PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Nơi chia sẻ những cảm xúc, tâm sự của mình nào mọi người...

[K]athy
30/04/2009, 09:33 PM
:mohoi:dạo này có nhiều người có rất nhiều tâm sự, cảm xúc nhưng ko bjt nói cùng ai. Nay Kathy lập topic này để cho mọi người pót lên những tâm sự, suy nghĩa của mình đêmỏi 5 người cùng chia sẻ nhé :haha:

[K]athy
30/04/2009, 09:37 PM
kathy xin mở màn trước:xauho:
đây là 1 đoạn trong bài thơ của 1 người bạn gửi cho Kathy, Kathy rất thích và h` up lên chia sẻ cho mọi người cùng xem nhé

Gió...

Em như là cơn gió
...chợt đến, rồi lại chợt đi
lướt qua bao người
...chẳng biết sẽ dừng chân ở nơi đâu
gió cứ thế, cứ thế lướt đi,
dường như chẳng hề biết mệt mỏi
chẳng cần nhìn lại những nơi nó đã thổi qua, đã làm lá cây rơi xào xạc, và thậm chí đã làm mặt đất cuộn tung bụi mù mịt.
Vì em là gió
nên em phải đi, em quen di chuyển, mà nếu em không đi, em không phải là gió nữa...Anh nghĩ là vậy...
Là gió, người ta nói gió vô tình, nhưng anh cảm thấy khi gió luồn qua từng kẽ tay anh... anh cảm thấy khi gió ôm lấy anh, khi gió quấn quýt bên anh...

Khi anh vốc lên một nắm cát, hãy nhẹ nhàng thôi, vì anh càng nắm chặt, cát sẽ càng theo kẽ ngón tay anh trôi ra ngoài. Anh càng nắm chặt hơn nữa thì trong tay anh sẽ chỉ còn vài hạt cát còn vương, và rồi chẳng bao lâu cũng bị gió thổi bay đi mất. Anh chẳng còn gì…

Khi anh vốc lên một nắm nước, cố khép các ngón tay lại thật khít, để nước không chảy ra ngoài qua các khe hở. Nước xoa dịu anh, làm mát đôi tay anh, nhưng được bao lâu chứ ? anh có bao giờ đếm thời gian cho đến khi những giọt nước cuối cùng rời tay mình ? tay anh vẫn còn ướt, nhưng nhờ gió, cũng lại khô như chưa từng…

Anh thử vốc một bàn tay đầy gió, để gió luồn qua những ngón tay anh, gió vuốt ve anh, gió ở quanh anh, và gió là thứ chẳng rớt rơi. Gió như là không hiện hữu, gió như không hình hài. Nhưng gió đủ cho anh..

Liệu có khi nào, gió muốn dừng chân ???
Anh không cần biết gió đã đi qua những đâu...cũng chẳng thể biết gió sẽ tới đâu, sẽ dừng chân ở đâu
...chỉ mong, khi qua nơi anh, gió thấy bình yên..

JuHV
30/04/2009, 09:45 PM
:khochiu:

...Đã bao giờ bạn tự hỏi " Mình sinh ra trên đời này làm gì " chưa. Hok biết suy nghĩ của mọi người thế nào, nhưng với tôi câu hỏiđó thực sự rất quen thuộc, cũng có thể nó đã thành một phần trong tôi. Đúng, con người sinh ra trên đời này đều có một ý nghĩa nào đó, nhưng tôi dường như cái ý nghĩa nhỏ bé ấy chỉ là con số 0 vô vọng. Trước đây, bây giờ và cả sau này nữa, tôi đã nghĩ và có thể tôi sẽ nghĩ về ý nghĩa cuộc đời tôi, nhưng tôi đã nghĩ rất nhiều, điều duy nhất tôi nhận được là hok gì cả...

...Cuộc đời con người xen kẽ biết bao thăng trầm, hạnh phúc, đắng cay, buồn khổ, vui vẻ, tuyệt vọng, bất hạnh, sung sướng, cô đơn, uất hận, căm hờn, chán nản. Tôi cũng vậy, đã từng nhiều lần, rất nhiều lần trải qua tất cả những cảm giác đó, nhưng có lẽ cái cảm giác khát vọng yêu, được yêu và thất bại khi yêu sẽ làm tôi nhớ mãi, cắt sâu vào tôi như là một vết thương lòng đau đớn nhất hok gì có thể chữa khỏi được. Tình yêu đã đem đến cho tôi hi vọng và rồi cũng chính nó cướp đi tất cả hi vọng của tôi hok một cách nuối tiếc. Khi yêu tôi đã từng nghĩ cuộc đời mình có thể mở ra trước mắt tươi đẹp biết bao, tình yêu cho tôi động lực, nó như sự hối thúc tôi, giúp tôi có thể chiến thắng cái " tôi " đang hiển hiện rất lớn trong tôi để tôi quyết định làm những việc mà chưa đây tôi chưa từng hay hok bao giờ nghĩ đến...

...Nhưng số phận nghiệt ngã, tình yêu của tôi chỉ là vô vọng, dường như đã an bài với cuộc đời tôi, để tôi phải chịu một cuộc sống còn khắc nghiệt hơn trước, một cuộc sống chỉ có bóng tối làm bạn. ngồi một mình trong đêm khóc, đau khổ và rồi kết thúc trong cô đơn, im lặng. Phải chăng cuộc đời tôi sẽ diễn ra như thế, nhưng biết đâu một ngày nào đó cuộc sống của tôi sẽ thay đổi tốt đẹp hơn thì sao...

Ngày đó...sao mà xa xôi quá...
:khochiu:

dannialju
02/05/2009, 07:34 AM
:dacy:sống yên vui danh lợi mãi coi thường :nghingo:
:them: tâm bất biến giữa dòng đờn vạn biến :nhamhiem:

JuHV
02/05/2009, 01:17 PM
:lanh:
Hận đời cắt tóc đi tu
Nghĩ đi nghĩ lại đi tù sướng hơn
:mohoi:

[K]athy
02/05/2009, 06:53 PM
:lanh:
Hận đời cắt tóc đi tu
Nghĩ đi nghĩ lại đi tù sướng hơn

mèn ơi, hết gian thương rồi lại có người muốn đi tùhttp://matcuoi.com/smilies/cuteonion37.gif (http://www.matcuoi.com)

JuHV
02/05/2009, 08:13 PM
athy;1343165']mèn ơi, hết gian thương rồi lại có người muốn đi tùhttp://matcuoi.com/smilies/cuteonion37.gif (http://www.matcuoi.com)
:mohoi:vô tù kon có chỗ mà ngồi...
:lanh:ở ngoài lang thang + suy nghĩ
:haha:trời ơi ta sắp 50 tủi rùi

[K]athy
12/05/2009, 01:18 PM
:lungtung:trong tù thì ngồi chỗ nào cũng vẫn là ngồi tù

SonOfH3ll
19/05/2009, 02:48 PM
:haha:di tù làm j cho khổ theo Son di
Son làm mai cho Ju làm CaVe chịu hok ne :chaymau:

JuHV
20/05/2009, 07:23 PM
:chaymau: .

[K]athy
21/05/2009, 07:35 PM

:tucgian:mới tí tuổi mà sử dụng ngôn từ bừa bãi, ta bắn bỏ mi h`

rock9090
28/05/2009, 01:48 PM
anh!
cơn gió thoảng qua
lại biến đi ngay lúc đó
anh đến bên em, làm dịu cơn nóng tình yêu
xong, anh bỏ em giữa bến đời hiu quạnh
lòng em luôn khao khát mãi bên anh
được anh ôm em vào lòng
đặt len môi em nụ hôn nồng cháy.
ước mơ đó mãi xa vời.
vì anh là gió
anh đi khắp mọi nơi
sẽ có nhiều hình bóng khác
trong khi anh đến bờ
cái hạnh phúc mong manh
nhưng em vẫn mong ước
em vẫn đợi
em vẫn chờ
vẫn mong anh về với em
em vẫn yêu anh
vẫn nhớ tới anh
như ngày nào!

[K]athy
29/05/2009, 11:22 AM
anh!
cơn gió thoảng qua
lại biến đi ngay lúc đó
anh đến bên em, làm dịu cơn nóng tình yêu
xong, anh bỏ em giữa bến đời hiu quạnh
lòng em luôn khao khát mãi bên anh
được anh ôm em vào lòng
đặt len môi em nụ hôn nồng cháy.
ước mơ đó mãi xa vời.
vì anh là gió
anh đi khắp mọi nơi
sẽ có nhiều hình bóng khác
trong khi anh đến bờ
cái hạnh phúc mong manh
nhưng em vẫn mong ước
em vẫn đợi
em vẫn chờ
vẫn mong anh về với em
em vẫn yêu anh
vẫn nhớ tới anh
như ngày nào!

bà A sú này xem ra cũng mơ mộng gớm:haha:
@ A sú: cái chữ kí của bà sao mà...quá:chaymau::nghingo:

rock9090
29/05/2009, 01:25 PM
:xauho:đó là điều mong..............ước của bé...................:khocto:.................... :khocto:................:khocto:

[K]athy
29/05/2009, 01:31 PM
:lungtung::lungtung:ước j` mà ước tim ngừng đập
chả khác nào = câu :" em mún chết":mohoi:

rock9090
29/05/2009, 01:36 PM
:khocto:...........:khocto:......................: khocto: thì bé đang muốn chết.................:khocto:..................: khocto:

[K]athy
29/05/2009, 03:06 PM
:chaymau:......................................... ...............................
:nghingo::nghingo:

Alphonse Elric
29/05/2009, 04:09 PM
ước em mún die để làm anh đau khổ dằn vặt chứ sao. mấy pà này ác wá

nguyenthimai3
07/06/2009, 11:27 AM
:tambiet:đam mê:bitmieng: rồi hôm nay, mưa cũng ngừng rơi , để lại nơi đây 1 con tim hấp hối, nỗi thất vọng cứ tràn đầy trí óc nỗi nhớ anh đã dần tắt trong em. một ngày mưa mây đen kín lối:lanh:những hạt mưa răng răng lối ta về. nắng không ửng và tắt dần sau núi, có 2 người ngồi cạnh nhau bên đường, những giọt lệ và nheững hạt mưa bay, hòa với nhau ngày ta chia đôi ngả, lời chia tay anh nói ra thật dễ, mà nỡ quên tháng ngày ta bên nhau. ngày xưa, đôi ta, 2 con người mơ mộng luôn mơ ước suốt đời sẽ bên nhau, lời thề xưa anh còn nhớ khồng người:khochiu: chọn kiếp này anh chỉ yêu mãi em. nhưng còn đâu bao tháng ngày mơ mộng, mưa cứ rơi cào xé trái tim em, mưa đã ngừng chỉ còn em lặng lẽ:mohoi: tìm người thương người thật lòng yêu tôi.:khocto:...........................bạn có thể hỏi , bạn có thể nói nhưng hãy nói nhỏ , và hãy khóc khẽ thôi vì tôi biết bạn là con người tình củm:khochiu:...tôi m0ng sao game tôi chơi sẽ ít có sự chia ly chỉ vì 1 lý do mà chẳng đâu vào đâu ta:kinhngac:. thôi teen xin dừng chào mọi người nha chúc 1 ngày dằm vui vẻ hôm nay là chủ nhật bạn à. t sẽ vào game bye bye

[K]athy
07/06/2009, 12:13 PM
thấy Mai nhà ta ít nói ra phết vậy mà cũng văn chương quá:haha:
tiếp đi Mai:xauho:

dannialju
08/07/2009, 05:10 PM
:lungtung:nhấp chuột chọn sever....buồn...:khocto: nước mắt cứ rơi rơi....:khochiu: sầu đau thiên cổ...lần ctc cuối cùng nhé :xauho:cảm ơn những người bạn...nếu hữu duyên sẽ gặp lại:khocto:

dannialju
08/07/2009, 05:23 PM
ngày...tháng...năm

dạo quanh các G khác, thấy xôm tụ nói cười...ngày nào của SB vui vẻ đâu rồi...giờ seo mà buồn thế :lungtung:...các G khác đón men mới vui vẻ..tạo ra topic....rồi sự kiện, rồi tin vui....G mình seo mà....:khocto:, BLD ơi....hãy lên tiếng....ah thôi..góp ý hay không cũng không quang trọng nữa...:khocto: ta đi rồi...

[K]athy
10/07/2009, 09:46 PM
ngày...tháng...năm

dạo quanh các G khác, thấy xôm tụ nói cười...ngày nào của SB vui vẻ đâu rồi...giờ seo mà buồn thế :lungtung:...các G khác đón men mới vui vẻ..tạo ra topic....rồi sự kiện, rồi tin vui....G mình seo mà....:khocto:, BLD ơi....hãy lên tiếng....ah thôi..góp ý hay không cũng không quang trọng nữa...:khocto: ta đi rồi...

ai bảo anh onl ngay toàn h mọi ng` ko onl ( 8→10h sáng, 2→4h chiều) làm j` :lungtung:
đúng là dạo này G mình có hơi buồn 1 chút vì mọi người đa số đều bận, công việc, gia đình, v..v...
Long live √SaoBăng !!

rock9090
11/07/2009, 09:51 PM
:khocto::khocto::khocto: :khocto: nhìn mọi người buồn mà lòng em cũng cảm thấy khổ, lâu rồi em không chơi game, em sẽ bỏ game

SonOfH3ll
21/07/2009, 03:21 PM
:khochiu:hjx nho anh em SB wa di 2 tuan` roi :khocto::khocto:nho wa hok bit co ai nho son ko ta:nghihoac:

JuHV
22/07/2009, 10:18 AM
:khochiu:hjx nho anh em SB wa di 2 tuan` roi :khocto::khocto:nho wa hok bit co ai nho son ko ta:nghihoac:
:kinhngac: ai vậy ta

rock9090
22/07/2009, 10:12 PM
vạn kiếp thiên thu, yêu là khổ
thiên thu vạn cổ, khổ vẫn yêu!

kẻ chung tình chỉ yêu mà hok nói
kẻ bạc tình chỉ nói mà hok yêu!
:khochiu::khochiu::khochiu: :khochiu:

conanggau
23/07/2009, 10:21 PM
hjx hjx . tam biet anh em , mjnh ko o SB nua~ . bb tat ca

dannialju
24/07/2009, 02:45 PM

:nghivan:ai vậy? ko chơi game nữa hả?
girl xấu quắc phải ko?:nghingo::nghingo:

JuHV
24/07/2009, 03:34 PM

:lungtung: qua G TT hả

ashlee
24/07/2009, 03:37 PM
:khochiu: cũng sắp rồi sắp rồi không còn xa nữa đâu
sắp đến ngày đó rồi ............

JuHV
24/07/2009, 03:47 PM
:ngannguoi: đi đâu vậy ta

[K]athy
24/07/2009, 10:08 PM

"từ nay gặp mem Sao Băng ở đâu là pk ở đó" - nguyên văn từ amenia Blue nhận đc sáng nay

@ amenia: solo thì solo đừng dựa hơi TT nhé, nhục lắm ý :haha:

[TamAn]
02/08/2009, 08:56 PM
Lặng :khochiu: :khochiu: :khochiu:

[K]athy
06/08/2009, 08:24 PM
giờ đây ko biết nói j`
THẤT VỌNG nặng nề về những cái mà mình đã rất TỰ HÀO trong QUÁ KHỨ
ngày xưa và bây giờ
khác nhau vời vợi
tất cả chỉ còn là
1 hồi ức đẹp

giờ đây
trong khoảg không tĩnh mịch
có 1 cái gì đó
nhẹ nhàng
nhẹ nhàng...
..rớt rơi...

Long Live √SaoBăng !!

linhtho
11/08/2009, 06:36 AM
athy;1448959']"từ nay gặp mem Sao Băng ở đâu là pk ở đó" - nguyên văn từ amenia Blue nhận đc sáng nay

@ amenia: solo thì solo đừng dựa hơi TT nhé, nhục lắm ý :haha:

:xauho: cụng đừng có cắn lén oy` pm xin lỗi nhá

:khochiu: ta hem phù hem lak hem máu bình hem mana bình hem DST ai kung~ ăn híp được

:haha:ước rì farm đc set HHHK cho VL ta đem nó đi xí xọn sướng hơn

gaucon87
11/08/2009, 11:22 AM
:nghingo::nghingo::nghingo:
không có gì hết...!:ngu:

[K]athy
11/08/2009, 07:49 PM
cụng đừng có cắn lén oy` pm xin lỗi nhá
:khochiu: ta hem phù hem lak hem máu bình hem mana bình hem DST ai kung~ ăn híp được

:haha:ước rì farm đc set HHHK cho VL ta đem nó đi xí xọn sướng hơn

cái jiề:tucgian:
ai ăn híp ss Thỏ nói em nghe :tucgian:
đứa đó chán sống rùi :tucgian:
ăn thịt thỏ mà ko rủ ta :tucgian:

không có gì hết...!:ngu:

:ngu:...

THA_nhomoinguoi
15/08/2009, 07:12 PM
Mjnh co vai loi muon tam su cung cac memm trong G , dau tien mjnh muon noi voi cac ban la mjnh buon' rat buon luc nao mat cung buon, va mjnh ngu mot ngay tu 15-16 tieng ma van buon . THat su chang lam sao cho het buon ka? Mjnh chi muon tam su dieu do thoi . HET:ngu:

[K]athy
16/08/2009, 07:37 PM
Mjnh co vai loi muon tam su cung cac memm trong G , dau tien mjnh muon noi voi cac ban la mjnh buon' rat buon luc nao mat cung buon, va mjnh ngu mot ngay tu 15-16 tieng ma van buon . THat su chang lam sao cho het buon ka? Mjnh chi muon tam su dieu do thoi . HET:ngu:

ngủ 1 ngày 15-16 á :lungtung:
log game onl với mọi người thì sẽ hết buồn thôi :nghingo:

rock9090
16/08/2009, 10:09 PM
nhớ sao băng, nhớ TGHM, nhớ tất cả các tềnh yêu của em, nhớ............................................. ............. và em vẫn nhớ.....................:ngu: :ngu:

[K]athy
17/08/2009, 05:59 PM
nhớ sao băng, nhớ TGHM, nhớ tất cả các tềnh yêu của em, nhớ............................................. ............. và em vẫn nhớ.....................:ngu: :ngu:

cái chữ kí của mi, nó tởm thật :mohoi:

rock9090
17/08/2009, 07:34 PM
có cái gì nó hok ổn hả cô nương :mohoi: :mohoi: :mohoi:
để ta đổi chử kí khác

[K]athy
17/08/2009, 08:03 PM
có cái gì nó hok ổn hả cô nương :mohoi: :mohoi: :mohoi:
để ta đổi chử kí khác

chữ kí này còn tởm hơn cái lúc nãy :lungtung:
:nghingo:

rock9090
18/08/2009, 06:42 PM
ta chẳng biết viết chữ gì, chán quá:ngu: :ngu:

[K]athy
19/08/2009, 09:32 PM
ta chẳng biết viết chữ gì, chán quá:ngu: :ngu:

:lungtung: ...

dannialju
20/08/2009, 09:05 AM
hư cái unikey...nên chẳng viết được jì..hum nay mới làm xong :mohoi::mohoi:mệt ghê...ta sẽ tiếp tục để mọi người cười....một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ, cười xong rùi..bổ ngữa..nằm luôn :haha::haha::haha:

rock9090
21/08/2009, 04:54 PM
có khi bổ nhiều quá làm ảnh hưởng tới sức khỏe nữa đó anh Long,
:haha::haha:

linhtho
20/09/2009, 06:21 PM
:biumoi: xùy xùy xùy sll............................................... ............................................
chồng mới âu rồi ra đây đánh mấy cái đỡ buồn coi............................................... .....

JuHV
24/09/2009, 01:48 PM
:ngannguoi: Cười cái nhỉ :haha:

dannialju
24/09/2009, 05:25 PM
:ngannguoi: Cười cái nhỉ :haha:

:lungtung:spam hả ku? ju mông to đúng là to mông :nhamhiem::nhamhiem:

linhtho
24/09/2009, 05:32 PM
:haha: ta vào là dẹp hết

ai có tâm sự j trình bày ta giúp đỡ giải quyết nèo

5quyquai
29/09/2009, 11:09 PM
:khocto:spam cho ta vào spam ké với
4 tháng trời màn trời chiếu đất bây giờ chỉ còn bộ xương thui:khocto:
:dacy:ai dẫn bé đi nhậu bù coi

dannialju
30/09/2009, 04:34 PM
:khocto:spam cho ta vào spam ké với
4 tháng trời màn trời chiếu đất bây giờ chỉ còn bộ xương thui:khocto:
:dacy:ai dẫn bé đi nhậu bù coi

:nghivan:ai thía..nhậu hả? vậy thì wellcum..hoho...nếu ko nhầm là ku 5 quái kiệt :haha::haha:

5quyquai
30/09/2009, 06:35 PM
:haha:kha kha đích thị đích thị
:chaymau: dẫn ta đi nhậu đi

[K]athy
30/09/2009, 07:44 PM
:haha:kha kha đích thị đích thị
:chaymau: dẫn ta đi nhậu đi

nhậu coca vịt lộn nè anh :dacy:

dannialju
04/10/2009, 10:38 PM
:tucgian::tucgian:tức, giận, hận, muốn giết người grừ...

[N]hocDinh
07/10/2009, 10:05 AM
Ola Ola có ai ở nhà hem.Đi nhậu đeeeeeeeeeeeeee bà coan:khocto::khocto::khocto::khocto::khocto:

Pin{BT}
08/10/2009, 09:34 PM
pe mem NA wa SB di nhau ke' dc hem may a chi :nghingo:

dannialju
08/10/2009, 09:38 PM
pe mem NA wa SB di nhau ke' dc hem may a chi :nghingo:

:nghivan:Ku nào đây..qua nhậu hử..uki xin mời..hehehe :nhamhiem::nhamhiem:

linhtho
08/10/2009, 10:36 PM
:mohoi: thời buổi loạn lạc............................................. ................

Pin{BT}
09/10/2009, 12:36 AM
pe dichi mun an chu hem mun nhau dau :khochiu:
nhau ve me wanh chet pe :xauho:

[K]athy
10/10/2009, 10:04 PM
hocDinh;1544537']Ola Ola có ai ở nhà hem.Đi nhậu đeeeeeeeeeeeeee bà coan:khocto::khocto::khocto::khocto::khocto:

mặt đã xấu rồi còn nhậu vào cho thành con heo mặt mụn à:lungtung:

hongke
17/10/2009, 07:50 AM
nghe tiếng bé blu mà chưa gặp nhất định phải gặp mặt thử cho bít :haha:

[K]athy
17/10/2009, 04:39 PM
nghe tiếng bé blu mà chưa gặp nhất định phải gặp mặt thử cho bít :haha:

:lungtung: why?

hongke
11/11/2009, 04:19 PM
chưa gặp giờ đã gặp rồi hehehehee xinh hơn tưởng tượng:dacy:

[K]athy
13/11/2009, 03:41 PM
chưa gặp giờ đã gặp rồi hehehehee xinh hơn tưởng tượng:dacy:

:lamsao::lamsao:hơn tưởng tượng là sao anh :lamsao:

dannialju
13/11/2009, 10:46 PM
athy;1588291']:lamsao::lamsao:hơn tưởng tượng là sao anh :lamsao:

:haha:là xinh giống wỹ đóa em :nghingo::nghingo::nghingo:(té thui hó hó)

[K]athy
14/11/2009, 10:10 PM
:haha:là xinh giống wỹ đóa em :nghingo::nghingo::nghingo:(té thui hó hó)

:tucgian::tucgian:anh chờ đấy, tội anh em chưa xử đấy :lamsao:

JuHV
16/11/2009, 02:15 PM
:ngannguoi: .

PhuongSacor(declanG)
16/11/2009, 04:32 PM
Nói ra vậy thôi, câu biệt ly ta đã ko chung đường, có đau thì đau , nhưng còn hơn fải vấn vương thêm chi. Vì người cứ cố giấu tiếng nói chẳng còn iu nữa đâu, kết thúc thế thôi cho ko bận tâm về nhau.:khochiu:Nhớ khi dc yêu, khi dc thương, khi dc con tim người, giờ thì tan nát bao mộng ước đã trôi xa đi đâu, thôi thì câu nói chia tay.E sẽ nói thay cho anh người ơi.:khochiu:Có lúc e luôn hỏi lòng làm sao để yêu a,Cố gắng nhưng ko ích gì vì a chẳng yêu e:khochiu:.Từng đêm khuya vắng ở bên cạnh e nhưng a cô đơn.Thì thôi còn quen làm chi cho đớn đau.Kết thúc cho nhanh mối tình để giải thoát cho nhau.Nước mắt chẳng rơi nữa rồi vì e sẽ quên a.Lời nói e viết với bao hp yêu thương khi xưa.Đành xóa trong hư vô.
Tháng năm cùng a,e thật vui,e thật yêu a nhìu.Có bao giờ e, nghĩ giờ đây phải nói câu chia tay.Từng lời ấm áp a dịu êm như làn mây thoáng qua đã khiến trái tim như khô cằn kia fải nói yêu.Thế nhưng tình yêu, wa thời gian, củng nhạt fai đi dần , chỉ còn mình e mong gặp a,nhớ thương a đơn phương.Thôi thì e cũng mong cho a, a sẽ chẳng cô đơn khi không còn e.Cứ thế qua bao mối tình, mình tôi vẫn cô đơn , có mấy ai trên cõi đời , sẽ thương xót cho tôi ? Vì tôi khi iu quá iu người ta cho nên tôi đau ? Vậy thoy còn mơ mộng chi hạnh fúc kia.
Cứ thế qua năm tháng dài , mình tôi vẫn cô đơn , cố hát cho khuây nỗi lòng, mà sao vẫn cô đơn. Tình yêu đậm sâu có bao người trên nhân gian kia yêu ? Chỉ có tôi yêu thôi ..

PhuongSacor(declanG)
16/11/2009, 04:34 PM
Cứ thế qua bao mối tình, mình tôi vẫn cô đơn , có mấy ai trên cõi đời , sẽ thương xót cho tôi ? Vì tôi khi iu quá iu người ta cho nên tôi đau ? Vậy thoy còn mơ mộng chi hạnh fúc kia.Nói ra vậy thôi, câu biệt ly ta đã ko chung đường, có đau thì đau , nhưng còn hơn fải vấn vương thêm chi. Vì người cứ cố giấu tiếng nói chẳng còn iu nữa đâu, kết thúc thế thôi cho ko bận tâm về nhau.:khochiu:Nhớ khi dc yêu, khi dc thương, khi dc con tim người, giờ thì tan nát bao mộng ước đã trôi xa đi đâu, thôi thì câu nói chia tay.E sẽ nói thay cho anh người ơi.:khochiu:Có lúc e luôn hỏi lòng làm sao để yêu a,Cố gắng nhưng ko ích gì vì a chẳng yêu e:khochiu:.Từng đêm khuya vắng ở bên cạnh e nhưng a cô đơn.Thì thôi còn quen làm chi cho đớn đau.Kết thúc cho nhanh mối tình để giải thoát cho nhau.Nước mắt chẳng rơi nữa rồi vì e sẽ quên a.Lời nói e viết với bao hp yêu thương khi xưa.Đành xóa trong hư vô.
Tháng năm cùng a,e thật vui,e thật yêu a nhìu.Có bao giờ e, nghĩ giờ đây phải nói câu chia tay.Từng lời ấm áp a dịu êm như làn mây thoáng qua đã khiến trái tim như khô cằn kia fải nói yêu.Thế nhưng tình yêu, wa thời gian, củng nhạt fai đi dần , chỉ còn mình e mong gặp a,nhớ thương a đơn phương.Thôi thì e cũng mong cho a, a sẽ chẳng cô đơn khi không còn e.Cứ thế qua bao mối tình, mình tôi vẫn cô đơn , có mấy ai trên cõi đời , sẽ thương xót cho tôi ? Vì tôi khi iu quá iu người ta cho nên tôi đau ? Vậy thoy còn mơ mộng chi hạnh fúc kia.
Cứ thế qua năm tháng dài , mình tôi vẫn cô đơn , cố hát cho khuây nỗi lòng, mà sao vẫn cô đơn. Tình yêu đậm sâu có bao người trên nhân gian kia yêu ? Chỉ có tôi yêu thôi ..

hongke
27/11/2009, 05:57 AM
ồi có những người tình cảm dồi dào quá:nhamhiem:.Ước gì mình cũng đc như chị ấy:haha:

[N]hocDinh
24/02/2010, 11:36 PM
Tình cảm ướt át.Để chỉ còn tự làm khổ mình.Thực tế chút y nào.Romantic and Simple y hà.Bùm bùm....

lenhthienkim
24/02/2010, 11:58 PM
nói thực chơi thê giơi hoàn mỹ không còn gì vui nữa không đi THT thì đi KC không làm 2 thứ đóa thì đi pk chỉ có thế thôi làm hoài chán muốn chết:mohoi::mohoi:

[N]hocDinh
25/02/2010, 12:05 AM
Bình tĩnh.PK nè.8 nè.Gian thương nè.Hiiiiiii.Săn đồ nè....ect...Game 3D.Chụp hình nè.Of nè → Nhậu nì.Cafe nì.Suỵt.BX nghe thấy.............

Ling Jing Er
25/03/2010, 07:27 PM
em mún đi hú hí à :D

_PeTrang_
25/03/2010, 09:52 PM
chào cả nhà ạ :* mới tập tành chơi TGHm mong mọi người chỉ bảo giùm nhé :*
hôm nay tí tởn post ảnh Bim lên cho cả nhà để huề vì ai cũng post ảnh lên hết á...mọi người xem nhé :*
http://s271.photobucket.com/albums/jj145/miumiubaby/?action=view&current=Image0286.jpg&newest=1 yêu lắm nhá :*

[K]athy
25/03/2010, 10:23 PM
http://i271.photobucket.com/albums/jj145/miumiubaby/Image0286.jpg
up lại dùm Trang nè :D
tên Bim này nhìn mặt thư sinh gúm nhỉ :|

_PeTrang_
26/03/2010, 10:53 AM
nhìn thế thôi blue ơi....cáo già đó.....;)) người ta bảo rồi ko được nhìn mặt mà bắt hình dong =))

Happy_83
26/03/2010, 11:29 AM
athy;1721650']http://i271.photobucket.com/albums/jj145/miumiubaby/Image0286.jpg
up lại dùm Trang nè :D
tên Bim này nhìn mặt thư sinh gúm nhỉ :|

ối giời ơi Bim lấy hình hồi học lớp 11 đăng lên làm bao nhiêu nàng xao xuyến :nghich::nghich:

_PeTrang_
27/03/2010, 09:00 PM
Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn.......................

bé su
12/05/2010, 12:43 PM
CHÀO CÁC BẠN:
CÓ LẼ MÌNH KHÔNG BIẾT CÁC BẠN tghm CÒN NHỚ ĐẾN MÌNH HAY HOK NỮA, CÓ LẼ MÌNH XA GAME QUÁ LÂU NÊN CÁI TÊN ASULKISA ĐÃ DẦN MẤT ĐI TRONG TÂM TRÍ CỦA MỌI NGƯỜI.:phatsau::phatsau:
Blue ơi, có lẽ blue là một người hok bao giờ quên Asu này phải hok, hy vọng từ đây mình vào 4rum thường xuyên hơn.và trò chuyện cùng mọi người nhiều hơn.
chúc các bạn có mùa thi thật tốt.:dangyeu::dangyeu::dangyeu:

[TamAn]
13/05/2010, 12:16 PM
nhớ AE SB nhìu

:dangyeu:

bé su
13/05/2010, 12:19 PM
nhớ mọi người trên sài gòn quá đi

[N]hocDinh
13/05/2010, 03:02 PM
Hi.13/5.Nhóc lớn thêm 1 tuổi.SaoBăng cũng lớn hơn 1 tuổi.Tuy ko mạnh.Nhưng AE vẫn đoàn kết,vui vẻ.Thanks AE nhìu..........

bé su
14/05/2010, 12:18 PM
không đi chơi với anh Nhóc được nhưng em chúc anh Nhóc lớn thêm một tuổi có nhiều niềm vui mới thành dạt trong mọi lĩnh vực, và luôn có người mình yêu bên cạnh, chúc anh hạnh phúc:dangyeu::dangyeu:

HAPPY BIRTHDAY @};-@};-@};-@};-

hongke
24/05/2010, 04:37 PM
Đã rất lâu rồi kô về thăm anh em SB:ngannguoi: nhớ bé blu quá:mimcuoi:

Tổ Sư
27/05/2010, 12:32 PM
;1788806']nhớ AE SB nhìu

:dangyeu:

:dangyeu: TamAn nhìn dễ thương vây sao:dacy::dangyeu:

bé su
29/05/2010, 11:24 AM
:phandoi: con mụ an ù đó mà dễ thương, ai mà có cặp mắt nhìn hok được rõ thế:lamsao:
đúng là sĩ nhục:lamsao:

[N]hocDinh
03/06/2010, 11:16 PM
:phandoi: con mụ an ù đó mà dễ thương, ai mà có cặp mắt nhìn hok được rõ thế:lamsao:
đúng là sĩ nhục:lamsao:

:lungtung::lungtung::mohoi::mohoi::ngammieng::ngam mieng:

bé su
10/06/2010, 10:52 AM
hocDinh;1816001']:lungtung::lungtung::mohoi::mohoi::ngammieng::ngam mieng:

:haha::haha::haha::haha::haha:

hongke
16/06/2010, 01:00 PM
Đã quá lâu kô về gặp bé blu kô bit trốn đâu nhỉ:nhamhiem:

bé su
16/06/2010, 01:39 PM
bị bắt kóc rùi anh :metmoi::metmoi::metmoi:

i_song_tu
31/12/2010, 11:52 PM
Học bổng, đã rớt. Bạn bè, chả có ai hiểu mình. Gia đình, lạnh lùng. Ước mơ, không có. Thử hỏi như vậy có còn khả năng để tiếp tục sống nữa không?
Tôi đã và đang trả một cái giá quá đắt. Đánh đổi tất cả, vì một cái học bổng. Việc học chính trên trường, bỏ. Gia đình, ừ, khi nào con xuất ngoại thì sẽ có nhiều tiền cho me xài, nhiều tiền cho ba hút thuốc, anh trai hả, không phải lo cho em nữa đâu. Bạn bè, thôi ta sắp đi nước ngoài rồi, tụi bây ở nhà mạnh khỏe, đi chơi hả, tốn thời gian lắm, ta còn phải học. Ước mơ, qua bển mình sẽ có, chừ thì chưa, học đã.
Thế rồi lại rớt. Bất ngờ quá, sốc quá, chỉ biết nằm lăn ra giường. Đến lúc này mới thấy cái ngu trong đầu. Bây giờ còn ai, còn gì cho mình bấu víu, tất cả tâm huyết dồn vào cái học bổng.
Gọi điện thoại cho mấy đứa bạn thân. Tụi nó chia buồn mỗi đứa một kiểu nhưng may mắn là chưa có đứa nào quên mình cả, có lẽ vẫn như lúc trước. Thoải mái hơn không nhỉ? Tại sao cục buồn này được chia nãy giờ mà nó chả nhỏ đi chút nào. Cục đắng, đắng quá ...
Không dám nói với me. Sao mà nói được. Me đã hy vọng, đợi chờ nơi mình, mấy tháng trời mòn mỏi. Mỗi lần me hỏi "Có hy vọng không con?", mình lại khó chịu và trả lời "Có chớ!". Người xưa có câu "Trèo cao thì té đau", đau quá, đau đến phát khóc nhưng không dám khóc, khóc thì me đang làm bếp ngoài kia sẽ biết, rồi me sẽ chạy vào hỏi, và biết rằng thằng con yêu quý của me đã rớt cái học bổng, rớt thật rồi.
Cho dù có nói cho me thì cũng biết me sẽ phản ứng thế nào. Me chắc chắn sẽ cười và bảo "Không sao!", và sau đó sẽ là những câu an ủi, cũng giống như trước đây, lúc thi học sinh giỏi không có giải, lúc rớt vào Trần Phú. Biết vậy cũng đâu dám nói. Đợi vậy.
Nhưng rồi me cũng biết, anh nói. Không biết nên tức hay nên tủi. Lúc đó đang ăn nhưng mà cơm không nuốt nổi. Me, tha lỗi cho con. Vẫn nụ cười an ủi ấy, me xoa đâu, "Không sao!".
Con biết con bất hiếu. Con biết là con đã sao nhãng học hành trong thời gian quá dài. Phim, nhạc, tin tức tạp nham, con bị hút vào đó, để tâm trí mình vào đó. Vừa học vừa chơi, con nghĩ là mình giỏi, sẽ đậu mà. Trước khi thi mấy tuần con cũng vùi đầu vào học mà, con sẽ đậu mà. Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó, học thế nào rồi thì kết quả nó sẽ vậy. Đậu vòng thi viết ư? Được phỏng vấn ư? Cuối cùng cũng rớt. Hồ sơ có vấn đề ư? Nực cười. Những gì họ cần là bài thi viết điểm cao, rồi, thế là rớt. Rớt cái chạch, đau mà không khóc nổi, không dám khóc. Me mà thấy con khóc thì sẽ ra sao?
Thế rồi đầu óc tôi đắm vào mớ tư tưởng lệch lạc, tự sát, bỏ nhà đi. Đã làm me thất vọng lần này rồi, thế mà tôi vẫn muốn xát thêm muối vào vết thương chưa lành đó. Chết đâu phải là hết, tại sao lại có thể nhụt chí như thế được. Bỏ nhà đi, đi đâu, đi đâu để lương tâm không khỏi cắn rứt, lúc nó cắn nát rồi lại chết ư? Ai sẽ lo cho me?
Nhưng, tôi vẫn bế tắc. Cái ngành đang học hiện tại ở Việt Nam, bương chải nổi không, theo tới cùng nổi không. Không! Đây đâu phải ngành tôi chọn, học lay lắt qua ngày, vớ được cái học bổng, vui gần chết, mong được đi gần chết, thế nhưng vẫn nản, để rồi kết quả là rớt, quay về cái rớt, vẫn rớt.
Rớt rồi, mất hết hồn vía, chả hiểu sao thời gian lại trôi qua nhanh như thế. Cả ngày ngồi thần người ra, chả làm gì cả, đầu óc để đâu đâu ấy. Mà để đâu, cuối cùng cũng rớt, làm gì được nữa. Rớt, rơi tự do từ đâu đâu đó xuống. Thời gian cũng vuột qua tầm tay, tôi thả cho nó chạy. Đêm ngủ cũng nằm nhìn cái trần nhà, vẫn vậy thôi nhưng không hiểu sao đêm đó lại thấy giống như có cái gì đó cuốn hút, cứ nhìn mãi, nhìn tới lúc ngủ khi nào không hay. Sáng dậy, cứ tưởng là ngày hôm qua chỉ là một giấc mơ, ác mộng, rớt, khiếp quá, ác mộng thật quá. Đúng là con người, sự thật nó thế rồi, lại không muốn chấp nhận, đây cũng là một cách chết đây, sống trong mơ tưởng.

Ngày thứ hai sau khi biết đã rớt, lại ngồi thần ra. Nhưng bữa nay thì giảm thời gian xuất hồn xuống. Không có phòng riêng, ngồi lù 1 cục ra đấy rồi me cũng thấy thôi. Lại quay về cái khúc mình như vậy thì sao me vui nổi. Biết là biết rứa.
Thà me la mắng, chữi rủa, nói bóng gió gì cũng được. Đằng này me lại im lặng. Me cũng nói chuyện với mình như bình thường thôi. Chuyện phim ảnh, vật giá leo thang, tin sốc đó đây, như lúc trước, mặc dù mình đã rớt cái học bổng. Mình cũng giả vờ, vờ là mình cũng không biết, mình đã rớt cái học bổng, cũng trò chuyện với me.
Rồi những lúc chỉ còn lại một mình, một cục, me cũng có lúc đi chợ, ba thì đi rong, anh ở trong phòng hoặc đi mô đó, còn lại mình. Chừ biết bắt đầu lại từ đâu? Chẳng ai cho mình câu trả lời cả. Trách ai, trách bản thân thôi, sống mà, chết thì dễ, sống dĩ nhiên là khó, khó lắm, đặc biệt khó sau nhưng cú rơi. Rớt cái học bổng.
Mà mình năm nay bao nhiêu nhỉ? Rớt cái học bổng chứ tuổi thì nó đâu có vơi đi. Mỗi ngày trôi qua lại gìa đi 24 tiếng đó chớ. 24 tiếng, nhiều thật, lúc trước mình nghĩ vậy, sao lại có những 24 tiếng trong 1 ngày nhỉ. Lúc rớt xong vẫn nghĩ vậy, ngồi không 24 tiếng, tàn bạo quá. Me cũng chẳng mắng nhiếc gì, 1 tiếng cũng không.
Chẳng lẽ mình lại cứ nằm mãi trong cái hố đen này mãi sao? 24 tiếng sau cú điện thoại báo rớt đó, mình vẫn vậy, vẫn lầm lì, chó thật. Chẳng ai nhấc mình ra cả, mà cho dù bây giờ có một bàn tay chìa ra chắc gì mình đã nắm, à không, chắc chắn mình sẽ không nắm, có lẽ nằm mãi ở đây thì lại tốt hơn nhỉ? Một màu đen, xung quanh chẳng có gì, khỏe cho cặp mắt cận loạn phối hợp, khỏe cho lỗ nhĩ, cặp lỗ mũi cũng được yên, não là khỏe nhất, trống rỗng hoàn toàn, khỏe, chẳng còn gì chạy trong óc cả, trống rỗng mà.
Thường thì sống con người ta hay chờ. Chờ cái gì đó đến. Có người vui vẻ chờ, có người không, có người chết trong khi chờ, có người chờ không được thì thôi, chết. Nhưng tuyệt vời nhất vẫn là những người không chờ và vui vẻ khi chết, không vui sao được khi họ không chờ, họ chạy, chạy đến những thứ họ chờ, có thể tốn công chạy, chờ không có tốn công, nhưng cái công đó nó được đền đáp, đó là có được cái mà chờ không bao giờ đem lại được. Tôi cũng đang chờ, chờ cái khỉ gì đây nhỉ? Có thể me tôi cũng đang chờ, me tôi không còn khả năng chạy nữa. Ở cái tuổi đó thì sức cùng lực kiệt rồi, tôi nghĩ vậy, chắc me đang chờ thôi.
Mà chờ cái gì đây. Chờ con cái me thành đạt.
Anh cả, chị, anh, 3 người họ đều đã làm cho me tôi tự hào. 2 người thì coi như đã xong, đã thành đạt, anh cả và chị. Anh kia thì cũng vậy, học bổng cũng nhiều rồi, ra trường cũng có việc sẵn chờ rồi. Còn tôi, chắc me đang chờ tôi. Đang chờ.
Vậy, liệu nằm mãi trong cái hố đen này thì có thể làm được gì cho me tự hào không nhỉ? Một cái hố đen, đen ngòm, cũng chẳng có gì xung quanh nữa, không hề, có thể thành danh tại một nơi thế này không? Không, không hề.
Dẹp vụ rớt đi, rớt rồi, răng? Đau khổ thì được gì, thì được khổ đau. Ngành đang học, khó nhằn thiệt, nhưng có một điều đó là không phải tôi không thích nó, mà là tôi chưa tìm ra cái hay của nó. Cái gì chả có hai mặt vấn đề. Thế nên, hãy gầy dựng từ đây. Không bao giờ là quá muộn cả.
Phải cố gắng chăm chỉ từ đây, cố gắng không bị xẻ tâm trí vì những cái khác, chuyên tâm vào học. Cố gắng học để đạt phẩy cao, học để có học bổng, học để tốt nghiệp loại giỏi. Có như vậy mới chuộc được lỗi lầm mà mình đã gây ra lần này, rớt cái học bổng.
“Thất bại là mẹ thành công”, hiện tại thì chắc chắn là tôi không biết nó có đúng hay không, nhưng nếu ai đó nói thất bại là mệ cố tổ của đau khổ thì có lẽ họ đúng. Thời gian sẽ trả lời tất cả. Cả thế gian này, không ít thì nhiều, đều chờ thời gian trả lời cho những cái hiện tại mà họ chưa biết, chưa thấy, chưa tin. Lại phải chờ, nhưng trong lúc chờ, hiện tại này, những việc mình làm này, ngay lúc này, nó sẽ quyết định tương lai, cái mà mình muốn và đang chờ nó xảy đến. Đến lúc phải chạy, thay vì chờ.

JuHV
09/04/2011, 09:56 AM
Hắc Hắc :nhamhiem:

[N]hocDinh
18/05/2011, 10:45 AM
AE SaoBăng lun khỏe...thành công trên mọi lĩnh vực.........

Su.That
23/08/2013, 09:40 PM
Chào mọi người, mình là thành viên mới
Rất mong các bạn giúp đỡ
Cảm ơn trước vẫn hơn hé
:tieuho2: