PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Vài Lời Dành cho Hoàng Long và anh Thiết Giáp cũng như BLD G All

trangtrikiet
26/11/2008, 11:00 PM
Có rất nhiều người cho rằng Hùng rất khó chịu,nóng tính...Bởi vì nhiều việc Hùng đã không làm thì thôi đã làm thì phài làm ngay làm cho đến cùng

:mohoi:Em lập ra bài viết này hy vọng anh giáp và hoanglong vào xem dù biết là khả năng này rất ít

thesunset
27/11/2008, 04:00 PM
phải nói thật 1 điều rằng CTC của All dạo này rất chán. nhiều lúc ko muốn onl nhưng vẫn phải cố gắng. tình hình onl CTC của guild mình quá thất vọng. giờ lại thêm toàn mem mới có cả những ng mới chơi chưa biết CTC thực sự là gì. rất buồn nhưng vẫn phải cố gắng. :ngu: (cái phù máu của MR 2 tuần nay rồi vẫn chưa hết, thực sự ko muốn onl mặc dù chưa chán game này tí nào:mohoi:)

o0_Tedy_0o
27/11/2008, 09:12 PM
vì game đang trong thời gian thoái trào,cũng như tình hình thế giới cũng đang khủng hoảng kinh tế.Mật lượng người online game đang giảm dần,cuối tuần cũng chỉ mong để CTC,mà CTC bây giời cũng chỉ có xác,chứ làm gì có hồn...G all4one cũng như các G khác...lượng online ko được nhiều như lúc trước,và BLD ai cũng bận có nhiều công việc ngoài đời,ko có nhiều thời gian quan tâm đến G vì vậy từ ngày thành lập cho đến nay G vẫn lẹt đẹt mà ko mạnh lên được.....Vì vậy mình theo ý mình Than_hung lam BC,vì Than_hung có thể online thường xuyên trong game....nếu ai tán thành thì mình sẽ nhường lại chức BC cho Than_hung.......

trangtrikiet
27/11/2008, 10:38 PM
:lanh:Game này không phải đang thoái trào mà là vì các trận CTC thua liên tiếp của G ta khiến cho G ta thoái trào ,chán nản.Thực sự mà nói game này vẫn còn rất nhiều hoạt động bổ ích như các event ,săn boss,săn HC...

+++Hùng đề nghị cho long và anh giáp 2 sự lựa chọn thế này

1.Là G ta tiếp tục chiến đấu công thành chiến BLD làm việc hết sức mình để kéo G lên chiến thắng các trận CTC cũng như giúp đỡ mem tham gia các event...Chứ không làm việc 1 cách sơ xài làm cho có.Cũng như anh giáp nói là đầu tư hỗ trợ cho mem,đánh LH ...nhưng cho đến hôm nay anh ấy vẫn ko online.Mình thì không cần chuyện đầu tư của anh giáp Chỉ cần anh ấy có lòng online giúp đỡ bàn bạc với các mem chuẩn bị CTC.Chứ anh giáp cứ nói là sẽ đánh LH nhưng không online chuẩn bị thì lấy gì mà đánh

2.Nếu long và anh giap cảm thấy mệt mỏi vì game này Hùng ko ép vì chơi game là để thư giản.Thì long và anh giáp hãy làm 1 việc mà chưa từng G nào làm hãy dẹp chuyện CTC sang 1 bên bỏ tất cả đất về quê cuốc đất trồng khoai.Để G All4One trở thành 1 G yên bình chỉ để anh em vào 8 và giải trí.

Đối Với Hùng việc gì không làm thì thôi đã làm thì phải làm đến cùng .Đừng để G All trở thành trò hề tiêu khiển cho các G khác đánh làm cho mọi người trong G chán nản G All tàn từ từ chết đần chết mòn

:lanh:Việc làm BC không phải là chuyện dễ có rất nhiều việc phải dùng đến money hoặc khi giúp mem tham gia event ,làm Q thì phải có acc pro làm mới được vấn đề này Hùng ko đáp ứng được .Nhiều khi Hùng quá nóng nảy sẽ làm hư việc.Sory Hùng lực bất tòng tâm .Hùng có thể đảm nhận 1 chức vụ bất kỳ trong BLD giúp G thì được

