PDA

Xem phiên bản đầy đủ : up nghề cấp 8 (cách chế đồ 2 sao thành công cao)

LamVanHope
11/01/2009, 09:25 AM
mình đã up xong 4 nghề cấp 8 1 cách rất dễ dàng nên lên đây chia sẻ với mọi người trong bang nè, ai chế ra VK 100 TNC 2 lỗ tặng mình 1 cây được rồi, ko cần nhiều. Có hảo ý PM DungTinh (dung tình) hihi

Địa điểm up: map ma 99 (đen thui, chế đồ 2 sao có lẽ vậy mà thích hợp)
Thời điểm: tối 6.30 đến 7.00, sáng 9.30 đến 10g. Ngoài giờ đó xin đừng chế đồ (để ý giờ trên game hiện hình mặt trời nhé, chỉ cần ngoài giờ đó 1 phút cũng đừng chế vì mình chế vậy toàn rớt ko)
Mình hay chế đồ buổi tối hơn và thành công cực cao, có khi up 5 món chỉ rớt 1 món 1 sao, 4 món kia đều 2 sao. Và hay nữa là chưa bao giờ mình up lên 3 sao mà chỉ toàn 2 sao thôi.

Lưu ý khi chế: theo từng bước nhé:
1 . log chỉ 1 acc trên máy
2. đổi nhân vật trước khi chế đồ, sau khi đổi nhân vật xong đừng up vội mà đợi 1 lúc cho tất cả các thông báo của game biến mất hết rồi hãy bắt đầu, (xung quanh ko có ai nhé, nếu có người chạy qua lại thì tạm ngưng, có người cùng chế thì thôi vậy, 2 người chế 1 chỗ rớt cao lắm)
3. nhân vật trước khi chế đồ phải ko nhúc nhích tí nào nhé. màn hình để chế độ cấu hình yêu cầu thấp nhất, nói chung là tất cả mọi biện pháp để giảm lag tối đa của game
4. Sau đó chế, mỗi món dù thành công hay thất bại cũng cách nhau khoảng 1 p, đừng chế ngay. Bạn có thể chế thợ kim hoàn 1 cái rồi chạy qua thợ rèn đợi chút xíu chế 1 cái cũng ok hết (chỉ áp dụng khi chế ở 1 thợ mà bị xịt hoài).
5. đặc biệt nếu chế 3 món liên tục xịt hết (1 sao hết) thì ngưng ngay vì hôm đó game lag, để hôm sau hãy chế tiếp nếu ko muốn mất hết NL. Kiên nhẫn.

Thợ rèn:
Uyên điệp kiếm (Q gọi là uyên điệp vũ), thái âm, phượng tường, thiểm không (2 cái), phục hổ (2 cái), lạc phượng.

Thợ may:
Kỳ lân thối giáp, côn bằng chiến khải, lưỡng nghi khố, kỳ lân ngoa (2 cái), lưỡng nghi lí (2 cái), côn bằng hài

Thợ kim hoàn:
hóa thạch hạng liên, túy tiên trụy từ, tề thiên giới, thần quang hạng liên (2 cái), vô song giới (2 cái)

Chúc anh em trong bang lên cấp 8 nghề hết nhé. Mình up nghề cấp 8 cực kỳ dễ dàng so với hồi up cấp 6.

LamVanHope
11/01/2009, 09:30 AM
1 điều đặc biệt là nếu mấy bạn đã làm theo cách trên mà rớt vẫn xịt rất cao thì xin đổi máy tính khác. Lý do mình có 2 máy PC, ko hiểu sao up 1 máy cứ rớt 3 lần liên tục hoài còn 1 máy thì up rất ok mặc dù máy xịt có cấu hình cao hơn.

_Sh4kir4_
12/01/2009, 09:56 PM
may mắn thôi mà. rỗi chế 1 bộ bán rẻ AE trong G đi xem dễ ko................

LoveM
13/01/2009, 11:19 AM
:nghingo: Cách của pé là om 500 cục quặng cao cấp mỗi loại lên chỗ vắng người mix . Xui quá thì đi giết người giải xui òi vô mix tiếp . Thế nào cũng ra .

LamVanHope
22/01/2009, 04:27 PM
Biết là random chứ có nói 100% ra đâu, nhưng nó có xác xuất lúc cao lúc thấp, có cần giải thích nữa ko vậy. Nếu ko thì nhờ BC xóa dùm em cái bài này vì em thấy nó chẳng có ít cho ai ở đây cả.

tkx

vnvanchinh
21/03/2009, 01:11 PM
èo
ảnh Pé BlueMooN đó hả
Xinh quá...... iu ghê
.................................................. .