PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tình Trạng Mất Đoàn Kết

MAST
31/07/2009, 02:57 PM
:khochiu: thật là buồn khi G chúng ta đang trên đường phát triển để hoàn thiện và mạnh lên thì lại có một số men lại không hề có tư tưởng xây dựng G mà luôn tìm cách trêu trọc phá vĩnh nhau. chửi bới nhau hết kênh G lại ra kênh @
điển hình như vụ hôm 31/7 giữa Phongvanx và nảuTo_NH
theo tôi được biết Phongvanx đã có những lời lẽ thiếu văn hóa trứơc
P/S: dm mấy tháng rồi mà *** làm song cái TVC boss 4( nguyên văn do Phongvanx nói)
NaRuTo_NH cũng tiếp đó bằng những câu chửi thề bất chấp những lời can ngăn của men trong G
kết quả bị K9 kick cả 2 ra khỏi G
nhưng cũng sin góp ý cho K9 là khi BC đang online thấy chủi nhau như vậy mà cũng chẳng mảy may can ngăn mà thẳng tay kick men như vậy cần phải sem xét lại.
cuối cùng thì cũng chỉ mong mọi người được 2 chữ Đoàn Kết
:lanh: thấy sao nói vậy Ae đừng chém

chYmk
31/07/2009, 05:17 PM
:khochiu: thật là buồn khi G chúng ta đang trên đường phát triển để hoàn thiện và mạnh lên thì lại có một số men lại không hề có tư tưởng xây dựng G mà luôn tìm cách trêu trọc phá vĩnh nhau. chửi bới nhau hết kênh G lại ra kênh @
điển hình như vụ hôm 31/7 giữa Phongvanx và nảuTo_NH
theo tôi được biết Phongvanx đã có những lời lẽ thiếu văn hóa trứơc
P/S: dm mấy tháng rồi mà *** làm song cái TVC boss 4( nguyên văn do Phongvanx nói)
NaRuTo_NH cũng tiếp đó bằng những câu chửi thề bất chấp những lời can ngăn của men trong G
kết quả bị K9 kick cả 2 ra khỏi G
nhưng cũng sin góp ý cho K9 là khi BC đang online thấy chủi nhau như vậy mà cũng chẳng mảy may can ngăn mà thẳng tay kick men như vậy cần phải sem xét lại.

Thứ nhất Na gửi lời xin lỗi đến toàn thể mem sol
Thứ hai,sau khi PV chửi như vậy Na đã bảo "đừng chửi bậy:tucgian:"(trích nguyên văn) nhưng PV vẫn tiếp tục chửi.Hơn nữa trước đây PV thường xuyên lên !@ mạt sát và đùa thái quá vs Na Na đã ko làm gì rồi nhưng đến hôm nay nhắc ko chửi bậy mà còn bật lại thì quả thực Na ckẳng còn có thể nhịn đc nữa.Nhưng tại sao BC ko hỏi cho rõ mà lại im lặng kick như thế có bất công quá ko?Mong 1 lời giải thích và Na cũng ko cần về Sol vì nếu về cũng có 1 số kẻ ghen ghét r`

kiem_tinh
31/07/2009, 07:25 PM
Thứ nhất Na gửi lời xin lỗi đến toàn thể mem sol
Thứ hai,sau khi PV chửi như vậy Na đã bảo "đừng chửi bậy:tucgian:"(trích nguyên văn) nhưng PV vẫn tiếp tục chửi.Hơn nữa trước đây PV thường xuyên lên !@ mạt sát và đùa thái quá vs Na Na đã ko làm gì rồi nhưng đến hôm nay nhắc ko chửi bậy mà còn bật lại thì quả thực Na ckẳng còn có thể nhịn đc nữa.Nhưng tại sao BC ko hỏi cho rõ mà lại im lặng kick như thế có bất công quá ko?Mong 1 lời giải thích và Na cũng ko cần về Sol vì nếu về cũng có 1 số kẻ ghen ghét r`

:nghivan: cho nói lại chửi vu vơ đâu chửi thằng vào mặt mi :nghingo: mà cứ ôm vào người :tucgian:

MAST
31/07/2009, 07:27 PM
:nghivan: cho nói lại chửi vu vơ đâu chửi thằng vào mặt mi :nghingo: mà cứ ôm vào người :tucgian:

:nghingo: chú pv thôi đy anh pos lên đây để mọi người cùng thảo luận chứ ko phải chỗ cho 2 chú cãi nhau !
hòa giải đi đừng chấp nhặt nhau cái chuyện trẻ con như vậy nữa:nghingo:

kiem_tinh
31/07/2009, 07:28 PM
:nghingo: chú pv thôi đy anh pos lên đây để mọi người cùng thảo luận chứ ko phải chỗ cho 2 chú cãi nhau !
hòa giải đi đừng chấp nhặt nhau cái chuyện trẻ con như vậy nữa:nghingo:

thì em cũng chỉ là giải thíck thôi ai bảo nó rủ em lên @ chửi nhau cơ chứ:lamsao:

windrasengan
31/07/2009, 08:14 PM

Vi phạm bang qui thì cứ theo qui định mà chém thoai trước h vẫn vậy mà :ngu::ngu:

|-NhatDang-|
01/08/2009, 07:05 AM
Đề nghị mem trong bang nếu đã có tình cảm với bang thi lên vào xem cái bang qui một chút đi!Còn cái nhiệm vụ tvc đâu phải dễ có pt làm đâu.Ngay ND trước kia cũng vậy thui.Nếu không nhờ được ai thì tự tổ chức pt để đi.Q hp là Q khó nhất tới thời điểm này mà.Đừng vì kô xong Q hay vì bất kỳ lý do gì mà chửi bậy kênh bang.Trong gui có những người cũng gần ngang tuổi bố mẹ mình.Phải tôn trọng người khác nữa chứ.