Ann_kute
27/11/2008, 11:11 PM
Anh Hùng cứ nói thế
Sau 1 thời gian ở All em xin phép đưa ra 1 số vấn đề sau
Thứ 1 là mem càng ngày càng không gắn kết với nhau
Vì đơn giản chả có pt nào trong G đi hunt đồ hay đi farm dv cùng nhau => đồ của mem trong G toàn tự bỏ túi mình ra mua. Vì điều này mà 1 phần mọi người ít quan tâm đến CTC
Thử tính xem khi mà đồ mình cùi thì có muốn vào CTC để đốt tiền mua phù không :-??
Thứ 2 là BLĐ chỉ quan tâm đến 1 phần nhất định trong CTC
Theo như những topic anh hoanglong lập ra thì chỉ để tiền quỹ G đi sắm đồ cho TT kéo xe thôi
G ta mà chỉ mạnh về TT kéo xe thì đoàn pt 113 114 của chúng nó cứ nhằm buff mà phang đầu tiên rồi TT kéo xe dần dần đi về làng
Tại sao việc bỏ tiền ra đầu tư đồ cho TT kéo xe lại không biến thành việc bỏ thời gian ra farm đồ cho mem.
Thứ 3 là ai cũng chỉ nghĩ đến mình (cái này nói ra có vẻ hơi quá)
Hồi trước em ở trong G chưa xin xỏ gì 1 ai tuy nhiên nhìn lại thấy mem trong G chả bao giờ tung đồ ra bán cho G mình. Lý do quá đơn giản là vì khi bán cho G sẽ gặp ngay 1 câu "vì cùng G nên giảm giá chút đi" blah blah. Nhọc công mình kiếm có ai muốn bán rẻ không nhỉ.
Em không muốn nói chúng ta bắt chước LH hay 1 số G khác mà em đã gặp
Tuy nhiên tại sao G mình không bỏ chuyện CTC qua 1 bên giành thời gian đi farm đồ và dv cho mem. Anh Than_Hung lúc nào onl cũng thấy cắm auto đi hang thì im bặt thỉnh thoảng lắm mới thấy rủ mem trong G đi.
Mem trong G ta có lv, một số người đồ cũng không phải là kém tại sao chúng ta không tổ chức event farm dv up QH vv...vv...
Hồi trước em đã từng chơi bên HV, đã từng tham gia pt farm dv. Họ lên QH8 đầu phải ai cũng 100% là ăn kẹo đâu.
Mọi người trong G vẫn chưa dành tâm huyết cho G nhiều lắm
Vì thế hãy tạm dừng CTC để xây dựng G vững mạnh hơn.
Ramsell biết + đồ cũng chỉ mua + thấp về + lên cao rồi đem bán
blah blah...
Nói nhiều nữa thế nào cũng có người vào chửi "mày thì biết cái gì mà nói ..."
Vì thế xin phép chỉ nói đến đây.
Em không dám chắc 100% những điều em nói trên là đúng và có thể 100% những điều em nói trên là sai. Tuy nhiên "không có lửa thì chẳng thể nào có khói"
Tuy nhiên mọi người cũng nên nhìn lại để phát triển G mạnh hơn.
All và 8 vẫn là mái nhà của em tại CT này :mimcuoi:

trangtrikiet
28/11/2008, 09:22 AM
:nghivan:Bạn Ann_kute này chơi acc nào trong G nhỉ :nhamhiem:để chút vào G chửi
Việc bạn nói rất đúng đó là những vấn đề G ta đã gặp phải trong thời gian qua.Còn hướng để giải quyết vần đề thì chưa có cách giải quyết cụ thể

Ví dụ như: acc THAN_HUNG online nhiều nhưng ít đi khiêu chiến mà toàn treo auto lý do rất đơn giản vì mình vừa chơi game vừa làm việc để kiếm sống lâu lâu vào chát với anh em là mình đã cố gắng lằm rồi,mình chỉ rảnh vào buổi tối 1 it phút khi không có việc làm,còn nếu có đồ thì mình làm 24/24 . 3 4 giờ để đi hang đối với hùng khó có thể thực hiện được vì cứ khoảng 1 giờ phải quay sang công việc

:nghihoac:cũng như bạn nói g ta có thể bỏ qua ctc để cũng cố g hơn nữa không ?

Lion183
28/11/2008, 11:29 AM
Bỏ vào mắt à? MÌnh không đánh nó thì nó đánh mình. Trừ khi không còn đất để mà đánh thì chẳng thằng nào đánh mình.
Tôi nhớ đã có lần tôi và 1 ông VM nào đó mà quen mất tên cãi nhau trên kênh G, có mặt TH vì 3 vấn đề cái nào quan trọng nhất và đến nay không biết có ai còn nhớ không. Xin nhắc lại:
1- Công thành chiến.
2- Làm TC giúp mem.
3- PK.
Xem ra G nên xem lại 1 lần nữa chuyện này.
1. Ông đó cho là PK quan trọng nhất vì khi bị đánh, kêu G là G phải ra giúp mem (có lấy ví dụ là mới đi PK G ko ai ra để bọn G khác tiễn về làng ) ==> tức G, cho là G ko có tinh thần giúp mem khi đi PK và khi bị PK lại: xin ý kiến mọi người về vấn đề này nhé.
2. Tôi cho rằng giúp mem làm TC và CTC là quan trọng hơn cái PK. Xin miễn nói lý do vì ai cũng hiểu rồi.

Ngoài ra chuyện săn đồ cho mem, chuyện phát thuốc hay phát phù khi CTC nữa.
Theo tôi, TH lập topic nay là đúng để anh em lên đây nói suy nghĩ của mình về G. Cái gì được, cái gì chưa được. Cái gì cần phải làm ngay cho G, cái gì là kế hoạch lâu dài.
Cồn nếu chẳng muốn All tồn tại thì cứ pmm. Chứ cái kiểu sống không ra sống, chết chẳng ra chết để mấy G khác đem ra làm bia tập bắn thì nhục lắm => mất niềm tin vào G.
Gần đây, tôi cũng chán lắm nhưng chẳng biết làm gì. Cắm 24/24 để bán đồ và chờ cuối tuần CTC rồi chuyển qua CF bắn. (cũng chẳng buồn chạy KBC nữa).
Kêu G đi hang thì... (nói thật nhiều đi hang cùng G thấy mem của mình cứ miễn cưỡng thế nào ấy, đã vậy còn toàn AFK== >chán bỏ mẹ) :lanh::lanh:

trangtrikiet
28/11/2008, 12:05 PM
:lanh:Đề nghị ai có ý kiến gì cũng được nhưng làm ơn để lại cái nick trong G ,để người ta con biết đường mà lần:lanh:đừng ném đá giấu tay
:mohoi:Ý kiến của bạn mình đã từng nghĩ qua nhưng G ta vì thiếu lực lượng tiên thú nên rất khó pk cũng như giành phần thắng trong CTC
:choangvang:2 KK QH cũng không giết được 1 tiên thú set đồ trung bình.Còn TT đánh với tiên thú thì po tay.:mohoi:lực lượng tiên thú pro trong G ta đếm trên đầu ngón tay.Lực lượng Pháp sư với dame khủng và Thủ trâu thì gần như =0

nona
28/11/2008, 07:58 PM
Sao kô thấy Hoang Long voi a Giáp co y kiến gì vậy . y kiến vậy chẳng nhẽ là kô được

EMO
28/11/2008, 08:05 PM
Anh THAN_HUNG ah bé xaxa góp ý thôi nhé Sông có khúc người có Lúc,không ai sống mãi đc với game ,game nó chỉ mang tính chất giải trí thôi,mặc dù anh giáp lập ra,nhưng anh ý cũng đâu có muốn có ngày hôm nay,có lẽ anh ý hiểu rằng thực lực của G mình như thế nào hơn ai hết vì anh ý là bang chủ,1 số anh em cũng đều từ 8pro ở đó,sống với game cũng không phải là ngắn,và người bỏ game cũng ko phải ít,8 chìm xuống cũng không phải vì 8 yếu,vì địch quá mạnh thôi anh tuấn ah,giữ người ở lại đc chứ sao giữ đc người phải đi,thôi thì anh giáp coi trong tin tưởng ai và hiểu đc ai có đủ thực lực vực All dậy thì giao niềm tin công sức và chức bang chủ lại cho họ,cuộc sống mà vui có chừng dừng đúng lúc,xaxa nói gì ko phải thì bỏ qua nhé :mimcuoi:

Ann_kute
30/11/2008, 12:04 AM
:nghivan:Bạn Ann_kute này chơi acc nào trong G nhỉ :nhamhiem:để chút vào G chửi
Việc bạn nói rất đúng đó là những vấn đề G ta đã gặp phải trong thời gian qua.Còn hướng để giải quyết vần đề thì chưa có cách giải quyết cụ thể

Ví dụ như: acc THAN_HUNG online nhiều nhưng ít đi khiêu chiến mà toàn treo auto lý do rất đơn giản vì mình vừa chơi game vừa làm việc để kiếm sống lâu lâu vào chát với anh em là mình đã cố gắng lằm rồi,mình chỉ rảnh vào buổi tối 1 it phút khi không có việc làm,còn nếu có đồ thì mình làm 24/24 . 3 4 giờ để đi hang đối với hùng khó có thể thực hiện được vì cứ khoảng 1 giờ phải quay sang công việc

:nghihoac:cũng như bạn nói g ta có thể bỏ qua ctc để cũng cố g hơn nữa không ?

H0tGirl anh :xauho:
Trước sau và mãi mãi :xauho:
Anh hỏi G ta có thể bỏ qua CTC không à :choangvang:
Hoàn toàn cần thiết
Vì hôm nay 1 LH mới được xây dựng lại đã đánh tan hoang chúng ta
Thì làm sao lại không nên lui về ở ẩn 1 thời gian để sau tái xuất giang hồ

thesunset
30/11/2008, 12:54 AM
nói thật là những nguòi có tâm huyết còn ở lại guild đếm đi đếm lại chắc cũng đc tầm 50 mem. còn lại là mem mới và kẻ phá hoại guild(spy). guild ta bây giờ chỉ đc cái đẹp mã ( nhiều lv cao) nhưng về bản chất thì đã đi vào thời kỳ suy thoái ( CTC chỉ thấy mem lv thấp onl thì nhiều( háo hức CTC) còn mấy ông lv cao off hoặc AFK).:lanh:
onl CTC thì toàn onl muộn. ko trách mem mới vì họ đa phần mới chơi. nhưng những ng đã CTC lâu năm thừa hiểu onl sớm quan trọng thế nào trước mỗi trận CTC => kỷ luật như ...(nói tục):ngu:

Lion183
30/11/2008, 06:39 AM
nói thật là những nguòi có tâm huyết còn ở lại guild đếm đi đếm lại chắc cũng đc tầm 50 mem. còn lại là mem mới và kẻ phá hoại guild(spy). guild ta bây giờ chỉ đc cái đẹp mã ( nhiều lv cao) nhưng về bản chất thì đã đi vào thời kỳ suy thoái ( CTC chỉ thấy mem lv thấp onl thì nhiều( háo hức CTC) còn mấy ông lv cao off hoặc AFK).:lanh:
onl CTC thì toàn onl muộn. ko trách mem mới vì họ đa phần mới chơi. nhưng những ng đã CTC lâu năm thừa hiểu onl sớm quan trọng thế nào trước mỗi trận CTC => kỷ luật như ...(nói tục):ngu:

Nửa đêm, rạng sáng ngày 30/11/2008, lão Giáp hiện về phá nhà, gây ra cảnh vô gia cư cho gần 200 mem :phandoi::phandoi::phandoi:

tieuquan
30/11/2008, 08:17 AM
CTC đên giờ ko duoc 70m vao cT thi ct lỗi gì chứ ,dẹp đi thua thi thua có gì to tát đâu cùng lắm nghỉ game .

DanchoiHN
30/11/2008, 10:05 AM
Cái này thì chỉ còn biết thầm trách em dại khờ thôi:haha: > Để cho 1 số người tâm huyết phải out G thi còn cái gì để mà cố gắng :haha:. Chuyện cần thì ko làm, toàn làm chuyện gì đâu :non:.

trangtrikiet
30/11/2008, 03:55 PM
:lanh:đúng thật là G ta đã mất hết mem tâm huyết có vài mem trong số này thấy lợi trước mắt đã sang G khác để được lợi cho bản thân mình hơn nên G ta ngày càng yếu đi
:xauho:ko phải nói DanchoiHN đâu nhé
:haha:NHƯNG ANH GIÁP GIẢI TÁN G PHẢI NÓI LÀ RẤT ĐÚNG NẾU CHÚNG TA QUÁ MỆT MỎI VỚI CTC THÌ NÊN BỎ NÓ ĐI ĐEO THEO LÀM GÌ.CHƠI GAME LÀ ĐỂ GIẢI TRÍ CHỨ KHÔNG ĐỂ MỆT MỎI VÀ ỨC CHẾ
:haha:ANH EM TÍCH CỰC TREO AUTO FRAM GOLD NÀO

canhsat86
30/11/2008, 04:41 PM
xem ra con đường sự nghiệp của anh Giáp có vẻ lận đận ghê nhỉ. Sao em thấy anh khổ sở quá anh Giáp già ơi. Qua một số bài viết của anh , nhất là bài viết anh thể hiện cách suy nghĩ của anh, con người anh cho mọi người biết, em thấy anh suy nghĩ nhiều quá, chơi game là để giải trí mà anh chả giải trí được cái quái gì , anh hơi bị lạ nhá:haha:
Bớt suy nghĩ đi anh, Game là cái gì đối với cuộc đời một con người? Chả là cái **** gì ngoài những tác hại ghê gớm đối với sức khỏe, kinh tế, sự năng động của 1 con người(12h/ngày ru rú bên cái Computer chỉ để bấm, bấm, ấn ấn mấy cái nút mòn cả tay:haha:).
Khi một người bạn của em nghỉ game em đã chúc nó :"sống cho thật tốt trong cuộc đời thực nhé" đó mới là điều quan trọng. Game chỉ là ảo, Cuộc đời mới thực. Nghỉ chơi game cũng là 1 điều tốt. À không phải "cũng" ,mà chắc chắn là 1 điều cực kỳ tốt:nghich:
Anh chơi game mà chịu nhiều áp lực quá, điều đó không tốt cho sức khỏe. Em khuyên anh 1 điều nhé:" Hãy học em đây này:nhamhiem:" thích đi đâu thì đi, làm gì thì làm, chán thì nghỉ game, nghỉ game là đoạn tuyệt hết,tất cả chỉ là dĩ vãng. Cái nick đầu tiên em tạo ra tên là phieudu cơ, chỉ thích phieu du chân trời góc bể thôi ^^.
Em nói nhiều quá sợ anh không hiểu. Chốt lại lại cả đoạn văn trên là: anh chơi game để vui thôi, đừng suy nghĩ nhiều.
Thù hằn trong game là điều không nên, không cần phải ghét LH hay G nào khác (dù ÁnhSáng của LH đã từng hack của anh acc làm tan vỡ mái nhà Khát Máu của ta:tucgian:) . CTC là để vui, thể hiện khả năng của G,tức là tài lãnh đạo của BLD, thế thôi ( tài lãnh đạo tức là: tài chỉ huy Chiến trường, sự đoàn kết của mem trong G, sự kính trọng của mem dành cho BLD...). Thắng cũng tốt mà không thắng cũng kệ mẹ nó ^^
Em nhớ đến 1người là BC của Peanut-King-SuVuong tên là Thuyao, anh ta nghỉ game lâu rồi, acc PS của anh ta mới 90 thì nghỉ game. Không hiểu vì lý do gì mà anh ấy rất ghét Long Hổ, tất cả các G của anh ấy đều lấy đánh bại LH làm mục tiêu từ hồi mới ra CTC, nhưng khổ nỗi King không bao giờ vượt qua được LH cả, và anh ấy mãi vẫn giữ cái mối thù "dai như đỉa" với LH, đất của LH ở đâu KIng phải đánh ở đó. Cuối cùng anh ấy nghỉ game mà King vẫn luôn chỉ là con muỗi bên LH khổng lồ, em thấy thật đáng tiếc. Nếu anh ấy sớm bỏ thành kiến với LH, thì có lẽ King có thể vượt xa hơn. Thiên hạ rộng lớn sợ gì ko có đất sống chứ. Nghe cứ như là THù hằn đến chết ý nhỉ:bitmieng:. Việc gì phải khổ thế chứ.
Tự nhiên lại nhớ đến ông bạn Thuyao này.
Trong game này em thấy quý mỗi anh Giáp, vì anh sống rất tốt, nhưng anh hơi dốt thì phải. Anh có vẻ tin người ghê gớm nên hay bị lừa ^^, khổ thế chứ.
Thôi bớt nghĩ nhiều anh ạ, chơi vui thôi. QUan trọng là mình vui chứ G thì kệ mẹ nó, CTC cũng kệ thôi. Thích thì tiếp tục Xây dựng lại G nhưng nên có 1 định hướng, tinh thần mới . Vui vẻ là chính, CTC thắng cũng để phục vụmục tiêu Càng vui hơn nữa :haha:

Hai_Dang
30/11/2008, 06:05 PM
:haha:G all đã ko còn nữa cái topic này không cần đến nữa