PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Về việc ghép server

vodanhlaotang
17/02/2009, 04:17 PM
Chào các bạn,

Theo tin chính thức từ trang chủ của TGHM thì bắt đầu từ ngày 20/02/2009 sẽ ghép máy chủ Xích Đế + Hoàng Đế về các server còn lại, tớ lập topic này với 2 mục đích:

+ Tiếp nhận ý kiến đóng góp, xây dựng, đổi mới...bang PhongTrào.
+ Tiếp nhận đề nghị về Liên minh hoặc gia nhập bang PhongTrào với các member+bang phái của Xích Đế + Hoàng Đế.

BLD PhongTrào xin trân trọng ghi nhận mọi bài viết đóng góp của các bạn.

Xin cảm ơn.

Necors
17/02/2009, 04:32 PM
Theo em điều này còn phụ thuộc vào việc các bạn từ ser khác sang anh ạ mình sẵn sàng có thiện chí tiếp nhận. Họ muốn gia nhập liên minh cũng được hoặc nếu G còn chỗ họ muốn vào thì mình xem xét tiếp nhận. Đây chỉ là ý kiến riêng của cá nhân em mọi người nên cho ý kiến về vấn đề này nhé.

CNN
18/02/2009, 10:14 PM
Xin 1 slot Phong Trào :mimcuoi:
Ký tên : Atula - Family

:nhamhiem: Chào Mừng em - Cô Long dâm tiện và đần độn trở về với chúng ta :dacy:

Ann_kute
18/02/2009, 10:24 PM
Em là người ngoài không dám nói nhiều về tình hình của HV.
Tuy nhiên nhìn bản đồ CTC của HV em thấy ngoài việc PT và LM bỏ đất ra thì còn lại chả mấy khi cướp được đất. Vậy tại sao không nhân việc sát nhập sv này nên để cho người ta tham gia CTC cho sôi nổi. Thế trận mà chỉ nghiêng về 1 bên thì buồn lắm.
Như những trận PT với noob hồi trước. 3h đánh rất đã, tiền đặt đất rất cao vậy mà giờ đây lèo tèo vài mil trong khi giá gold càng lúc càng hạ.
Em cũng biết việc PT tiếp nhận thêm LM là vì muốn bền vững. Tuy nhiên nếu vậy bản đồ CTC sẽ rất buồn. Người ngoài chỉ xin đóng góp vài câu vớ vẩn hi vọng không bị chửi :)

tuladown
18/02/2009, 10:36 PM
Ghép server ko biết có vui lại ko nhỉ? Đi lòng vòng xem thử thấy các G lớn bên mấy server kia toàn chọn CT thôi :lungtung:. HV bị ghẻ lạnh.

Nếu vui chắc kiếm cái acc chơi lại quá, mấy acc lưu lạc lung tung, giờ chẳng biết vào tay ai :lanh: :lanh:

1hi3n_ki3m
18/02/2009, 10:41 PM
:lanh:cho em 1 slot cho con VL 97 cùi vào tám dc ko con PS em cho đi cùng ae sang CT lập nghiệp :lanh:

Ngốc
19/02/2009, 08:25 AM
:nhamhiem: Chào Mừng em - Cô Long dâm tiện và đần độn trở về với chúng ta :dacy:

:tucgian::tucgian::tucgian: Anh Béo Sex cái gì mà Cô Long dâm tiện với đần độn . Em Còi mà :tucgian:

LuyenNghiThuong
19/02/2009, 08:42 AM
:tucgian::tucgian::tucgian: Anh Béo Sex cái gì mà Cô Long dâm tiện với đần độn . Em Còi mà :tucgian:

:haha::haha::haha: Để avatar cụa CL

Ngốc
19/02/2009, 08:44 AM
:mohoi::mohoi: Trong game pé dị dung mặc đồ trắng từ đầu đến chân với lại thích cái hình này nên để , có bít của ai đâu

LuyenNghiThuong
19/02/2009, 08:49 AM
Em là người ngoài không dám nói nhiều về tình hình của HV.
Tuy nhiên nhìn bản đồ CTC của HV em thấy ngoài việc PT và LM bỏ đất ra thì còn lại chả mấy khi cướp được đất. Vậy tại sao không nhân việc sát nhập sv này nên để cho người ta tham gia CTC cho sôi nổi. Thế trận mà chỉ nghiêng về 1 bên thì buồn lắm.
Như những trận PT với noob hồi trước. 3h đánh rất đã, tiền đặt đất rất cao vậy mà giờ đây lèo tèo vài mil trong khi giá gold càng lúc càng hạ.
Em cũng biết việc PT tiếp nhận thêm LM là vì muốn bền vững. Tuy nhiên nếu vậy bản đồ CTC sẽ rất buồn. Người ngoài chỉ xin đóng góp vài câu vớ vẩn hi vọng không bị chửi :)

^^ Nói vậy ko lẽ chỉ mỗi PT là tiếp nhận thêm LM, còn ĐG và các G bên LMAS ko mún tiếp nhận thêm :haha: Chưa đến 30 tết chưa bik đc đâu :xauho:

Tình Yêu Hết Pin
20/02/2009, 06:40 AM
Theo em thấy vấn đề trước mắt là thành viên của 2 sever kia sẽ qua đâu,theo 1 số tin tức thì qua CT khá đông vì vậy nên coi theo tình hình sau khi sát nhập hoàn tất thì mới tính được
Vấn đề thứ 2 là về LM . HV CTC nguội lạnh là vì 1 LM được thành lập quá vững chắc , tính tới thời điểm này sự hổ trợ trong 1 LM gần như tuyệt đối và tất nhiên những bang phái đối lập ko có được sức công phá sẽ dẫn đến tình trạng ko còn nhiệt để đánh như hiện nay.TGHM bi giờ sever CT được coi là ngọn lửa cháy rất bền bởi vì CT ko đi theo chế độ LM như HV bản đồ thế lực của CT luôn luôn nhộn nhịp chính vì điều đó .Vì vậy nhìn thấy được vết xe lúc trước như thế nào thì sau này chắc sẽ khá hơn :D Vẫn mong HV sẽ có lại cái lửa của nó như trước

HoLyMoon
20/02/2009, 06:56 AM
Tình hình là cả 3 G lớn bên XĐ đều chuyển wa Chu tước ( ý em là phần đông , vì do BC + BLĐ sắp xếp ) nhưng với riêng em, dù BC có wa HV em cũng chôn CT, vì đa phần gamer đều giữ cho mình 1 số gold nhất định, khi đi đến đâu cũng muốn hiện vật cũng như gold "dễ thở" nhất, với giá 2k /m bên XĐ nếu chuyển wa HV thì chỉ còn 750d/m:lanh: Việc rớt giá gold đồng nghĩa với việc vật phẩm + giao dịch = gold sẽ gia tăng nhiều ... Đ/v em cầm 600m wa CT sẽ sắm đc nhìu thứ , nhưng khi vào HV sẽ rất khó khăn:choangvang:
Vả lại CT gần 3 năm nay kinh tế rất ổn định - vật phẩm vừa phải ( rẻ hơn XD ~ 1/3) giá gold lại ~ bằng XD, nên em nghĩ đa phần mọi ng sẽ chọn 1 vùng đất mới có t/c gần giống với quê hương của mình hơn...
Anyway, mong những bạn cùng sv XĐ khi wa HV sẽ hâm nóng thêm ngọn lửa ở sv này và có những khoảng tg thật vui vẻ khi bước vào game TGHM:dacy:

NewLand
20/02/2009, 10:38 AM
:xauho: Nếu nói 1 cách chuẩn xác ra thì cuộc sống bên Hv khắc nghiệt hơn bên CT là cái chắc vì giá vật phẩm quá cao.Với 1 ly dó rất đơn giản là nhu cầu bên HV cũng khá cao nhưng lại có quá ít người chịu khó đi farm để làm đồ cho mình or bán ra thị trường.Giá gold là 1k trong khi ở CT la 2,5-3k chỉ nhìn qua là thấy sự khác biệt nhưng nếu tính chuẩn hơn nữa sau khi vào chợ ở CT thì thấy quá nhiều nhà cung cấp vật phẩm + hàng hóa với rất nhiều loại giá lại rất rẻ . nhưng rất ít người mua do họ có khả năng tự farm , dư thừa bán ra.Nên xét theo tính kinh tế xoay vòng gold trong việc buôn bán thông qua hàng hóa phổ thông thì có khi còn kém hơn về tốc độ và hiệu quả so với HV.
Ví dụ những NL làm đồ 99 hiện giờ tại HV là rẻ cũng 100m/1NL HK (chế áo+quần+chân).Da thải 70m , bối ảnh 80m. chưa kể những loại khác thì chỉ tính riêng mấy loại này thôi chỉ sợ hok có để bán chứ hok nói là hok ai mua.Nhưng bên CT những loai này rất nhiều giá có khi chỉ=1/2 mà tốc độ thanh ly đc hàng lại mất rất nhiều time..do có quá nhiều nhà cung cấp :haha:.
Vậy theo quan điểm cá nhân thì tính thanh khoản tại thị trường HV cao hơn so với CT.
P/s: thông tin cập nhật thì giá mua vào của những NL nói trên , do ngày sát nhập đang bắt đầu đã tăng 20%:choangvang:
p/s : http://forum.thegioihoanmy.vn/showthread.php?t=84668&page=2

LuyenNghiThuong
20/02/2009, 11:33 AM
p/s : http://forum.thegioihoanmy.vn/showthread.php?t=84668&page=2

Quá tải :|:| Nan giải đây

_m3l0dYXjnh_
20/02/2009, 10:12 PM

Em Tátttttttttttttttttttttttttttttttttttt :tucgian:

Ghét anh vê ka lờ :tucgian:

LuyenNghiThuong
20/02/2009, 10:14 PM
Em Tátttttttttttttttttttttttttttttttttttt :tucgian:

Ghét anh vê ka lờ :tucgian:

Chém cụt nách giờ :biumoi:

Kiếm Acc chơi lại đê :haha: Hay sang TT uốn ** với thằng nào rồi :tucgian:

kimsugiang
21/02/2009, 10:23 AM
Đi lòng vòng xem tình hình mọi người chọn đất lành chim đậu , nhà nhà chọn CT người người chọn CT ! HV hình như đất ko dc lành nên ko thấy ai chọn :( . Nhưng sớm muộn gì cũng phải qua thôi ko ít thì nhiều , Full SVCT mà :))

_m3l0dYXjnh_
21/02/2009, 06:51 PM
Chém cụt nách giờ :biumoi:

Kiếm Acc chơi lại đê :haha: Hay sang TT uốn ** với thằng nào rồi :tucgian:

Có qua TT đâu :khochiu:

Giờ G m` ai cho chơi ké acc thì chơi thôi ..Đảm bảo sẽ coi như acc của mình .. Chăm chút từng tí :"> ...:xauho:

Tình Yêu Hết Pin
22/02/2009, 03:42 AM
Có qua TT đâu :khochiu:

Giờ G m` ai cho chơi ké acc thì chơi thôi ..Đảm bảo sẽ coi như acc của mình .. Chăm chút từng tí :"> ...:xauho:

cái này Thật hok cưng :haha: thấy nghi nghi quá =))