chYmk
01/08/2009, 09:56 AM
Biết là như thế vậy sao còn chửi.Từ trước tới h chym nhịn PV quá nhiều rồi dù chym mới chỉ 15t nhưng cũng có lòng tự trọng thử hỏi 1 hôm PV rao NaRuTo_NH đã từ trần vào hồi... xem có tức ko?.Nếu đã kick thì phải kick cả những acc lẻ nữa chứ BốGià cũg là acc của PV vậy tại sao ko kick có bất công quá ko?.BC cũng ko thèm pm hỏi mem cho ra lẽ mà thằng tay kick.Ai cũng có chính kiến của mình nhưng việc gì đã làm thì phải dám nhận chứ tại sao PV ko tự động out acc PS ra?Mong tìm đc 1 câu trả lời thích đáng từ BLĐ Sol:mohoi:

MAST
01/08/2009, 10:44 AM
Biết là như thế vậy sao còn chửi.Từ trước tới h chym nhịn PV quá nhiều rồi dù chym mới chỉ 15t nhưng cũng có lòng tự trọng thử hỏi 1 hôm PV rao NaRuTo_NH đã từ trần vào hồi... xem có tức ko?.Nếu đã kick thì phải kick cả những acc lẻ nữa chứ BốGià cũg là acc của PV vậy tại sao ko kick có bất công quá ko?.BC cũng ko thèm pm hỏi mem cho ra lẽ mà thằng tay kick.Ai cũng có chính kiến của mình nhưng việc gì đã làm thì phải dám nhận chứ tại sao PV ko tự động out acc PS ra?Mong tìm đc 1 câu trả lời thích đáng từ BLĐ Sol:mohoi:
:nghingo: ý Pv acc BôGià của Tuân mà :nghivan: chứ đâu phải cúa chú .

chYmk
01/08/2009, 11:01 AM
:haha: chịu mà thôi lồi lồi ơi kệ đi nói làm ji nữa mệt người sai thì cũng sai rồi :lanh: nói 1 câu là SR toàn thể anh em G Sold:haha:

xin lỗi 1 câu là xong sao:kinhngac:từ trước tới h đã quá lả lướt r`:kinhngac:.Sol như 1 gia đình của chym bị kick cũng rất buồn nhưg biết làm sao đc:mohoi:Trẻ con có lẽ ko nên vào G nào ko lại mang tiếng:mohoi:thực sự thì vẫn cần 1 lời nói của chú k9 hơn vì BC có lẽ cái nhìn khách quan hơn:mohoi:

chYmk
01/08/2009, 11:43 AM
thông báo đóng cửa pic thank kiu si diu ờ ghên mọi ng` :mohoi:

windrasengan
01/08/2009, 11:51 AM
xin lỗi 1 câu là xong sao:kinhngac:từ trước tới h đã quá lả lướt r`:kinhngac:.Sol như 1 gia đình của chym bị kick cũng rất buồn nhưg biết làm sao đcTrẻ con có lẽ ko nên vào G nào ko lại mang tiếng:mohoi:thực sự thì vẫn cần 1 lời nói của chú k9 hơn vì BC có lẽ cái nhìn khách quan hơn

Đã vi phạm bang qui còn nói gì nữa :lungtung:, biết cấm chửi tục trên G mà vẫn chửi là không tôn trọng mem khác, ai chửi tục là kick trước h có ngoại lệ đâu :xauho:, nhớ hồi còn bên XD khi mà trước lúc nhà nhà Qh có VM QH chửi tục vẫn bị kick như thường đó thoai :ngu:

OverGame
02/08/2009, 12:08 AM
:dangyeu: Kick các bạn không phải là kick hẳn ra khỏi G. Chỉ tại các bạn không tự giác ra chỗ khác chửi nhau thui. Vì vậy anh K9 buộc phải kick.

Các bạn chửi nhau xong, giải quyết xong rùi thì có thể xin vào lại G. Anh em chẳng để í nhưng lần sau phải biết ý. Trong G đặc biệt có những người cao tuổi. K thích nghe những câu chợ búa của các bạn đâu.

Nếu bạn có bức xúc quá thì tự pm nhau mà abc xyz...............

thx đã lắng nghe :dacy:

[TigerTemp]
02/08/2009, 12:28 AM
Chuyên đoàn kết hay ko đoàn kết thì g nào cũng có vấn đề cả . Quan trọng là mỗi thành viên biết mình đang ở vị trí nào và liên kết với mọi người ra sao mà thui . Chuyện riêng tư hay cá nhân nên phân xử ở mức độ mật ngữ và kiếm chỗ vắng tự xử cùng nhau . Mong anh em lun đoàn kết hết mình vì một tập thể vững mạnh...

|-NhatDang-|
02/08/2009, 11:28 AM
Chuyện kick hay không kick cũng không hẳn quan trong.Chỉ muốn mọi người tôn trong tập thể một chút thôi.Chỉ có như thế thì mọi người mới chơi với nhau lâu được.Từ trước đến giờ những anh em trong gui đều biết điều đó.Ngay cả khi ra ngoài đời cũng vậy thôi.Vì vậy mong anh em chuyện cũ thì bỏ wa đi rút kinh nghiệm lần sau.Mỗi người kiềm chế một chút là được rùi.Thank!!!!

[Knight]
02/08/2009, 01:24 PM
Trước giờ Bang quy của Soldiers vẫn vậy và không thay đổi. Anh em vào G không tự kiềm chế mình, không tôn trọng Kênh G bị kick đừng có than trách ai. Kênh BP là kênh chung của mọi người thật và một người nói thì cả G đều phải đọc, chính vì vậy quan điểm trước khi sát nhập SV, trước khi lập G tên Soldiers này, tất cả thành viên tham gia họp lập G đều tuân thủ quy tắc "Kênh BP trong sạch".
Nhưng ai chưa biết thì tự động vào Box G để đọc. Quá nhiều lần K9 phải thẳng tay kick vì reason "văng tục kênh BP". Cho dù là acc khủng, đồ khủng mà ko tôn trọng anh em trong G, tôn trọng kênh BP thì k9 cũng mời ra ngoài.
Trường hợp 2 acc Phongvanx và NARUTO_ K9 chứng kiến và nghe thông tin 2 bên qua lại về nguyên nhân. K9 đã chat kênh BP hỏi reason nhưng 2 acc vẫn tiếp tục văng bậy nên bị kick-out.
Bình thường với những mem biết cái gọi là "Luật bất thành văn" này rồi thì K9 không cần phải hỏi reason cũng có thể kick mem.
Muốn người khác tôn trọng mình thì hãy tôn trọng người khác trước.
1 tập thể gần 200 con người 1x đến 6x cũng có để có thể chơi được với nhau không hề đơn giản. Còn duy nhất cái kênh BP để mọi người trong 1 G có thể nói chuyện với nhau nên anh em còn lại trong G cũng lấy đó làm gương. Đừng tự mình đưa mình lên quá cao bắt người khác phải nghe những lời lẽ khó nghe của mình như vậy.
2 acc bị kick nếu thật sự biết lỗi và nhận lỗi trước G thì có thể pm K9, đích thân K9 sẽ mời về lại G.
Chúc anh em vui vẻ!

kimtinhquan
04/08/2009, 03:47 PM
;1460034']Trước giờ Bang quy của Soldiers vẫn vậy và không thay đổi. Anh em vào G không tự kiềm chế mình, không tôn trọng Kênh G bị kick đừng có than trách ai. Kênh BP là kênh chung của mọi người thật và một người nói thì cả G đều phải đọc, chính vì vậy quan điểm trước khi sát nhập SV, trước khi lập G tên Soldiers này, tất cả thành viên tham gia họp lập G đều tuân thủ quy tắc "Kênh BP trong sạch".
Nhưng ai chưa biết thì tự động vào Box G để đọc. Quá nhiều lần K9 phải thẳng tay kick vì reason "văng tục kênh BP". Cho dù là acc khủng, đồ khủng mà ko tôn trọng anh em trong G, tôn trọng kênh BP thì k9 cũng mời ra ngoài.
Trường hợp 2 acc Phongvanx và NARUTO_ K9 chứng kiến và nghe thông tin 2 bên qua lại về nguyên nhân. K9 đã chat kênh BP hỏi reason nhưng 2 acc vẫn tiếp tục văng bậy nên bị kick-out.
Bình thường với những mem biết cái gọi là "Luật bất thành văn" này rồi thì K9 không cần phải hỏi reason cũng có thể kick mem.
Muốn người khác tôn trọng mình thì hãy tôn trọng người khác trước.
1 tập thể gần 200 con người 1x đến 6x cũng có để có thể chơi được với nhau không hề đơn giản. Còn duy nhất cái kênh BP để mọi người trong 1 G có thể nói chuyện với nhau nên anh em còn lại trong G cũng lấy đó làm gương. Đừng tự mình đưa mình lên quá cao bắt người khác phải nghe những lời lẽ khó nghe của mình như vậy.
2 acc bị kick nếu thật sự biết lỗi và nhận lỗi trước G thì có thể pm K9, đích thân K9 sẽ mời về lại G.
Chúc anh em vui vẻ!

Pác Kà Chín nói đúng á ! trước kia bên XD " SphinX " chưa có tình trạng này, anh em trong game cũng như ngoài đời chơi với nhau tất cả đều vui vẻ thoải mái, mong rằng bây giờ cũng sẽ như vậy.......:dauhang::dauhang: