từ thâm nhập sâu vào trong Anh Hùng Trủng mật đạo.
_ Vù … vù … - tiếng những thanh phi tiêu bất ngờ phóng ra từ mọi hướng vào đoàn người .Nàng nữ tiên thú ngay lập tức tung skill Kinh Cức Thuật tạo thành một vòng hào quang bao quanh người khiến cho không có một chiếc phi tiêu nào có thể làm tổn thương nàng.Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng nhanh như cắt tung người lên không trung thoát hiểm trong đường tơ kẻ tóc .Nhưng những người còn lại thì không may mắn như thế .Lớp thì bị trúng phi tiêu độc phát thì chết , lớp thì mang thương tích đầy mình thật là một cảnh tượng vô cùng kinh hãi. Đoàn người chưa hết bàng hoàng , thì từ đâu lũ Khô cốt vây lấy họ , bọn chúng hết tung những cú chưởng cực mạnh rồi tất cả lao vào quyết sống mái một phen với họ.Lớp lớp hàng trăm chàng dũng sĩ ngã xuống dưới chân bọn chúng.Cuối cùng chỉ còn sót lại khoảng mười người là có thể thoát ra khỏi cửa ải ấy.Nhóm người ấy tiến đến gần một chiếc cổng bằng gỗ , trên cao có một tấm bảng được mạ bằng những chiếc đầu lâu : “ Thanh Y Tử Chi Hạ Quan”.Họ từ từ mở cánh cổng ấy ra , phía trong một chiếc lòng đèn lung linh một thứ ánh sáng chứa đựng vô vàn ma lực. Tất cả mọi người đều bị hút theo chiếc lòng đèn ấy , trong cái khoảng khăc cuối cùng ấy , thì bất ngờ chiếc nhẫn Định Mệnh trên tay Hạo Thiên lại sáng lên , nó thức tỉnh chàng thoát khỏi ma lực của chiếc lòng đèn kỳ oái.Chàng vội vàng tung người ôm lấy nàng tiên thú và Kiếm Thánh . Đúng vào cái khoảnh khắc ấy thì chiếc lòng đèn nỗ tung , tiễn đưa những người còn lại vào trong hư vô.Giờ đây , trong cái không gian âm u của Anh Hùng Trủng , chỉ còn sót lại ba người , ba người can trường nhất giữa trùng trùng quân thù.

HaoThien18
29/03/2007, 11:25 PM
Tiếp nè ....

Nàng tiên thú , nhanh nhẹn tung người đứng dậy , nàng biết rằng giờ đây không còn là chỗ để cho những nét thuỳ mị của nàng được thể hiện. Giờ đây nàng phải trở thành một nàng chiến binh thật sự để chiến đấu với kẻ thù.: “ Chúng ta phải nhanh lên, không còn nhiều thời gian đâu”Nàng lao đi trong không gian tĩnh mịch của Thanh Y Tử , ngay phía sau là chàng Hạo Thiên và Kiếm Thánh.Với sự giúp đỡ của nàng tiên thú cùng sự dũng mãnh của hai chàng Kiếm Khách , 3 người cứ thế lướt qua biết bao lớp oán Linh.Họ đã tiến dần đền Thanh Y Tử , tiến dần đến nơi nguy hiểm nhất trong Anh Hùng Trủng Mật Đạo.Cuối cùng họ cũng đến được Chi Quan – căn phòng cuối cùng , nơi chúa tể Thanh Y Tử ẩn náo.Phía trước con quỷ khát máu ấy là 10 tên cận vệ đang lâm lâm những thanh trường đao trong tay.
_ Ha ha ha , khá khen cho lũ nhãi ranh chung bay dám xâm phạm vào lãnh địa của ta.Nhưng cuộc phiêu lưu đến đây là kết thúc rồi.Xử lý chúng đi hỡi các con của ta.
Vừa dứt lời thì cũng là lúc 10 tên cận vệ của Thanh Y Tử xong về phía 3 người .Bọn chúng vừa phóng ra những thứ độc ghê tởm vừa vung những thanh đao sáng loáng như chỉ chờ lấy mạng của 3 người.Nàng Tiên thú , một tay vừa dùng pháp khí chưởng phép để cầm chân địch một tay kia vừa vung người gọi chàng vệ sĩ của mình ra để quyết sinh tử với chúng .Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng thoăn thoắt hết tung chiêu Hồi Mã Thương lại Lưu Tinh Cản Nguyệt , họ cứ đánh , cứ chém , hết lớp này đến lớp khác bọn cận vệ.Những tên lính cuối cùng cũng ngã gục xuống dưới chân họ.Giờ đây phía trước họ là chúa tể của Anh Hùng Trủng – Thanh Y Tử.
Như một con thú khát máu , nó lao thẳng về phía nàng tiên thú , nhanh như cắt nàng vung người phóng ra xa thoát khỏi một cú đánh khủng khiếp. Đến lượt Hạo Thiên cùng Kiếm Thánh cùng lao vào Thanh Y Tử.Mặc dù võ công không phải hạng xoàng như trước con quái vật cao gần gấp đôi mình , họ cũng dễ dàng bị trọng thương trước những cú đánh như trời giáng của nó.Nàng tiên thú lúc này đã dần lấy lại được bình tĩnh.Nàng phóng lên trên một ngọn đá ở giữa phòng , tay giơ cao thanh pháp khí , liên tục tung chiêu Kích Độc Cổ về phía con quái vật Thanh Y Tử.Có vẻ nhưng đã có hiệu quả khi con quái vật đã bị chùng bước trước hàng trăm luồn phép độc liên tục được phóng ra .Nó điên tiết định lao về phía nàng tiên thú nhưng trước những đòn đánh cũng không kém phần ác liệt từ Hạo Thiên và Kiếm Thánh nó không tài nào có thể tiến lên được.Càng đánh , nó càng yếu dần đi, nó gần gần gục xuống .Trên cao nàng tiên thú cũng gần như đã kiệt sức hoàn toàn.Nàng từ từ buông cây pháp khí xuống , rồi ngã gục vì đã tốn quá nhiều sức , đúng vào khoảng khắc ấy , như dồn chút hơi tàn còn lại, con Thanh Y Tử phóng mình lao thẳng về phía nàng . Đôi hàm sắc bén của nó , những chiếc nanh vuốt sáng choang chỉ còn cách nàng độ vài trượng .Tính mạng của nàng tiên thú giớ đây , chẳng khác gì chiếc chỉ mành treo chuông .
_Keng … phặp …- Đôi hàm sắc nhọn của nó cắm phặp vào … người của chàng Hạo Thiên.Thì ra chàng đã dùng cả thân mình để che chở cho nàng tiên thú .Chàng lãnh trọn cú đánh chí tử của quái vật Thanh Y Tử.Nhưng … đôi tay chàng cũng đã kịp đâm một nhát thương vào đỉnh đầu của con quái vật.Nó ngã gục xuống , máu chảy thành dòng , hoà vào máu của Hạo Thiên .Dòng máu ấy văng khắp nơi, lên chiếc áo của Kiếm Thánh , lên thanh thương và lên cả … chiếc nhẫn Định Mệnh.Luồng máu ấy quấn lấy chiến nhẫn, từ từ đưa chiếc nhẫn lên không trung .Một vònh hào quang sáng ngời hòa quyện cùng một dòng ma lực vô biên tạo ra một cảnh tượng vô cùng kỳ vĩ. Ánh sáng ấy cứ thế lao thẳng lên không trung , để lại sau lưng là một dòng chữ được viết bằng máu :

Thiên Hạ Thiện Ác Vô Sắc Vô Cơ
Thần Vũ Vô Phong Cầm Nang Thiên Tử
Hoàng Thanh Xích Bạch Hắc Ngũ Đại Đô
Lưu Danh Thiên Cổ Hư Vô Truyền Thuyết.
Khí Quyết Xuất Phàm Đổi Thay Thiên Định
Bí Mật Kinh Thiên Mệnh Trời Ngũ Sắc.

Valkyrie
30/03/2007, 06:59 AM
Đi Thanh Y Tử ko cần buff là lãnh hậu quả thế đó :)) =)) (lúc này chắc HT mới 4x là cùng :)) )

Mà Fancy sao lại là vua độc tài nhỉ :o Còn Phó vương KonGaPeo đâu?

HaoThien18
30/03/2007, 12:21 PM
Mọi ngừơi thông cảm bởi vì truyện mới mở đầu nên chưa đưa hết nhân vật bang mình zô được như thế thì sẽ loãng truyện lắm.
To Fancy : sr Fancy nha.Tại vì muốn Fancy làm một vai đặc biệt nên .... ^^Đó cũng là vai chánh đó có điều ...^^

LacusClyne
01/04/2007, 12:20 PM
Đánh TYT theo kiểu thí mạng là vậy đấy, chết trăm mạng là còn it :))
Bao giờ thì đến lượt siêu ngưòi mẫu Lacus Clyne này xuất hiên nhỉ :D

MẫnMẫn
02/04/2007, 12:16 AM
[B]:"> hi all:">
Truyện của hạo thiên hay wa!!!8-> ngượng mộ hạo thiên wa. Ko bít mình xuất hiện sẽ như thế nào nhỉ:-"
mẫn mẫn xuất hiện mà hay wa thì đừng ngượng mộ nhiều wa nghen mọi người. Ko mẫn mẫn ngượng:">
hic lại bị đóng cửa sv chán wa:-<
ma buổi offine vui lém mọi người ơi !!! bít được nhiều gương mặt lắm ai cũng dáng yêu:*
:-" chỉ có mỗi anh the light là khìn nhất
yêu phong trào nhiều

thelight
02/04/2007, 12:49 AM
Mẫn tồ nói xấu gì anh đó anh có khìn đâu.Anh là anh cực khìn cơ.
Hạo Thiên ơi.Cho light làm chức tăng cường tấn công của vũ tộc trong tác phẩm của bạn nhé.TCLM là anh bim ùi tiếc óa.
Mà mẫn tồ chưa mua kẹo cho anh ăn hả,ứ bít đâu.

Metdown
02/04/2007, 02:55 AM
Sao down sevrver 8h lận hix. Đêm nay ngủ cả đêm òi ~:>
Đc cái trước khi down server bem nhau vui thật >:)

HạtDẻ
02/04/2007, 07:47 AM
:(( oa oa ... soa chị baby đâu ko cho xuất hiện vậy pé gà :-< ^:)^ Tik xê ra , ko đc chen lấn b-(

korikachi
02/04/2007, 10:53 AM
hehe, chào anh em phong trào. Hôm đi off vui quá, lại thấy mặt một em xinh xinh trong guild phong trào, có gì anh em phong trào giới thiều vài em xinh xinh cho anh em thiên mệnh nhé ;))

HaoThien18
02/04/2007, 10:15 PM
Trật tự nào ..... tiếp đây .. \:D/

Chương 6 : Kỳ Bàn Cổ

_Tách … tách … tách - tiếng mưa rơi rả rít ngoài hiên.Trong một quán trọ nhỏ gần Kiếm Tiên Thành , Kiếm Thánh đang nhăm nhi tách trà nấu bằng tinh hoa nguyên tố.
_Vẫn chưa tỉnh àh ? – nàng nữ tiên thú vừa bước vào vừa nhìn Hạo Thiên với một ánh mắt đăm chiêu.Chàng Kiếm Thánh lắc đầu ngao ngán : “Đã gần 7 ngày rồi, vết thương chỉ bị sước qua phần vai thôi mà sau lâu tỉnh thế nhỉ .Thật là …”
Kể từ sau trận đại chiến ấy , Hạo Thiên cứ nửa mê nửa tỉnh .Chàng chìm sâu vào thế giới của giấc mơ.Chàng thấy mình lạc vào cõi hư vô.Chàng cứ bay bay mãi về một phương trời vô định.Chàng nhìn xung quanh mình chỉ toàn thấy mây và mây.Bỗng đâu những đám mây ấy từ từ tan dần đi.Trước mặt chàng là một bàn cờ khổng lồ với những quân cờ cao gần gấp đôi cơ thể chàng.Phía trên bàn cờ ấy là một dòng chữ được viết bằng bột nguyên tố kết tinh bay lơ lững giữa không trung “ Kỳ Bàn Cổ”.Hạo Thiên cứ sải bước qua từng quân cờ , chàng bước dần bước dần đến cuối bàn cờ.Phía trước , một cánh cửa bằng vàng được trạm trỗ hình Ngũ Đại Thần Long chói loà cả một góc trời.Chàng đánh bạo , bước vào cánh cửa ấy.Những luồng sáng xung quanh như quấn lấy chàng .Chàng vội chạy thật nhanh qua luồng sáng ấy ,khi đã chạy qua hết luồng sáng ấy thì chàng nhận ra mình đang ở bên trong một căn phòng.Một căn phòng thật ấm cúng , với chiếc thảm màu đỏ, xung quanh các bức tường là những kệ sách với không biết bao nhiêu là sách. Ở một góc phòng , một chiếc lò sửa đang cháy đỏ rực , phía trước là một người đàn ông đang ngồi bệ vệ trên một chiếc ghế bành cũng được trạm trỗ hình Ngũ Đại Thần Long. Ông ta thấy Hạo Thiên thì liền nỡ một nụ cười trìu mến.
_Cuối cùng thì con cũng đã đến rồi đó àh.?Con chính là người mà Ngũ Đại Thần Long đã chọn sau.
Hạo Thiên định trả lời ông nhưng dường đôi môi chàng không thể nào cử động được.Nó cứ cứng đờ ra đó , vô cảm.Ngừơi đàng ông lại nói tiếp :
_ Ta là sứ giả của Ngũ Đại Thần Long.Ta ở đây đợi con đã rất lâu rồi.Con có thấy bàn cờ ở ngoài kia không ? Đó chính là bàn cờ Thiên Thượng Nhân Gian.Mỗi một quân cờ màu trắng chính là số mạng của từng dân tộc tại Thiên Thượng Nhân Gian. Còn mỗi một quân cờ màu đen chính là những đại đội Oán Linh .Chúng đang càng ngày , từ từ tiến sát đến cánh cổng nối liền giữa Thiên Thượng Nhân Gian và Ma giới.Con chính là người điều khiển bàn cờ này , con chính là người được chọn để nắm vận mệnh của tất cả dân tộc trên Thiên Thượng Nhân Gian này.Nhưng một nửa ma lực của Oán Linh của đã xâm nhập vào con khi con tiêu diệt Thanh Y Tử.Vì thế hãy cẩn thận vì chúng có thế lấy linh hồn của con bất cứ lúc nào.Giờ đây con có thể cảm nhận được hơi thở của bọn Oán Linh rồi chứ...

Vừa nói dứt lời , người đàn ông ấy vừa đưa đôi bàn tay mình lên . Ông chỉ thẳng vào người Hạo Thiên rồi lẩm bẩm một câu thần chú gì đó.Hạo Thiên bỗng nhiên thấy khắp người đau điến , tim như muốn nổ tung.Chàng cảm nhận được từng tiến bước chân của đội quân Oán Linh đang ở sát bên tai , từng đoàn từng đoàn nối đuôi nhau đến tận chân trời.Những thứ ma lực ấy như muốn bóp náp trái tim của chàng ra .Dường như cảm nhận được nổi đau của chàng , người đàn ông ấy lại chỉ tay về phía Hạo Thiên , tức thì những cơn đau ấy như tan biến đi . Ông ta lại nói tiếp :
_ Bây giờ là lúc con phải trở về để tiếp tục cuộc chiến của mình . Ta tin rằng con sẽ là người chiến thắng trong cuộc thánh chiến vĩ đại này.
Hạo Thiên rất muốn hỏi người đàn ông ấy về mọi chuyện nhưng … những đám mây trắng lại một lần nữa bao xung quanh Hạo Thiên , đưa chàng trở về với Thiên Thượng Nhân Gian.
_ Hạo Thiên … Hạo Thiên … - tiếng của nàng nữ tiên thú la trong hốt hoảng.Nàng chưa bao giờ lại thấy Hạo Thiên lại ra như thế.Chàng giãy giụa , thân hình như được nhấc bổng lên rồi lại hạ xuống.Mặc cho sự cố gắng hết sức của Kiếm Thánh và nàng nữ tiên thú để giữ lất Hạo Thiên đều vô vọng.Rồi bỗng đâu người Hạo Thiên lại lặng im đi .Chàng nằm đó trong sự bất động vô hồn…đột nhiên , từ trên bầu trời của quán trọ, xuất hiện khoảng mười con Thần Vận chở theo quân đội hoàng gia thần thú. Đi đầu là một chàng dũng tướng - BạchVôHồn.Nàng nữ tiên thú vội hoảng hốt dùng một câu thần chú phủ lên người của Kiếm Thánh và Hạo Thiên khiến cho BạchVôHồn không tài nào nhận ra sự hiện diện của hai người.Rồi nàng vụt chạy ra sân , phóng mình lên Thiên Ca trắng muốt.
_Em gái của ta lại bỏ đi chơi đâu thế ?Làm ta tìm suốt mấy hôm nay? Em có biết em là công chúa của cả một bộ tộc thần thú không .Nếu như em có mệnh hệ gì thì sao? Em đúng là …
BạchVôHồn chưa nói hết lời thì nàng tiên thú đã làm nũng với chàng :
_ Thôi mà đại ca.Em biết anh cưng em nhất .Em về rồi nè, có gì đâu mà anh lo. Được rồi em sẽ theo đại ca về mà.
Nói xong , cả hai anh em lại quay về trực chỉ Vạn Hoá Thành.Chàng Kiếm Thánh nhìn theo bóng nàng tiên thú từ từ khuất xa mà lòng đầy lưu luyến bởi vì chàng vẫn chưa biết được tên nàng.Chàng tung người lên con Bạch Long Mã , thu hết can đảm phóng ngựa theo đoàn người Thần Thú .Thấy chàng Kiếm Khách si tình phóng theo mình , vì lo cho sự an nguy của chànng nên nàng tiên thú liền vỗ nhẹ lên con Thiên Ca.Những chiếc long vũ từ từ bay ra , theo từng cơn gió từ từ rơi trên cánh đồng .Kiếm Thánh dừng ngựa , nhìn theo những chiếc lônng vũ rơi.Những chiếc lông vũ ấy xếp dần thành một dòng chữ : “ Chàng đừng đuổi theo ta nữa.Nhất định chúng ta sẽ gặp lại thôi.”Dừng ngựa lại, chàng Kiếm Thánh nhìn theo nàng như gởi vào cơn gió lời từ biệt.Chàng quay ngựa lại , lòng se se buồn tiến những bước dài cô đơn trên con đường trong cơn mưa phùn.
Lại nói về Hạo Thiên.Lúc này chàng đã dần hồi tỉnh sau cơn mê mang.Chàng cố gắng chồm người đứng dây , nhưng bỗng đâu chàng nhận ra một việc khiến cho chàng vô cùng hoảng hốt.Chiếc nhẫn Định Mệnh đã không còn trên tay của chàng nữa …

MẫnMẫn
02/04/2007, 10:38 PM
[B][-x lần này hạo thiên viết truyện đáng ghét nhớ!!!:-w
Tại sao để kiếm thánh thương nhớ ai thếX-(
Vậy mẫn mẫn vứt đâu!!!!!:-<
Hic!! Hạo thiên định xây dựng tình cảm phức tạp hả:-"
:107: ko thích vậy đâu!!:108:

HaoThien18
02/04/2007, 10:48 PM
Mẫn Mẫn ... hiiiii.
Anh tính cho em một vai thật bất ngờ mà.Sắp xuất hiện rồi^^ ... Em làm anh ....

_m3l0dYXjnh_
02/04/2007, 11:24 PM
...uÂ`y....CôLong Nhjn`mOj? cA? maT'...@-)...mAy la` mOj' nhjn` thOj...doC. nuA~ ChAC'....=.="..

MẫnMẫn
03/04/2007, 12:05 AM
>:D< vai của mẫn mẫn sắp xuất hiện rồi \:D/
mọi người nhớ ủng hộ mẫn mẫn >:D<
Phong Trào ngày càng đáng yêu:>
Mẫn Mẫn iu PT nhiều <:-P
À mà anh the light anh rất khìn >:/ ko cẩn thận mà cứ trêu em nhiều là em đồ sátI-)

HaoThien18
03/04/2007, 12:06 AM
các bạn thông cảm nhé , nhân vật truyện có giới hạn , mà bang ta lại rất đông anh em cao thủ Kiếm khách , HT sẽ chon những lúc thích hợp mới đưa từng người vào , bác nào ko có vai đừng bùn nhé :), vì một câu chuyện hay của TGHM và Phong Trào , cám ơn anh em đã ủng hộ HT ...to be continue !! \:D/ ( sắp có chương 7 :D )

MẫnMẫn
03/04/2007, 12:27 AM
:"> Hic lại mất điện . TGHM phải làm thế nào nhỉ:-@ chứ cứ mãi như vậy thì :-" sao nhỉ....**== bao giờ mới có cờ hiệu vậy ta.....
:"> sao mà mẫn mẫn iu PT vậy nè:">
%%- tặng cả nhà bông hoa may mắn nè:">

HaoThien18
03/04/2007, 12:03 PM
Man Man nhat quyet dong cap voi KIem Thanh ah.Dong cap voi ng khac dc ko ...^^
Vi neu Man Man dong cap voi Kiem Thanh thi cot truyen co mot so thay doi day ...^^

MẫnMẫn
05/04/2007, 12:48 AM
;;) Hi cả nhà
Hạo Thiên ơi ko đổi vai nữa nghen cứ như vậy nghen ....;;)
Hi!!!
Anh the light sao lúc nào anh cũng bảo em khìnb-(
Ko cẩn thận là em đồ sát đó:-w

MẫnMẫn
05/04/2007, 12:52 AM
L-) hơi ngốc một tí nhưng ai có thể chỉ mẫn mẫn cách sử dụng avtar làm hình đại diện ko và cả cách up nhạc va hình len nữa:-S
:P chỉ hộ mẫn mẫn với[-o< cám ơn mọi người:P

MẫnMẫn
05/04/2007, 01:30 AM
:-S buồn wa cả nhà ơi
:-< Tặng cà nhà một câu danh ngôn:
Khi một người bạn làm chúng ta đau, chúng ta hãy viết điều gì đó lêncats , gió sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thứ... Và khi có điều gì đó to lon xay ra chung ta nên khắc nó lên đá như khắc sâu vào kỹ ức của trái tim , nơi không ngọn gió nào có thể xóa nhòa được
:x BIBI all

HạtDẻ
05/04/2007, 07:14 AM
:-S buồn wa cả nhà ơi
:-< Tặng cà nhà một câu danh ngôn:
Khi một người bạn làm chúng ta đau, chúng ta hãy viết điều gì đó lêncats , gió sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thứ... Và khi có điều gì đó to lon xay ra chung ta nên khắc nó lên đá như khắc sâu vào kỹ ức của trái tim , nơi không ngọn gió nào có thể xóa nhòa được
:x BIBI all

:-S đang có chiện ko được vui ko thấy thoải mái , đọc câu danh ngôn của Mẫn tự nhiên lại thấy muốn khóc :(( . Có những điều tưởng như nhẹ nhàng nhưng hoá ra ko phải , có những cái tưởng như vụn vặt nhưng lại thật lớn lao . Muốn dứt bỏ nhưng ko từ bỏ suy nghĩ của chính mình được . #-o

MẫnMẫn
05/04/2007, 11:35 AM
Có những điều tưởng như nhẹ nhàng nhưng hoá ra ko phải , có những cái tưởng như vụn vặt nhưng lại thật lớn lao . Muốn dứt bỏ nhưng ko từ bỏ suy nghĩ của chính mình được . #-o :* chuyện gì vậy hạt dẻ nghe đầy tâm trạng vậy:-<
đừng buồn nữa mẫn tặng hạt dẻ một câu nhé:
Hãy để giọt nước mắt của bạn rơi vi những điều kỳ diệu trong cuộc sống mà bạn có được bởi đó là may mắn của bạn và hãy cười khi bạn vấp ngã vì nó làm bạn cứng cỏi hơn
Cố lên đừng buồn nữa nha hạt dẻ:*

MẫnMẫn
05/04/2007, 12:02 PM
~x( tại sao admin bắt viết đủ từ 51 bài mơi cho sử dụng hình đại diện~x(
8-> đến bao giờ mới dùng được hình đại diện:((

Tia_chop***
05/04/2007, 06:50 PM
:-" :-"
:)) chào cả nhà !
Mời cả nhà uống chén rượu tương phùng cùng Tia_chop* sau bao nhiu nam bôn tẩu giang hồ nay trở về với anh em.Tạ lỗi ! Tạ lỗi ! Mời cả nhà nâng ché Keeng cái :))
Thấy Hao Thien liên tục cho ra lò những tác phẩm xuyên thời gian xuyên không gian nói về bang mình tự dưng chop* thấy háo hức quá .Phải nói những lời văn rất chuyên nghiệp nó làm cho mọi người thêm một cảm giác rất Hiện thực rất nhập vai.
Trong cái không khí tưng bừng phấn khởi này chop cũng muốn có đôi dòng tâm sự mong anh em chia sẻ.
Chop cũng có chung một suy nghĩ như Hao Thiên đó là rất muốn nhập vai một cách sâu sắc để trò chơi đỡ bun` tẻ và dẫn đến nhàm chán như những game khác .Vì vậy đề nghị bang mình phát huy hết sở trường Sân khấu điện ảnh để nhập vai xây dựng một tiểu thuyết kiếm hiệp kinh điển nói về TGHM và bang Phong Trào chúng ta.Tạo một phong cách riêng có thể gây nên một tiếng vang lớn trong làng TGHM:))
Có thể một số người ko quan tâm .Vậy nên mình có nguyện vọng là những ai thích Nhập vai theo kiểu sân khấu điện ảnh nên tập hợp thành một nhóm và cùng nhau xây dựng một kịch bản thật hay biết đâu sau này đến đời con cháu có thể in ấn thành sách và gây một chấn động lớn trong làng văn chương :D
Mình ví dụ nhé Đã có Đức Vua Fancy thì phải có Tể tướng như Bạch vÔ hồn chẳng hạn tuy` người thích nhập vai kiểu nào thì tự chọn .Từ đó phát triển ra thành một quần thể một đế chế ,một quốc vương do người chơi bọn mình tự phịa ra cũng hay đáo để .
Để khuấy động phong trào tuyển diễn viên nhập vai tui xin đăng kí trước:
Tia_chop*:Chàng hiệp sĩ cô độc ,Tính tình hơi trầm , thuộc kiểu sống hơi lãng mạn thích viễn tưởng ,thích phiêu du mạo hiểm ..Ở trong Triều đại "đức vua Fancy" Là một hiệp khách vào sinh ra tử ko hám lợi danh,một mực vì sự nghiệp ấm no hạnh phúc của vương quốc .v.v. còn sau nói tiếp. Ngay từ bây giờ có thể rất muốn được làm một nhân vật được cùng vào sinh ra tư với mọi người..
Sau đó chúng ta hãy tạo nên một lớp những nhân vật trong câu chuyện của Hao Thien và có thể sẽ sống theo phong cách nhân vật đó tạo nên một câu chuyện hấp dẫn .
Rất mong các bạn hưởng ứng
Thân ái!

Tia_chop***
05/04/2007, 06:59 PM
Nào các bạn !
Những ai thích Sân khấu điện ảnh nhanh nhanh đăng kí ..để "Đại thi hào " Hao Thien cho ra lò tác phẩm kiệt xuất "Thế giới hoàn mỹ_Phong trào thiên anh hùng ca liệt truyện" tạm gọi vậy đi :D
TChop xin làm một cộng tác viên đắc lực với Hao Thiên :P:P

HaoThien18
05/04/2007, 11:31 PM
Alo .Thể theo yêu cầu mọi người.Có thay đổi một tí .Vai Chu Tước sẽ là FanCy.VÀ nhà vua FanCy sẽ do Chu Tước đóng.Mong mọi người thông cảm nha.Và đây là chương 7 nè. Mong mọi người cho cảm nhận

HaoThien18
05/04/2007, 11:32 PM
Chương 7 : Hội Hồng Vũ
Tạm gác câu chuyện về chàng Hạo Thiên và Kiếm Thánh lại, chúng ta quay trở về triều đình của Chu Tước những ngày sau khi Kiếm Thánh ra đi.Triều đình trở nên rối ren trăm ngã.Nhân tộc từ khi mất Kiếm Thánh thì chẳng khác gì Rắn không đầu , Chim gãy cánh và trước sức mạnh đang ngày càng lớn dần lên của Thú tộc , quả thật tình thế lúc này là vô cùng cấp bách.
_ Hí…í…. Yahhh !! - tiếng vó ngựa phi như vũ bão đang hướng về Nội cung của Chu Tước.
_Bẩm báo điện hạ , bọn thần thú đang chuẩn bị binh lực , mưu đồ xâm chiến nước ta , đây là thông tin do đại tướng Bảo Thy cấp báo về từ chiến trường.
_To gan , lũ nghịch tặc bọn chúng mà dám cả gan tấn công ta ư.Lũ chúng bây đúng thật là …Có ai trong các ngươi đủ dũng cảm để dẫn quân đương đầu với bọn chúng không ?-giọng Chu Tước tức giận quát lên giữa đại điện rộng lớn.Bọn quan lại lũ lượt quỳ xuống , không một ai dám đứng ra nhận trọng trách to lớn này.Chu Tước thở dài một tiếng , quay mặt bỏ đi vào trong bỏ mặt bọn quan lại ngơ ngác nhìn nhau.
Chu Tước bước đi trong vườn thượng uyển , tên vua độc tài đang tức điên người vì lũ quan lại chỉ bước ăn sung mặc sướng mà không ai có thực tài. Ông ta lại nhớ về Kiếm Thánh ngày xưa , tiếc rằng bây giờ …
Đang say sưa nhớ vế những ngày còn Kiếm Thánh bên mình thì bỗng đâu đất trời xung quanh nhà vua tối sầm lại.Lũ cận vệ đứng kế bên đột nhiên đều ngã quỵ.Nhà vua hoảng sợ , định bỏ chạy thì phía trước ông là một người mặc một bộ áo choàng đen , phủ kính cả mặt.Nhà vua chỉ có thể nhận ra đôi mắt sắc như dao cạo ẩn sau bộ áo choàng ấy.
_Ng…ươ..i ngươi … là ai ? Sao dám cả gan … vào đây ? … _ tiếng nhà vua đứt quãng trong nỗi lo sợ tột độ
_Haha … ngươi đúng là một tên vua hèn nhát.Ta đến đây để giúp ngươi Chu Tước ạ.Ngươi là dòng dõi của những nhà vua vĩ đại nhân tộc năm xưa cớ sau lại hèn nhát đến thế.
Như lấy lại được phần nào bình tĩnh , Chu Tước sửa lại chiếc long bào của mình , đưa đôi mắt về phía người đàn ông lạ mắt và nói : “ Ngươi thật to gan khi dám xâm nhập hậu cung của ta.Nhưng với lòng đức độ bao dung của ta , ta sẽ không trách tội ngươi đâu.Bây giờ thì ngươi có cách gì giúp ta thì mau nói ra đi không ta sẽ sai quân chém đầu người đấy.”Người đàn ông lạ mặt không nói gì , ông ta bất ngờ vung đôi tay mình lên , bẻ một nhành đào rồi viết lên đất :
Muốn giữ giang sơn
Phải có người tài
Muốn có người tài
Phải biết chiêu hiền
Hồng Vũ bá hội
Anh hùng bốn phương
Viết đoạn , người đàn ông cười lớn một tiếng rồi vụt biến đi cũng bất ngờ nhưng khi ông xuất hiện.Chu Tước như té vỡ mật trước cảnh tượng ấy.Nhưng ông ta biết rằng bây giờ thì mình đã có cách để giữ lấy giang sơn.
Chu Tước liền lập tức ra lệnh cho quân sĩ thông báo đến khắp hang cùng ngõ hẻm , từ Phạt Mộc Trường xa xôi hẻo lánh đến Tây Tố Long Thành sầm uất đô hội, từ những vùng đất biên cương xa xôi hay giữa trung tâm kinh đô , không một ngóc ngách nào mà lại không thấy bóng dáng những sứ giả cưỡi Vẫn Tinh thông báo về Hội Hồng Vũ.Chẳng bao lâu thì anh hùng tứ xứ đã kéo về Kiếm Tiên Thành.Từ những kẻ ăn mày đến những chàng công tử phú quý ,ai ai cũng mong có thể giành được chiếc lông vũ để trở thành đệ nhất thiên hạ.Bất cứ đâu trong Kiếm Tiên Thành rộng lớn này cũng có thể dễ dàng bắt gặp những câu chuyện bàn tán sôi nổi về Hồng Vũ hội.Và rồi , cuối cùng cái ngày mà mọi người mong đợi cũng đã đến.
Lập Đông – Năm hoàn mỹ thứ năm , Hồng Vũ Bá Hội chính thức khai mạc trong sự nô nức của anh hùng hào kiệt đến từ khắp nơi.Tiếng vỗ tay không ngớt khi nhà vua Chu Tước xuất hiện trên toà tháp Minh Thiên .Nhà vua trịnh trọng nói :
_ Nay ta xin tuyên bố , Hồng Vũ Hội chính thức bắt đầu.Bất kỳ ai cũng có thể tham gia.Khi đã đặt bút ký vào danh sách thí sinh thì coi như tính mạng các ngươi sẽ do các thần linh định đoạt.Hãy cẩn thận và luôn nhớ rằng người chiến thắng là người mạnh nhất …
Tiếng đám đông phía dưới hò reo không ngớt.Hàng trăm đấu sĩ cứ lần lượt tiến lên lôi đài thi thố với nhau.Những đường gươm sắt như dao cạo, những chiêu quyền say đắm lòng người được các thí sinh thi nhau thể hiện.Nổi bật trong các thí sinh hơn cả chính là Chilva , con trai của đại tướng quân Bảo Thy.Trên tay chàng là đôi Hoàng Kim Đao , một thứ vũ khí sắc bén mà bất kỳ loại binh khí nào chạm vào đều sẽ vỡ vụng.Những thí sinh trên võ đài không ai có thể đỡ đươc những chiêu thức Truy Hồn Quyết , Vạn Kiếm Quyết lã lướt nhưng những chiếc lá mùa thu của chàng.Phải nói rằng trừ Kiếm Thánh ra , thì không một đấu sĩ nhân tộc nào có thể coi là xứng tầm với chàng.Chilva cứ thế thắng như trẻ tre.Chẳng mấy chốc không còn lại một thí sinh nào để có thể đương đầu với Chilva.Chu Tước vô cùng mừng rỡ.Lão đứng lên , rút thanh Ỷ Thiên Kiếm – báu vật của nhân tộc từ trong võ ra, chỉ thằng về phía Chilva :
_ Ta - đức vua Chu Tước của Nhân Tộc , nay chính thức tuyên bố Chilva chính là chủ nhân của chức vô địch Hồng Vũ Hội , từ nay người chính là vị đại tướng mới của cả nhân tộc chúng ta.Hỡi mọi người hãy cùng chúc mừng tân viên đại tướng của chúng ta.
Tiếng vỗ tay không ngớt vang lên từ khắp nơi.Từ trên cao , chiếc lông Hồng Vũ từ từ rơi xuống , hướng thẳng về phía Chilva.Chàng rút thanh đao của mình ra , nhẹ nhàng đón lấy nhưng …
_ Hahaha , hahah , phải chăng Hồng Vũ Hội chỉ là một trò chơi trẻ con.Thứ nhãi nhép như nhà ngươi mà vẫn có được chiếc lông Hồng Vũ sau.- một giọng nói kỳ bí vang lên từ trong không trung , vọng lên khắp mọi ngõ ngách của Kiếm Tiên Thành.Từ trong đám đông đang hò reo không ngớt , một luồng sát khí không biết từ đâu bốc lên , cao ngớt cả trời xanh.Chu Tước , hoảng sợ vội ra lệnh cho đám cận vệ tiến về phía nơi đã phát lên giọng nói ấy.Chẳng bao lâu sau bọn lính đã bắt được một chàng trai trạc độ hai mươi. Ánh mắt của chàng sắc bén như chứa đựng vô vàn hận thù.Chàng trai quỳ xuống dưới chân Chu Tước và nói :
_Mong bệ hạ hãy khoang trao chức vô địch cho Chilva.Bởi vì với sức lực như hắn thì thật làm ô uế cho chiếc lông Hồng Vũ.Hồng Vũ Hội là cuộc thi để chọn ra kẻ mạnh nhất.Vậy mong bệ hạ hãy cho phép thần được đọ sức với Chilva để phân tài cao thấp.
Chu Tước định từ chối nhưng bỗng đâu đức vua nhận ra ánh mắt của chàng trai như đang xoáy thẳng vào trái tim của ngài, nó như bóp nát trái tim của Chu Tước đi.Chu Tước hoảng hốt nói :
_ Đư… ợ….c.Nếu nhà ngươi muốn biết thế nào là sức mạnh của Chilva thì ta cũng sẽ cho ngươi cơ hội được thử sức.Nhưng hãy nhớ là đừng hối tiếc vì đã dám thách đấu với Chilva nhé.

HaoThien18
05/04/2007, 11:33 PM
Chàng thanh niên trẻ chỉ cười nhẹ một cái , chàng nhẹ nhàng tung người lên sàn đấu, ánh mắt chứa đầy sát khí hướng thẳng về Chilva.Chilva như mọi lần , lập tức dùng ngay chiêu Tật Vân Bộ, nhẹ nhàng như một làn gió hướng thẳng về phía chàng thanh niên lạ mặt.Anh ta vẫn khoang tay đứng yên , trước đôi song đao của Chilva.Khi chỉ còn cách độ một trượng , bỗng nhiên một luồng sáng màu hồng nhạt lướt qua người Chilva.Thì ra chàng thanh niên đã sử dụng Lăng Ba Di Bộ thoát ẩn thoát hiện khắp sàn đấu.Chilva ngơ ngác nhìn xung quanh.Trên sàn đầu lúc này chỉ còn lại mỗi mình Chilva.Chàng trai trẻ giờ đây đã tan biến nhẹ nhàng vào không khí.Xung quanh Chilva giờ đây chỉ còn là những cơn gió nhẹ , phe phẩy lướt qua chàng , phe phẩy … phe phẩy …
_Áhhhh- Tiếng Chilva la thất thanh vọng vang cả Kiếm Tiên Thành.Người viên đại tướng nhân tộc bỗng nhiên bị xé toạt ra làm đôi.Cách đó khoảng mười bước chân , chàng thanh niên lạ mặt nhoẻn miệng cười mãn nguyện.Trên tay chàng giờ đây là đôi Hoàng Kim Đao mà Chilva đã cằm.Thì ra chàng trai đã dùng chính đôi song đao này để kết liễu Chilva.Tất cả mọi người đều im lặng trong sững sờ.Không còn tiếng cười, không còn tiếng nói , tất cả giờ đây chỉ là một sự im lặng đến đáng sợ.
Chu Tước run sợ đến tột độ , lắp bắp nói không ra lời :
_ Ng…ư .. ơi là ai ?Ngươi … từ đâu đến ?!!
Chàng trai không nói gì.Cũng nhẹ nhàng như lúc bước lên võ đài, chàng tung người bay xuống dưới chân bục tháp Minh Thiên.Chàng nhìn Chu Tước bằng một cặp mắt sắt lạnh và nói :
_Ta tên là MrLuck
Ở cách đó rất xa , Hạo Thiên cũng như cảm nhận được lời nói của chàng trai lạ mặt văng vẳng bên mình.Trái tim chàng , đôi tay chàng … như co thắt lại cũng y như lúc vị thần cho chàng xem thế giới của Oán Linh.Chàng cảm nhận được một thế lực hắc ám đang ngày một mạnh lên , ngày một càng tiến gần đến cánh cổng hơn …

HaoThien18
06/04/2007, 02:22 AM
à quên nói với các bạn , từ giờ HT sẽ hoán đỗi vai Fancy va CHU TƯỚC với nhau , sorry vì ko Edit đc
Thân !!

HaoThien18
06/04/2007, 02:27 AM
ặc ặc post mà nó ko lên hehe làm hại post 2 bài kệ spam luôn zẫy \:D/

Valkyrie
06/04/2007, 11:46 AM
Hmmm, sao trong truyện vai trò của các buffer đâu ko thấy, toàn thấy trâu bò ko hà X-(

PS : cứ để tên cũ đi, đổi tên vua làm gì :))

MẫnMẫn
06/04/2007, 03:21 PM
:-< anh chilvas anh hùng mà sao như cầu vòng sau cơn mưa vậy!!!
>:D< chuyện của hạo thiên hay à nha!!! :>
<:-P nhưng viết dài tí nữa đi hạo thiên!!!!>:D<

HaoThien18
06/04/2007, 05:59 PM
vẫn chưa đến đâu mà , còn dài :D , cái gì cũng phải từ từ nhỉ ..... ko biết Chilvsa đọc cái này có kiếm HT tính sỗ ko nữa :D

LacusClyne
08/04/2007, 10:55 AM
Chilvsa như zậy mà ong HạoThiên cho MrLuck chém có 1 đao đã vong mạng ......
Vậy có bạc bẽo anh hùng quá hông :D

LacusClyne
08/04/2007, 10:56 AM
Chắc Chilvsa ỹ có cây đao hoàngkim nên xuất chiến ko mặc áo giáp hay sao ấy
:))

Tia_chop***
08/04/2007, 10:55 PM
;)) đọc đến đoạn chilvsa bị xe? làm 2 thấy ghê quá
đề nghị nhà văn cho nhân vật chết một cách từ từ kẻo anh em sock;)) :D

_m3l0dYXjnh_
08/04/2007, 11:07 PM
....nA` nA' nA...:-".....
...nA nA' nA`...:-"....

chilvsa
09/04/2007, 12:01 AM
Tôi vẫn sống sờ sờ đây chứ chết đâu .Yêu cầu HT đổi nội dung mau không vào game đừng trách chilvsa vô tình[-x Người ta anh hùng thế mà viết chết lãng xẹt thế mà được à>:P

HaoThien18
09/04/2007, 03:50 PM
Chilvsa tu tu nao ,chuyen dau con` co do , ma HT zot. truoc day ko thoi bi PK , hehehe

korikachi
10/04/2007, 11:28 AM
Cho kori xin chân quần chúng với ;)) (50 char,............................)

Hổ-Con
12/04/2007, 03:40 PM
kekekk hổ con lên với bang rồi đây
sao bang để tuột xuống trang 2 luôn vậy kéo lên nào ^^

MẫnMẫn
13/04/2007, 12:16 PM
:x Hii alllllllllllllllllll
I-) mấy hôm nay chả săn được gì chán wa
:-S <:-P lacus khìn săn được kiếm chưa????;)) săn dược rùi thì chúc mừng

HaoThien18
13/04/2007, 12:24 PM
hi all , dạo này phải thi nên ko thể viết tiếp truyện , mọi người thông củm cho HT nghen :D , sẽ cố gắng post tiếp ... sau khi thi . Thx all đã ủng hộ

ilu4ever
15/04/2007, 02:29 AM
Ái chà Kori đi đâu mà chạy wa đây đó:D mấy bạn thông cảm Kori nhà mình đầu óc có vấn đề nên đi nhầm nhà rùi,Kori về nhà mau=))

nguoihienmau
15/04/2007, 03:49 AM
Hum nào lẻn BC trốn wa bên này ở chơy cả tháng mới được ;));)), sinh viên nghèo miễn tiền trọ nhá ;));))

ilu4ever
15/04/2007, 04:51 AM
Sao lại có 1 người của TM lẻn wa đây nữa vậy chời.Thông báo cho anh em biết em bị bx bắt lập bang tên _Queen_ nên có gì anh em giúp đỡ nha :D bang hội tụ trùm 8 ko đó

HạtDẻ
15/04/2007, 07:13 AM
X-( chờ hoài ko thấy mình xuất hiện gì hết :(( :(( :((

KingSworD
15/04/2007, 07:45 AM
king xuat hien lan dau trong dien dan bang ne Hix-Hix-hix

ghostkiller
15/04/2007, 08:47 AM
anh em bang PT có bị tui BV vào sủa ko vậy , bên bang TM bi BV sủa kìa :((

HaoThien18
15/04/2007, 11:53 AM
vì một số lý do , mà HT ko post truyện ở diễn đàn đc , mà phải post ở box bang phái PT này , =>> mấy chương trước chìm sâu ời giờ post lại hết cho người mói vào xem :D , tam thời chưa viết đc chương mới mong mọi người thông cảm hix :(

ilu4ever
15/04/2007, 11:56 AM
Chậm chạp lề mề=>đáng giận,nhưng mà mình hâm mộ truyện của HT lắm đó,sau này có làm nhà văn nổi tiếng thì đừng quên anh em nha

HaoThien18
15/04/2007, 11:57 AM
Vũ Trung Tùy Bút ( Hồi ký viết trong mưa)

Chương 1 : Định mệnh
Ánh nắng chan hoà khắp lục địa Hoàn Mỹ.Muôn hoa như đang chào đón mùa xuân. Đâu đó trong một góc mua bán sầm uất của Tây Tố Long Thành van lên tiếng rao:
-Ai mua Tinh Hoa Nguyên Tố không ? Hàng nóng hổi đây .
Song Nhi - một đứa bé vừa tròn 10 tuổi đang cùng ông của nó rảo bước trong phố thị Tây Tố Long. Ông nó năm nay đã ngòai 70 mươi nhưng trong dáng đi cũng còn cứng cáp lắm .Hai ông cháu cư miên man trong không khí náo nhiệt của kinh đô Tố Long mà không biết tự khi nào đã bước vào NGHỊ THIÊN VIÊN. Song Nhi ngạc nhiên lắm khi trước mặt nó là một bức tượng cao gần 20 trượng hình một chàng dũng sĩ tay cằm Thanh Long Đao. Từ xưa đến giờ nó chưa bao giờ thấy bức tượng nào to lớn đến thế. Nó bấu vào vai ông nó một cái rõ đau , rồi chồm lên ôm lấy vai ông. Nó vừa ôm ông nó vừa thủ thỉ hỏi :
_Bức tượng ai đây ông ? Sao con chưa bao giờ thấy thế ?
Ông nó cười lớn một tiếng và bảo :
_ Cháu của ông không biết thật sao ? Mà cũng đúng thôi từ xưa đến giờ con có bao giờ ra đến Tố Long Thanh đâu.Chuyện vế chàng dũng sĩ này dài lắm, ông cũng chỉ được nghe cha ông kể về ông ta thôi.Nghe nói cách đây khoảng 80 năm vào một đêm giông tố bão bùng ….

Đó là vào dịp Tết Nguyên Tiêu. Đêm hôm ấy, trong khi nhà nhà đang quây quần bên nhau thì ngòai trời mưa gió không ngừng, trên bầu trời Hiệp Ấu Thôn vốn yên bình từ biết bao năm nay bỗng nhiên xuất hiện NGŨ ĐẠI THẦN LONG. Đó là những con rồng chỉ xuất hiện trong truyền thuyết nhưng nay không rõ vì nguyên do gì mà lại tề tựu đông đủ trên bầu trời Hiệp Ấu Thôn.Tiếng những con rồng gào thét trong mưa mang theo lời sấm truyền :
Tự Cổ Kim Lai
Sầu Não Thế Gian
Oán Linh Hoành hành
Lệ Tuôn Muôn Nơi

Tiếng Khóc Lầm Than
Thấu Tận Tr ời Xanh
Thiên Muôn Vạn Hoá
Bể Khổ Mênh Mông

Ngũ Long Bất Xuất
Ý Do Thiên Định
Thiên Binh Giáng Phàm
Cứu Rỗi Lầm Than

Cái đêm mưa gió ấy , chỉ nghe tiếng NGŨ ĐẠI THẦN LONG gầm rú trên đời, không một người dân nào dám xem sự việc đang xãy ra là gì.Đến sáng hôm sau mọi người mới nhận ra cây đa trăm năm ở giữa làng đã bị trốc rễ từ lúc nào.Bên cạnh cây đa là một đứa bé bụi bẫm.Mọi người đều ngạc nhiên vì không biết đây là con nhà ai mà có thể sống sót qua trận bão hôm qua. Mấy hôm sau, vẫn không ai biết được lại lịch của đứa bé từ đâu đến.Lão trưỡng thôn thấy thế bèn đón nhận về cho làm con nuôi của ông và đặt tên là Long Hạo Thiên ý nói là con rồng của trời.Có lẽ lão trưởng thôn sẽ rất hối hận vì đã nhận đứa bé này làm con nuôi bởi vì rồi đây Hiệp Ấu Thôn sẽ mãi mãi chiềm trong phong ba bão táp do đứa trẻ này mang lại.
Năm tháng cứ thế trôi đi.Hạo Thiên sống cùng người cha nuôi trong ngôi làng Hiệp Ấu thôn.Tuy thân là Trưởng lão của làng nhưng nhà người cha già cũng chỉ có một túp lều tranh đơn sơ để ở.Lên năm tuổi ,Hạo Thiên đã có thể tự mình đi săn những con Thanh Phù hay Thiên Ngưu.Hạo Thiên lớn nhanh như thổi , chẳng mấy chốc đã gần trở thành một chàng trai cao lớn vạm vỡ.Ngày ngày , anh ta vẫn thường ra những cánh đồng gần Kiếm Tiên Thành để săn bắt Linh Miêu đem về đổi lấy thịt nuôi người cha già ngày càng trở nên suy nhược vì bệnh.Cuộc sống của chàng cứ thế êm đềm trôi cho đến một ngày kia,một lần tình cờ lên rừng kiếm chút Sa Thạch về rèn lại thanh kiếm đã cũ kỹ thì chàng bắt gặp một nàng Vũ Linh đang bị bọn yêu quái vây đánh.Chàng thấy thế vô cùng sợ hãi, vội ba chân bốn cẳng phi hết sức bình sinh để .... bỏ chạy.Tiếc thay, vì quá vụng về mà chàng vấp phải viên sa thạch mình vừa thu gôm được té lộn cổ cả ra.Bọn quái thấy thế liền bỏ cô nàng vũ linh mà tiến tới chàng ( chắc thấy thằng này nhiều thịt hơn :D)Bị đẩy vô đường cùng chàng bèn vận dụng hết cong phu "Cua Còng " của mình để thi thố với bọn quái.Nhưng làm sao mà một mình chàng có thể hạ được hết bọn chúng.Đến lúc tưởng chừng như chàng sắp sửa ngã quỵ vì những cú tấn công chí mạng của bọn Thiết Vĩ Yêu Tinh thì từ đâu một luồn sáng ngũ sắc xuất hiện , tiếp thêm cho chàng sinh lực.Thì ra là cô vũ linh lúc nãy đang dùng công lực còn lại ít ỏi của mình để buff cho chàng.Chàng như được tiếp thêm động lực , vung thanh gươm trong tay, Hạo Thiên vận dụng hết sức bình sinh còn lại vung chiêu Hổ Kích làm bọn quái xung quanh ngã ra như lá vàng rơi.Đến khi đã tiêu diệt xong đám yêu quái ấy thì cũng là lúc chàng kiệt sức , hơi thở chàng yếu dần đi.Trong lúc nửa mê nửa tỉnh ấy chàng có cảm giác đang được nâng bỏng lên, bay lên cao, bay xa mãi .Rồi không biết từ lúc nào chàng chìm sâu vào cơn mê...
Khi tỉnh lại thì chàng biết rằng chàng đang ở một nơi rất xa Kiếm Tiên Thành rồi.Chàng không biết chàng đang ở đâu , chỉ biết rằng xung quanh chàng là hàng trăm hàng ngàn đôi cánh thiên thần trắng muốt.Khi vừa thấy chàng tỉnh thì như cùng 1 lúc hàng ngàn con người ấy cùng hô to lên 1 tiếng :
_ Đa tạ tráng sĩ đã cứu giúp...
Từ đằng xa , chàng nhận ra một thiếu nữ Vũ Linh trong bộ Thiên Ca màu trắng buốt , xung quanh cô ta là 4 chàng Vũ Mang oai phong lẫm liệt.Cô ta tiến từ từ đến chàng , rồi quỳ xuống và nói:
_ Vương quốc Tích Vũ Thành xin đa tạ ân nhân, nhờ ân nhân mà công chúa chúng tôi đã được cứu thóat khỏi nanh vuốt của lòai Oán Linh.Xin ngày cầm lấy chiếc nhẫn này coi như lời tri ân của chúng tôi.Vì điều luật trong Tích Vũ Thành nghiêm cấm chứa chấp Nhân Tộc nên chúng tôi không thể giữ ngài lại lâu.
Hạo Thiên vẫn chưa kịp nhận ra mọi chuyện là như thế nào thì chàng lại bắt đầu chìm vào cơn mê sâu thẳng . Lần này là một cơn mê nhẹ nhàng và êm ái hơn lần trước rất nhiều.Cũng là cái cảm giác từ từ được nhấc bổng lên không trung , từ từ từ từ ...
_Hạo Thiên , Hạo Thiên , thằng nhóc này mày làm gì trên thửa ruộng nhà ông thế .Tiếng ồn ấy như thức tỉnh Hạo Thiên khỏi cơn mê.Chàng chưa kịp nhận ra chuyện gì thì đã phải nhận một cú đánh như trời giáng từ lão Bá - một lão nông dân khó tính ở Hiệp Ấu Thôn.Chàng lôm côm bò dậy, tay vừa xoa xoa chiếc đầu nặng trĩu của mình vừa kịp nhận ra mình đang nằm ngay trên cánh đồng của lão Bá .Chàng thằm nhũ " Chẳng lẽ tất cả chỉ là giấc mơ sau.Bọn yêu quái... Tích ..Vũ .... ,cô gái mà chàng đã cứu là ai và cả chiếc nhẫn nữa ... đều là mơ thôi sao ?? " Chưa kịp tự trả lời câu hỏi ấy thì chàng đã phát hiện ra trên tay của chàng có vật gì đó đang sáng lấp lánh.Chàng xòe lòng bàn tay của mình ra thì nhận ra đó chính là chiếc nhẫn.Trên chiếc nhẫn ấy có mạ một vòng chữ , chàng cố gắng nhìn thật kỹ rồi chợt nhận ra 2 chữ ấy là ... "ĐỊNH MỆNH".

HaoThien18
15/04/2007, 11:58 AM
CHƯƠNG 2 : Lệ Vũ

Từ ngày trở về từ Tích Vũ Thành , Hạo Thiên như người mất hồn.Lúc nào anh cũng cầm trong tay chiếc nhẫn ĐỊNH MỆNH, anh không biết phải tìm ngôi thành ấy ở đâu, làm sao có thể được nơi ấy, những ý nghĩ ấy cứ miên man trong đầu anh.Nhưng anh không thể nào cứ nghĩ về những việc đó được vì giờ đây người cha già của anh đang lâm trọng bệnh.Người cha ấy đã gần trút những hơi thở cuối cùng , càng ngày ông càng yếu hẳn đi và giờ đây thì không còn có thể nói được nữa.Những ánh mắt , những nỗi niềm của người cha như chứa đựng biết bao suy nghĩ.Cho đến một ngày kia, cái ngày cuối cùng của ông trên cõi dương gian này , ông mới kêu Hạo Thiên đến bên ông , rồi ra dấu cho chàng đọc bức thư ông đã chuẩn bị sẵn từ trước :
_ Con trai của ta , ta biết rằng cái ngày này rồi cũng sẽ tới.Nhưng ta có một câu chuyện vẫn chưa nói với con bao giờ, ta biết rằng bây giờ đã đến lúc ta phải nói , phải kể cho con nghe mọi chuyện về số phận của con .Cách đây đúng 18 năm , sau khi ta nhận nuôi con được vài hôm thì trong một đêm mưa gió ngất trời , ta đã được gặp Fancy- vị pháp sư đứng đầu hiệp hội liên minh chống óan linh đến thăm.Ông ta đã bồng con và nói rằng đúng 18 năm sau con phải đến tìm ông ta , con phải đứng vào hàng ngũ những vị anh hùng bảo vệ lục đia hòan mỹ khỏi nanh vuốt của bọn Óan Linh bởi vì số phận của con đã an bài con như thế.Đúng 18 năm sau , ngôi làng Hiệp Ấu Thôn sẽ mãi mãi biến mất khỏi Thiên thượng nhân gian.Vì thế giờ đây con phải nhanh lên , thời gian không còn bao lâu đâu...
Nét chữ bức thư vẫn con vài dòng không thể đọc ra vì do sức đã kiệt lực đã tàn , người cha già không thể nào tiếp tục bức thư của mình được.Hạo Thiên cầm bức thư trong tay , nhìn người cha lần cuối trước khi ông trút hơi thở cuối cùng.Chàng gạt nước mắt khẻ nhỏ trên đôi mắt chàng khi thấy người cha già xuôi tay.Chàng không biết phải làm gì tiếp theo.Làm sao có thể tìm được ngài Fancy và ông ta là ai.Chàng chưa bao giời nghe đến.
Cùng lúc đó bên ngòai , tiếng than khóc bỗng đâu vang lên dậy cả một gốc trời.Tiếng người chạy , tiếng la thất thanh cứ dồn dập đổ về.Hạo Thiên vội khép mình vào cửa sổ ngó ra ngoài xem chuyện gì đang xảy ra.Phía trước mắt anh là cảnh tượng vô cùng kinh hãi.Óan Linh không biết từ đâu ùn ùn đổ về từ tứ phương tám hướng.Hạo Thiên vội ôm lấy xác cha già, dùng kinh không bay qua hết mấy lớp yêu quái.Tay cầm trên tay thanh gươm , anh chỉ kịp vun lên mở đường máu để tìm đường thóat thân.Nhưng trước mặt anh là trùng trùnng quân thù.Tuyệt vọng và tuyệt vọng , Hạo Thiên một tay ôm xác cha , tay kia vung gươm đánh liên hồi, khi mà tưởng như cái chết đã gần kề thì cũng là lúc một điều kỳ lạ xảy ra , chiếc nhẫn từ trong tay anh bỗng lại sáng lên.Ánh sáng lung linh pha lê huyền bí làm cho lũ oán binh khiếp sợ bỏ chạy tán lọan.Hạo Thiên nhanh như cắt , vội phi thân lên chiếc thuyền đang đậu bên bờ kiếm Tiên Hồ , xuôi dòng về hướng Tây ... hướng về Kiếm Tiên Thành
Khi bóng bọn quái vật đã khuất dần , Hạo Thiên mời kịp thở phào và ngồi ngay ra để mặc cho chiếc thuyền cứ xuôi theo dòng nước.Trên tay chàng vẫn là chiếc nhẫn đang sáng lấp lánh .Hạo Thiên nhìn ngắm chiếc nhẫn mà lòng thầm cảm ơn .Sáng hôm sau , anh xuôi thuyền tấp vào bờ.Bồng xác người cha đem chôn cốt phía dưới gốc cây cổ thụ.Giờ đây , chàng chỉ còn một mình , lẻ loi trong cõi đời mênh mông này ,chàng cứ đi mãi , đi mãi , mà không biết sẽ về đâu , sẽ phiêu bạt đến chốn nào.Xa xa về phía trước , bóng dáng thành Kiếm Tiên đang từ từ hiện ra trước mắt chàng.Thanh Ỷ Thiên Kiếm oai vệ , bảo vật của Kiếm Tiên Thành sáng lấp lánh báo hiệu cho chàng biết chàng đã bước vào lãnh địa của Kiếm Tiên Thành.
Mệt mỏi và rệu rã , chàng bước vào quán trọ nhưng trong người không một xu dính túi.Chàng ngồi đấy , bàng hoàng nhớ về những chuyện đã xãy ra cho mình mà vẫn không dám tin rằng đấy là sự thật.Đang miên man trong những dòng suy nghĩ bất tận thì ở ngòai tiếng loa của Thiên Sứ đang vang lên càng lúc càng lớn dần :
_ Quốc gia lâm nguy , sơn hà lung lây.Là bậc trượng phu trong trời đất này há lại nhìn cảnh đất nước chìm trong biển lửa sao.Nay hoàng đế Chu Tước kêu gọi tất cả mọi người dân trong thành Kiếm Tiên Thành hãy chung vai sát cánh cùng nhau để cứu lấy Tổ quốc.Dù tự nguyện hay bị ép buộc , mọi người đều phải tham gia theo đòan viễn chinh của vua Chu Tước đại đế.Bất cứ ai kháng lại mệnh lệnh đều bị coi là phản lại Tổ quốc ... Loa loa loa
Hạo Thiên chẳng để ý đến những lời nói của Thiên Sứ , nhưng cũng chẳng được bao lâu vì ngay sau đó chàng đã bị 2 tên lính tiến vào , trên tay mỗi tên là 2 thanh thương sáng quắc chỉ vào chàng.Xung quanh chàng mọi người đều bị ép đi nhập ngũ.Chàng tính kháng cự nhưng đã bị bọn chúng xúm lại , đâm thanh gươm vào chân.Một tên khác chẳng nể nang gì tặng cho chàng một cú đánh rõ đau rồi xốc chàng cùng một vài người khác trong quán rượu lên chiếc xe ngựa đang đậu ngòai ngõ.Từng tốp thanh niên trai tráng cứ thế lần lượt bị ép buộc nhập ngũ, ép buộc tham gia vào đòan viễn chinh phi nghĩa của vua Chu Tước ...

HaoThien18
15/04/2007, 12:00 PM
Chương 3 : Tàn Cốc

Đoàn người nối đuôi nhau, xe nối xe , cứ tiếp tục tiến về phía Vạn Hóa Thành mà không biết rằng cạm bẫy đã dăn sẵn chuẩn bị đón tiếp đòan quân của Chu Tước.Tuy quân của Fancy lên đến hàng vạn người nhưng hầu hết đều là những người nông dân , bị cướp hết đất đai và bị ép phải nhập ngũ. Đòan viễn chinh không kể ngày đêm , băng qua Tật Phong Thảo Nguyên bạt ngàn cây cỏ trực chỉ Vạn Hóa Thành.
Thương Ngân Cốc – Hòan Mỹ năm thứ 3 , Hạ Chí.Sau hàng tháng ròng trải qua biết bao gian khổ , đòan viễn chinh cũng đã tới được Thương Ngân Cốc , địa phân thuộc sự cai quản của Thú Tộc.
Tất cả chia làm 3 đại đôi .Tướng MrChuối sẽ nắm giữ Tiền Bộ.Kiếm Thánh sẽ dẫn quân tiên phong tiến về phía trước.Ta thân thống lãnh trung quân -giọng nữ tướng Bảo Thy hô to vang dậy cả một góc trời.Cô là một trong những nữ tướng thiện chiến nhất trong Nhân Tộc. Đòan quân thân trọng từ từ tiến vào Thương Ngân Cốc.Xa xa 1 tóan lính chừng vài trăm người tay cằm những chiếc phủ dài độ 1 trượng , thân cởi Truy Phong Báo đang từ từ tiến tới. Kiếm Thánh thấy thế liền thúc quân tiến lên để lập công.Trước sự áp đảo về số lượng , đội quân nhân tộc nhanh chóng làm cho hàng ngũ thần thú tan rã. Kiếm Thánh lại thúc quân tiến lên ào ạt, hướng thẳng về Bắc Quan Doanh Địa.MrChuối thấy thế quân nhân tộc như trẻ tre cũng thúc Tiền quân ào ạt xong lên.Bắc Quan Doanh Địa trước sức tấn công như vũ bão cũng nhanh chóng thất thủ.Hai cánh quân của MrChuối và Kiếm Thánh cứ thế đánh tan hết lớp này đến lớp khác quân thần thú.Họ dẫn quân tiến thẳng vào Ứng Long Cốc.Chỉ cần đánh bại tuyến phòng thủ nơi đây thì họ đã có thể tiến thẳng vào Vạn Hóa Thành được rồi.Từng tốp Kiếm Khách cứ thế xông lên, phía sau là những thầy Pháp Sư đua nhau tung những câu bùa chú vào đội quân thần thú giờ đây dường như chỉ còn một mục đích duy nhất là giữ lấy mạng sống cho mình.
Nhưng kỳ lạ thay khi đòan quân Nhân Tộc đang hùng hổ tiến vào Ứng Long Cốc thì không còn một bóng dáng thần thú nào cả.Họ ngạc nhiên ngơ ngác nhìn nhau không hiểu chuyện gì đang xảy ra.Phía sau họ , khói đang bốc lên từ Trung quân do Bảo Thy chỉ huy
Tùng … Tùng …. Tùng …. - từng tiếng trống từ khắp các hẻm núi vang lên dồn dập.Từ trên những cánh đồng , từ dưới thung lũng , từ trền các sườn núi, từng đòan , từng đòan quân Thần thú và bây giờ là có cả Tiên thú đang ào ạt tiến lên.Hỏa Nham Kết Tinh sát cánh cùng thần thú , trên trời những con Phi Thiên Hồ Ly tung bay rợp khắp.Giờ đây thì binh đòan Nhân Tộc đã bị chia ra làm đôi không tài nào hỗ trợ cho nhau được.Họ hốt hỏang ,họ gào thét trong vô vọng .Lớp chết , lớp bị thương cố sống cố chết mở đường máu để rút lui. Kiếm Thánh trên người mang đầy vết thương vẫn vững vàng vung thanh Trường Đao , tả xung hữu đột giữa vòng vây .Bạch Long Mã của Kiếm Thánh đi đến đâu thì đòan quân thần thú giạt ra đến đấy.Trong đóan lọan quân, Hạo Thiên bị vây bởi ba bốn tên thần thú , nhưng nhờ sự giúp sức của nhẫn thần , chàng vẫn dũng mãnh theo sát bên Kiếm Thánh đột phá qua biết bao vòng vây .Chẳng mấy chốc xung quanh họ giờ đây chỉ còn lại 2 người giữa muôn trùng quân địch.Họ cùng tiến , cùng lùi cho đến khi đã về được đến trung quân thì cũng đã chiều tà.Trên lưng mỗi người mang đầy những thương tích. Đại tướnng MrChuối cũng vừa kịp thóat ra khỏi vòng vây quân thù mà trở về an toàn.Cuộc chiến hôm ấy thật tàn khốc , gần phân nửa số quân Nhân Tộc bị chết trên sang trường .Lớp bị thương đếm không kể xiết.
Kiếm Thánh được triệu tập lên yết kiến vua Chu Tước , giọng trầm tĩnh chàng nói :
_ Thất bại này đối với chúng ta thật quá nặng nề.Xin đức vua hãy cho thu quân về chờ đợi thời cơ khác để báo thù…
Kiếm Thánh chưa nói dứt lời thì Fancy đã đập 1 tiếng rõ to lên mặt bàn và nói :
_ To gan, thân làm đại tướng mà đã đòi rút quân.Ngày mai ngươi phải chiếm được Vạn Hóa Thành cho ta bằng không thì hãy đem đầu nhà người về đây cho ta.
Kiếm Thánh buồn bã lui ra. Đêm hôm ấy , chàng đứng trên ngọn Huyền Vũ Sơn , ngắm ánh trăng rằm mà lòng buồn man mác .Chặng lòng không nổi chàng viết nên bài thơ :

Minh Nguyệt Thu Đông Sầu Tửu Lượng
Hận Kẻ Hôn Quân Lòng Căm Phẫn
Anh Hùng Bạc Mệnh Nâng Chén Sầu
Kiếp Bạc Phong Trần Tử Ngàn Thu

Tiếng Kiếm Thánh thở dài trong hơi men.Giọng đượm buồn không biết ngày mai rồi sẽ ra sau. Đang miên man trong nổi buồn sâu lằng chợt từ đâu vang lên một khúc sáo du dương nghe não lòng.Tiếng sáo thánh thót giữa đêm trăng như đồng cảm với nỗi buồn cô đơn của Kiếm Thánh .Chàng bèn quyết định tiến lại gần để xem ai đang ngâm khúc nhạc ấy.Xa xa bóng một chàng trai tuấn tú , một tay ôm thanh đao , một tay cầm cây sáo đang say sưa với điệu nhạc.Thì ra đó chính là chàng Hạo Thiên đang ngâm một khúc ca mà ngày xưa chính người cha già của chàng đã chỉ cho.Kiếm Thánh tiến lại gần , lân la bắt chuyện :
_ Xin chào các hạ, phải chăng các hạ chính là người đã cùng với ta xong pha trong trận đại chiến Thương Ngân Cốc ?
Đang đắm chìm vào nỗi buồn nhớ cha , Hạo Thiên chợt bừng tỉnh bởi tiếng gọi của Kiếm Thánh.Chàng hỏang hốt buôn cây sáo ra cúi đầu tạ tội:
_ Xin đại nhân thứ lỗi.Tại hạ vì đang quá đau buồn mà không hề biết rằng đại nhân đã đến.
_Không sao cả. Àh, mà hình như khúc nhạc ngươi đang tấu có phải là bản Thảo Lưu – bài ca đồng quê của thôn Hiệp Ấu.Phải chăng người cũng là người xuất thân từ Hiệp Ấu thôn?
_Không dám dấu gì ngài , khúc nhạc này là do thân phụ của tại hạ lúc sinh thời đã dạy cho.Nay vì nhớ đến người cha già mà tiểu nhân đành tấu lên để cho vơi đi nỗi nhớ cha.
_HAHA.Thì ra ngươi và ta cũng là người Hiệp Ấu Thôn.Mười năm trước ta đã theo gia đình chuyển về Kiếm Tiên Thành nhưng những kí ức về Hiệp Ấu Thôn vẫn trong trái tim tay.
Kiếm Thánh trong Hạo Thiên một hồi không nói, đôi mắt rưng rưng như chứa đựng bao tâm sự.Chàng thở dài, ngả người vào một cành tre , giọng đượm buồn chàng nói :
_Ta đã biết bây giờ , làng Hiệp Ấu ngày xưa đã không còn nữa. Đã nhiều lần ta muốn trở về nơi ấy một lần , nhưng vì mang trên mình gánh nặng xã tắc mà đành phải gác lại chuyện cá nhân.Nay ta gặp huynh thật đúng là do duyên phận .Nếu không có ngươi chắc giờ này ta đã không giữ nổi mạng sống của mình.Người Hiệp Ấu thôn chúng ta giờ đây chẳng còn lại mấy người.Hay chúng ta kết bái Kim Lang từ nay họan nạn có nhau , để không hổ danh là con cháu của Hiệp Ấu Thôn , dám mong ý huynh thế nào ?
Hạo Thiên nghe xong , lòng vui khôn xiết vì đã tìm được một người có thể san xẻ được nỗi lòng với mình .Chàng bèn quỳ xuống mà nói :
_Tiểu nhân thân phận thấp hèn.Nay có thể cùng kết bái Kim Lang với đại nhân quả là phúc đức ba đời .Từ nay chúng ta sẽ là Hảo Huynh đệ nhé.
Thế là hai vị anh hùng , cùng quỳ xuống bên nhau , giữa đỉnh Huyền Vũ Sơn hùng vĩ.Kiếm Thánh , một tay cầm chén rượu tế trời đất , một tay cầm con dao cùng cắt máu ăn thề với Hạo Thiên.
_Tôi là Kiếm Thánh , người làng Hiệp Ấu Thôn , nay xin được kết nghĩa Kim Lang cùng với Hạo Thiên .Tuy hai chúng tôi không xin cùng ngày , cùng tháng , cùng năm nhưng xin được nguyện chết cùng ngày , cùng tháng , cùng năm.Giàu sang xin được chia đôi , đói khổ xin nguyện có nhau .Nếu ai có ý phản trắc sẽ bị người đời ghét bỏ, sống làm tội nhân thiên cổ , chết đi hồn siêu phách tán.Xin có trời đất chứng giáng cho lời thề của chúng con.
Tiếng nói của Kiếm Thánh như hòa huyện vào đất trời.Núi rừng như gào thét để chứng nhân lời thề của hai người.Hai vị anh hùng , hai hòan cảnh khác nhau , nhưng từ giờ đây sẽ sát cánh bên nhau, cùng nhau vượt qua biết bao chông gai thử thách

HaoThien18
15/04/2007, 12:02 PM
Chương 4 : Hàm Oan

Hai vị anh hùng còn đang say trong men rượu thì bổng đâu , từ phía doanh trại Nhân Tộc , lửa bốc lên cao ngất trời.Trong âm thanh của núi rừng , đâu đây vang dậy tiếng la hét, tiếng hành quân như vũ bão của từng đàn từng đàn hàng trăm hàng ngàn chiến binh thần thú. Đi đầu trong đoàn quân ấy chính là hoàng tử BạchVôHồn, vị hoàng tử tài ba của Thú Tộc.Trên tay chàng là đôi phủ nặng nghìn cân , chàng cứ mạnh mẽ lao vế phía trước , con Truy Phong Báo hùng dũng xé toan từng toán lính Nhân Tộc đang trông cơn hoảng loạn.Họ dẫm đạp lên nhau mà chạy , tinh thần chưa hết bàng hoàng sau trận Thương Ngân Cốc sáng nay , giờ lại tiếp tục chống chọi với đội quân kiêu hùng của Thú tộc, thử hỏi làm sao họ còn có thể đủ dũng khí cầm vũ khí lên mà chống lại.Kiếm Thánh thấy thế , cùng Hạo Thiên , như 2 con báo dũng mãnh lao vào vòng vây hàng trăm vạn quân thú tộc.Những người lính của nhân tộc thấy hai vị mãnh tướng kiêu hùng đang tiến về phía trước cũng lấy lại được chút bình tĩnh , tay mỗi người lại cầm chặt những vũ khí của mình.Kẻ cầm đao , người cầm gậy , lại cùng sát cánh bên nhau tiến lên.Giữa trung quân , MrChuối cũng đã ổn định được hàng ngũ quân đội , cùng dốc toàn lực tiến lên.Bạch Vô Hồn , từ trong hàng ngũ chỉ huy bất ngờ ra lệnh cho đánh chiêng thu quân. Bọn hầu tướng thấy thế thì hết sức bất ngờ , duy chỉ có quân sư Hổ Con thì nhỏe miệng cười mãn nguyện : “ Hoàng tử được như thế đúng là phúc cho bộ lạc thần thú chúng ta . Đạo làm tướng , phải biết lúc nào đánh , lúc nào lùi.Giờ giặc đang bị dồn vào chân từơng thì chắc sẽ điên tiết như một con thú hoang mà vùng dậy.Khi đó có phải biết bao anh em thú tộc chúng ta phải ngã xuống vô ích không ?Nay ta thu quân về cốt để nhân tộc lơ là mà mất phòng bị, khi đó việc đánh tan bọn chúng cũng chỉ như trò đùa trẻ con mà thôi.”Bạch Vô Hồn nhìn Hổ Con một thoáng rồi cũng bật vang tiếng cười. “Lời của quân sư chính là ý ta.”Thế là đoàn quân Thần thú lũ lượt kéo về trong sư hân hoan của Nhân tộc.Mặc dù đã đẩy lùi được quân địch nhưng quả thật đoàn quân nhân tộc chẳng còn lại là bao.Trước tình thế “Ngàn Cân treo sợi tóc” thì đức vua Chu Tước lại ra 1 quyết định khiến mọi người đều bàng hoàng.Từ trên Vẫn Tinh Kiếm nguy nga tráng lệ , Chu Tước chỉ tay về phía Kiếm Thánh và nói :
_ Ta vốn đã nghi lòng phản trắc của người từ lâu .Nhưng nay mới có bằng chứng khép tội ngươi.Thử hỏi vì sao trước thế mạnh như vũ bão ấy mà đám Thần thú kia lại dễ dàng chịu rút quân đến thế.Chỉ trừ phi ngươi làm nội gián cho bọn chúng mà ngầm phản lại ta , định lập công để dễ dàng có cơ hội hảm hại ta.Tiếc rằng tài của ngươi thì làm sao qua nổi ta.Quân đâu mau bắt hắn giải về Kiếm Tiên Thành chờ ngày xử tử.
Kiếm Thánh chưa hiểu chuyện gì thì đã bị Tứ Đại Hộ Pháp của nhà vua bắt lại .Bởi vì không muốn phải giết đi những người anh em đã cùng nhau sát cánh bên mình , những đứa con cùng quê hương Nhân Tộc nên Kiếm Thánh đã không một chúc kháng cự nào.Kiếm Thánh bị Tứ Đại Hộ Pháp , trên tay mỗi người là một chiếc Thiên Xích buộc vào tứ chi của chàng dẫn đi.Tiếng khóc xót thương , những cành hoa bằng lăng tím biếc rơi rụng khắp theo những bước chân chàng đi.Quân sĩ ai đau xót khi thấy vị Đại tướng của mình vì kẻ hôn quân mà phải chịu hàm oan. Đoàn người áp giải Kiếm Thánh cứ trực chỉ Kiếm Tiên Thành mà tiến.Khi vào địa phận của Bằng Trinh Khách thì bỗng đâu trời đất tối sầm lại , mây đen quần vũ trên bầu trời.Từ trong những hạt mưa rơi , những cơn sấm cuồng nộ là tiếng ngựa phi , ngày càng gần , gần hơn đoàn người.Trong làn sương hư vô , Tứ Đại Hộ Pháp không tài nào nhận ra chuyện gì xung quanh mình .
_Xoẹt… xoẹt … xoẹt… xoẹt- tiếng thương rít gào trong không khí, nhanh như một tia chớp , đã lấy đi thủ cấp của cả Tứ Đại Hộ Pháp.Lúc này Kiếm Thánh mới nhận ra thì ra đó chính là người em kết nghĩa của mình – Long Hạo Thiên.Hạo Thiên chạy lại , vừa cởi trói cho Kiếm Thánh , chàng vừa nói :
_ Chúng ta phải nhanh lên.Tiểu đệ không biết bọn chúng có cử thêm viện binh không.
Nhưng Kiếm Thánh vẫn lặng im.Chàng không nói gì.Chàng biết rằng trốn chạy lúc này thì chẳng khác gì tự thừa nhận mình có tội, là phản bội lại Nhân Tộc.Nhưng tình thế không cho chàng một chút lưỡng lự.Tiếng những câu thần chú của đoàn quân pháp sư do Chu Tước gởi tới càng ngày càng đến gần.Hạo Thiên hất tung người Kiếm Thánh lên con Bạch Long Mã , tay kia quất roi , vùn vụt lao đi trong cơn mưa.Bóng 2 chàng hiệp khách xong pha trong làn mưa , chẳng mấy chốc ta khuất dần nơi đường chân trời.

HaoThien18
15/04/2007, 12:05 PM
Chương 5 : Đại Chiến Thanh Y Tử

Tiếng cỏ non vi vu theo từng cơn gió.Xa xa trên những cánh đồng , lũ trẻ con đang quây quần bền những con Tào Hồng Mã . Tiếng người mua kẻ bán xôm tụ một gốc trời.Nhưng bỗng đâu …
... thình thịch , … thình thịch …, cứu tôi với , oa oa oa - tiếng trẻ con khóc đâu đó vang lên trong một không gian tĩnh lặng . “ Ai cứu giùm con tôi với … Áh ….”.
_Hạo Thiên … Hạo Thiên , tỉnh dậy đi. Đệ không sao chứ … -Kiếm Thánh lo lắng nhìn chăm chăm vào gương mặt vã mồ hôi của Hạo Thiên.Hạo Thiên vừa trải qua một cơn ác mộng vô cùng kinh khủng.Chàng mơ về làng Hiệp Ấu Thôn , về những ngày tháng thanh bình nơi đây , rồi đến cái ngày định mệnh hôm ấy.Kiếm Thánh vỗ nhẹ lên vai Hạo Thiên và nói :
_ Vẫn là ác mộng ấy à.Thôi chúng ta phải lên đường sớm thôi .Nghe nói ở Lan Nhược Từ đang có chuyện gì đó trong có vẻ hấp dẫn lắm.Huynh nghĩ chúng ta nên đi đến đó xem sau.
Đã 3 tháng trôi qua kể từ ngày Hạo Thiên cứu Kiếm Thánh khỏi tay của thần chết.Chẳng bao lâu sau hôm đó thì toàn bộ đội quân của vua Fancy cũng tan rã nhanh chóng.Hắn phải vội thu quân về Kiếm Tiên Thánh , vội trấn an toàn dân nên cũng chẳng còn bao tâm trí mà truy đuổi 2 chàng trai của chúng ta.Họ giờ đây đang phiêu bạt đó đây , một là để tạm tránh tay mắt của Chu Tước , hai cũng là để giúp Hạo Thiên tìm kiếm tung tích về người đàn ông tên là Fancy mà người cha quá cố của chàng đã căn dặn trong bức thư.
Cái nắng chói chang của Huyền Vũ Sơn vào giữa trưa cũng không ngăn được hai chàng Kiếm Khách đang rong ruỗi tiến về hướng Lan Nhược Từ . Đấy là một ngôi chùa nhỏ nằm gần Anh Hùng Trủng mật đạo – nơi nghe đồn đang bị bọn Oán Linh hoành hành.Triều đình từng cử nhiều đạo quân xâm nhập vào Anh Hùng Trủng nhưng đều thất bại.Tại Lan Nhược Từ mọi người đang bàn tán xôn xao về Thanh Y Tử , một quái vật mà chưa ai bao giờ được thấy tận mắt vì những người thấy được nó cũng là lúc họ từ giã cỏi đời.Nghe tồn con quái vật ấy ẩn hiển ngay trong Anh Hùng Trủng Mật Đạo.Nó là linh thể che chở cho bọn Oán Linh hoành hành, chỉ khi nào có thể tiêu diệt được nó thì mới mong có thể đánh tan được bọn quái cư ngụ trong Anh Hùng Trủng .Dù ở đây có rất nhiều kẻ tự xưng mình là anh hùng nhưng chẳng có tên nào là đủ dũng cãm để tiến vào Anh Hùng trũng mà tiêu diệt Thanh Y Tử.Họ cứ thế hết bàn rồi lại khoe khoang về những chiến công của mình.
Tiếng cười nói , tiếng ồn ào huyên náo cả một góc trời thanh tịnh của ngôi chùa nhỏ bé .Bỗng đâu từ trên trời , một đôi cánh trắng muốt bao phủ lấy Lan Nhược Từ.Mọi người nhìn lên thì ra đó là một con Thiên Ca trắng muốt đang bay lượn.Cưỡi trên lưng con Thiên Ca ấy là một nữ tiên thú , thân hình nhỏ nhắn nhưng kế bên nàng là một chàng vệ sĩ Hoả Nham Kết Tinh vô cùng lực lưỡng .Từ trên lưng Thiên ca , bất ngờ nàng tung người phóng xuống nhẹ nhàng như một chiếc lá mùa thu đang rơi từ từ xuống mặt đất .Tiếp theo đó là một tiếng “Ầm” vô cùng khiếp đảm khi tên vệ sĩ của nàng cũng phóng xuống theo.Nàng bước từng bước một , trong sự say đắm của biết bao anh hùng.Nàng bước lên phía trên võ đài , quay mặt nhìn xuống hết thảy mọi người rồi nói
_Tiểu nữ tuy chân yếu tay mềm nhưng nay nghe tin dân làng đang lâm vào cảnh nguy khốn vì bọn Oán Linh nên cũng quyết đem một chút sức lực của mình mà giúp đỡ mọi người.Nay các vị anh hùng hào kiệt đều tề tựu về đây , vậy dám mong có vị nào sẵn sàng cùng tiểu nữ xong pha vào Anh Hùng Trủng để diệt trừ tai hoạ cho dân không ?
Nàng chưa nói dứt lời thì như cùng một lúc , hàng trăm cánh tay cùng giơ lên, họ lũ lượt theo nàng tiên thú kiều diễm hừng hực khí thế tiến vế phía Anh Hùng Trủng .Hoà vào trong dòng người , Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng lẵng lặng tiến lên. Đoàn người nối đuôi nhau , hừng hực tràn đầy khí thế tiến về phía Anh Hùng trủng.Càng tiến đến gần thì không khí càng trở nên âm u hơn, đáng sợ hơn.Mặc dù đang là giữa trưa nhưng trời đất hầu như một còn một tí nắng nào.Bóng tối bao trùm mọi vật , bao trùm đoàn người mang theo từng làn gió buốt lạnh . Đoàn người vì thế cũng vơi bớt dần.Cái không khí rạo rực lúc nào giờ đây chỉ còn là một sự ảm đạm bao trùm.Nàng tiên thú vẫn vững lòng ,tiến từng bước thật chậm rãi , từ từ từ từ thâm nhập sâu vào trong Anh Hùng Trủng mật đạo.
_ Vù … vù … - tiếng những thanh phi tiêu bất ngờ phóng ra từ mọi hướng vào đoàn người .Nàng nữ tiên thú ngay lập tức tung skill Kinh Cức Thuật tạo thành một vòng hào quang bao quanh người khiến cho không có một chiếc phi tiêu nào có thể làm tổn thương nàng.Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng nhanh như cắt tung người lên không trung thoát hiểm trong đường tơ kẻ tóc .Nhưng những người còn lại thì không may mắn như thế .Lớp thì bị trúng phi tiêu độc phát thì chết , lớp thì mang thương tích đầy mình thật là một cảnh tượng vô cùng kinh hãi. Đoàn người chưa hết bàng hoàng , thì từ đâu lũ Khô cốt vây lấy họ , bọn chúng hết tung những cú chưởng cực mạnh rồi tất cả lao vào quyết sống mái một phen với họ.Lớp lớp hàng trăm chàng dũng sĩ ngã xuống dưới chân bọn chúng.Cuối cùng chỉ còn sót lại khoảng mười người là có thể thoát ra khỏi cửa ải ấy.Nhóm người ấy tiến đến gần một chiếc cổng bằng gỗ , trên cao có một tấm bảng được mạ bằng những chiếc đầu lâu : “ Thanh Y Tử Chi Hạ Quan”.Họ từ từ mở cánh cổng ấy ra , phía trong một chiếc lòng đèn lung linh một thứ ánh sáng chứa đựng vô vàn ma lực. Tất cả mọi người đều bị hút theo chiếc lòng đèn ấy , trong cái khoảng khăc cuối cùng ấy , thì bất ngờ chiếc nhẫn Định Mệnh trên tay Hạo Thiên lại sáng lên , nó thức tỉnh chàng thoát khỏi ma lực của chiếc lòng đèn kỳ oái.Chàng vội vàng tung người ôm lấy nàng tiên thú và Kiếm Thánh . Đúng vào cái khoảnh khắc ấy thì chiếc lòng đèn nỗ tung , tiễn đưa những người còn lại vào trong hư vô.Giờ đây , trong cái không gian âm u của Anh Hùng Trủng , chỉ còn sót lại ba người , ba người can trường nhất giữa trùng trùng quân thù.

HaoThien18
15/04/2007, 12:06 PM
Nàng tiên thú , nhanh nhẹn tung người đứng dậy , nàng biết rằng giờ đây không còn là chỗ để cho những nét thuỳ mị của nàng được thể hiện. Giờ đây nàng phải trở thành một nàng chiến binh thật sự để chiến đấu với kẻ thù.: “ Chúng ta phải nhanh lên, không còn nhiều thời gian đâu”Nàng lao đi trong không gian tĩnh mịch của Thanh Y Tử , ngay phía sau là chàng Hạo Thiên và Kiếm Thánh.Với sự giúp đỡ của nàng tiên thú cùng sự dũng mãnh của hai chàng Kiếm Khách , 3 người cứ thế lướt qua biết bao lớp oán Linh.Họ đã tiến dần đền Thanh Y Tử , tiến dần đến nơi nguy hiểm nhất trong Anh Hùng Trủng Mật Đạo.Cuối cùng họ cũng đến được Chi Quan – căn phòng cuối cùng , nơi chúa tể Thanh Y Tử ẩn náo.Phía trước con quỷ khát máu ấy là 10 tên cận vệ đang lâm lâm những thanh trường đao trong tay.
_ Ha ha ha , khá khen cho lũ nhãi ranh chung bay dám xâm phạm vào lãnh địa của ta.Nhưng cuộc phiêu lưu đến đây là kết thúc rồi.Xử lý chúng đi hỡi các con của ta.
Vừa dứt lời thì cũng là lúc 10 tên cận vệ của Thanh Y Tử xong về phía 3 người .Bọn chúng vừa phóng ra những thứ độc ghê tởm vừa vung những thanh đao sáng loáng như chỉ chờ lấy mạng của 3 người.Nàng Tiên thú , một tay vừa dùng pháp khí chưởng phép để cầm chân địch một tay kia vừa vung người gọi chàng vệ sĩ của mình ra để quyết sinh tử với chúng .Hạo Thiên và Kiếm Thánh cũng thoăn thoắt hết tung chiêu Hồi Mã Thương lại Lưu Tinh Cản Nguyệt , họ cứ đánh , cứ chém , hết lớp này đến lớp khác bọn cận vệ.Những tên lính cuối cùng cũng ngã gục xuống dưới chân họ.Giờ đây phía trước họ là chúa tể của Anh Hùng Trủng – Thanh Y Tử.
Như một con thú khát máu , nó lao thẳng về phía nàng tiên thú , nhanh như cắt nàng vung người phóng ra xa thoát khỏi một cú đánh khủng khiếp. Đến lượt Hạo Thiên cùng Kiếm Thánh cùng lao vào Thanh Y Tử.Mặc dù võ công không phải hạng xoàng như trước con quái vật cao gần gấp đôi mình , họ cũng dễ dàng bị trọng thương trước những cú đánh như trời giáng của nó.Nàng tiên thú lúc này đã dần lấy lại được bình tĩnh.Nàng phóng lên trên một ngọn đá ở giữa phòng , tay giơ cao thanh pháp khí , liên tục tung chiêu Kích Độc Cổ về phía con quái vật Thanh Y Tử.Có vẻ nhưng đã có hiệu quả khi con quái vật đã bị chùng bước trước hàng trăm luồn phép độc liên tục được phóng ra .Nó điên tiết định lao về phía nàng tiên thú nhưng trước những đòn đánh cũng không kém phần ác liệt từ Hạo Thiên và Kiếm Thánh nó không tài nào có thể tiến lên được.Càng đánh , nó càng yếu dần đi, nó gần gần gục xuống .Trên cao nàng tiên thú cũng gần như đã kiệt sức hoàn toàn.Nàng từ từ buông cây pháp khí xuống , rồi ngã gục vì đã tốn quá nhiều sức , đúng vào khoảng khắc ấy , như dồn chút hơi tàn còn lại, con Thanh Y Tử phóng mình lao thẳng về phía nàng . Đôi hàm sắc bén của nó , những chiếc nanh vuốt sáng choang chỉ còn cách nàng độ vài trượng .Tính mạng của nàng tiên thú giớ đây , chẳng khác gì chiếc chỉ mành treo chuông .
_Keng … phặp …- Đôi hàm sắc nhọn của nó cắm phặp vào … người của chàng Hạo Thiên.Thì ra chàng đã dùng cả thân mình để che chở cho nàng tiên thú .Chàng lãnh trọn cú đánh chí tử của quái vật Thanh Y Tử.Nhưng … đôi tay chàng cũng đã kịp đâm một nhát thương vào đỉnh đầu của con quái vật.Nó ngã gục xuống , máu chảy thành dòng , hoà vào máu của Hạo Thiên .Dòng máu ấy văng khắp nơi, lên chiếc áo của Kiếm Thánh , lên thanh thương và lên cả … chiếc nhẫn Định Mệnh.Luồng máu ấy quấn lấy chiến nhẫn, từ từ đưa chiếc nhẫn lên không trung .Một vònh hào quang sáng ngời hòa quyện cùng một dòng ma lực vô biên tạo ra một cảnh tượng vô cùng kỳ vĩ. Ánh sáng ấy cứ thế lao thẳng lên không trung , để lại sau lưng là một dòng chữ được viết bằng máu :

Thiên Hạ Thiện Ác Vô Sắc Vô Cơ
Thần Vũ Vô Phong Cầm Nang Thiên Tử
Hoàng Thanh Xích Bạch Hắc Ngũ Đại Đô
Lưu Danh Thiên Cổ Hư Vô Truyền Thuyết.
Khí Quyết Xuất Phàm Đổi Thay Thiên Định
Bí Mật Kinh Thiên Mệnh Trời Ngũ Sắc.

HaoThien18
15/04/2007, 12:07 PM
Chương 6 : Kỳ Bàn Cổ

_Tách … tách … tách - tiếng mưa rơi rả rít ngoài hiên.Trong một quán trọ nhỏ gần Kiếm Tiên Thành , Kiếm Thánh đang nhăm nhi tách trà nấu bằng tinh hoa nguyên tố.
_Vẫn chưa tỉnh àh ? – nàng nữ tiên thú vừa bước vào vừa nhìn Hạo Thiên với một ánh mắt đăm chiêu.Chàng Kiếm Thánh lắc đầu ngao ngán : “Đã gần 7 ngày rồi, vết thương chỉ bị sước qua phần vai thôi mà sau lâu tỉnh thế nhỉ .Thật là …”
Kể từ sau trận đại chiến ấy , Hạo Thiên cứ nửa mê nửa tỉnh .Chàng chìm sâu vào thế giới của giấc mơ.Chàng thấy mình lạc vào cõi hư vô.Chàng cứ bay bay mãi về một phương trời vô định.Chàng nhìn xung quanh mình chỉ toàn thấy mây và mây.Bỗng đâu những đám mây ấy từ từ tan dần đi.Trước mặt chàng là một bàn cờ khổng lồ với những quân cờ cao gần gấp đôi cơ thể chàng.Phía trên bàn cờ ấy là một dòng chữ được viết bằng bột nguyên tố kết tinh bay lơ lững giữa không trung “ Kỳ Bàn Cổ”.Hạo Thiên cứ sải bước qua từng quân cờ , chàng bước dần bước dần đến cuối bàn cờ.Phía trước , một cánh cửa bằng vàng được trạm trỗ hình Ngũ Đại Thần Long chói loà cả một góc trời.Chàng đánh bạo , bước vào cánh cửa ấy.Những luồng sáng xung quanh như quấn lấy chàng .Chàng vội chạy thật nhanh qua luồng sáng ấy ,khi đã chạy qua hết luồng sáng ấy thì chàng nhận ra mình đang ở bên trong một căn phòng.Một căn phòng thật ấm cúng , với chiếc thảm màu đỏ, xung quanh các bức tường là những kệ sách với không biết bao nhiêu là sách. Ở một góc phòng , một chiếc lò sửa đang cháy đỏ rực , phía trước là một người đàn ông đang ngồi bệ vệ trên một chiếc ghế bành cũng được trạm trỗ hình Ngũ Đại Thần Long. Ông ta thấy Hạo Thiên thì liền nỡ một nụ cười trìu mến.
_Cuối cùng thì con cũng đã đến rồi đó àh.?Con chính là người mà Ngũ Đại Thần Long đã chọn sau.
Hạo Thiên định trả lời ông nhưng dường đôi môi chàng không thể nào cử động được.Nó cứ cứng đờ ra đó , vô cảm.Ngừơi đàng ông lại nói tiếp :
_ Ta là sứ giả của Ngũ Đại Thần Long.Ta ở đây đợi con đã rất lâu rồi.Con có thấy bàn cờ ở ngoài kia không ? Đó chính là bàn cờ Thiên Thượng Nhân Gian.Mỗi một quân cờ màu trắng chính là số mạng của từng dân tộc tại Thiên Thượng Nhân Gian. Còn mỗi một quân cờ màu đen chính là những đại đội Oán Linh .Chúng đang càng ngày , từ từ tiến sát đến cánh cổng nối liền giữa Thiên Thượng Nhân Gian và Ma giới.Con chính là người điều khiển bàn cờ này , con chính là người được chọn để nắm vận mệnh của tất cả dân tộc trên Thiên Thượng Nhân Gian này.Nhưng một nửa ma lực của Oán Linh của đã xâm nhập vào con khi con tiêu diệt Thanh Y Tử.Vì thế hãy cẩn thận vì chúng có thế lấy linh hồn của con bất cứ lúc nào.Giờ đây con có thể cảm nhận được hơi thở của bọn Oán Linh rồi chứ...

Vừa nói dứt lời , người đàn ông ấy vừa đưa đôi bàn tay mình lên . Ông chỉ thẳng vào người Hạo Thiên rồi lẩm bẩm một câu thần chú gì đó.Hạo Thiên bỗng nhiên thấy khắp người đau điến , tim như muốn nổ tung.Chàng cảm nhận được từng tiến bước chân của đội quân Oán Linh đang ở sát bên tai , từng đoàn từng đoàn nối đuôi nhau đến tận chân trời.Những thứ ma lực ấy như muốn bóp náp trái tim của chàng ra .Dường như cảm nhận được nổi đau của chàng , người đàn ông ấy lại chỉ tay về phía Hạo Thiên , tức thì những cơn đau ấy như tan biến đi . Ông ta lại nói tiếp :
_ Bây giờ là lúc con phải trở về để tiếp tục cuộc chiến của mình . Ta tin rằng con sẽ là người chiến thắng trong cuộc thánh chiến vĩ đại này.
Hạo Thiên rất muốn hỏi người đàn ông ấy về mọi chuyện nhưng … những đám mây trắng lại một lần nữa bao xung quanh Hạo Thiên , đưa chàng trở về với Thiên Thượng Nhân Gian.
_ Hạo Thiên … Hạo Thiên … - tiếng của nàng nữ tiên thú la trong hốt hoảng.Nàng chưa bao giờ lại thấy Hạo Thiên lại ra như thế.Chàng giãy giụa , thân hình như được nhấc bổng lên rồi lại hạ xuống.Mặc cho sự cố gắng hết sức của Kiếm Thánh và nàng nữ tiên thú để giữ lất Hạo Thiên đều vô vọng.Rồi bỗng đâu người Hạo Thiên lại lặng im đi .Chàng nằm đó trong sự bất động vô hồn…đột nhiên , từ trên bầu trời của quán trọ, xuất hiện khoảng mười con Thần Vận chở theo quân đội hoàng gia thần thú. Đi đầu là một chàng dũng tướng - Bạch Vô Hồn.Nàng nữ tiên thú vội hoảng hốt dùng một câu thần chú phủ lên người của Kiếm Thánh và Hạo Thiên khiến cho BạchVôHồn không tài nào nhận ra sự hiện diện của hai người.Rồi nàng vụt chạy ra sân , phóng mình lên Thiên Ca trắng muốt.
_Em gái của ta lại bỏ đi chơi đâu thế ?Làm ta tìm suốt mấy hôm nay? Em có biết em là công chúa của cả một bộ tộc thần thú không .Nếu như em có mệnh hệ gì thì sao? Em đúng là …
BạchVôHồn chưa nói hết lời thì nàng tiên thú đã làm nũng với chàng :
_ Thôi mà đại ca.Em biết anh cưng em nhất .Em về rồi nè, có gì đâu mà anh lo. Được rồi em sẽ theo đại ca về mà.
Nói xong , cả hai anh em lại quay về trực chỉ Vạn Hoá Thành.Chàng Kiếm Thánh nhìn theo bóng nàng tiên thú từ từ khuất xa mà lòng đầy lưu luyến bởi vì chàng vẫn chưa biết được tên nàng.Chàng tung người lên con Bạch Long Mã , thu hết can đảm phóng ngựa theo đoàn người Thần Thú .Thấy chàng Kiếm Khách si tình phóng theo mình , vì lo cho sự an nguy của chànng nên nàng tiên thú liền vỗ nhẹ lên con Thiên Ca.Những chiếc long vũ từ từ bay ra , theo từng cơn gió từ từ rơi trên cánh đồng .Kiếm Thánh dừng ngựa , nhìn theo những chiếc lônng vũ rơi.Những chiếc lông vũ ấy xếp dần thành một dòng chữ : “ Chàng đừng đuổi theo ta nữa.Nhất định chúng ta sẽ gặp lại thôi.”Dừng ngựa lại, chàng Kiếm Thánh nhìn theo nàng như gởi vào cơn gió lời từ biệt.Chàng quay ngựa lại , lòng se se buồn tiến những bước dài cô đơn trên con đường trong cơn mưa phùn.
Lại nói về Hạo Thiên.Lúc này chàng đã dần hồi tỉnh sau cơn mê mang.Chàng cố gắng chồm người đứng dây , nhưng bỗng đâu chàng nhận ra một việc khiến cho chàng vô cùng hoảng hốt.Chiếc nhẫn Định Mệnh đã không còn trên tay của chàng nữa …

HaoThien18
15/04/2007, 12:09 PM
Chương 7 : Hội Hồng Vũ
Tạm gác câu chuyện về chàng Hạo Thiên và Kiếm Thánh lại, chúng ta quay trở về triều đình của Chu Tước những ngày sau khi Kiếm Thánh ra đi.Triều đình trở nên rối ren trăm ngã.Nhân tộc từ khi mất Kiếm Thánh thì chẳng khác gì Rắn không đầu , Chim gãy cánh và trước sức mạnh đang ngày càng lớn dần lên của Thú tộc , quả thật tình thế lúc này là vô cùng cấp bách.
_ Hí…í…. Yahhh !! - tiếng vó ngựa phi như vũ bão đang hướng về Nội cung của Chu Tước.
_Bẩm báo điện hạ , bọn thần thú đang chuẩn bị binh lực , mưu đồ xâm chiến nước ta , đây là thông tin do đại tướng Bảo Thy cấp báo về từ chiến trường.
_To gan , lũ nghịch tặc bọn chúng mà dám cả gan tấn công ta ư.Lũ chúng bây đúng thật là …Có ai trong các ngươi đủ dũng cảm để dẫn quân đương đầu với bọn chúng không ?-giọng Chu Tước tức giận quát lên giữa đại điện rộng lớn.Bọn quan lại lũ lượt quỳ xuống , không một ai dám đứng ra nhận trọng trách to lớn này.Chu Tước thở dài một tiếng , quay mặt bỏ đi vào trong bỏ mặt bọn quan lại ngơ ngác nhìn nhau.
Chu Tước bước đi trong vườn thượng uyển , tên vua độc tài đang tức điên người vì lũ quan lại chỉ bước ăn sung mặc sướng mà không ai có thực tài. Ông ta lại nhớ về Kiếm Thánh ngày xưa , tiếc rằng bây giờ …
Đang say sưa nhớ vế những ngày còn Kiếm Thánh bên mình thì bỗng đâu đất trời xung quanh nhà vua tối sầm lại.Lũ cận vệ đứng kế bên đột nhiên đều ngã quỵ.Nhà vua hoảng sợ , định bỏ chạy thì phía trước ông là một người mặc một bộ áo choàng đen , phủ kính cả mặt.Nhà vua chỉ có thể nhận ra đôi mắt sắc như dao cạo ẩn sau bộ áo choàng ấy.
_Ng…ươ..i ngươi … là ai ? Sao dám cả gan … vào đây ? … _ tiếng nhà vua đứt quãng trong nỗi lo sợ tột độ
_Haha … ngươi đúng là một tên vua hèn nhát.Ta đến đây để giúp ngươi Chu Tước ạ.Ngươi là dòng dõi của những nhà vua vĩ đại nhân tộc năm xưa cớ sau lại hèn nhát đến thế.
Như lấy lại được phần nào bình tĩnh , Chu Tước sửa lại chiếc long bào của mình , đưa đôi mắt về phía người đàn ông lạ mắt và nói : “ Ngươi thật to gan khi dám xâm nhập hậu cung của ta.Nhưng với lòng đức độ bao dung của ta , ta sẽ không trách tội ngươi đâu.Bây giờ thì ngươi có cách gì giúp ta thì mau nói ra đi không ta sẽ sai quân chém đầu người đấy.”Người đàn ông lạ mặt không nói gì , ông ta bất ngờ vung đôi tay mình lên , bẻ một nhành đào rồi viết lên đất :
Muốn giữ giang sơn
Phải có người tài
Muốn có người tài
Phải biết chiêu hiền
Hồng Vũ bá hội
Anh hùng bốn phương
Viết đoạn , người đàn ông cười lớn một tiếng rồi vụt biến đi cũng bất ngờ nhưng khi ông xuất hiện.Chu Tước như té vỡ mật trước cảnh tượng ấy.Nhưng ông ta biết rằng bây giờ thì mình đã có cách để giữ lấy giang sơn.
Chu Tước liền lập tức ra lệnh cho quân sĩ thông báo đến khắp hang cùng ngõ hẻm , từ Phạt Mộc Trường xa xôi hẻo lánh đến Tây Tố Long Thành sầm uất đô hội, từ những vùng đất biên cương xa xôi hay giữa trung tâm kinh đô , không một ngóc ngách nào mà lại không thấy bóng dáng những sứ giả cưỡi Vẫn Tinh thông báo về Hội Hồng Vũ.Chẳng bao lâu thì anh hùng tứ xứ đã kéo về Kiếm Tiên Thành.Từ những kẻ ăn mày đến những chàng công tử phú quý ,ai ai cũng mong có thể giành được chiếc lông vũ để trở thành đệ nhất thiên hạ.Bất cứ đâu trong Kiếm Tiên Thành rộng lớn này cũng có thể dễ dàng bắt gặp những câu chuyện bàn tán sôi nổi về Hồng Vũ hội.Và rồi , cuối cùng cái ngày mà mọi người mong đợi cũng đã đến.
Lập Đông – Năm hoàn mỹ thứ năm , Hồng Vũ Bá Hội chính thức khai mạc trong sự nô nức của anh hùng hào kiệt đến từ khắp nơi.Tiếng vỗ tay không ngớt khi nhà vua Chu Tước xuất hiện trên toà tháp Minh Thiên .Nhà vua trịnh trọng nói :
_ Nay ta xin tuyên bố , Hồng Vũ Hội chính thức bắt đầu.Bất kỳ ai cũng có thể tham gia.Khi đã đặt bút ký vào danh sách thí sinh thì coi như tính mạng các ngươi sẽ do các thần linh định đoạt.Hãy cẩn thận và luôn nhớ rằng người chiến thắng là người mạnh nhất …
Tiếng đám đông phía dưới hò reo không ngớt.Hàng trăm đấu sĩ cứ lần lượt tiến lên lôi đài thi thố với nhau.Những đường gươm sắt như dao cạo, những chiêu quyền say đắm lòng người được các thí sinh thi nhau thể hiện.Nổi bật trong các thí sinh hơn cả chính là Chilva , con trai của đại tướng quân Bảo Thy.Trên tay chàng là đôi Hoàng Kim Đao , một thứ vũ khí sắc bén mà bất kỳ loại binh khí nào chạm vào đều sẽ vỡ vụng.Những thí sinh trên võ đài không ai có thể đỡ đươc những chiêu thức Truy Hồn Quyết , Vạn Kiếm Quyết lã lướt nhưng những chiếc lá mùa thu của chàng.Phải nói rằng trừ Kiếm Thánh ra , thì không một đấu sĩ nhân tộc nào có thể coi là xứng tầm với chàng.Chilva cứ thế thắng như trẻ tre.Chẳng mấy chốc không còn lại một thí sinh nào để có thể đương đầu với Chilva.Chu Tước vô cùng mừng rỡ.Lão đứng lên , rút thanh Ỷ Thiên Kiếm – báu vật của nhân tộc từ trong võ ra, chỉ thằng về phía Chilva :
_ Ta - đức vua Chu Tước của Nhân Tộc , nay chính thức tuyên bố Chilva chính là chủ nhân của chức vô địch Hồng Vũ Hội , từ nay người chính là vị đại tướng mới của cả nhân tộc chúng ta.Hỡi mọi người hãy cùng chúc mừng tân viên đại tướng của chúng ta.
Tiếng vỗ tay không ngớt vang lên từ khắp nơi.Từ trên cao , chiếc lông Hồng Vũ từ từ rơi xuống , hướng thẳng về phía Chilva.Chàng rút thanh đao của mình ra , nhẹ nhàng đón lấy nhưng …
_ Hahaha , hahah , phải chăng Hồng Vũ Hội chỉ là một trò chơi trẻ con.Thứ nhãi nhép như nhà ngươi mà vẫn có được chiếc lông Hồng Vũ sau.- một giọng nói kỳ bí vang lên từ trong không trung , vọng lên khắp mọi ngõ ngách của Kiếm Tiên Thành.Từ trong đám đông đang hò reo không ngớt , một luồng sát khí không biết từ đâu bốc lên , cao ngớt cả trời xanh.Chu Tước , hoảng sợ vội ra lệnh cho đám cận vệ tiến về phía nơi đã phát lên giọng nói ấy.Chẳng bao lâu sau bọn lính đã bắt được một chàng trai trạc độ hai mươi. Ánh mắt của chàng sắc bén như chứa đựng vô vàn hận thù.Chàng trai quỳ xuống dưới chân Chu Tước và nói :
_Mong bệ hạ hãy khoang trao chức vô địch cho Chilva.Bởi vì với sức lực như hắn thì thật làm ô uế cho chiếc lông Hồng Vũ.Hồng Vũ Hội là cuộc thi để chọn ra kẻ mạnh nhất.Vậy mong bệ hạ hãy cho phép thần được đọ sức với Chilva để phân tài cao thấp.
Chu Tước định từ chối nhưng bỗng đâu đức vua nhận ra ánh mắt của chàng trai như đang xoáy thẳng vào trái tim của ngài, nó như bóp nát trái tim của Chu Tước đi.Chu Tước hoảng hốt nói :
_ Đư… ợ….c.Nếu nhà ngươi muốn biết thế nào là sức mạnh của Chilva thì ta cũng sẽ cho ngươi cơ hội được thử sức.Nhưng hãy nhớ là đừng hối tiếc vì đã dám thách đấu với Chilva nhé.

HaoThien18
15/04/2007, 12:11 PM
Chàng thanh niên trẻ chỉ cười nhẹ một cái , chàng nhẹ nhàng tung người lên sàn đấu, ánh mắt chứa đầy sát khí hướng thẳng về Chilva.Chilva như mọi lần , lập tức dùng ngay chiêu Tật Vân Bộ, nhẹ nhàng như một làn gió hướng thẳng về phía chàng thanh niên lạ mặt.Anh ta vẫn khoang tay đứng yên , trước đôi song đao của Chilva.Khi chỉ còn cách độ một trượng , bỗng nhiên một luồng sáng màu hồng nhạt lướt qua người Chilva.Thì ra chàng thanh niên đã sử dụng Lăng Ba Di Bộ thoát ẩn thoát hiện khắp sàn đấu.Chilva ngơ ngác nhìn xung quanh.Trên sàn đầu lúc này chỉ còn lại mỗi mình Chilva.Chàng trai trẻ giờ đây đã tan biến nhẹ nhàng vào không khí.Xung quanh Chilva giờ đây chỉ còn là những cơn gió nhẹ , phe phẩy lướt qua chàng , phe phẩy … phe phẩy …
_Áhhhh- Tiếng Chilva la thất thanh vọng vang cả Kiếm Tiên Thành.Người viên đại tướng nhân tộc bỗng nhiên bị xé toạt ra làm đôi.Cách đó khoảng mười bước chân , chàng thanh niên lạ mặt nhoẻn miệng cười mãn nguyện.Trên tay chàng giờ đây là đôi Hoàng Kim Đao mà Chilva đã cằm.Thì ra chàng trai đã dùng chính đôi song đao này để kết liễu Chilva.Tất cả mọi người đều im lặng trong sững sờ.Không còn tiếng cười, không còn tiếng nói , tất cả giờ đây chỉ là một sự im lặng đến đáng sợ.
Chu Tước run sợ đến tột độ , lắp bắp nói không ra lời :
_ Ng…ư .. ơi là ai ?Ngươi … từ đâu đến ?!!
Chàng trai không nói gì.Cũng nhẹ nhàng như lúc bước lên võ đài, chàng tung người bay xuống dưới chân bục tháp Minh Thiên.Chàng nhìn Chu Tước bằng một cặp mắt sắt lạnh và nói :
_Ta tên là MrLuck
Ở cách đó rất xa , Hạo Thiên cũng như cảm nhận được lời nói của chàng trai lạ mặt văng vẳng bên mình.Trái tim chàng , đôi tay chàng … như co thắt lại cũng y như lúc vị thần cho chàng xem thế giới của Oán Linh.Chàng cảm nhận được một thế lực hắc ám đang ngày một mạnh lên , ngày một càng tiến gần đến cánh cổng hơn …

HaoThien18
15/04/2007, 12:14 PM
lâu lâu HT sẽ repost một lần, để cho người mới lên diễn đàn có thể xem :D

KingSworD
15/04/2007, 01:16 PM
Hix hồi sáng giờ King ko vào dc TGHM huhu xui quá là xui.
vào ko dc huhu

LacusClyne
15/04/2007, 01:34 PM
Pa Hạothiên thiệt là biêt cách spam :D................

Hình như ông Hạo thien chi repost lại thôi, chứ chưa chỉnh sửa lại hả, có nhiêu đoạn ko hợp lý, đọc giả phản ánh với hạothiên rồi mời

HaoThien18
15/04/2007, 03:23 PM
huhu ko vào game đc ,đang ngồi chờ thời cơ đây hehe :D
to lacus tàn bạo : repost lại sữa lại roài muh :( , ko biết còn chỗ nào tiểu đệ xin chỉ giáo :D
1 2 3 spam nào sắp đủ 50 bài roài hé hé

HaoThien18
15/04/2007, 03:24 PM
ặc ặc tức hết biết , vào đc cái khung " Đang đăng nhập trò chơi ... xin hãy đợi " :(( helpppppp

HaoThien18
15/04/2007, 03:32 PM
trời ơi Tùng lâm di tích , 200k EXP của tui , huhuhu

HạtDẻ
15/04/2007, 06:02 PM
anh em bang PT có bị tui BV vào sủa ko vậy , bên bang TM bi BV sủa kìa :((

đóng cửa thả chó , hehe..... ai mún sũa gì cứ vào mừ sũa ;)) L-)

BlueMooN
15/04/2007, 09:06 PM
Cả đời tớ cũng chưa từng kill ai, ko chửi nhau, ko gây gổ và thù oán với ai!
Ai nhờ giúp gì tớ đều giúp nhiệt tình trong phạm vi mình làm được..., khi đi train
dù người ta đang KS mình nhưng họ nhờ buff hộ tớ luôn sẵn lòng!

Từ ngày còn trong bang Phong Trào tớ đã sống nhẹ nhàng như thế!
Khi bạn tớ mời qua bang cùng bạn ấy, tớ cũng đã tạm biệt và guiử lời chúc
tốt đẹp nhất tới những người ở lại và luôn mong, dù gặp ở đâu thì vẫn là bạn!
Đơn giản vì tớ ko bao giờ PK nên dù 2 bang có đánh nhau thì tớ cũng mãi mãi
ko phải là kẻ địch!

Ấy vậy mà cách đây mấy phút, tớ cùng 1 tank bang mình giúp tớ làm Q
tại Lão Nha Trấn ( giết Minh Trư Chi Vương ), 2 anh em đang đánh quái
thì 5, 6 người bang Phong Trào, buff có, tank có, TiT có...nhìn ra thì toàn
người có tên tuổi trong bang Phong Trào xông vào kill 2 anh em!
May tớ chạy kịp còn KK thì họ ko giết đc! Vậy mà họ còn quay ra chửi chúng tớ...

Vậy đấy, tớ chả hiểu người ta nghĩ gì??? Dù sao cũng từng là bằng hữu!Thế mà...

Mercury
15/04/2007, 09:22 PM
Ai nhờ giúp gì tớ đều giúp nhiệt tình trong phạm vi mình làm được..., khi đi train

ko phải là kẻ địch!

May tớ chạy kịp còn KK thì họ ko giết đc! Vậy mà họ còn quay ra chửi chúng tớ...

bạn này bang nào thía nghe giọng nói chắc là girl roai`:x :x :x

HạtDẻ
16/04/2007, 12:23 PM

ko phải là kẻ địch!

nói thì nên nói cho đúng sự thật tí . Lúc đó có mặt HatDe , và xin đính chính là cả 2 VL nick : HatDe và Lacus đều là nick màu xanh ? đánh đầm kỉu gì nhỉ BM ???? và BM nên hỏi lại Bang của BM xem cũng thời điểm đó đã và có pk mem PT đang làm Q tại con Minh Thử Chi Vương ko ? Và chúng tôi lúc đó cũng đang đi giúp mem PT làm Q chứ chẳng phải đi kiếm chiện đánh nhau .
HatDe từng bị người G BM pk khi đang train hay làm Q , chết thì về làng lẳng lặng ra train tiếp hay làm Q tiếp , ở 2 phe đối nghịch thì phải chịu cảnh đó , hiểu thế nên có dám lên diễn đàn kiu ca đâu , mình ko toàn diện thì cũng đừng nên phê phán kẻ khác . Mỗi người 1 cách chơi 1 cách suy nghĩ , cùng G nhưng ko phải ai cũng nghĩ giống nhau và làm giống nhau , HatDe vẫn có nhiều bạn ở nhiều G khác nhau , war G thì vẫn war nhiệt , xong rồi thì vẫn 8 với nhau phà phà . Đơn giản mà , làm chi cho sự việc rắc rối lên và nặng suy nghĩ chứ . Game4Fun :-h :-h :-h

HaoThien18
16/04/2007, 01:58 PM
nói thì nên nói cho đúng sự thật tí . Lúc đó có mặt HatDe , và xin đính chính là cả 2 VL nick : HatDe và Lacus đều là nick màu xanh ? đánh đầm kỉu gì nhỉ BM ???? và BM nên hỏi lại Bang của BM xem cũng thời điểm đó đã và có pk mem PT đang làm Q tại con Minh Thử Chi Vương ko ? Và chúng tôi lúc đó cũng đang đi giúp mem PT làm Q chứ chẳng phải đi kiếm chiện đánh nhau .
HatDe từng bị người G BM pk khi đang train hay làm Q , chết thì về làng lẳng lặng ra train tiếp hay làm Q tiếp , ở 2 phe đối nghịch thì phải chịu cảnh đó , hiểu thế nên có dám lên diễn đàn kiu ca đâu , mình ko toàn diện thì cũng đừng nên phê phán kẻ khác . Mỗi người 1 cách chơi 1 cách suy nghĩ , cùng G nhưng ko phải ai cũng nghĩ giống nhau và làm giống nhau , HatDe vẫn có nhiều bạn ở nhiều G khác nhau , war G thì vẫn war nhiệt , xong rồi thì vẫn 8 với nhau phà phà . Đơn giản mà , làm chi cho sự việc rắc rối lên và nặng suy nghĩ chứ . Game4Fun

=D> qua hay , dung la chi HatDe =D> Game4fun dung nen suy nghi qua nhieu BM a` ;)) ;))

HaoThien18
16/04/2007, 02:06 PM
Lacus tranh thu spam qua ta , =D> =D> ... ( minh cung spam 8-> 8-> )

BlueMooN
16/04/2007, 05:05 PM
nói thì nên nói cho đúng sự thật tí .

Lời tớ nói ko sai nửa lời!
Khi tớ tới làm Q chỗ đó ko có 1 bóng người!
Khi bon tớ đánh Minh Trư đc già nửa máu thì các cậu tới đánh..
Ban đầu tớ ko biết còn tưởng các cậu đến đánh giúp cho Minh Trư nhanh chết để
các cậu làm tiếp Q đó, ai ngờ thấy máu KK tank giúp tớ rút khác thường,
lúc đó tớ mới để ý xem nick mình ở chế độ nào, chưa kịp chuyển về an toàn
thì có 1 KK bang cậu bay lên đánh, tớ ko phản kháng mà bay đi!
(khi đó mới vào game đã đi làm nv nên quên ko chuyển về tên xanh)

Tiếp sau mấy người các cậu còn truy đánh tớ và KK làm Q giúp tớ, sau đó chửi bọn tớ
là ngu, là gà... Chính vì vậy mà tớ với xuống nói chuyện với các cậu!

Còn cậu thích cãi kiểu gì thì cãi! Tớ nói là để biết.. chứ ko phải mang lên Forum rêu rao.
Nếu rêu rao tớ đã có hẳn 2pic rieng chuyện này trong Tiêu Dao rồi!

Xì Tốp

HạtDẻ
16/04/2007, 06:06 PM

đây , dẫn chứng lại lời BM . Xin nói rõ lại lần nữa lúc đấy 2 buff HatDe và Lacus đều là ở chế độ an toàn ( nick xanh ) thì làm sao đánh hay buff cho ai đánh nhau đc ????? Còn chửi hay gì gì đó thì nên xem lại , 1 bên chửi hay cả 2 bên đều chửi ??? 2 khía cạnh này hoàn toàn khác nhau ,và khác nhau ng này dùng lời lẻ này ng kia dùng lời lẻ kia thôi . Và cũng sau lúc đó vài phút khi chúng tôi làm Q con Huyền Thiên Mã Nhẫn cũng có đồng chí G bạn nhào vào đánh tụi tui lúc tụi tui đang kill boss đấy [-x Tôi miễn ý kiến >:/

HạtDẻ
16/04/2007, 06:12 PM
Bắt đầu chiến dịch xì pam để đủ bài mà chọn avatar nào .
Hoan nghênh bạn bè thân hữu gần xa đến thăm viếng đại gia đình PT chúng tôi trên tinh thần vui vẻ , 8 là chính , xì pam là 10 . Còn những ai ghé chân vào với tinh thần gì khác thì xin mời trở ra , chúng tôi đóng cửa miễn tiếp khách .

HạtDẻ
16/04/2007, 06:13 PM
Đầu tiên xin giới thiệu người hiền nhất G PT và thường bị bắt nạt nhất G đó chính là Iem :( ( Lacus tránh ra nhé , ko ks hàng nhé >,,,< ) . Tiếp đến mời mọi ng vào giới thiệu chút đỉnh về mình để gọi là tình thương mến thương đi

sn0w
16/04/2007, 06:45 PM
amen trước giờ chưa bít spam là gì hum nay thử spam vài bài mong bà con cô pác chiếu cố @-) @-)

F@ncy
16/04/2007, 09:34 PM
To Blue_Moon: Chuyện gì ra chuyện nấy, chuyện ks và kill red nhau giữa các bang thù địch là không thể tránh khỏi. Có thể kill và bị kill vì những lý do hết sức nhỏ bé và vô vị, nhưng đó là cuộc chiến mà bạn phải chấp nhận khi tham gia thế giới game online. Nếu BM muốn 1 cuộc sống thanh bình, tốt nhất bạn chẳng ở 1 bang phái nào cả, và lúc đó mọi ân oán sẽ chẳng bao giờ phải dính líu tới.
P/S all: Thế là thêm 1 bài

Hổ-Con
17/04/2007, 08:28 PM
thằng hạothien nó đi chơi lo nhìn gái bị lột cống hôi quá chết rồi :|

HaoThien18
18/04/2007, 12:30 PM
hổm nay online thất thường , hic còn thi mà , ráng tý đi mấy chú .... :(

HaoThien18
18/04/2007, 12:31 PM
cái hình lacus xinh nhỉ , chưa coi film nì , chắc kiếm coi quá , tui cũng thích hoat hình lém :D

sn0w
18/04/2007, 01:35 PM
X-( spam gì mà kinh thế haothien, chừa chỗ cho pà con còn spam tí nào :D

Lostmyway
18/04/2007, 05:11 PM
Để tui spam dùm cho :)) , sẵn tiện làm quen luôn :D

Mây phong xõ kẻ nghìn trùng
Tính sao gió thốc lạ lùng cớ chi
Ai về nhắn nhủ trần bì
Đố ai biết được quế chi áo chầu :((

LetGo
19/04/2007, 08:41 AM
cái hình lacus xinh nhỉ , chưa coi film nì , chắc kiếm coi quá , tui cũng thích hoat hình lém :D

hoạt hình kiểu này xem luôn luôn thích :))
cho trang chủ đê, down về xem cái

HạtDẻ
19/04/2007, 08:55 AM
thằng hạothien nó đi chơi lo nhìn gái bị lột cống hôi quá chết rồi :|

8-| thằng quĩ nhỏ , ăn với nói nè ^:)^
hức hức ... sao chưa đủ 50 char nhỉ :-S

kysimaqui
19/04/2007, 01:45 PM
KK Dualist lv cùi bắp hiện 48, ở Hà Nội rất máu off.
Nếu được xin Bang chủ cho 1 chân trong bang với.

sn0w
19/04/2007, 02:00 PM
mem HN nhìu wa trời đề nghi BC tuyển thêm mem CT:D :D :D

sn0w
19/04/2007, 03:20 PM
Đã tốn tiền òi thì tìm cách upload lên cho anh em đc nhờ B-) B-)

sn0w
19/04/2007, 04:36 PM
xài megaupload chắc đc thử xem sao.:-S này thì 50 charrrrrrrrrrrrrrr :D

sn0w
19/04/2007, 04:56 PM
Trò này hồi đó có chơi gần về nước cho thằng bạn mượn cái đĩa rồi mất tích luôn X-( . Đến giờ vẫn còn ức

sn0w
20/04/2007, 02:16 PM
Bài này hợi bị dở lacus ơi :D , đề nghị pót bài khác

sn0w
20/04/2007, 03:33 PM
Đề nghị post ca khúc tiếng nhật cho anh em thưởng thức . Đề nghị anh em tich cực spam nào . làm gì mà chỉ có tui với lacus solo vậy

LacusClyne
20/04/2007, 04:58 PM
Gui thử bài khác, Believe do Tanaka Rie trình bày

http://www.youtube.com/v/vSe3UWhJfOU

LacusClyne
20/04/2007, 05:28 PM
Bai` Akatsukino Kuruma, bài này tui chôm trong Anime ra, ko tránh khỏi có tạp âm, mọi ngươi thông cảmw:|w , tui có thể loai bỏ tạp âm, nhưng thấy để nguêyn như thế này thì mọi người dễ hiểu hơn cho nên........[-o<

http://www.youtube.com/v/iKVXQAJU-v4

Valkyrie
20/04/2007, 05:41 PM
Lacus hết chuyện spam hả X-(

Muốn nghe nhạc anime tiếng Nhật thì đây, có cả đống luôn, mp3 ko tạp âm (reg free)
http://gendou.com/amusic/

[H]enju
20/04/2007, 09:49 PM
Đến bó tay mấy ông bà này đang ở đây Spam :))

LacusClyne
20/04/2007, 11:17 PM
Video clip bai` Vestige, moi nguoi` se thay duoc uy luc cua Dragoon System trong video nay \:D/

http://www.youtube.com/v/ufHNtGfM-wI

sn0w
21/04/2007, 07:42 AM
Check lại link bài cuối đi lacus ơi , hình như die òi

LacusClyne
21/04/2007, 09:56 PM
Bai` Wings the Word, OP theme cua Seed Destiny

http://www.youtube.com/v/-7swhIUwVR8

Lostmyway
23/04/2007, 12:04 AM
Hôm thứ 7 đi đoạt bảo kỳ binh tại KTT, lúc đó có TM, HienNhan, Queen, PhongTrao, đã bảo HienNhan la liên minh nhưng sao PhongTrao cứ đánh HienNhan thế, đã 1 người đánh thì cả đám xúm lại đánh mem HienNhan. Hình như 1 vài thành viên cứ thích là đánh mà không cần hỏi han xem là bạn hay thù gì cả. Tôi thất vọng mem tên là MẫnMẫn và k3a gì đó, cứ xông vào đánh và kích động để hiểu nhầm nhau. Một lúc sau thì tình hình cũng tương đối yên ổn, nhưng sau khi TM kéo qua VHT thì PhongTrao lại tiếp tục kill HienNhan, HienNhan la 1 bang trong game khong co bat ky thu nghich nao voi bang khac, tại sao các bạn đối xử với HienNhan kỳ vậy (xét ở góc độ Liên minh vì HienNhan tách ra từ Thiên Mệnh). Fancy hãy xem lại dùm. Các mem nên hỏi kỹ trước khi đánh ai, chứ 1 số mem bên Phong trào rất hiếu chiến, rất hiếu chiến. Cảm giác bạn của mình bị kill cũng nhức nhối lắm đấy.
Vài dòng tâm sự.

HạtDẻ
23/04/2007, 07:48 AM
Thay mặt PT sorry HN nếu PT có lỗi , nhưng thú thật lúc đấy rất hỗn loạn và có 1 số mem bên LM cứ đánh mem PT khi đàng đào hòm nên dù biết là LM cũng thể ko đập hắn đc ( chẳng lẻ đứng ngó hắn bem mem mình sao ) . Việc quá đông người tagert nhầmdo lag cũng ko phải ko có , chính HD còn tagert bem nhầm người PT mà :-<

HạtDẻ
23/04/2007, 08:09 AM
Yêu cầu lacus dùng unikey , type chữ khó đọc quá điiiiii :-L
spam gì dzã man kinh dzị #-o

HạtDẻ
23/04/2007, 08:10 AM
huhu... spam gì mà spam hoài spma mãi chẳng lên được 30 bài vậy nè :-S:( :-S :(( :((

Lostmyway
23/04/2007, 06:02 PM
hì, thôi kệ, coi như là sự cố kỹ thuật để rút kinh nghiệm vậy. Hy vọng sau này Bang chủ các bang sẽ ra lệnh rõ ràng hơn là chỉ kill các bang như : Noob, All4One, ... Tạm gác qua chuyện cũ để hướng về phía trước vậy.
Dẫu sao, đọc bài của HD và Lacus cũng thấy tình hình tốt hơn phần nào rồi, Timmy sẽ động viên các mem HN bị kill hôm đó để anh em không còn nặng bụng mà chơi game nữa ^^.

Thôi BB mọi người, ai ở HCM thích ofline giao lưu thì đọc bài này nhé.

http://thegioihoanmy.vn/diendan/showthread.php?p=219815#post219815

sn0w
23/04/2007, 06:40 PM
Do mới thấy bang HN lần đầu ko bít là bên nào nên tui cũng kill vài người , xin lỗi anh em bang HN nha :D .
@ Lacus : post típ mấy bài nữa đi lacus ơi nghe nhàm òi:((

LacusClyne
24/04/2007, 05:41 PM
Bai` Quiet Night theo phong cach moi, van Lacus trinh` bay voi Tanaka Rie long` tiêng'8->
http://www.youtube.com/v/aH0N3K4C4ds

Ealge1988
25/04/2007, 09:39 AM
huhuhu , sao vào chơi game ko dc rồi , dí ra 1 cái là......:(( :(( :(( :(( :((

chilvsa
25/04/2007, 09:53 AM
huhu... spam gì mà spam hoài spma mãi chẳng lên được 30 bài vậy nè :-S:( :-S :(( :((
Coi anh spam nè :P chả mấy mà lên 30 bài cho mà xem :-@

Ealge1988
25/04/2007, 09:58 AM
spam spam spam spam spam spam , mie nó chơi ko dc game vào đây sipam chơivậy

korikachi
25/04/2007, 10:14 AM
Cọp sao không mặc quần chạy lung tung thế, cận thận không lại rơi mất của quý bi giờ ;))

vlchinsu
25/04/2007, 01:23 PM
Clan PT có ai ở Vinh hem<< có tụ điểm TGHM nào hem^:)^

BuonViDep
25/04/2007, 02:01 PM
chai sau lai spam nhu the. ma co ai choi o bien hoa ko vay

BuonViDep
25/04/2007, 02:04 PM
huhu... spam gì mà spam hoài spma mãi chẳng lên được 30 bài vậy nè
spam a` ma spam gia gi chi em voi

Lostmyway
25/04/2007, 04:27 PM
Ở BH chỗ nèo vậy Buon, Timmy ở Tân Phong đây ^^, nhưng hay ở HCM lắm, chỉ có nhậu mới về BH thôi ;))

[H]enju
25/04/2007, 04:48 PM
HatDe và BuonViDep đã chui vào đây rồi cơ à :)) Đông vui xía :))

ghostkiller
25/04/2007, 11:37 PM
thằng CỌp cũng spam ở đây nữa sao b-( , sao ở chổ nào cũng thấy hít vậy trời

ilu4ever
26/04/2007, 01:26 AM
hi hi cho Bow xì păm cái nha,hôm nay tức wa đi bị Phoenix canh đập hoài ah`,nó ks ko lại mình nó kêu red lên kill mình:(( red chạy rùi thì kêu 113 lên cắn trộm:(( thằng này mà cắn thì pó tay:P có lẽ Phoenix và Long sắp LM với A4O đó,anh em mình lại có thêm kẻ thù nữa goy`:D

Hổ-Con
26/04/2007, 09:56 PM
vui thế nhỉ kẻ thù càng nhiều train lv đánh nhau càng vui kekeke

DKNY_HN
27/04/2007, 01:31 AM
Vụ này mới à nha, liên minh này người ta gọi là liên minh ma quỷ được đó :P

BuonViDep
27/04/2007, 09:29 AM
đẹp o buu long đó khi nao ranh timmy xuong choi.( làm bieng viet dấu quá nè)

BuonViDep
27/04/2007, 09:30 AM
mà càng nhiều kẻ thù càng vui. đánh nhau sướng.ma sau bon nôd chuyen can trom em the ko biet nua

BuonViDep
27/04/2007, 09:32 AM
mà sau dạo này hao thien ko viết truyện nữa ta. đang xin làm 1 nhân vật trong truyện đó

BuonViDep
27/04/2007, 09:42 AM
spammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm cho em spam ti

Lostmyway
27/04/2007, 11:40 AM
Bửu Long thì gần xịt à, hehe, Timmy có bạn ở đó nên xuống chơi hoài chứ gì, mà làm sao liên lạc với Dẹp để rủ đi uống nước giờ. Ở gần đó có quán cafe Thái lan, phong cách cũng hay hay ^^.

BuonViDep
27/04/2007, 04:32 PM
sac dep o tan trieu .biet cho do ko cung gan buu long do

_Mafia_
27/04/2007, 10:31 PM
Mấy đứa spam kênh bang chưa đủ sao giờ còn kéo nhau lên đây nữa hả,HD vào lo cày lv ngay X-(

LacusClyne
28/04/2007, 11:12 AM
Dia diem ofline
Cách thức tổ chức: Ăn kem thư giãn và gặp gỡ hàn huyên, bàn chiến thuật.
Địa điểm : Kem Baby số 781/C3 Lê hồng phong nối dài Q 10, TP HCM, gần karaoke Nana, gần hồ kỳ hòa 2.
Thời gian: từ 17h30-18h ngày 28/4 năm 2007, nhằm ngày thứ 7 cuối tuần.
Cac bac o TP HCm nho den day du

LacusClyne
28/04/2007, 12:03 PM
Moi chi tiet lien he http://thegioihoanmy.vn/diendan/showthread.php?t=19867&page=6
Dung lien he tui nha', tui hongphai ban to chuc

CrazyKen
29/04/2007, 01:29 PM
co dau ma cho (:|, tui con phai mua tron bo 60k vnd day' :-j neu biet web down thi tui bo tien mua lam chi cho ton [-x

http://www.veoh.com/search.html?numResults=20&action=search&type=&fromSearchForm=fromSearchForm&search=gundam+seed
ở đây nhiều lắm nè chất lượng hình ảnh ngon hơn youtube nữa :P

Lostmyway
30/04/2007, 02:55 AM
Hình họp mặt ở TP HCM nè ...

http://thegioihoanmy.vn/diendan/showthread.php?t=22229

nhìn hay hay ;))

tiny9x
30/04/2007, 07:12 AM
Mọi ngừơi thông cảm bởi vì truyện mới mở đầu nên chưa đưa hết nhân vật bang mình zô được như thế thì sẽ loãng truyện lắm.
To Fancy : sr Fancy nha.Tại vì muốn Fancy làm một vai đặc biệt nên .... ^^Đó cũng là vai chánh đó có điều ...^^

Em la TinY vao PT cung ko duoc lau
hom nay em xin ra mat moi nguoi
C:\Documents and Settings\duongtri\My Documents\My Pictures

o0o_Kim_o0o
30/04/2007, 07:14 AM
^^ Kim ben Bang huu !!ghé coi mấy anh PT tý ! Thấy PT hùng mạnh zday mà mới 50 người thui à ??????? Hôm nào em vào bang 8 với đc hem ???

sn0w
30/04/2007, 09:20 AM
:(( :(( :(( tủi ở cần thơ ko tham gia off đc :(( đề nghị tuyển thêm mem cần thơ =D>

CrazyKen
30/04/2007, 12:16 PM
Hinh thi noi lam gi, quan trong la anime co :)......

vào xem chua mà nói đấy lô cốt , tui có điên mà post cái link hình ấy . :-@

CrazyKen
30/04/2007, 12:47 PM
http://www.veoh.com vào thẳng đấy mà search vậy :| :|

LacusClyne
30/04/2007, 12:52 PM
Theo yeu cau cua HatDe va Snow
Bai hat: Myself - Chinh toi
Trinh bay`: nhom Changin' my life
Trong Anime Fullmoon wo Saga****e
Album: Fullmoon's debut maxy single (dia~ hon dau` tay cua Fullmoon)

http://www.youtube.com/v/S2Tri4xACvU

CrazyKen
30/04/2007, 02:05 PM
[QUOTE=LacusClyne;233181]Da xem thu cai web ong CrazyKen dua, nhung chatluong ko duoc cao, post thu 1 cai len choi: video clip cua Freedom(tu do) va` Justice(cong ly) - Gundam trang xanh la Freedom, Gundam do~ tuoi la Justice- trong tieng nhac nen cua bai`Hono no Tobira

có để mà down dzìa là may lắm rồi còn kén cá chọn canh hả ông 8-x

tiny9x
30/04/2007, 02:35 PM
>:/ Cám ơn Tiachop cũng như bang Phong Trào về lời chúc may mắn đầu xuân này . Thay mặt cho Shandora bang mình cũng xin chúc Bang Phong Trao một năm mới mạnh khỏe và tràn đầy hạnh phúc .

TinY la ` KK lv tuy nốp nhưng ko yếu và ko nhút nhát
mong cac anh hay giup em [-x [-x
"C:\Documents and Settings\duongtri\My Documents\My Pictures\dasd.bmp"

tiny9x
30/04/2007, 02:40 PM
Cám ơn Tiachop cũng như bang Phong Trào về lời chúc may mắn đầu xuân này . Thay mặt cho Shandora bang mình cũng xin chúc Bang Phong Trao một năm mới mạnh khỏe và tràn đầy hạnh phúc .

[QUOTE=tiny9x;233355]>:/

TinY la ` KK lv tuy nốp nhưng ko yếu và ko nhút nhát
mong cac anh hay giup em [-x
"C:\Documents and Settings\duongtri\My Documents\My Pictures\dasd.bmp"
:-h :-h