PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Nhật Kí Bươm Bướm ngoại truyện!

REDHAWK
08/12/2008, 02:03 AM
Nhật kí bươm bướm ngoại truyện hay còn gọi là Nhật kí chym ku gáy.
Truyện cấm trẻ em dưới 18 tuổi và phụ nữ đã lấy chồng!

Nghe tin cô bạn thân sắp chống lầy buồn quá nằm đắp mền bông co ro ở nhà định tập cơ tay thì có điện thoại của CB :
-- Lên 43 Trúc bạch ngay có mấy thằng muốn cho Ếch uống Vodka!
-- Thế à:them: Thơm - 5 phút nữa coa' mặt ngay.
Này thì 3 say chưa chai, này thì chuẩn bị lấy vợ, này thì giải tán Bang...
0h5 phút tỉnh rượu thấy đầu óc biêng biêng ko hiểu người đi hay rượu đi thế nào mà về đựoc đến nhà :dacy:Phấn khởi lên box Bang đọc truyện của em Tun xong tự dưng nổi hứng muốn hò hét chém gió tí gọi là coa' phong trào!:nghingo:.
Tuần này bảo trì máy chủ TGHM anh em ko vào game được, cũng là tuần vui nhất, bê tha nhất, hũng hãn nhất kua. anh em! Truyện được viết theo nhưng sự kiện có thật và tất nhiên là có thêm mắn muối, tỏi hành cho có mùi...

Thứ 3 vẫn là ngày đầu tuần

Sáng sớm hôm ấy (cách hôm nay ba bốn hôm gì đó - rượu say nhớ chính xác thế *** nào đựoc ) sau khi loay hoay ở Đồ Sơn - Hải Phòng về Red béo mò lên ổ của WACKY nằm vật ra sàn cuộn lấy chiếc chăn bông làm một giấc ngon lành. :ngu:
-- Cái dis mẹ thằng nào chạy xe Contaner qua ổ của trẫm vậy :tucgian:- mới sáng sớm ra đã củ hành bố mày -- WACKY rụi mắt nhìn quanh...Trong phòng vẫn còn tờ lờ mờ vờ lờ sáng -- thấy lù lù một đống nằm giữa nhà -- Wacky giật mình quay sang lay vai Thikzik
-- Này đêm qua thg Béo nó về lúc nào mà tao ko biết nhỉ?:kinhkhung:
-- Ngủ như anh đến sáng nay nhận ra có Container chạy là giỏi rồi -- em bị củ hành cả đêm mới chợp mặt đựoc chút đây này. Đíu hiểu nghịch ngợm cái gì ở HP mà về đây ngủ ngáy cứ như là máy cày lên dốc ấy... :mohoi:
-- Thôi dậy đi chuẩn bị đi ăn sáng Fan béo nó hẹn từ tối qua rồi đó... Hôm nay cóa món mới -- Bún bò Húe cay vl ấy -- Đá luôn thg Vịt Xù dậy

Đốt điếu thuốc rít một hơi, WACKY lừ đừ đi về phía RED béo ... Lấy chân đạp đạp lên cái bàn tọa đang rất hồn nhiên hở ra phía ngoài chăn -- Hôm nay trông em quyến rũ vãi ****` ấy -- dậy đi ăn sáng nào béo...:kinhngac:
Vật mình qua một bên
-- Ối dẹt làm gì mà lọ mọ sớm thế anh, em mới ngủ -- buông cái giọng lè nhè ngái ngủ Red béo càu nhàu...
-- Dậy đi ăn sáng Fan béo nó đến nơi rồi
-- Vui à nha, hay à nha Fan béo mời ăn sáng à...Thơm

Necors
08/12/2008, 02:07 AM
Á hà thằng này khá lâu mới thấy nó viết này thì bóc :dacy::dacy: tem xịn rồi

REDHAWK
08/12/2008, 02:12 AM
Cũng phải đến gần nửa tiếng sau mọi việc mới hoàn tất. Ra đến ngoài đường Fan béo đang ngồi rít thuốc rất nhiệt mặt xị ra:
-- Làm cái ** gì trong đó mà lâu thế hết nửa bao thuốc của tao rồi.:xemthuong:
-- Chúng nó tranh thủ tập cơ tay buổi sáng cho cân nên hơi lâu – WACKY cười nham hiểm
-- Thảo nào dạo này tao thấy tay chúng nó thằng nào cũng to lên, mà tập kiểu gì để tay phải to hơn tay trái thế kia…:bitmieng:Thôi đi nhanh ko lại tắc đường…
-- Thế đi đâu bây giờ, chán vịt mò ốc lắm rồi đó – Vịt xù hai tay đút túi áo vừa ngáp vừa hỏi
-- Láng thẳng tiến – hum nay chuyển qua Pún pò Huế..
Thế là 5 anh em trên 3 chiếc xe hì hục phi xuống Láng. Đến nơi thì ôi thôi quán Mì Quảng của Việt Nam đã chuyển thành KFC của Kentucky.
-- Cái uỵch mẹ thg nào ra ngõ ko để ý gặp con mẹ đồng nát – đen thế..:phanno:
-- Tại ông Red béo mới đi Đồ Sơn về đấy, ha’ha’ – Vit Xù cười, đưa tay kéo cao cổ áo da lên cho đỡ lạnh.:dacy:
-- Đi Đồ Sơn thì có liên quan *** gì đến đi ăn sáng đâu, chắc tại hôm nay chúng nóa biết có Fancy đi ăn nên dọn qua chỗ khác … -- Red béo đá long nheo trêu Fancy -- À lên Huỳnh Thúc Kháng ăn bắp bò đi chỗ đó cũng được lắm.
-- Chỗ gần khu Thành Công ấy hả, ờ cũng được đấy – Fancy tán thưởng..
Thế là gần đi đúng được một vòng tròn, 5 anh em mò vào quán phở bò bên đường Huỳnh Thúc Kháng. WACKY mở màn :
-- Sáng nay lạnh thế nhở làm tí cho ấm người chứ nhể, hế hế -- Người đẹp ơi cho anh 2 bắp bò trần và 1 Vodka to nhé, lạnh càng tốt.
-- Xấu vãi ****` ra mà kêu là người đẹp – Anh trêu nó thế thì có mà nó cho anh ăn 2 miếng bò tái thì chết bỏ mẹ …:non: -- Thikzik
Fancy béo lắc đầu ngao ngán:
-- Thôi sáng nay ăn **** với chúng nóa rồi, pé đã bị lừa – Ăn sáng cái trym gì mà chúng nó đã nhẩy 1 chai Vodka to, đợi sẵn mình rồi…

Thế là ăn sáng diễn ra từ 9h đến 10h 30 sáng – sau khi rượu làm mềm môi 5 anh em lọ mọ về trụ sở chính của Phong Trào – 107 Motel .
-- DOTA dẹo cánh đê ê ê ê…………..- :nghingo:
-- ** ẹ tầm này vodka đánh chứ người đánh ****` đâu lại Fít Lọ thôi…
Thế là bị Tũn cò, Zuro và Met cho ăn hành – đang đinh ăn nữa thì Mẫn tồ đến cứu giá..
-- Anh Fan ơi đi ăn lẩu gà đi..
-- Anh say lắm rồi sáng vừa làm 1 choác với mấy thg ml kia giờ đã kịp tỉnh đâu.:khochiu:
-- Anh nói mất quan điểm *** – đã bảo là 1 say chưa choai. Đi uốn tiếp sao phải xôi … Red béo lè nhè
-- Ừ thì đi…

Thế là chuyện gì xảy ra đã xảy ra và tại sao chỉ trong vòng có 30 phút đầu mà đã hết 3 đĩa dưa chuột 2 đĩa khoai tây , 3 đĩa ếch xào nhưng lại hết đến 2 chai Vodka to nữa thì hồi sau sẽ rõ…:lanh:

F@ncy
08/12/2008, 02:22 AM
Yêu em vãi chưởng. Mấy hôm ăn sáng hôm nào cũng phê pha.
Toàn những món nghe tên mà k0 bao h thấy trên bàn, như bún bò Huế cay vl, hay bún tôm Hải Phòng ngon vl (ảo vl:lanh:), chỉ riêng có chai Vodka là luôn luôn thật:nhamhiem:.

Thật thật ảo ảo nó cũng chỉ đến như vậy mà thôi:dacy:.
(Mai đi ăn sáng nhé ...:nhamhiem:).

LLU
08/12/2008, 07:48 AM
k0y pộ káj màn " ăn sáng, úng cafe " na`z xưa zòy ! Bey h fảj đõy lạj na`z " ăn sáng, úng Vodka " th0y :haha::haha:

Metdown
08/12/2008, 03:48 PM
Nhạt nhể, này thì 3 say chưa chai :haha::haha::haha: tình hình là các cháu fer vãi đến nỗi Fancy phải đi trốn :xemthuong:

REDHAWK
08/12/2008, 04:56 PM
Phần 3 này xin nói về vấn đề: Hoa rơi thì hữu ý nhưng nước chảy lại vô tình.

Sau khi thông nhất địa điểm cả đội lếch thếch kéo nhau lên Hàng Cá ăn lẩu gà...Red béo và WACKY chung 1 xe. Không hiểu người đi hay rượu đi mà vòng từ Kim Liên lên Chợ Trời rồi lại vòng về Phố Huế:
-- Anh ơi Hàng Cá ở đâu ấy nhỉ?:lungtung:
-- Hàng Cá àh ...Oh`... Hàng Cá ... kia....
Theo tay WACKY chỉ, Red béo nhìn thấy 1 chú Công An rất đẹp trai đứng trên bục điều khiên giao thông:
-- ***t, anh đùa em đấy àh -- Sao lại chỉ vào chú Công An
-- À không nhớ đường thì hỏi Công An chứ sao!:dacy:
-- Hỏi cái trym ấy, hai thằng thì mồm sặc mùi cồn, lại ra hỏi Công An đường lên Hàng CÁ. Nó không cho lên Quận ngồi hơi phí...
-- Òh ... Òh nhỉ vớ vẩn còn bị khép vào tội Cố ý thọc léc người đang thi hành công vụ ấy chứ nhể:kinhkhung: thôi hỏi ông xe ôm cũng được. Đi từ từ để tao hỏi cái.
Đang vắt vẹo trên chiếc xe dựng sát trên vỉa hè, chú xe ôm đang thả hồn theo khói thuốc...Thì bị WACKY lôi về hiện tại...
-- Anh giai anh giai cho em hỏi, đường lên Hàng Cá đi đường đường nào hả anh?
Mặt đỏ phừng phừng chú xe ôm nghĩ ngợi đôi chút rồi trả lời :
-- Hàng Cá hả..từ từ để nhớ xem nào.. À gần chợ Đồng Xuân.
-- Đến chợ Đồng xuân rồi thì có rẽ đi đâu không anh...
-- Gần chợ Đồng Xuân ấy lên đến nơi thì biết...
-- Vâng cảm ơn anh -- WACKY ngao ngán
Red béo lắc đầu:
-- Thấy chưa em đã bảo với anh rồi mặt thg xe ôm đỏ như mặt anh e mình, anh hỏi chỉ phí công thôi...
-- Cứ lên chợ Đồng Xuân rồi hỏi tiếp...
Cuối cùng 2 anh em cũng mò lên được đến hàng lẩu gà. Vừa đi WACKY vừa lẩm bẩm "Lên Hàng Cá ăn lẩu gà bao giờ không cơ chứ. Điên mẹ nóa rồi..."

Do tình hình nhàn cư vi bất thiện, mà ấm cật thì dậm dật cái mông nên mấy hôm nay ở 107 sóng tình nổi loạn, cuồng chân cuồng cẳng cuổng cả mồm. 2 anh em lên đến nơi thì thấy 2 đĩa khoai tây đã vơi đi một nửa. 15 cái mồm đang thi nhau trình bày rất nhiệt, Tũn cò thì đang hò hét mấy em phục vụ:
-- Em ơi dưa chuột của chị đâu, cho loại to một tí nhé, loại nhỏ thế này mêm oặt àh...
Riêng ThikZik mặt ngu thì thôi rồi đang ôm lấy Fancy :
-- Ôi ty 6 năm cụa pé... Hôm nay ăn sang 1 choai là chưa đủ, chưa đủ để nói lên tình cảm 6 năm mình gắn bó... Em ơi cho anh 1 choai Vodka to ...
-- Anh yêu em vãi ****` ấy...Uốn nào...Fancy đạp ứng ngay...
Thế là thôi rồi đủ các lý do được đưa ra, nào là : anh nhìn em àh, anh ko nhìn em àh, anh nhìn em rồi anh cười với thằng kia àh. thế là 3 chén.
Nào là Mẫn tồ ơi sao hôm nay em xinh thế nhỉ, xinh nhưng vẫn tồ...Áh Áh Áh 3 chén nữa...
Mới chỉ 30 phút trôi qua khi nhà hàng mang lên món ẽch xào măng thì cũng đã thấy 1 choai nằm lăn ra dứoi gầm bàn. Àh này thì mừng món mới...cho 1 chai Vodka nứa em gì cao to đẹp giai khoai nhừ ơi...:kinhkhung:
Sau năm sáu lần Dậy mà đi, Đồng khởi nào bà con thì có cơ số anh bắt đầu quay ra cãi chửi nhau.. Ai nói cứ nói, ai uống rượu cứ uống. Nhưng ko được uống một mình, phải lôi theo dăm ba thằng chứng kiến...Oằn:choangvang:
Hết choai thứ 2, WACKY khề khà:
-- Theo thông tin mới nhất thg Red béo vừa đi trinh sát ở Hải Phòng về ...À thôi mày báo cáo đi
-- Anh em lên chén này nào để em được tiện báo cáo.. Uốn..... Red béo từ từ hạ chén rượu xuống buông cái giọng 3 say chưa choai :
-- Kính thưa toàn thể bà con thân bằng cố hữu, hai họ nội ngoại gần xa..Chết mẹ nhầm hàng, nhầm hàng... Nãy rượu nói ko phải em nói. GIờ em nói...Tình hình lầ rất tình hình...Sau khi 3 ngay đi khảo sát thị trường ở Đồ Sơn, Hải phòng. Em có 1 nhật địng như sau : Hiện Đồ Sơn nhăm phục vụ cho Tên DƯơng Lịch và Tết Âm lịch, nói chung là tất cả các loại tết từ nay đến 2 tháng đầu năm nên đã chuẩn bị hàng loạt các loại hải săn tưới sống như tôm cầm ô, ghẹ đi xe mini ... Thế nên anh em nào có nhu cầu ăn hải sản thì PM đăng kí với Fancy để anh em chuẩn bị nhé...:haha:
Thế là cả đội dộ lên Đồ Sơn đê Đồ Sơn đê..uống vì Đồ Sơn nào...:lungtung: Hết choai thứ 3 cả đội thống nhất chuyển qua món Gà Tập Gáy. Chỉ tội cho CBeo' vì đến muộn nên đã ko kịp làm miếng nào, đứng lên mặt buồn thiu nhìn cánh gà 7 nổi 3 chìm trong nồi lẩu mà ngậm ngùi đi theo anh em ...

Tối tỉnh rượu rồi viết tiếp, pà con thông cảm say quá rồi.

Tunx
08/12/2008, 05:18 PM
anh ơi em dek đỡ được ý.
Vừa phê pha xong mà anh làm bài này, đau hết cả bụng vì cười. =))
Thế này á, em chỉ là cống rãnh k đc sóng sánh với đại dương, kênh mương k tương đương với thủy điện =))
Èo, mà sao liên quan vụ gọi dưa chuột là sao... toàn bịa....:lanh:

REDHAWK
08/12/2008, 05:28 PM
anh ơi em dek đỡ được ý.
Vừa phê pha xong mà anh làm bài này, đau hết cả bụng vì cười. =))
Thế này á, em chỉ là cống rãnh k đc sóng sánh với đại dương, kênh mương k tương đương với thủy điện =))
Èo, mà sao liên quan vụ gọi dưa chuột là sao... toàn bịa....:lanh:

Làm gì cóa chuyện đó, văn phong của Tũn cò khác mà. Tiết mục của anh chỉ là thêm thắt chút gia vị vào văn nói của anh em thôi. Toàn là những đối thoại của anh em mình lúc phê pha mà:dacy: Vui vãi xoài...Xả stress oác mồm...

MẫnMẫn
08/12/2008, 08:23 PM
:them:fer nhoa........:haha:viết tiếp đi anh kiên... chưa đến vụ hát hò.....và cả vụ ngày hôm nay nữa............:dacy:

luytrexanh
08/12/2008, 08:46 PM
Đọc xong cứ gọi nà.......:haha: =)) ....
@Red : Viết nốt cho ýem thưởng thức naz :chaymau::them:
@Tunx: Post NKBB đi mừh :khochiu:

Kosmos
08/12/2008, 11:28 PM
=)) buồn cười *** bó tay lun
viết tiếp anh ơi dạo này ko chơi đc TGHM nhưng vào đây đọc truyện cũng vui lém ^^

REDHAWK
09/12/2008, 06:08 PM
Tăng hai :

Lại kể đến C Béo – Bạch Hổ - con Cọp có trái tym pha lê của Phong Trào. Đã đến muộn không được ăn lại còn bị Fancy mắng “yêu””
-- Này con Camry của em vừa đi đua ở Hồ Gươm hả ?
-- Đâu có đi từ nhà lên đây luôn mà – Chuối béo thanh minh
-- Sao đến muộn thế, tường mài lại làm 1 vòng Hồ Gươm cho cụ rùa tróng mặt…
-- Anh, anh xoáy vãi **** ấy…:lungtung:-- Thế có muốn làm một vòng Hồ Gươm cho mát trước khi đi gáy không?
Thikzik chen ngang :
-- Quẩy đi Chuối ơi, tầm này ra Hồ mát lắm, mát cả trong lẫn ngoài, mát cả mắt luôn…
-- Em đi với, em đi với…Vit Xu mắt sáng lên :them:
-- Òh đi thì đi…-- Fancy, Thikzik và Vịt Xù chui tọt vào chiếc Camry do Chuối béo lái…Bỏ lại phía sau là ánh mắt ngỡ ngàng của mấy anh em còn lại
Met 4` thắc mắc vời Zuro và Tikchu: Này tụi nóa đi đâu thế nhỉ…
-- Ra đường 5 đua rồi, anh em mình cứ đến trước đi tụi nó lên sau – WACKY vừa lấy xe vừa trả lời—Béo lên xe đi mài đứng giữa đường tắc mẹ nó đường bây giờ, say rồi àh…
-- Em cóa say đâu anh say ấy, ra Volcano ná pà con…

Hiện trường là tầng 2 quán Volcano, 11 người. Người thì đứng, người ngồi, người nằm...Rất may ko có người nào bò…Và thế rồi chương trình Gà Tập Gáy bắt đầu với đầy đủ các thể loại nhạc …Phải nói là Gà hôm nay uống Vodka nên gáy thì thôi rồi…hay vãi xoài…IDOL Việt Nam cứ phải gọi bằng bố…Các cung bậc cảm xúc được thể hiện hết mình…Đôi khi có hơi quá nhưng lại được an ủi vỗ về và chấn chỉnh ngay…Riêng WACKY do không thể tranh mix với các em đã phản đối bằng cách lăn quay ra hát bài Sleeping Child 1 mình:ngu:.

Đột nhiên cửa phòng bật mở…:kinhkhung:
Vit Xù lao vào nằm vật ra ghê, tiếp theo là Fancy mặt trắng bệch, rồi đến Thikzik vào ngồi thu lu, lặng thinh mặt rất hình sự…Đi sau cùng là Chuối Béo đang cười rất sảng khoái…
-- Sao thế em, sao cái mặt mài nó lại đần ra thế kia Vit –
-- Chắc là lại bị anh Chuối cho đi đua ngoài đường 5 rồi – TikChu lắc đầu ra vể nghiêm trọng
-- Được như vậy đã sướng…Đây lên xe ông ý kể ông ý mới down được bản Need for Speed Under gì gì ấy về chơi…Thế rồi ông ấy thể hiện
-- Thế hả béo ơi –
-- Em có làm gì đâu mới đi có vòng Hồ để ngắm gái mà …ha’ha’ha’:haha:
-- Mày cho bọn tao vào rọ mày xóc thì có, ngắm cái chym – Thikzik nhăn mặt
-- Tao nói thật nó đến muộn đã không được ăn uống gì, lại còn đá xoáy nó rồi bắt nó đi gáy nữa…nó lại không cho vào rọ nó xóc cho…thế là còn may đấy… tao mà như nó tao dỗi tao bỏ về rồi..:bitmieng:
Rồi rươu khi rượu cũng đã nhạt, mấy miếng gà trong người cũng đã tiêu hết an hem lục đục ra về. Fancy vừa đi vừa vỗ vai Red béo: mai đi ăn sáng tiếp nhé em..
-- Oki anh, gì chứ ăn sáng cơ mà…
-- Sáng mai em cũng tham gia – Tikchu nháy mắt đầy ẩn ý
Thế nhưng cái hẹn của Fancy cũng phải lùi đến ngày hôm sau nữa vì 3 say thì chưa choai nhưng khi hết 4 choai thì …:lanh:
thì phải sang ngày hôm sau nữa mới hồi sức chứ:nghich:

luytrexanh
09/12/2008, 10:05 PM
:chaymau: Chờ đợi hồi tiếp theo ................. :dacy:

LuyenNghiThuong
09/12/2008, 10:24 PM
:haha::haha: Anh này say nên lỗi chính tả tè le hột me

Cơ mà vui quá hí hí :haha: